ดู: 4186|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ผมอยากหล่อ : ตอนที่ 1 ศัลยกรรม ตา สอง ชั้น กับหมอปูเป้ ที่ Charismma Clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ ก่อนอื่นต้องแนะนำตัวก่อนเลย ผมชื่อตี๋นะครับ
เป็นผู้ชายที่ตาตี่มากๆครับ ผมมีความกังวลมากๆเรื่องของหน้าตาครับ
เพราะผมก็ไม่ใช่คนหน้าตาดี และตั้งแต่เด็ก มักจะโดนแซวตลอดเรื่องหน้าตาตลอดเวลาครับ

ผมเป็นติวเตอร์ด้วยครับ เด็กๆที่มาเรียนกับผมก็ชอบหาว่า "พี่ตี่ตี๋น่ากลัว"
บ้างก็บอกว่า "พี่ตี๋หน้าเหมือนผี" และด้วยประการอีกหลายๆอย่างทำให้ผมตัดสินใจทำศัลยกรรมครับ

มาเริ่มรีวิวเลยดีกว่านะครับ จะได้ไม่เสียเวลา ผมจะแทรกเรื่องของผมเรื่อยๆนะครับ
ผมเริ่มทำตาสองชั้นก่อนครับ ถือเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกของผมเลย
และเป็นการผ่าตัดครั้งแรกของผมด้วยครับ มาดูรูปก่อนและหลังกันก่อนนะครับ

ครับ นี่เป็นรูปภาพก่อนทำและหลังทำประมาณ 1 เดือนครับ
เนื่องจากผมไม่ค่อยสันทัดในการตอบข้อความทางเว็บดั้งโด่งเท่าไหร่ครับ
ผมเลยขอทิ้งไลน์เอาไว้ในรูปนะครับ เผื่อมีใครสนใจอยากจะสอบถามครับ

Line : kruptitee
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-17 02:23:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่วงแรกๆ ที่ผมจะเริ่มทำศัลยกรรม ผมไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้มาก่อนเลยครับ
ยอมรับเลยครับ ว่าหาข้อมูลจากเว็บพันทิพย์ เว็บโดดเด่น และเว็บดั้งโด่ง อย่างเดียวเลยครับ
พอเห็นคนอื่นทำมา หลังจากทำเสร็จ ก็ดูแล้วน่ากลัวมากๆเลยครับ
กว่าผมจะตัดสินใจทำได้ ใช้เวลานานอยู่พอสมควรเลยครับ

จริงๆ ก่อนหน้านี้ผมได้ทำตาสองชั้นแบบ Scarless ครับ
แต่เนื่องด้วยตาผมที่เต่งมากๆ ไขมันดูท่าทางจะเยอะครับ 55555
ผลลัพธ์ที่ออกมาเลยไม่ดีเท่าไหร่ครับ ต้องยอมรับครับว่าไม่ได้หาข้อมูลมาอย่างดีก่อน
ว่าเหมาะกับใคร ไม่เหมาะกับใคร และข้อดีเป็นอย่างไร ข้อเสียเป็นอย่างไรครับ
อยากจะทำแต่แบบที่ไม่ต้องพักฟื้นนานๆ และแผลไม่ใหญ่มาก ทั้งๆที่มันไม่เหมาะกับผม

นี่อะครับ จะเห็นได้เลยว่า ตามันเท่าเดิมชัดๆเลยครับ แค่มีชั้นเพิ่มมา แต่ไม่โตอะครับ
ไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่ครับ T__T" ดังนั้น เมื่อจะทำตาแล้วเข้ารับคำปรึกษากับคุณหมอ
ต้องคุยกับคุณหมอให้ดีก่อนนะครับ ว่าเราต้องการแบบไหน และสภาพตาเราต้องทำเทคนิคไหน ถึงจะดี
แม้จะบวมนานกว่า แผลยาวกว่า หรือเจ็บนานกว่า ก็ต้องยอมครับ ไม่งั้นจะเป็นแบบผมที่ต้องมาทำซ้ำสอง
เพราะความกลัวแผลใหญ่ๆ และกลัวมันบวมมากเกินไปครับ สรุปเลยออกมาไม่ดีครับ

