ดู: 4703|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หมอเฉลิมฟอร์จูนค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sabu28 เมื่อ 2013-12-23 09:59

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sabu28 เมื่อ 2013-12-23 09:50

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sabu28 เมื่อ 2013-12-23 09:42

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sabu28 เมื่อ 2013-12-23 09:42

สวัสดีคะชาวดั้งโด่งหลังจากที่ศึกษาหาข้อมูลมาอยู่นาน ก็ได้ตัดสินใจแก้จมูกกับหมอเฉลิม เรื่องของเรื่องคือดูรีวิวของหมอเฉลิมจากหลายๆคน
แล้วชอบค่ะมั่นใจเลยว่า คุณหมอเก่งและทำสวยมากในระดับนึง จึงตัดสินใจทำกับหมอคะ ได้คิว28พย.ที่ผ่่านมาค่ะ
ตอนแรกโทเข้าคลินิคคิวเต็มคะ แอบเซงโทรทุกวันยังไงก็เต็ม จนมาเจอเพจนึงเพจเฟตบุ๊คค่ะ UDoDEE ค่ะได้คิวจากเพจนี้เค้าช่วยทำให้ได้คิวค่ะ

ตอนแรกทำจมูกกับหมอกรีชาติค่ะปรากฎว่าช่วงแรกเบี้ยวซ้ายนิดหน่อยค่ะเลยไม่ได้ตัดสินใจแก้กลัวเจ็บค่ะ
วันเวลาผ่านไปมันเริ่มเบี้ยวซ้ายเรื่อยๆเบี้ยวจนคตมาก ไม่ไหวละคะตัดสินใจทนเจ็บดีกว่า. หลังจากอับอายมาหลายปีแล้วถ่ายหน้าตรงไม่ได้เลย
ก่อนทำนะค่ะหมอกรีชาติค่ะยันฮีราคา10000
ด้วยไม่มีความรู้และรีบด่วนทำเลยไม่ได้ตัดสินใจอะไร เพราะเห็นว่าเป็นโรงพยาบาลชื่อดัง สุดท้ายต้องมาแก้รอบ2ค่ะ

ตัดสินใจแก้ด้วยราคา45000กับหมอเฉลิมค่ะเพราะคิดว่าทำทั้งที่ตัดใจทำแพงไปเลยดีกว่า ไม่อยากจะแก้ครั้งที่3แล้วค่ะ

เดี๋ยวจะรีวิวภาพก่อน-หลังให้ดูนะค่ะ

เล่าคร่าวๆค่ะ ก่อนทำนะค่ะ มีการเตรียมตัวคือ ซื้อยาหยุนหนานไป่เหยามา1กล่อง กล่องละ180บาทค่ะ กินก่อน-หลังทำ2วัน
และก็จะมีเม็ดสีแดงๆกินก่อนผ่าตัด1ชม.  มันจะช่วยให้บวมน้อยลงค่ะ ปรากฎว่าหายบวมเร็วจริงๆค่ะ บวกกับว่ากินน้ำใบบัวบวก
วันนึง5-6แก้ว ได้ และคอยทำความสะอาดรูจมูกด้วยน้ำเกลือเป็นประจำทุกวัน ปรากฎว่าแผลหายไวมาก ค่ะ

อ่อ ถ้าเป็นไปได้กินควบคู่กับน้ำมะพร้าวด้วยจะไวมากนะค่ะ  และพยายามเอาน้ำเย็นประคบค่ะ ประคบเป็นประจำวันละ4-5ครั้ง
อย่าประคบร้อนนะค่ะ พี่แดงเค้าสั่งมาว่าไม่ให้ประคบร้อนเลยค่ะ เย็นอย่างเดียว และกินยาตามที่หมอสั่งเชื่อเถอะค่ะว่าหายไวจริงๆ

เดี๋ยวจะมาเล่าต่อนะค่ะ บวกกับรีวิวภาพค่ะ

ขอโทษนะค่ะพอดีใหม่อยู่ยังลงรูปไม่ค่อยเป็นค่ะเดี๋ยวอัพให้ดูกันนะค่ะ

อยากจะบอกว่าก่อนทำก็ไม่ได้ตื่นเต้นอะไรมากค่ะเพราะว่ามีพ่อแม่ไปให้กำลังใจกันเยอะเลย

แต่พอวินาทีที่คุณหมอเรียกเข้าห้องค่ะ ใจเต้นเป็นจังหวะเลย ตอนแรกนะค่ะเค้าก็จะให้กินยานอนหลับ ยาคลายเครียด และแก้อักเสบค่ะ พอเสร็จรอหมอผ่าตัดคิวอื่นเสร็จเค้าก็เรียกเข้าห้องค่ะ ตื่นเต้นฝุดๆ อยากจะบอกว่าทำใจว่าต้องเจ็บมากมาแล้วเพราะแก้ค่ะ ต้องเจ็บกว่าทำครั้งแรกแน่นอน ปรากฎว่าก็เจ็บค่ะ เจ็บตอนฉีดยาชา2เข็มแรก หลังจากนั้นไม่รู้สึกละค่ะ อยากจะบอกว่าคุณหมอมือเบากว่าที่คิดค่ะ ใส่ใจรายละเอียดมาก และตอนเหลาสิริโคนใจเย็นมาก ให้พยาบาลมาช่วยกันดูตอนใส่ค่ะว่าตรงมั้ย ดีรึยัง และฝีมือคุณหมอสมคำร่ำลือจริงๆค่ะ ยอมรับเลยค่ะ

อยากจะบอกว่าตอนงัดสิริโคนอันเก่ามา พยาบาลและคุณหมอหัวเราะกันใหญ่คะ เบี้ยวมาก อยากจะบอกว่าไม่ได้เป็นเพราะเราแต่เป็นเพราะคุณหมอเก่า เหลาสิริโคนได้ห่วยมาก เดี๋ยวจะรีวิวรูปให้ดูนะค่ะ เพราะว่าขอกลับบ้านมาค่ะ คุณพยาบาลเค้าล้างเก็บไว้ให้

สิริโคนเก่าค่ะ เห็นแล้วจี๊ดค่ะ เจ็บใจมาก ใช้อะไรเหลา หรือว่าหมอรีบทำยอดรึไง ไม่ได้เป็นห่วงคนไข้เล้ย

image.jpg (5.17 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

เปลี่ยนใจจากยันฮี ณ บัด นาว
เปลี่ยนใจละดีละคะ เบี้ยวเหมือนกันยั่งอาย หาที่แก้อยู่
ยันฮี ดี จิงๆ  ดีแต่ ทุ่ม โฆษนา ชวนเชื่อ  
รอรีวิวนะคะ อยากเห็นหลังแก้จัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้