ดู: 3584|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิว filler เสริมหน้าอก ทรงหยดน้ำ สดร้อนๆก๊าบ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hormones เมื่อ 2013-11-29 15:42

สวัสดีค่ะ...วันนี้ เราจะมารีวิวฉีดฟิลเลอร์หน้าอกนะ หลายคนอาจจะคิดว่าทำไมเราไม่ผ่าตัดเสริมซิลิโคนให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลย โดยส่วนตัวค่ะ ไม่ค่อยมีเวลาที่จะพักฟื้นหรือดูแลตัวเองเท่าไหร่ และยังกล้าๆกลัวๆ ที่จะทำการผ่าตัดด้วย เราเลยเลือกฉีดฟิลเลอร์ที่หน้าอกแทนจ๊ะ โดยส่วนตัวเราหน้าอกแอบเล็กมากๆ เวลาใส่เสื้อผ้า หรือชุดว่ายน้ำก็จะดูแบนๆ ไม่มีส่วนเว้าส่วนโค้งแบบที่ควรจะมี เลยไปปรึกษาเพื่อนค่ะ เพราะเพื่อนเราเคยพาพี่สาวไปฉีดฟิลเลอร์หน้าอกมาเหมือนกัน ก็มีไปถามๆนะว่าต้องเตรียมตัวยังไงบ้าง เค้าก็บอกเรามานะว่าก็เตรียมสปอตบรา และ งดพวกวิตามิน

ก่อนฉีดก็จะมีการตรวจที่หน้าอกก่อน พอเราฟังอื้มแต่ละขั้นตอนเป็นอะไรที่ไม่เสียเวลามากดีอ่ะ เราเลยลองหาข้อมูลเองและว่าคลินิกไหนรับฉีดฟิลเลอร์หน้าอกบ้างและคุณหมอเก่งหน่อย เราเลือกคลินิกได้และว่าจะฉีดฟิลเลอร์ที่ Amed Clinic

เพราะเห็นรีวิวฉีดฟิลเลอร์หน้าอกของคนนึงสวยมากและทรงกำลังดีไม่ใหญ่จนเกินไปดูธรรมชาติสุดๆ ก็เลยโทรไปจองคิวก่อนทาง Amed Clinic ก็แนะนำให้เราไปฉีดฟิลเลอร์ที่ สาขา สีลม เพราะอ.หมอเข้าที่นั้นพอดีเราฟังแบบนั้นก็โอเค สีลมก็ไม่ได้ไกลมากนักเลยตกลงจองคิวทำเลยค่ะ

และแล้ววันนี้ก็ถึงวันที่นัดคิวทำหน้าอกค่ะ แอบตื่นเต้นเล็กน้อย อยากรู้ผลเหมือนกันว่าหน้าอกของเราจะใหญ่ขึ้นจริงๆมั๊ย พอไปถึงคลินิกก็ไม่มีไรมากค่ะ ก็ต้องเข้าพบอ.หมอเพื่อประมาณว่าเราจะต้องฉีดกี่ CC และดูว่าเหมาะสมมั๊ย และก่อนการฉีดก็จะมีการตรวจหน้าอกก่อนด้วยค่ะ หลังจากทำทุกขั้นตอนเรียบร้อยแล้วก็เข้าไปรอ อ.หมออีกห้องนึงค่ะ ระหว่างรอ อ.หมอ ผู้ช่วยก็ได้ทำความสะอาดบริเวณหน้าอกและทายาชารอ อ.หมอค่ะ หลังจากเริ่มชาแล้ว อ.หมอก็เข้ามาค่ะ ก่อนการฉีดทาง อ.หมอได้มีการบอกทุกขั้นตอนเลยค่ะว่าจะทำอะไรไว้บ้าง ทำให้เราเองที่รอฉีดคลายกังวลไปได้บ้าง หลังจากนั้นทาง อ.หมอก็ลงมือฉีดฟิลเลอร์เข้าที่หน้าอกของเราเลยค่ะ การฉีดฟิลเลอร์ที่หน้าอกใช้เวลาไม่นานค่ะ ไม่ถึงชม.ดี ก็เสร็จแล้ว พอฉีดเสร็จก็ปั้นๆ ให้หน้าอกหน้าใจของเราเป็นทรงขึ้นมา หลังจากนั้นก็เสร็จเรียบร้อยสามารถกลับบ้านไปใช้ชีวิตปกติได้ แต่ข้อห้ามก็มีนะค่ะสำหรับฉีดฟิลเลอร์ ควรจะงดเครื่องดื่มของมึนเมา ส่วนมากฟิลเลอร์หน้าอกจะอยู่กับเราได้ ประมาณ 5-10เดือน ค่ะ แต่ อ.หมอ ก็ได้บอกไว้มันก็ขึ้นอยู่กับการดูแลของตัวคนไข้ด้วยนะ เราฟังมาแบบนี้ก็โอเคเลย 5-10 ปีถือว่านานแล้ว 5555
แต่ทรงนี้มันจะหยดน้ำป่าวอ่า ดูไม่ค่อยหยดน้ำเลย หรือรอให้คล้อยลงมาก่อนอะ เอาใจช่วยคับ
ทำมาเจ็บมากมั๊ยค่ะ สนใจทำอยู่เลยอ่ะ แต่กล้าๆกลัวๆ
เอาใจช่วยเช่นกันจ้าาาา หยดน้ำแล้ว รีวิวนะ
ค่าเสียหายเท่าไหร่หรอคะ ถ้าเข้าที่แล้วมารีวิวต่อด้วยน๊าา
จากภาพเห็นเป็นทรงกลมมากกว่าหยดน้ำนะคะ แต่ก็สวยอยู่ดีค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-20 16:29:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แจ้งหมอตอนแรกว่าอยากได้หยดน้ำ ดูรีวิวเห็นมีแต่คนทำหยดน้ำค่ะ แต่หน้าอกเรามันดันทำได้ทรงกลมซะงั้น สงสัยคุณหมอฉีดสูงไป แต่ไม่เปนไรค่ะดีที่ออกมาสวยงาม ไม่เบี้ยวเนอะเพื่อนๆมีความเห็นว่าไงกันคะ
เหมือนก่อนทำหน้าอกแอบไม่เท่ากัน แต่คุณหมอฉีดแก้ทรงได้สวยมาก
อุ๊ยย หน้าอกสวยจังเลยค่ะ กี่cc จ๊ะ ทำมาเท่าไหร่หรอ
ขนาดหน้าอกที่ทำมากำลังน่ารักเลยอ่า แอบอิจฉาเล็กเพราะคุณผิวขาวมาก มีเคล็บลับไรมั๊ยค่ะเนี่ย
ดูใหญ่ขึ้นเยอะเลยค่ะ แต่ดูเบี้ยวๆ มันจะเซ้ทตัวอีกใช่มั้ยคะ
ราคาเท่าไหร่คะ แล้วฉีดกี่ cc ทรงก็สวยดีนะคะ ยังไงอัพรูปให้ดูอีกนะคะ ชอบๆๆ
เสริมหน้าอกมาใหญ่ขึ้นเห็นได้ชัดเลยค่ะ และทรงก็น่ารักดีด้วยอ่าา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้