จริง ๆ ผมได้เลือกคลินิคที่ทำศัลยกรรมตาสองชั้นหลายที่มากครับ
แต่ละที่ก็ราคาแตกต่างกันไป
แต่มาสะดุดที่นึง ที่ราคาก็ไม่ได้แพงมากครับ และที่สำคัญอยู่ใกล้กับมหาวิทยาลัยด้วยครับ
และเดินทางกลับบ้านง่ายครับ สามารถพาเพื่อนมาได้ โดยที่นางไม่มาวอแว
และไม่ไกลเกินจนนางหงุดหงิด เอาเล็บข่วนหน้าครับ ผมก็เลยมาเลือกทำที่นี่ครับ

รูป Before เป็นรูปสมัยปี 1 ครับ และหลังทำ 1 เดือน ซึ่งอยู่ ปี 3 แล้วครับ

(ผมไม่ค่อยสันทัดในการตอบข้อความทาง เว็บดั้งโด่ง นะครับ
ถ้าใครมีคำถามอยากสอบถามหรือจะ Inbox ทักไลน์มาได้เลยนะครับ) ^_^"
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-17 02:24:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพื่อนผมเคยบอกว่า ถ้าจะทำตาต้องเลือกคลินิค เลือกหมอดีๆนะ
เพราะทำตา ถ้าไม่สวยแล้ว มันแก้ยากกว่าทำจมูกหลายเท่ามากๆ
ซึ่งก็จริงครับ พอผมมาทำตาสองชั้นในรอบที่สอง ด้วยเทคนิคแบบกรีดมั้งครับ ผมก็ไม่แน่ใจครับ
เดี๋ยวต้องไปถามคุณหมอให้แน่ใจอีกที เพราะคำศัพท์ทางแพทย์ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องครับ 5555
เพราะผมเรียนทางด้านภาษาครับ

พอผมมาทำตารอบที่ 2 เป็นรอบแก้ ผมบอกได้เลยว่าเจ็บกว่าครั้งแรกมากๆ เดี๋ยวจะมาเล่าทีละขั้นตอนให้ฟังในโพสต์ต่อไปนะครับ

ส่วนสาเหตุที่ผมทำแบบ Scarless ไม่ได้ เพราะ กล้ามเนื้อตาที่จะมาดึงตา มีไม่มากพอครับ เอาง่ายๆคือ ตี่ขั้นเทพเลยครับ
แล้วก็มีไขมันใต้เปลือกตาที่เยอะมากๆ ทำให้เห็นชั้นตาไม่ชัดเจน และดูเหมือนเท่าเดิมครับ

นี่เป็นผลงานการทำตาสองชั้นครั้งที่ 2 โดยคุณหมอปูเป้ แห่ง Charismma Clinic ครับ

เลิศมากๆ ผมพอใจกับทรงตาทรงนี้มากๆครับ

ต่อไปผมจะรีวิวอย่างละเอียดนะครับ อาจมีภาพที่น่ากลัวบ้าง
ต้องขอเตือนไว้ก่อนนะครับ ให้กดข้ามๆไปก็ได้ครับ
เพราะตอนที่ผมหาข้อมูลแรกๆ รูปพวกนี้ของคนอื่นก็ทำผมใจแป้วเหมือนกันครับ
แต่ว่าพอได้มาทำจริงๆแล้ว ไม่ได้เจ็บอย่างที่คิดครับ เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาเท่านั้นครับ

