ดู: 2529|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวศัลยกรรมเสริมหน้าอก ซิลิโคล 300 CC เอเมด คลีนิก

[คัดลอกลิงก์]

หลายคนคงจะมีปัญหาเรื่องหน้าอกหน้าใจ เล็ก ไม่เท่าบ้างละ ไม้กระดานบ้างละ
โอ๊ยยยย...ปัญหาเยอะนะเรื่อง นม เราเนี่ยยยย!!!
ไหนใครเป็นและเจอปัญหาเหล่านี้ ??

ซึ่งเราเชื่อเลยว่าต้องมีคนประสบปัญหาเหล่านี้เยอะเฟ่ออออ O_____o

หลังจากนอนคิดนั่งคิดอยู่นานเราเลยตัดสินใจว่าจะทำ “นม” (ดูมมมม ดูมมมม)
ให้เป็นสิ่งที่เชิดหน้าชูตาเราซักที การทำนมก็ไม่มีไรมากค่ะ คือ เตรียมใจให้พร้อมจากหน้าอกหน้าใจแบบเด็ก
จะก้าวขึ้นมาเป็นผู้ใหญ่นั้นเอง ก่อนทำนมสิ่งที่เราต้องเตรียมตัว
คือ จะต้องงดอาหารและน้ำ อย่างน้อย 6 ชม. / งดใช้ยาบางชนิด เช่น แก้ปวด แอสไพริน วิตามินซี วิตามินอี /
งดสูบบุหรี่อย่างน้อย 2 อาทิตย์ (สำหรับคนสูบนะ) / ห้ามผ่าตัดขณะที่ตัวเองมีรอบเดือนนะจ๊ะสาวๆ

เอาแหละค่ะหลังจากทำทุกข้อแล้วเพื่อเตรียมความพร้อมจะทำ “นม” เราก็เข้าไปปรึกษากับคุณหมอท่านนึงค่ะ
ที่เอเมด คลินิก โดยเราได้ให้โจทย์คุณหมอว่า อยากมีหน้าอกหน้าใจในขณะที่ธรรมชาติ ทรงสวย
และทรงเป๊ะไม่ดูเวอร์เกินไป   

พอคุณหมอรับฟังโจทย์ของเราแล้วก็ได้วิเคราะห์จากทางคุณหมอว่าเราควรทำข้างละ 350 CC ซึ่งกำลังสวยเลย เราว่า 350 CC ก็กำลังดีเลย เราเลยตกลงปลงใจค่ะ ยิ้มสู้พร้อมเจ็บ เพื่อ “นม”
ก่อนการผ่าตัดถามว่าตื่นเต้นมั๊ย ต้องบอกเลยค่ะตื่นเต้นมากเพราะฉันกำลังจะเป็นคนใหม่แล้วจริงๆ

ขั้นตอนที่เราพอจะจำได้นะค่ะก่อนผ่าตัดคือ ทางคุณหมอให้ดมยาสลบละ
หลังจากนั้นไม่นานก็หลับไปแบบไม่รู้สึกตัวอะไรเลย พอตื่นขึ้นมารู้สึกเจ็บแปป แต่ไม่มากเท่าไหร่อยู่ในขั้นที่รับได้
สิ่งแรกที่สังเกต คือ นม ฉันเปลี่ยนมั๊ย ?? คำตอบคือ.... นมฉันเปลี่ยนแล้วจ้าาาาา อิอิ ปลื้มมากเลย   
แต่ในขณะที่ปลื้มแอบเบลอเล็กน้อยเพราะพึ่งฟื้นตัวขึ้นมา หลังทำการผ่าตัดหน้าอกนะค่ะเราควรต้องระมัดระวัง
อย่าให้แผลถูกน้ำ โดยประมาณ 3-7 วัน / ไม่ควรยกของหนัก / รับประทานอาหารได้ตามปกติ แต่เราค่อนข้างระวังเพราะแอบกลัวเลยเลือกกินนิดนึง / ส่วนทานยา ก็ตามหมอสั่งเลยค่ะ =)

