เจ้าของ: faahsaiii
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] ที่ไหนรับขูด/ดูด/เจาะ/ผ่า ฟิลเลอร์กระพุ้งแก้มออกมั่งคะ

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งฉีดได้อาทิตย์นึงค่ะ
โดนฟิลเลอร์ Aquaderm ไป ตอนนี้เป็นก้อนกลมๆแข็งๆอยู่ใต้ผิวหนังค่ะ
แถมยังเป็นรอยช้ำเขียว

กรุณาช่วนแนะนำหมอที่รับ ขูด ดูด เจาะ ผ่า อะไรก็ได้ค่ะ แค่อยากให้มันออกไปจากใบหน้าค่ะ

ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ ทรมานกระวนกระวายมากๆจริงๆ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-24 07:27:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
โทษน่ะค่ะ ฉีดกับหมอกระเป๋า(ที่ไม่ใช่หมอแท้)ใช่ไหมค่ะ ? ถ้าใช่ก็โชคร้ายหน่อยน่ะค่ะ เพราะว่าจะไปให้เขาแก้ไขให้ไม่ได้ แต่ถ้าเป็นหมอจริงๆ กลับไปให้หมอเอาออกให้ก็ได้คร่ะ เขาเรียนรู้การฉีด และเขาต้องมีเทคนิคในการเอาออกคร่ะ
แต่ถ้าเป็นหมอเถื่อน ถ้ายังฉีดได้ไม่นานน่ะค่ะ อาจจะดูโหดๆหน่อย แต่ผลที่ได้ก็ดีขึ้นอ่ะค่ะ คือประร้อน ประคบร้อนๆ แบบอย่าไปข่มกดให้มันกระจ่ายน่ะค่ะ แค่ประคบให้ตัวยามันคลายตัว เอาเข็มไซร์ใหญ่ ประมาณที่บริจาคเลือดอะค่ะ เจาะเข้าไปสักประมาณ 1 เซน แล้วก็บีบเค้นๆออกคร่ะ มันจะออกมาเป็นเลือดปนน้ำเหลืองๆใสๆ ให้บีบเท่าที่จะบีบได้ค่ะแล้วก็ประคบร้อน บีบ ประคบร้อนบีบ คร่ะ ช่วยได้จริงเคยช่วยเพื่อนทำ มันก็ได้ผลคร่ะ เสร็จแล้วอาจจะดูเขียวช้ำ แต่ก็จะจางหายไปเหลือแค่รอยเข็มเล็กๆคร่ะ แต่เท่าที่เคยเห็นคือคาง จมูก หน้าผาก ขมับน่ะค่ะ กระพุ้งแก้มไม่แน่ใจว่าฉีดเยอะยามันกระจายหรือเปล่า ถ้ามันจับกันเป็นก้อนๆ ก้อน่าจะทำได้ หรือถ้าไปหาหมอ คงแพงใช้ได้ วิธีที่ทำก็จะคล้ายๆกันค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-24 11:20:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ค่ะ หมอเถื่อน(มารู้ที่หลังเลยค่ะ ไปเพราะไว้ใจค่ะ เพื่อนพาไปด้วยและด้วยความที่นักปั้นนางงามส่งเด็กมาแก้ที่นี่ค่ะ เพื่อนก็เป็นหนึ่งในนั้น) บอกเลยครั้งนี้โง่มากๆ ไม่รู้จะด่าตัวเองยังไงเลยค่ะ อยากได้หมอเอาออกเลยค่ะ ไม่กล้าเจาะเอง กลัวมากๆ  อีกอย่างตอนนี้กลัวผลระยะยาวมากๆค่ะ