(ผมไม่ค่อยสันทัดในการตอบข้อความทาง เว็บดั้งโด่ง นะครับ
ถ้าใครมีคำถามอยากสอบถามหรือจะ Inbox ทักไลน์มาได้เลยนะครับ Line : kruptitee ) ^_^"
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-17 02:24:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมได้เข้าไปปรึกษาคุณหมอในวันที่ 17 ตุลาคม 2556
ซึ่งนัดเวลาไว้หลังจากที่ผมเลิกเรียนช่วงปิดเทอมครับ ปิดเทอมเหมือนไม่ได้ปิดเลยครับ T_T"

แต่ด้วยวันนั้นฝนตกหนักมาก ไม่รู้เทวดา นางฟ้า ที่ไหนกลั่นแกล้งผมครับ
ตอนเดินจากมหาวิทยาลัยไปคลินิคเลยต้องฝ่าดงน้ำท่วมเช่นนี้ครับ
ร้อยวันพันปีไม่ท่วม มาท่วมวันนี้ครับ อารมณ์เสีย! 55555 เลยถ่ายรูปเก็บไว้ซะเลย

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-17 02:25:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อถึงเวลานัด ผมก็เลยได้เข้าไปหาคุณหมอ และบอกว่าอยากจะแก้ยังไง
พร้อมเอาทรงให้คุณหมอดู ว่าจะเอาโตๆแบบนี้เลยนะ
หมอก็บอกว่า ถ้าจะทำให้โตกว่านี้ก็โตได้ แต่โตมากก็ไม่สวย
มันจะดูปริ้น และไม่เหมาะกับหน้าเรา หมอเลยบอกว่า จะทำให้โตขึ้นให้ได้มากที่สุด
ให้ได้ทรงที่สวยและเหมาะกับหน้าเราก็แล้วกัน ผมก็เลยโอเคเลยครับ ขอให้หลุดพ้นจากความตาตี่ที่ไม่เท่ากันทั้งสองข้างไปสักที T_T"
เนื่องจากตาของผมข้างนึง มีขนาดใหญ่กว่าอีกข้างนึง อยากจะให้มันใหญ่ให้มันเท่ากัน
แต่ก็มั่นใจคุณหมอว่า จะต้องออกมาสวยแน่ๆ

คุณหมอบอกว่าจะเอาไขมันใต้เปลือกตาออกให้ด้วย เพราะว่าตามันเต่งตึงเด้งดึ๋งมากๆ 55555+

อยากจะบอกว่าคุณหมอสวยและเปรี้ยวมากๆครับ เฉี่ยวมากๆ และใจดีมากๆครับ ไม่ดุเลยสักนิดครับ ^_^"

หลังจากนั้นผมก็บอกคุณหมอไปว่า อีก 4 วันผมจะต้องไปทำจมูก
เลยถามคุณหมอว่า ควรทำตาหรือทำจมูกก่อนดี
หมอเลยบอกให้แก้ตาไปก่อนเลย เพราะมันบวมไม่นาน แต่จมูกบวมนานมาก ถ้าทำตาทีหลัง ก็ต้องรอไปหลายเดือน

ผมเลยตัดสินใจทำตาเลยครับ เนื่องจากวันนี้ผมจะไปดูโชว์ฟามิงโก หมอเลยบอกให้มาทำในวันพรุ่งนี้ คือวันที่ 18 ตุลาคม 2556 OwO"
ผมไม่รู้จะบอกหมอยังไงดี ว่ายังไม่ได้งดวิตามินเลย แต่อยากจะรีบๆทำ
เพราะอีก 1 สัปดาห์ก็จะเปิดเทอมแล้ว ก็เลยคอนเฟิร์มทำวันพรุ่งนี้เลย ซึ่งคุณหมอก็มีคิวว่างพอดี

วันรุ่งขึ้น ผมก็มาเรียนตอนปิดเทอมในวันสุดท้ายพอดีครับ
หลังเลิกเรียน ก็แวะมาทำตาสองชั้นเลย ทุกอย่างต้องรวบตึงมากๆ ไม่งั้นมันจะหายบวมไม่ทันเปิดเทอมครับ

