เจ้าของ: ColorCandy
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] มีใครเคย เสริมจมูก และ เอาซิลิโคนออกแล้วบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย ashakura เมื่อ 2010-4-16 18:05

อยากเห็นรูปตอนที่ไปเสริมมาด้วยนะคะว่าเป็นยังไง
เพราะว่าตอนนี้ก็อยากไปเอาออกเหมือนกัน
คือทำมาแล้วหน้าเปลี่ยนไปไม่ชอบเลย
คิดถึงหน้าตอนยังไม่ไปเสริมมากๆเลยคะ
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-4-17 16:05:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีไม่กี่รูปคะ รูปที่ไปเสริมมา เดี๋ยวกลับไปใช้คออที่บ้าน แล้วจะหาให้ดู จฒุกใหญ่น่าเกียจ เลยไม่อย่ากถ่ายเก็บไว้เท่าไหร่ เพือนถ่ายให้ ยังไม่กล้าดูเลยค่ะ แถมบอกให้เขาลบออกเลย คิดว่าเป็นฝันร้ายแล้วกันค่ะ
ช่วยตอบหน่อยค่ ด่วนนะค่ะ
พอดีไปเสริมจมูกมาแล้วอยากเอาออกหลังผ่าตัดได้กี่วันต่ะ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-7-25 02:10:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 33# naome_ja

ตอนที่ไปเสริม ก้อเดือนครึ่งค่ะ แล้วไปเอาออกเลย เพราะว่าเริ่มจะเห็นความจริงแล้วว่า หน้าตาเลวร้ายมาก จมูกแข็งมากมาย ยังไงลงรูปให้ดูได้มั้ยคะ ไปเสริมที่ไหนมาคะ สู้ๆค่ะ
ตัดสินใจได้เร็วดีค่ะ ดีใจด้วยที่ค้นพบตัวเอง พี่ว่าธรรมชาติสร้างสิ่งที่ดีที่สุดเสมอ
เดิมหน้าตาน่ารักดีค่ะ แต่ไม่มีรูปตอนเสริมจมูกเลยไม่รู้ตอนไหนดีกว่ากัน
จขกท เหมือนเป็นคนจมูกเอียงนะค่ะ
พอๆกับเราเลย เราจมูกคด กระดูกข้างขวาจะโก่งออกกลาง กระดูข้างซ้ายจะยุบเข้ากลาง แต่หัวตากับปลายจมูกตรง เลยทำลำบาก
ทำออกมาแล้ว ขูดและทุบออกบ้างแล้วก็ยังคดอยู่ แต่ดยรวม สวยก่าตอนก่อนทำอ่ะค่ะ ก็เลยหยวนปล่อยไว้ต่อ
แต่คงเก็บตังค์ทำโปรเจ็คใหญ่ (ทุบกระดูกบ้าๆออกแทน งานนี้ครึ่งแสนแน่ๆ)
ตอบกลับ 29# ColorCandy

อยากขอคำปรึกษาค่ะ ตอนนี้ทิวาทำได้ 1 เดือนแล้วค่ะ

ไม่ชอบเลยค่ะ โด่งมาก สูงมากๆๆ มีสาวประเภทสองเลยค่ะ

รับหน้าแบบนี้ไม่ค่อยได้ อยากเอาออก แต่คุณหมอก้อบอกให้รอดู

ตอนนี้มันรอดูไม่ไหวแล้วค่ะ นานๆไปกลัวจะไม่ดี

1 เดือนคุณหมอจะเอาออกให้ไหมค่ะ แล้วตอนนี้คุณเป็นไงบ้างค่ะ ได้จมูกเดิมกลับมารึยัง ได้เต็มร้อยเปอร์เซนป่าวค่ะ

รบกวนช่วยตอบหนอยนะค่ะ เครียดมากๆๆเลยค่ะ
โอ๊ย เห็นเเท่งซีลี่เเล้วจะเป็นลม พับโครงการดีมั๊ยเนี่ยกลัวเหมือนกันคะ ถ้าเอาออกจมูกจะเป็นเหมือนเดิมมั๊ย
ตอบกลับ 38# BpbP

