ดู: 441|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ประสบการณ์กับ Celeb คลินิค

[คัดลอกลิงก์]

อยากแชร์ประสบการณ์ และอยากให้ทำความเข้าใจใหม่

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนนะคะว่าไม่อวยคลินิก หรือรับเงินพีอาร์คลินิคมาแต่อย่างใด
และทางคลินิกไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับการแชร์ประสบการณ์ครั้งนี้นะคะ
เริ่มเลยล่ะกัน เราได้เป็นแฟนตัวยงของเว็บดั้งโด่ง และมีแพลนที่จะทำจมูกช่วงปีใหม่นี้
ฟิลลิ่งแบบว่า ปีใหม่ หน้าใหม่ โมดิฟายด์ใหม่เลยทีเดียว 555
เราก็ศึกษา ดูรีวิว และคอมเม้นต์ต่างๆเกี่ยวกับคลินิกต่าง โดยเฉพาะ Celeb คลินิก
ที่ได้ขนานนามมาว่า หมอพูดจาไม่ดี ไม่รักษาน้ำใจ พนักงานไม่ใส่ใจ และสนใจลูกค้า
แต่เมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนที่ผ่านมา เราได้ตัดสินใจว่าจะไปขอรับคำปรึกษาเรื่องการทำจมูกกับคุณหมอที่นี่
เลยดิ่งตรงไปที่คลินิก อยู่ข้างพาต้า ปิ่นเกล้า ก้าวเข้าไปมีคนมานั่งรอทำก็ประมาณนึง
และพนักงานก็ยิ้มแย้มแจ่มใส ถามจุกจิก เรื่องซิลิโคลน เรื่องอาการ  ลูกค้ารุมถาม (รวมถึงตัวเราด้วย)
ก็ยิ้มแย้มตอบทุกคำถามอย่างใจเย็น เราใช้เวลาไม่นานในการรอคำปรึกษากับหมอ โดยเอาแบบให้หมอดู
หมอตอบเพียงว่า คุณทำไม่ได้เลย เพราะ คุณมีโหนกแก้ม โหนกคิ้ว เรียกว่าใช้ไม่ได้เลยสักแบบ
แต่หมอจะทำแบบให้จมูกยาว เพื่อหลบคิ้วกะโหนกแก้ม ให้หน้าดูยาว และคำพูดและน้ำเสียงก็ถือว่าแรงนะ
สำหรับคนที่รับฟังไม่ได้หรืออ่อนไหว แต่คุณหมอเค้าจะขออนุญาตก่อนเลยว่าขอพูดตรงๆ ขอพูดให้เห็นจุดบกพร่อง
ถ้าหมอสักแต่ว่าทำๆไป หมอทำได้ แต่สำหรับหมอถ้าไม่สวย คุณไม่ดูดีขึ้น ผมไม่ทำ โอเครนะ จบปึ้ง!!!
ไร้คำถามใดๆต่อเลย ใช้เวลาเพียง 10 นาที ในการคุยกับหมอ เร็วมากก แต่เคลียร์
และออกมาคุยและนัดวันทำกับเจ้าหน้าที่ต่อด้านหน้า เค้าก็ให้คำแนะนำเรื่องทรงจมูก
สรุปเรานัดทำ วันที่ 28 ธันวาคม หยุดยาวๆๆๆ ปีใหม่ปุ๊บ หน้าใหม่ปั๊บ และสัญญาว่าจะนำมาอัพเดตแน่นอน

***ป.ล. อยากให้เข้าใจเสียใหม่สำหรับใครที่อยากทำจมูก ถ้าหมอไม่พูดตรง หมอไม่จี้จุดที่บกพร่องตามความเป็นจริงมันจะกลายเป็นหลอกคนไข้ ****** ใครเห็นด้วยบ้างคะ

แสดงความคิดเห็น

เห็นด้วย รอดูรีวิวนะคะ ขอให้สวยๆค่ะ  โพสต์ 2013-12-12 19:27
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้