123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: ColorCandy
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] มีใครเคย เสริมจมูก และ เอาซิลิโคนออกแล้วบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
โอ้ววว..เพื่อนๆเอาออก..เราพึ่งเอาเข้าจะเครียดดดดด
เราเคยเคยเอาออกเพราะหมอเสริมสิริโคนใหญ่เกินไป ทำได้อาทิตย์เด๋วก้อเอาออกเลย หน้าเราก้อเหมือนปกติค่ะ
ไปเสริมหมอญานินทร์ที่สุราษมาเหมือนกัน  เสริมมาได้ 3 อาทิตย์แร้ว. อยากเอาออกมาก  ปลายจมูกมันโตและใหญ่ ดูกระจกทีไร จิตตกมากก TT'  ระหว่างตาก็ห่างกันด้วยย  คิดถึงจมูกอันเก่า. เสริมมา3อาทิตย์ สามารถเอาออกได้มั๊ยคะ? แล้วต้องพักฟื้นอย่างน้อยกี่วัน ? ช่วยตอบหน่อยนะคะ TT
เอาชิลิโคนออกเหมื่อนกัน แต่จมูกยังบวมและไห่ยก่วาเดี่มไม่เข้ากลับสภาพมาเหมือนเดิมเลย
เซ็งมากเลยเอาออกแล้ว สภาพจิตใจแย่มาก ทุกครั้งที่มองกระจก และเห็นว่า สันจมูกใหญ่มาก
แต่อยากขอประสบการณ์จากคนเคยเคยทำจมูกแล้วเอาออกหน่อยค่ะ ทำไงจะหายบวมคะ
เราเอาออกมาได้ 3 อาทิตย์แล้ว ตรงปลายเป็บรอยบุ๋ม อ่ะ เราไม่ได้เอาออกเพราะ ซิลิโคนทะลุ รึอักเสบ น่ะ เราเอาออกเฉยๆ ไม่รู้ว่าทำไม ปลายเป็นแบบนั้น รึอาจจะเป็นเพราะเราบีบ สิงเสี้ยน ก็ไม่รู้ งงๆ แต่ก็ไม่ได้บุ๋มไรน่าเกลียด เพื่อนๆ ยังมองไม่เห็นเลย รึเราคิดมากไปก็ไม่รู้ แฮะๆ แต่ว่า แกนจมูกยังใหญ่ๆ อยู่เลย แต่ก็ดีกว่าตอนเอาออกช่วงแรกเยอะเลย แฮะๆ
ธรรมชาติย่อมดีกว่าอยู่แร้วค่ะ ตัดสินใจกำลังเอาออกเหมือนกัน
สวย ค่ะ อยากไปเอาออกมากเหมือนกันค่ะ
ถามค่ะถาม ถ้าอยากเปลี่ยนสิริโคนใหม่ คืออันนี้ใช้งานมา3ปีแล้วค่ะ โด่ง สโลป สวยดีค่ะ ถึงจะเอียงซ้ายนิดๆ ปลายใหญ่หน่อยๆโคนโยกเล็กน้อยก็ตาม 55 แต่ตอนนี้ปลายใสมากค่ะ (จริงๆมันก็ใสก็เบี้ยวโยกได้ตั้งแต่ออกจากคลินิคนั่นแหละแต่หมอก็เอาแต่ ไม่จริ๊งงงไม่จริงปรกติดี เถียงคนไข้ ขี้เกียจพูดทนอยู่มาจนถึงวันนี้แหละ เฮ้อ) มอง45องศาเห็นเลยว่าเนื้อแบ่งเป็นสองฝ่ายแบ่งพรรคแบ่งพวกซะแล้ว แถวพุ่งออกมามากๆค่ะ  คือเวลาเอาออกปุ๊ปหมอยัดอันใหม่ให้ปั๊ปเลยไหมค่ะ หรือต้องรอพักฟื้น3เดือนก่อน ใจอยากถอดปุ๊ปใส่ปั๊ปมาไวเคลมไวอะไรทำนองนั้นค่ะ อะไรยังไง จิตตกแล้ววววววว. ขอคำตอบด้วยนะค่ะ ตอนนี้ก็นอนกัดฟันรอ บินกลับไทยอาทิตย์หน้านี้แล้วค่ะ ภาวนาขอให้ช่วงนี้ดีๆนะลูกกกกก
คงต้องให้คุณหมอดูให้นะคะว่าจะใส่เลยได้ป่าว ถ้าไม่อักเสบน่าจะใส่ได้เลย เคยเห็นคุณป้าคนนึงเค้าไปแก้เหมือนกัน ซิลิโคนอันเก่าเกือบ 10 ปีแล้ว เนื้อมันรัดแกนจนซิลิโคนขึ้นไปอยู่ตรงระหว่างตา ปลายจมูกหดสั้นและเริ่มใสหน่อยๆ เห็นเค้าเอาออกแล้วใส่ใหม่ได้เลยค่ะ ลองคุยกับหมอดูนะคะเพื่อความชัวร์
ใครอยู่มั่งในกระทู้เราจะไปเอาออกวันนี้แล้ว ไม่รู้นานแค่ไหนจะเข้าอันเดิม เซงจิต
อยากไปเอาออกเหมือนกันค่ะ แต่เสริมมา 2 ปีแล้ว ค่ะ ของ ColorCandy  เสริม มานานแค่ไหนแล้วค่ะ
จะไปเอาออกพรุ่งนี้แล้วค่ะเสริมมาได้7วันยังไม่ๆด้ตัดไหมเลย ครบกำหนดตัดไหมพอดีกะว่าจะไปเอาซิลิโคนออกด้วยเลย เราได้ทรงไม่สวย สันหว่างตาสูงมากกว่าสันจมูกอีก แถมปลายกับสันสูงเท่ากันไปหมดเลยดูยาวแปลกๆ จะไปเอาออกแล้ว เสียตังแล้วต้องมาเจ็บตัวอีก เซ็งๆ
อยากเอาออก จมูกเหมือนสิงโตเลย ใหญ่มาก
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้