หลังจากผ่าตัดผ่านไปประมาณ 7 วัน ทางคุณหมอมีนัดให้เข้ามาตัดไหม และ ดูอาการโดยรวม
ซึ่งทุกอย่างโอเคมากๆ เราอุ่นใจไปเลย เพราะแอบกังวลเนอะ 555 โอ๊ยยย แต่นี่คือสวยแล้นนจริงๆ ฉันดีใจจัง
และนี่ผลงานชิ้นใหม่ ขนาดได้ ทุกอย่างสมบูรณ์แบบสุดๆ

เป็นไงค่ะสวยใช่มั๊ยเอ่ย ถ้าใครสนใจนะค่ะ ขอให้ศึกษาและดูข้อมูลให้เยอะๆเนอะ
เลือกหมอและคลีนิกที่ดีเพื่อความปลอดภัยของตัวเองกันนะทุกคน ส่วนตัวเราตอนนี้โอเคกับ “นม” เบยยย >,<

โห ทำทั้งทีใหญ่ได้ใจเลย ทรงสวยมาก
ดีใจด้วยนะคะ สวยแล้ว
สุดๆมากค่ะ ใหญ่ได้ใจจริงๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AMED_MK เมื่อ 2014-1-29 16:08

ทำไม?? ต้องฉีดเสริมหน้าอกกับ Amed Clinic ???
- เพราะเราคืออันดับ1 เรื่องฉีดเสริมหน้าอกซึ่งทีมแพทย์ของเราได้รับการอบรมจากประเทศผู้ผลิตฟิลเลอร์ ซึ่งเป็นฟิลเลอร์ชนิดเดียวที่ได้รับการยอมรับและรับรองแล้วว่าปลอดภัย.. ไม่มีผลกับการให้นมบุตรแต่อย่างใด และเป็นฟิลเลอร์ชนิดเดียวที่เหมาะแก่การฉีดเสริมหน้าอกและการฉีดเสริมสะโพก ซึ่งได้รับการรับรองจาก CE ยุโรป ว่าปลอดภัย เรามีทีมแพทย์ผู้เชี่ยวชาญและมากด้วยประสบการณ์ด้านการฉีดเสริมหน้าอกเป็นมือ 1 อยู่ที่เราแล้ว Amed Clinic "ความสวยไม่มีที่สิ้นสุด"

Hotline 084-680-8666 24 ชม.
www.amedclinic.com
www.facebook.com/amedcenter
Instagram:amedclinic
Line:amedclinic

#เสริมหน้าอก #ฉีดหน้าอก #ฟิลเลอร์ #ไม่ต้องศัลยกรรม #amedclinic
ทรงสวยมากเลยค่ะ ดีที่ตอนผ่าสลบด้วยย
อื้มมม หืมมมม 350CC ใหญ่ ได้ใจจริงๆ

มีหน่วงๆ บ้างมั๊ยเอ่ย เพราะน้องนมทำมาตูมมมมม
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-27 15:57:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำมาไม่หน่วงเลยจ้า แบบเราชอบใหญ่อ่ะ

อุ๊ยย! พึ่งสังเกต..เราเขียนชื่อ หัวข้อกระทู้ผิด ข้อแก้ตรงนี้เลยนะจ๊ะ เราทำ 350CC ไม่ใช่ 300 CC จ้า มือใหม่ก็งี้นะ ขออภัยด้วยจ้า
โหห ใหญ่มาก สวยด้วยค่ะ เราก็ชอบแบบนี้นะ

ที่เอเมดแพงมั๊ยค่ะ เราก็สนใจที่นี่นะ
โอ้โห้!! ใหญ่ยัง แต่สวยดีนะคะ
นน ส่วนสูงเจ้าของกระทู้ เท่าไหร่คะ หน้าอกสวยมากค่ะ
ทรงสวยมากค่ะ ค่าใช้จ่ายเท่ารัยคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้