ดู: 1223|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ไปฉีดฟิลเลอร์จมูกมาแล้วค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชื่อบีค่ะ ติดตามอ่านกระทู้ในดั้งโด่งอยู่ระยะนึงแล้วค่ะ สนใจอยากทำจมูกแต่ยังกล้าๆกลัวๆอยู่ค่ะ ตอนแรกเลยกะว่าจะไปทำกับคุณหมอชื่อดังๆตามที่เคยเห็นเพื่อนๆหลายคนมารีวิวเอาไว้ แต่พอดูเรื่องคิวยาว แล้วลองโทรไปสอบถาม เลยยังไม่ลงตัวสักทีว่าจะเอายังไงดี สุดท้ายมาลงเอยที่การฉีดฟิลเลอร์ก่อนค่ะ ไปทำที่ บิวทิส คลินิก ค่ะ ตอนแรกเลยเห็นโฆษณาในดั้งโด่งนี่แหล่ะค่ะ เห็นว่าดาราไปทำ เลยลองโทรเข้าไปสอบถาม น้องๆที่คลินิกบอกว่าต้องเข้าไปปรึกษาคุณหมอจะดีกว่า เลยลองไปคุยดูค่ะ

ที่ บิวทิส คลินิก ก็มีศัลยกรรมนะคะ บีได้คุยกับคุณหมอโดยตรงเลย แต่ก็ยังกล้าๆกลัว กลัวว่าถ้าทำออกมาไม่สวยจะเป็นยังไง กับนึกภาพไม่ออกด้วย ว่าถ้าทำแล้วหน้าจะเปลี่ยนมากน้อยขนาดไหน สุดท้ายเลยจบตรงที่คุณหมอแนะนำให้ลองฉีดฟิลเลอร์ก่อน ถ้าแฮปปี้กับการฉีดฟิลเลอร์ก็ฉีดไป หรือถ้านึกภาพออกว่าเสริมจมูกแล้วจะเป็นอย่างไรค่อยมาทำในอนาคต

ไม่เคยทำอะไรมาก่อนเลย ยอมรับว่าตอนฉีดเจ็บน้ำตาไหลเลย แต่ส่วนตัวแล้วแฮ้ปปี้ค่ะ สำหรับการฉีดฟิลเลอร์ครั้งแรก คุณหมอก็โอเคเลยค่ะ น้องๆที่คลินิกให้คำปรึกษาดีมากๆ ทำให้ต้องเสียตังฉีดฟิลเลอร์ก่อนเลย 5555 แต่ถึอว่าคุ้มค่ะ สำหรับคนที่ยังกล้าๆกลัวๆกับการศัลยกรรมแบบบี

รูปนี้ให้น้องที่คลินิกถ่ายให้ตั้งแต่วันที่ไปทำเลยค่ะ สองวันมาแล้ว ไม่มีอาการบวมหรืออักเสบอะไร คิดว่าคงจะไปทำจมูกเร็วๆนี้ค่ะ

ดีมากเลยครับ สวยมากๆๆครับ ผมก้อยากฉีดฟิลเลอร์ที่คลินิกนี้เหมือนกันครับ ใกล้บ้านดีฮัป ปล.ค่าใช้จ่ายทั้งหมดประมาณเท่าไหร่อ่าครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
เธอพลาดแล้ว ทำไมไม่เสริมล่ะคับ ถามเสริมต้องขูดออกนะครับฟิลเลอร์

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ใช่ค่ะ น่าจะเสริมไปเลยค่ะ
ขอโทษนะคะ ฟิลเลอร์ที่ฉีดนี่มันสลายได้เองไหมคะ? ใช้เวลานานเท่าไหร่กว่าร่างกายจะกำจัดออกไป? ไม่มีความรู้ด้านนี้ค่ะ แต่อ่านผ่านๆเว็ปของหมอเกมส์ว่าฟิลเลอร์มันสลายเองไม่ได้ (หรือมันมีหลายชนิด?)