เพิ่งทำมาได้5วันค่ะตอนนี้ก้อหายบวมบ้างแล้วแต่อยากเอาออกค่ะเพราะมันไม่สวยไม่เข้ากะหน้าเดิมของเราอยากเอาออกตอนนี้เด๋วนี่เลยด้วยซ้ำเจ็บก้อช่างต้องเสียตังค์สองรอบก้อช่างอยากได้หน้าเดิมของเรามากกว่าค่ะแต่กลัวมันจะไม่เหมือนเดิม คนที่เคยเอาออกแล้วหน้าเราจมูกเราเหมือนเดิมไหมค่ะ จิตตกมากค่ะ ร้องไห้มาหลายวันแล้วอยากเอาออกช่วยตอบทีนะค่ะ คัยที่จะไปทำก้อคิดดีๆก่อนนะค่ะปรึกษาดูหลายๆที่ จมูกมันก้อสวยดีอยู่ค่ะแต่ไม่เข้ากะหน้าเรานี่แหละ คนรอบข้างบอกว่ารอดูไปก่อนแต่จะรอทำไมค่ะหน้าเปลี่ยนไปตั้งเยอะ คืดดีดีนะค่ะ ธรรมชาติยังไงก้อต้องดีกว่าค่ะ
ตอบกลับ 8# always_classic

ตอนนี้จมูกเข้าที่หรือยังค่ะ ทำมาได้5วันอยากเอาออกเลยได้ไหมมีความรู้เรื่องนี้ไหมค่ะ
ตอบกลับ 30# ColorCandy

ตอนนี้เอาออกจมูกเข้าที่แล้วหน้าเหมือนเดิมไหมค่ะ มีผลข้างเคียงอะไรหรือป่าวคุนน่ารักดีอยู่แล้วจมูกเราคล้ายๆกันเลยค่ะทำมาได้5วันจะเอาออกเลยคุนหมอจะทำให้ไหมเนี่ยมันโงเว่อหน้าเหมือนสิงโตในเรื่องนาเนียเลยอ่า
จิตตกค่ะ
ตอบกลับ  BpbP

เพิ่งทำมาได้5วันค่ะตอนนี้ก้อหายบวมบ้า ...
ต้นฉบับโพสต์โดย piita เมื่อ 2010-11-24 12:35

มีกระทู้รีวิวป่าวคะ  อยากเห็นจัง    ใจเย็นๆน้า รอดูก่อน เผื่อจะเข้ารูปเข้ารอยมากกว่านี้ ไหนๆก็ไปทำมาเเล้ว รอดูอีกนิดเถอะ ถ้าไม่ดีจริงๆค่อยไปเอาออกก็ได้คะ เป็นกำลังใจให้น๊า

ปอลอ ทำกับหมอไหนมาคะ
คุณpiita ใจเย็นๆนะคะ ถ้าเอาจมูกออกต้องทิ้งไว้อย่างน้อย4เดือนอะค่ะ จมูกจะคล้ายๆของเดิม ช่วงแรกๆที่เราถอดจมูกจะเชิดใากอะค่ะแต่จะดีขึ้นเรื่อยๆนะ เนื้อตรงปลายเหมือนหายไปอ่ะค่ะ สำหรัับเคสเรานะคะ เราก้แคิดว่าไม่น่าไปเสริมเลยเหมือนก้น
ของเดิมดีอยู่แล้วอะคะ ไม่น่าหาเรื่องเลยTT แต่ตอนนี้ผ่านมาประมานเกือบห้าเดือนแล้ว จมูกเราดีขึ้นมาแล้วค่ะ เกือบเหมือนปกติแล้ว:)
ยังไงขอเป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆๆๆๆ อย่าจิตตกเน่อะ ทุกอย่างมีทางแก้ค่ะ
คุณpiita  เราก็เพิ่งไปเสริมมาได้ 4 วันเอง อยากเอาออกมาก มันดูโด่งเกินไปอะค่ะ ซึ่งเราคุยกับหมอแล้วว่า ไม่ต้องการเสริม แค่ตัดปีกออก และ ตัดกระดูกออกเท่านั้น คุณหมอก็บอกว่า ได้ไม่เสริมก็ได้นะ คุยกันรู้เรื่องค่ะ แต่วันทำจริงหมอดันเสริมให้ซะงั้นค่ะ มันผิดความตั้งใจของเรานะค่ะ ก็ไม่สบายใจมากเลย ธรรมชาติมันไม่ได้ียังไง  แต่มันก็ยังดีกว่านะ จองเดิมน่ารักอยู่แล้ว ไม่รู้ว่าหมอจะมาเสริมให้ทำไม่ ทั้งที่คุยกันรู้เรื่องแล้วอะค่ะ
    จะเอาออกได้เลยไหมค่ะ ทำมาได้แค่ 4 วันเอง เฮ้อ
อยากเข้ามาระบาบบ้างค่ะ คือว่าเพิ่งไปเสริมจมูกมาค่ะ เมื่อวาน หลังจากเสริมเสร็จ ก็ส่องกระจกดู ก็ตกใจค่ะว่าทำไมดั้งโด่งมากๆ เห็นเขาบอกว่าถ้าหากเห็นดั้งว่าจะเป็นอย่างไง หลังจากเสริมเสร็จให้หยิบกระจกขึ้นมาดูก็จะเป็นรูปหน้าที่เราได้จริงหรือป่าวค่ะ เครียดมากไม่อยากมีดังโด่งแบบนี้ อยากเอาออกแล้ว
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-12-12 14:16:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอดูรูปก่อนหลังได้มั้ยคะ
ตอนนี้ไม่ไหวแล้วค่ะ สภาพจิตใจแย่มาก ทุกครั้งที่มองก ...
ต้นฉบับโพสต์โดย ColorCandy เมื่อ 2010-4-9 06:52