เจอกระทู้ในนี้บอกว่าไปทำเกาหลี อยากทราบข้อมูลด้วยค่ะ ดีจริงใช่ไหมคะ

แสดงความคิดเห็น

ไปเลาะสารแปลกปลอมออกจาก ร่องแก้มหรือยังค๊ะ อยากทราบว่าทำที่ไหน ผลเป็นยังไงบ้างค๊ะ ช่วยบอกหน่อยค่ะ  โพสต์ 2017-7-24 15:36
ไม่ทราบว่าไปขูดออกหรือยังค่ะเพราะเรามีปัญหาเหมือนกันเพราะเราไปฉีดอควาเดิมและอควาลิฟและไหลมาใต้คางเหมือนกันและฉีดใต้โหนกแก้มตรงร่องแก้มด้วหมอเถื่อนเหมือนกันค่ะ  โพสต์ 2015-3-5 10:14
ให้หมอทำให้ดีก่านะ ทำเองเสี่ยงติดเชื้อ แนนำหมอเฟี๊ยตนะ แพง แต่ดี
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-24 13:13:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ณพลักษณ์ คลีนิคใช่ไหมคะ??
นัดแล้วค่ะ ได้คิวปรึกษาแล้วค่ะ แต่คิดว่าแกคงไม่รับเพราะปกติแกรับแต่คางกับจมูกค่ะ
แต่ก็จะลองไปดู เผื่อว่าแกจะรับ อย่างน้อยขอคำปรึกษากับแกก็ยังดีค่ะ

ขอบคุณนะคะที่แนะนำ
หมอเถื่อนดูยังไงอ่ะคะ เค้าเป็นเป็นคลินิกหรือเปล่า

เป็นเหมือนกันเลยคะ5ปีแล้วคะ ตรงโหนกแก้มบน2ข้างปูดๆตุ่ยๆอยากเอาออกมาก  โพสต์ 2014-1-3 11:06
ต้นฉบับโพสต์โดย faahsaiii เมื่อ 2013-11-24 13:13
ณพลักษณ์ คลีนิคใช่ไหมคะ??
นัดแล้วค่ะ ได้คิวปรึกษาแล้ ...

สวัสดีคะเจ้าของกระทู้ไม่ทราบว่ารักษาไปหรือยังคะ เราโทรไปสอบถามมาที่ ณพลักษณ์ คลีนิกมาเหมือนกันคะ เขาบอกไม่รับทำเราอยาก เอาฟิวเล่อตรงโหนกแก้มบนออก ไม่รู้ที่ไหนรับทำบ้าง เศร้ากับชีวิตมากคะ

ไปขูดมาหรือยังค่ะเรามีปัญหาเหมือนกันไปฉีดที่แก้มกับคางตอนนี้ไหลลงมาเป็นก้อนตรงเหนียงคะ หมอเถื่อนเหมือนกัน  โพสต์ 2015-3-5 10:30
ลองปรึกษาที่ชานิสาคลินิค ลาดพร้าว ดูไหมค่ะคุณหมออนันต์ เราพึ่งไปขูดฟิลเลอร์อควาลิฟ ออกจากใต้ตาเมื่อช่วงสงกรานต์ คุณหมอเย็บแผลเนียนสวยมาก พัก10วันไปทำงานไม่มีใครรู้เลยว่าผ่าตัดมา มีแต่อยช้ำบวมอีกนิดหน่อย โปรเจคต่อไปคือขูดฟิลเลอร์อควาลิฟออกจากคาง แล้วเสริมใหม่เลย รอช่วงหยุดยาวอีกที

ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะเราเคยฉีดแล้วไหลลงมาที่ใต้คางค่ะพออ้วนขึ้นเป็นก้อนปูดๆตรงเหนียงเลยคะ  โพสต์ 2015-3-5 10:19
ลองปรึกษาที่ชานิสาคลินิค ลาดพร้าว ดูไหมค่ะคุณหมออนันต์ เราพึ่งไปขูดฟิลเลอร์อควาลิฟ ออกจากใต้ตาเมื่อช่วงสงกรานต์ คุณหมอเย็บแผลเนียนสวยมาก พัก10วันไปทำงานไม่มีใครรู้เลยว่าผ่าตัดมา มีแต่อยช้ำบวมอีกนิดหน่อย โปรเจคต่อไปคือขูดฟิลเลอร์อควาลิฟออกจากคาง แล้วเสริมใหม่เลย รอช่วงหยุดยาวอีกที
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-14 02:52:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย แอ๊ปค่ะ เมื่อ 2014-1-6 12:04
สวัสดีคะเจ้าของกระทู้ไม่ทราบว่ารักษาไปหรือยังคะ เ ...