เท่าที่เห็นเพื่อนๆในเว็ปนี้หลายคนเจอปัญหาฉีดฟิลเลอร์เข้าไป ทั้งจมูกทั้งคางไหลย้อย ไม่เป็นรูปเป็นทรง ในที่สุดต้องไปเลาะไปขูดออก เจ็บทั้งตัวเจ็บทั้งใจ เสียเงินด้วย พี่ไม่รู้ว่าน้องเข้ามาเล่นเว็ปนี้นานหรือยังคะ?​ไม่เห็นรีวิวบ้างเหรอ?

ถ้ามันย่อยสลายเองได้ก็จะดีมากค่ะ พี่ไม่อยากให้น้องมีปัญหาตามมาทีหลัง เพราะเท่าที่เห็นเพื่อนๆในนี้ อาการแย่กันทุกรายค่ะ น้องลอง search ดูรีวิวเก่าๆของเพื่อนในห้องนี้ดูนะคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ตอบได้เลยว่าฟิวเล่อไม่สลายคับ ไหลด้วย เจ้าของกระทู้ไม่น่าเลยครับ
เจ้าของกระทู้คับ  ผมแนะว่ารีบไปเอาออกด่วยเลยครับเพราะเพิ่งฉีดมาใหม่ๆ
เอาออกไม่ยาก เพราะทุกคนเลยที่ฉีดฟิวเลอมาไหลบวมใหญ่ต้องแก้แพงกว่าตอนฉีดหลายเท่าตัวเลย
เห็นด้วยรีบเอาออกเถอะ จมูกแดงไงไม่รู้
ขอเตือนคนที่คิดจะฉีดด้วยค่ะ เจอมากับตัวแล้วค่ะ รีบเอาออกดีที่สุดค่ะ ค่าแก้แพงกว่าเยอะค่ะ ตอนนี้แก้คางมาเสียรูปเลยค่ะ
เห็นด้วยคับ ไม่น่าฉีดเลย เราเป็นอีกคนที่คิดผิด ไปฉีด ตอนนี้อยากแก้มาก จะ2 ปีแล้วยังไม่สลายเลย เส้าๆๆ
สลายค่ะ แต่ไม่หมด ต้องขูดออก ฟิลเลอร์ที่ผ่านอย.แล้วก็ยังสลายไม่หมดนะคะ ต้องขูดออกอย่างเดียว ถ้าพึ่งฉีดมาไปขูดออกดีกว่าคะ เพราะมันยังไม่ไปรวมกับเนื้อเยื่อดีๆของเรา ลองเข้าไปดูเพจหมอณพลัำกษณ์นะคะ จะเห็นถึงความร้ายกาจของมันค่ะ อย่างที่เค้าพูดไว้จิ้ม3000ขูดออก85000 ขนาดฉีดกับคลีนิคที่ดังๆฉีดมาแพงด้วย40000กว่าบาท ยังไหลอักเสบเลยค่ะ บางคนแก้กับหมอที่ขูดฟิลเลอร์ไม่หมดแล้วเสริมซิลิทับ ซิลิไปเบียดกับฟิลเลอร์ดันกันให้อักเสบบวมใหญ่จมูกไม่เป็นรูปร่างนี่ก็เยอะค่ะ หาหมอที่ขูดได้ออกมากที่สุดดีกว่าค่ะ ดีกว่าไปเสียหลายๆครั้ง
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-23 11:41:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รายงานผลค่ะ เกือบสองอาทิตย์แล้ว แรกๆก็ยังรู้สึกไม่ชินค่ะ ตอนนี้ก็โอเคขึ้นแล้วค่ะ คิดเหมือนกันว่าถ้าแก้แล้วเสริมในอนาคตต้องเรื่องใหญ่แน่ๆ แต่ตอนนี้โอเคค่ะ ไม่มีย้อยหรือไหล ยังแฮปปี้ดีค่ะ เดี๋ยวขอพักจมูกสักพักก่อนนะคะ แล้วจะเสริมหรือฉีดเพิ่มค่อยดูกันไปค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็นและคำแนะนำนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้