เป็นกำลังใจให้นะคับ...
ตอบกลับ 45# yingmai

ของเราทำมาได้อาทิตย์กว่าละ โด่งมาก แถมตัดปีก ตัดกระดูกอ่อนออกอีก อะ ส่วนเสริมหมอดันเสริมให้เอง เราไม่ต้องการอะ เลยเซ็ง ถ้าไปเอาออกจะเหมือนเดิมไหมอะ ตอนนี้ชักเริ่มไม่ชอบหมอละ ไม่ทำตามที่ตกลงกัน เซ็งเราอยากคงความเป็นหน้าเราไว้ ยังไงก็ถ้าไปเอาออกมาแล้วก็บอกด้วยนะค่ะ
เอาออกกี่วันถึงจาออกไปไหนมาไหนได้อะคะ มันช้ำบวมบ้างมะคะ
ตอบกระทู้ bubbledd ตั้งกระทู้

ของเราก็เคยเอาออกมาเหมือนกัน
ไม่ชอบที่มันดูโด่งมากมาย
เสริมได้สามเดือนไปเอาออก
หมอที่ทำให้คือคนเดียวกับที่เสริม
หลังจากเอาออกก็ไม่บวมไม่ชำ้เลย
กลับมาบ้าแฟนยังไม่รู้
ทุกวันนี้ก็ยังคิดว่าเราเสริมดั้งอยู่เลย อิอิ

แสดงความคิดเห็น

ถ้าทำมาแล้ว2เดือน แล้วเอาออกจะเป็นไรมั๊ยค่ะกลัวจมูกยู่ยี่ บุ๋มด้วย  โพสต์ 2011-7-2 08:24
โชคดีมากคะ เราไปปรึกษามอกมาก หมอบอกว่าอาจจะเสี่ยงปลายบุ๋ม  โพสต์ 2011-6-5 13:59
ตอบกระทู้ yingmai ตั้งกระทู้

รอดูไปก่อนนะค่ะ คุณyingmai  เรานี่ก็จะเอาออก ต่อมามันอยู่มาได้เดือนหนึ่งแล้วอะ ไม่แน่นะ รอก่อนอาจดูดีก็ได้นะ ให้มันหายบวมก่อน เอาออกตอนนั้นก็ยังได้ค่ะ
เพิ่งเสริมมาได้ 3 วัน
อยากเอาออกค่ะ อยากเอาออก
แงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
วันที่3บวมมากมาย คิดถึงหน้าเดิมๆ
ตอนนี้ จขกท เป็นไงมั่งคะ พอดีไปเอาออกมาได้สามอาทิตย์แล้วรู้สึกตึงจมูกค่ะ เปนแบบนี้ป่าวคะ ...  ปล. ตอนนี้จมูกปกติดียังคะ
ปล. ตึงปลายจมูกค่ะ ตอนเสริม เสริมแบบมีขาอ่ะค่ะ ตอนนี้รู้สึกตึงปลายจมูก กะเจ็บๆ บริเวณตรงฐานจมูกที่วางขาซิลิโคนอ่ะค่ะ.... เครียดมากค่ะตอนนี้ กลัวไปหมดใครก็ได้ที่เคยถอดซิลิโคน ช่วยตอบหน่อยนะคะ ว่านานมั๊ยกว่าจะปกติ รู้สึกไม่ตึง ปวด หรือว่านานแค่ไหนร่างกายถึงจะหยุดสร้างพังผืด

แสดงความคิดเห็น

รู้สึกเหมือนกันเลยคะ ยังไง ก้อไม่ปกติสักที  โพสต์ 2011-6-15 12:35
แล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ หายตึงหรือยัง  โพสต์ 2011-6-5 22:03
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้