ดู: 3209|ตอบกลับ: 8

[เสริมหน้าอก] Review เสริมหน้าอกด้วยการฉีด filler aqualift .By คุณหมอบอย YB Holistic Clinic ค่

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย I3unny เมื่อ 2013-12-11 19:28

วันนี้จะมารีวิวการเสริมหน้าอกด้วยวิธีการฉีด filler aqualift ค่ะ
แต่ก่อนจะเข้าเรื่องเรามาดูกันก่อนค่ะว่าการเสริมหน้าอกมีกี่วิธีค่ะ จากที่ได้ศึกษามาพอสมควรเกี่ยวกับการเสริมหน้าอกมีด้วยกัน 3 วิธีค่ะ
-        การเสริมแบบซิลิโคน
-        การฉีดไขมัน
-        การฉีด filler
ซึ่งแต่ละวิธีต่างก็มีข้อดีและเสียต่างกันไป เช่น
-        การเสริมแบบซิลิโคน  วิธีนี้เหมาะสำหรับคนที่ต้องการมีไซด์หน้าอกที่ใหญ่ โดยจะมีการเสริมแบบเหนือกล้ามเนื้อและใต้กล้ามเนื้อ แต่ถามว่ามีข้อดีข้อเสียต่างกันอย่างไร การเสริมเหนือกล้ามเหนือจะทำให้หน้าอกดูเป็นทรงหยดน้ำแต่ถ้าหากดูแลไม่ดีหน้าอกจะคล้อยลงมาตามแรงโน้มถ่วงเพราะซิลิโคนอยู่ด้านบน การเสริมใต้กล้ามเนื้อจะทำให้หน้าอกดูแน่นกระชับเพราะอยู่ใต้กล้ามเนื้อแต่การเสริมใต้กล้ามเนื้อต้องใช้วิธีการเลาะเนื้อเพื่อดันถุงซิลิโคนเข้าไป ซึ่งแน่นอนที่สุดว่าการใช้มีดเลาะจะทำให้เกิดการตัดเส้นประสาทบริเวณหน้าอกได้ทำให้บางคนหลังเสริมอาจจะมีอาการชาไม่ค่อยรับรู้ประสาทสัมผัสบริเวณยอดหน้าอก และหลังการผ่าตัดต้องใช้เวลาในการพักฟื้น และต้องหมั่นนวดหน้าอกบ่อยๆค่ะเพื่อไม่ให้เกิดผังผืดจนทำให้เต้านมแข็งตามมา
-        แบบการฉีดไขมัน  อันนี้ต้องเจ็บ 2 รอบค่ะคือต้องดูไขมันส่วนเกินในร่างกายเรา ไม่ว่าจะเป็น หน้าท้อง ต้นขา ก้น เพื่อมาใส่บริเวณหน้าอก ซึ่งวิธีนี้การดูแลไม่มากเท่าไหร่ไม่ต้องนวดค่ะ แต่ถ้าออกกำลังกายหรือร่างกายโดนความร้อนบ่อยๆจะทำให้ขนาดลดลงได้ เพราะขึ้นชื่อว่าไขมันเมื่ออยู่ในร่างกาย แล้วโดนความร้อนมันก็จะเผาผลาญไปในตัวมันเองค่ะ
-        แบบฉีด filler   วิธีนี้เราต้องเลือกการใช้ filler ด้วยนะค่ะ จริงๆแล้ววิธีนี้ไม่นิยมฉีดกันในเมืองไทยค่ะขึ้นชื่อว่าการฉีดแล้วคนไทยมักกลัวและไม่กล้าเสี่ยงค่ะ เพราะกลัวตกค้างในร่างกายและสลายไม่หมด แต่มักจะนิยมใช้ในยุโรปค่ะ จึงทำให้ตัว ฟิลเลอร์ที่มีชื่อว่า filler aqualift มีราคาค่อนข้างสูงเมื่อนำมาใช้ในไทย ทั้งนี้ต้องเลือกฉีดกับแพทย์ที่มีความเชี่ยวชาญทางด้านนี้โดยเฉพาะเท่านั้น
สำหรับแอ๊นเลือกวิธีการฉีด filler aqualift ค่ะเพราะไม่ต้องพักฟื้น ทรงดูเป็นธรรมชาติ นิ่มและไม่ต้องนวดค่ะและสามารถเติมหรือเอาออกได้ตามที่เราต้องการ จะมีอายุการใช้งานในร่างกายเรา 5-10 ปี ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับการดูแลรักษาของแต่ละคนค่ะ การดูแลแค่ไม่ควรโดนความร้อนมากๆ
ถามว่าวิธีไหนดีสุด อันนี้แล้วแต่ละบุคคลจะเลือกค่ะ แต่ทั้ง 3 วิธีนี้ถ้ามันอยู่ในร่างกายแล้วมันไม่ดีหรือเกิดปฏิกิริยาที่ร่างกายต่อต้านไม่ว่าจะเป็นวิธีไหนท้ายสุดแล้วมันก็ต้องเอาอออกอยู่ดีค่ะ ต่างกันก็แค่ว่า ผ่าตัดออก กับ ดูดออกแค่นั้นเอง
เข้าเรื่องกันเลยค่ะ แอ๊นนัดคุณหมอ บอย วันเสาร์ที่ 7 ธ.ค.56 ค่ะเวลาบ่าย3โมง นั่งคุยและปรึกษาถึงวิธีการเสริมหน้าอกกับคุณหมอ ซึ่งคุณหมอน่ารักโฮกค่ะ บอกและให้คำตอบแบบไม่กั๊กเป็นกันเองมากๆ และที่สำคัญ แอร์เย็นเจี๊ยบๆ ฮาๆ  ถามกับคุณหมอถึงเรื่องตัวฟิลเลอร์ที่จะฉีด คุณหมอก็บอกว่าถ้าเป็นตัว filler aqualift ตัวนี้ผ่านการรับรองจาก CE สลายได้เอง100 เปอร์เต็มค่ะ
จากนั้นก็วัดขนาดหน้าอก แล้วก็ขึ้นเตียงค่ะ คุณหมอทำความสะอาดหน้าอกแล้วถามว่าอยากหลับหรืออยากรู้สึกตื่นเต้นแบบฉีดยาชา ไอ้เราก็ชอบแบบหวาดเสียวเลยขอฉีดยาชาค่ะ คือแบบว่าจะเห็นคุณหมอทำทุกขั้นตอนลงเข็มทุกเล่ม 555 ( แอบซาดิสเล็กน้อย ) จากนั้นคุณหมอก็ลงมือค่ะ ฉีดๆมันเข้าไปแป๊ปเดียว ตู้มสมใจแล้วค่ะ อิอิ อ่อลืมบอกไปค่ะคุณหมอให้ 200cc ค่ะ หลังจากการฉีดจะมีอาการตึงๆเพราะยาชาค่ะ เรามาดูผลงานของคุณหมอ บอยกันค่ะ

