ดู: 8848|ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูก คุณหมอสมปอง คร้าบ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fickamakeup เมื่อ 2013-12-2 15:34

สวัสดีครับ วันนี้จะมารีวิวจมูกล่าสุด ตัดสินใจแก้กับคุณหมอสมปอง (ธนภัทรคิลนิค) แถวปู่เจ้า

เนื่องจากเห็นคนที่รู้จักไปแก้แล้วดูดีขึ้น เลยลองเสริจหาชื่อคุณหมอ ทางกูเกิ้ล และๆด้ตามไปดูผลงานของท่านในแฟนเพจ

เห็นผลงานแล้วส่วนตัวรู้สึกชอบทรงจมูกที่ท่าน แก้ให้หลายๆคน

เลยตัดสินใจฟันธงเลือกที่นี่ และนัดจองคิวเลย

เราทำการจองคิวโดยโทรไปนัดกับคุณหมอโดยตรง หลังจากนั้นก็โอนมัดจำ 2,000 บาท

ของเราได้คิวเมื่อวันที่ 24 พ.ย. 56 ที่ผ่านมา เวลาบ่ายโมง

ตอนไปถีง มีคนนั่งรออยู่ 3 คน มีเคสรอแก้คนนึง รอตัดไหมคนนึง ละอีกคนรอคนที่กำลังผ่าตัดอยู่

เราก็รอสักพัก ก็มีคุณหมอผู้หญิงลง (ภรรยาคุณหมอสมปอง) แล้วเราก็ทำประวัติคนไข้กับท่าน

หลังจากนั้นท่านก็บอกระยะเวลาในการรอ เราเลยไปกินข้าวรอ เพราะจะมีเคสแก้ที่มาก่อนเราหนึ่งคิว

หลังจากกินข้าวเรียบร้อย กลับเข้ามาในคลินิค เราก็ได้ป้ายยาชาเพื่อรอการผ่าตัด

แอบตื่นเต้นนิดหน่อยแต่ไม่มาก เพราะเป็นครั้งที่ 3 ละ 555

หลังจากที่รอ รอ รอ ..... เราก็ได้ขึ้นไปทำเวลา เกือบๆบ่ายสาม ก็จัดการล้างหน้า ล้างยาชา นั่งรอคุณหมอสมปองหน้าห้องผ่าตัด

เมื่อเจอคุณหมอก็จัดแจงเปิดแบบที่เตรียมมาให้ท่านดู และบอกความต้องการของเรา

ด้านข้างต้องการให้โด่งขึ้น ปลายพุ่งอีกนิด

หน้าตรงต้องการให้ดูยาวอีกหน่อย

จากนั้นก็ทำการขึ้นเขียงผ่าตัด คุณหมอจะฉีดยาชาทีละนิดรอให้ชาแล้วจึงฉีดเพิ่ม

ส่วนตัวไม่รู้สึกเจ็บเพราะเข็มเเรกก้ได้รับการป้ายยาชารอไว้แล้ว ส่วนขั้นตอนการทำคุณหมอจะคอยพูดอยู่เรื่อยๆว่ากำลังจะทำอะไร จะผ่าตรงไหน ฉีดตรงไหน อะไรประมาณนี้ครั้บ และท่านก็มือเบา ไม่เจ็บเลย

มาดูหลังผ่าตัดเสร็จกันเลยครับ หลังผ่าตัดเสร็จลงมาคุณหมอผู้หญิง ก็จะเตรียมยาไว้ให้ทานเลยครั้บ

ต่อไปก็จะเป็นรีวิวของแต่ละวันนะครับ

วันที่ 1

วันที่ 2

วันที่ 3

วันที่ 4

วันที่ 5

วันที่ 6

วันที่ 7 ไปตัดไหมครับ

ค่าเสียหายทั้งหมด 15,000 บาท คุ้มมากครับรู้สึกพอใจมาก
ขอบคุณที่ติดตามจนจบ มีคำถามอะไรทิ้งไว้ได้นะครับ จะมาตอบโดยเร็ว อิอิ ขอบคุณคร้าบบบ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-2 15:21:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fickamakeup เมื่อ 2013-12-2 15:37

เป็นรีวิวแบบวีดีโอ ตั้งแต่วันที่ 1 -7 ครั้บ

หมอสมปองยู่ที่ไหนค่ะ หน้าดูดีขึ้นมากๆเลย ตอนนี้อยากแก้บ้าง
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-2 18:26:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ต้นหยง เมื่อ 2013-12-2 17:50
หมอสมปองยู่ที่ไหนค่ะ หน้าดูดีขึ้นมากๆเลย ตอนนี้อยาก ...