ตอนนี้ยังไม่ได้รักษาค่ะ กำลังเก็บตัง แต่มีมองๆไว้แล้วค่ะที่เกาหลี มีคลีนิคเฉพาะทางด้านเอาสารออกโดยตรงเลยค่ะ

ที่เกาหลี คลินิคอะไรค๊ะ  โพสต์ 2017-7-24 15:33
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-14 02:54:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย patchanon เมื่อ 2014-4-23 19:16
ลองปรึกษาที่ชานิสาคลินิค ลาดพร้าว ดูไหมค่ะคุณหมออนั ...

รบกวนขอดูแผลได้ไหมคะ คือกลัวแผลเป็นบนใบหน้ามากค่ะ
ผมก้อโดนมาจะ10ปีแล้วคับแต่หน้าเพิ่งย้อยได้แค่3ปีหลัง ปันหาที่แก้มเหมือนกันถ่ายรุปหน้าตงหน้าก้อเบี้ยวได้แต่ฉีดโบทอคอัดลงไปยังไว้ให้มันคงตัว พอดีแฟนก้เพิ่งแก้คางกะจมุกเน่าคับเกือบแสนได้ เราเลยขอปรึกษาหมอเขาบอกไม่ผ่าให้เพราะจะโดนเส้นประสาทให้ฉีดละลายเอา เดือนละครั้ง3เดือนตอนนี้หน้าโอเครแล้วค่าใช้จ่ายครั้งละ1พันเอง โง่ไปโบทอคครั้งละเปงหมื่น ไปทำที่หมอสุชาติที่สาวรียคับ
แต่มันไม่สลายไปนะก้ออยุ่บนหน้าเราแต่มมันไม่เปงก้อนเหมือนตะก่อน

แล้วที่บอก่าฉีดสลาย อย่างเป็นก้อนเเข็งๆมันจะนิ่มขึ้นไหมคะรอยเขียวๆจะหายไหม ขอบคุณมากคะ  โพสต์ 2014-10-15 23:40
"ขอคำปรึษาหน่อยนะคะ" พอดีไปโดนฟิลเลอร์หมอเถื่อนมาเหมือนกันคะ คือตอนนี้มันเป็นก้อนและมองภายนอกจะดูเขียว   โพสต์ 2014-10-15 23:39
ตอนนี้ไปแก้หรือยังคะเป็นยังไงบ้างคะ
numfun ตอบกลับเมื่อ 2014-10-15 23:42
ตอนนี้ไปแก้หรือยังคะเป็นยังไงบ้างคะ

ไปฉีดละลาย อนุสาวรีชัยคลีนิค คับ  2000 บาทก็ดีขึ้น ไม่เป้นก้อน แต่ต้องฉีดทุก 2 เดือน ครับ5 ครั้ง
numfun ตอบกลับเมื่อ 2014-10-15 23:42

ไปฉีดละลาย อนุสาวรีชัยคลีนิค คับ  2000 บาทก็ดีขึ้น ไม่เป้นก้อน แต่ต้องฉีดทุก 2 เดือน ครับ5 ครั้ง

สวัสดีค่ะ จขกท.เราอยากแนะนำลองไปปรึกษาที่นึงดู ชื่อstmstyle เป็นเอเจนซี่ศัลยกรรม เผื่อเขาอาจจะแนะนำได้ว่าควรขูดออกยังไง เพราะเราก็ได้คำปรึกษาจากที่นี่จนได้ไปเสริมจมูกมาค่ะ ลองดูนะคะ
เราว่าเลือกหมอที่เชี่ยวชาญเครื่องมือทันสมัยดีกว่ามั้ยคะ จะได้เจ็บเลยทีเดียว เราไม่เคยขูดฟิลเลอร์แต่เราเคยทำรูปหน้าตัดกราม หมอที่ทำให้เป็นหมอเฉพาะทางเลยค่ะ แพงหน่อย แต่เราไม่อยากมาแก้ เราทำที่เกาหลีค่ะ โดยผ่านเอเจนซี่ตรงทองหล่อ เราว่า จขกท.ก็ลองไปปรึกษาดูนะคะเผื่อตัดสินใจทำ
ทำที่ไหนกับหมอไรอ่ะค๊ะ  เอาออกได้หมดมั้ย แล้วผลหลังทำเป้นไง  เป็นหลุม หรือแผลเป็นมั้ยค๊ะ
ตกลงเพื่่อน ๆ ไปเอาออกกันมาหรีอยังค๊ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้