หลังทำ

หลังทำ

หลังทำ

หลังทำ

หลังทำ

หลังทำ

หลังทำ

หลังทำ
โพสต์ 2013-12-12 00:18:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะ เจ็บมัยค่ะ แล้วราคาเท่าไหร่
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-12 10:16:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Hamee เมื่อ 2013-12-12 00:18
สวยค่ะ เจ็บมัยค่ะ แล้วราคาเท่าไหร่

ไม่เจ็บเลยค่ะ ไม่ต้องพักฟื้นเลย ทำเสร็จเดินชิวๆได้เลยค่ะ
พอดีแอ๊นเล่นกิจกรรมของทางคลีนิคค่ะ โชคดีมาก
ส่วนราคา สอบถามคุณหมอบอยที่ YB คลีนิคเลยค่ะ 087-0878766
โพสต์ 2013-12-12 20:03:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
aqualift เป็นเพอลิเม่อไม่สลายนะครับ 20-30% ตัวนี้พวกหมอกระเป๋าและคลินิคที่ไม่มีความรับผิดชอบชอบใช้นานวันไปไหล และการฉีดนั้นยากที่จะเอาออกไม่เหมือนเสริมแต่ทรงสวยดี
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-12 23:03:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย notebookbotox เมื่อ 2013-12-12 20:03
aqualift เป็นเพอลิเม่อไม่สลายนะครับ 20-30% ตัวนี้พวกหมอกระ ...

ปลอดภัย ค่ะ  ฟิลเลอร์ชนิดนี้ ผ่านอย ที่ต่างประเทศ  และเป็นฟิลเลอร์ที่่อยู๋ได้นาน แต่ไม่ถาวร นะค่ะ  อีกอย่าง คุณหมอเอามาปั้นหน้าดารา ด้วยค่ะ   เพราะฉีดแล้วสวยมาก

แต่ต้อง ดูให้ดีๆนะค่ะ  

ฟิลเลอร์ Aqualift จะมี 2 ชนิดด้วยกัน คือ  

ฟิเลอร์ 2ml   เป็นกล่อง เล็กๆ เอาไว้ฉีดปรับ รูปหน้า จมูก คาง หน้าผาก เพิ่มแก้ม ได้ทุกส่วนบนใบหน้า  

อีกชนิด คือ  Aqualift 100g  50g  เป็น ฟิลเลอร์ที่ฉีดได้เฉพาะ หน้าอก และ สะโพก เท่านั้น  

มัน มี 2 แบบ ค่ะ    ต้องเลือกให้ถูกชนิดด้วยนะค่ะ   

อันนี้พอรู้่ค่ะ เพราะว่า พวกพริตตี้ชอบ ใช้ผิดๆ เอา ตัวฉีดหน้าอก มา ฉีดหน้ากัน  หรือ หมอไร้จรรยาบรรณ ชอบเอา แบบ50g หรือ 100g  มาใช้ฉีดหน้ากัน เพราะตันถุงมันจะถูกกว่า   ซึ่งผิดชนิด ไม่เวิคค่ะ
อีกอย่างคือ  ฟิลเลอร์ชนิดนี้ มีตัวแทนจำหน่ายในประเทศไทย อย่างเป็นทางการแล้วค่ะ
ที่ทำแล้วมีผลอาจเป็นเพราะตัวยาปลอม...เพราะฟิลเลอร์จริงๆจะสลายไปตามกาลเวลาค่ะ
โพสต์ 2013-12-14 21:49:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าสนอ่ะ ถ้าปลอดภัยจริงๆ ^_^
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-15 10:53:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Hamee เมื่อ 2013-12-14 21:49
น่าสนอ่ะ ถ้าปลอดภัยจริงๆ ^_^

ลองสอบถามทางคลีนิคดูนะค่ะ
ช่วงนี้น่าจะมีโปรมั้งค่ะเพราะใกล้จะปีใหม่แล้ว
โพสต์ 2013-12-22 11:42:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณหมอมือเบา ทำออกมาสวยมากค่ะ ไปทำเมื่ออาทิตย์ที่แล้วค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-22 17:19:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย sassylaong เมื่อ 2013-12-22 11:42
คุณหมอมือเบา ทำออกมาสวยมากค่ะ ไปทำเมื่ออาทิตย์ที่แล ...

ยังไงก้อReviewให้ดูบ้างนะค่ะ
มือหมอเบาสุดๆไม่ช้ำไม่เจ็บเลยทำเสดเดินชิลๆสวยออกนอกร้านได้เลยเจ้าค๊า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้