อยู่ตรงวัดสวนส้ม แถวปู่เจ้าจร้า

ลองโทรปรึกษาคุณหมอดูนะจร้า

081-513-6121
หนูติดตามพี่ในโซเซี่ยวเเคมด้วยคะ สวยงามมาก หมอรับประกันนานเเค่ไหนคะพี่ กี่ปีหรือตลอดชีวิต
ซิลิโคนแบบไหนคะ นิ่มมั้ย
ดีจัง ไม่มีบวม หรือเขียวคล้ำเลย อยากทราบวิธีการดูแล หลังผ่าอะค่ะ
ได้ประคบเย็น กินยา อย่างไรบ้างคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-3 00:57:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aor_ninattha เมื่อ 2013-12-2 18:36
หนูติดตามพี่ในโซเซี่ยวเเคมด้วยคะ สวยงามมาก หมอรับปร ...

ขอบคูนมากๆจร้าาาา

ส่วนเรื่องการรับประกันพี่ลืมถามคุณหมอเลย

ไว้ทราบพี่จะมาแจ้งนะคร้า

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-3 00:59:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย latte79 เมื่อ 2013-12-2 19:10
ซิลิโคนแบบไหนคะ นิ่มมั้ย

ของพี่ราคา 15,000 เป็นสิริโคนญี่ปุ่นแบบนิ่มจร้า

แต่ที่คลินิคมีให้เลือกจร้า

จะมีของอเมริกา ถ้าเคสแก้อยู่ที่ราคา 20,000 ถ้าจำไม่ผิดนะจร้า
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-3 01:03:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย andamon เมื่อ 2013-12-2 22:07
ดีจัง ไม่มีบวม หรือเขียวคล้ำเลย อยากทราบวิธีการดูแล  ...

พี่ทานยาปกติจร้า แต่จะมีทานลดบวมแบบเบิ้ล 2 เม็ดบ้างถ้าช่วงที่รู้สึกว่าบวม

ในวันที่ สองและสาม พี่จะประคบเย็นบ้าง ราวๆ 20-30 นาที ในช่วงก่อนนอน จร้า

นอกนั้นก็ทำตัวปกติจร้า พี่ต้องออกไปทำงานทุกวัน โดยใช้ผ้าปิดปาก อาจไม่ได้นอนเยอะ

แต่เคยอ่านเจอว่าการนอนเยอะ ก็มีส่วนทำให้หน้าบวมขึ้นได้

และเวลานอนพี่ก็นอนหมอนสูงกว่าปกติ เท่านี้จร้า
ชอบทรงที่คุณหมอทำ  จะไปแก้กับคุณหมอเหมือนกันค่ะ

อิอิ หล่อขึ้นเยอะเลยน้าาา
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-4 01:28:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Newziix เมื่อ 2013-12-3 17:27
ชอบทรงที่คุณหมอทำ  จะไปแก้กับคุณหมอเหมือนกันค่ะ

อิ ...

ขอบคุณจร้าาาาา

แก้แล้วมารีวิวให้ชมบ้างนร้าาา

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณคร้าบบบ ^^  โพสต์ 2013-12-6 01:28
very beautiful nose...  โพสต์ 2013-12-4 23:32
ดูดีขึ้นเลยจร้า
สวยมากๆเลยคะ พี่ที่ไหนเรอะคะ หนูทำกะหมอบุญปลายทู่แข็งทื่อนอนร้องไห้ทุกวันเลยอยากแก้มากๆคะ
ศิษย์เดียวกัน ทรงสวยมากเลยค่ะ
ขอบอกเทคนิคลดบวมแบบเร็วสุดๆนะค่ะ ก่อนนอนพอกดินสอพองผสมมะนาวทิ้งไว้จนเช้า ทำ3วันติดต่อกัน คืนต่อมาเอาเทปกาวกระดาษสหรับติดแผลมาติดเหมือนที่คุณหมอทำ รับรองยุบเร็วมากๆ แป้งคอนเฟอม อิอิ
หนูตามพี่ในโซเชียลแคมเหมือนกันค่ะ ดูรีวิวพี่แล้วทำให้ตัดสินใจอยากไปทำกับหมอสมปองเลยอ่ะ เข้าไปดูเพจ มีแต่คนบอกว่าหมอใจดี ได้แนวทางเพิ่มละ จะไปทำหมอเฉลิมก็ไม่ไหวกับราคา หมอสมปองมีบริการหลังการทำบ้างมั้ยคะ เผื่อเบี้ยวหรืออะไรยังไง
อัพเดตน่อยคะ สวยเป๊ะรึป่าวคะ
เป๊ะมากค่ะ กำลังไปฝากตัวเป็นลูกสาวหมอสมปองอีกคนปากและจมูก จองคิวไว้แล้วแอบตื่นเต้นเบาๆ
ทรงสวยมากเลยค่ะ กำลังศึกษาข้อมูลคุณหมออยู่พอดีเลย ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ
เป็นราคาแก้ที่ถูกมากกกกกกกกก ทำไมไม่เจอหมอสมปองก่อนหมอลล. ว้าเรา TT
พี่ฟิกครับ  ผมขอไลน์หน่อยได้มั๊ยครับ จะปรึกษาเรื่องทำจมูกกะคุณหมอสมปองอ่ะครับ  ขอบคุณมากครับ
ว้าว..หล่อข้นมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้