รอบนี้ที่มาทำตาสองชั้น บอกได้เลยว่า เจ็บกว่ารอบแรกมากๆครับ
แค่โดนยาชาเข้าไปก็เจ็บกว่ารอบแรกมากๆ
หมอจะฉีดยาชาเข้าที่เปลือกตาเราครับ หลังจากยาชาออกฤทธิ์ก็ไม่รู้สึกเจ็บแล้วครับ
แต่จะได้กลิ่นไหม้ๆอยู่ตลอด ใช้เวลาทำประมาณ 30 นาที ก็เสร็จสิ้นครับ
แน่นอน โดนคุณหมอเอ็ดนิดๆว่า ทำไมไม่งดวิตามิน เลือดไหลไม่หยุดเบยยย T_T" ผมขอโทษครับ
ผมเลยแอ๊บๆตอบไปว่า ไม่รู้ครับว่าต้องงด 555555

หลังจากทำเสร็จครับ บอกได้เลยว่าเจ็บมากๆ น้ำตาไหลไม่หยุดเลย
ต้องอยู่ที่คลินิคสักระยะนึง ประคบเย็นให้มันหายเจ็บ และโทรเรียกเพื่อนมารับครับ

หลังจากผ่านไปสักพักนึง หลังจากเริ่มหายปวดแล้ว ก็เตรียมตัวกลับบ้านครับ
เนื่องจากทำเสร็จตอนประมาณ 6 โมงเย็น กว่าๆ ผมออกจากคลินิคประมาณ 1 ทุ่มครับ ฟ้าก็มืดแล้ว
ผมต้องใส่แว่นกันแดดในตอนมืดครับ ขึ้นรถไฟฟ้าใต้ดินกลับบ้านก็มีแต่คนมองว่าอีนี่บ้า ใส่แว่นกันแดดตอนดึกๆ 55555

และนี่เป็นไขมันใต้เปลือกตาครับ คนไหนขวัญอ่อน กดเลื่อนผ่านไปเลยนะครับ ^^"

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-17 02:27:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย titee129 เมื่อ 2013-11-17 02:29

หลังจากผ่าตัด 1 วันครับ (19 ต.ค. 56) ด้วยฤทธิ์ยา ทำผมหลับยาวมากๆ

หลังจากผ่าตัด 2 วันครับ (20 ต.ค. 56)

หลังจากผ่าตัด 3 วันครับ (21 ต.ค. 56)

วันที่ 3 ผมต้องออกจากบ้านไปซื้อของเตรียมรับศึกใหญ่ คือทำจมูกในวันที่ 22 ต.ค. ครับ
เลยต้องออกจากบ้าน ใส่แว่นกันแดดไปเดินห้าง เลือกหมอนยู
สำลี น้ำเกลือล้างแผล และ คัตตอนบัทครับ
พร้อมด้วยอาหารที่เคี้ยวง่ายๆ และนมอีกหลายขวดเลยครับ
ผมจะต้องกินอะไรไม่ได้และไปไหนไม่ได้อีกหลายวัน เลยเตรียมตัวเยอะมากๆ

หลังจากการผ่าตัด 4 วัน (22 ต.ค. 56) ผมได้ไปทำจมูกกับหมอทนงศักดิ์ ที่ เอเชียคลินิคครับ
ผมจะไว้มาต่อในเรื่องของจมูกในตอนถัดไป

เนื่องจากผมทำตามาได้ 4 วันแล้ว ก็สามารถตัดไหมออกได้เลย มันจะได้ไม่แห้งเกินไปจนเจ็บมาก
ทางเอเชียคลินิคเลยตัดให้เลยครับ เพราะเดี๋ยวหน้าผมจะบวมจนไปตัดไหมไม่ได้แน่ๆ

ยังไงเดี๋ยวตอนหน้ากลับมาเจอกันใหม่นะครับ
รอจมูกครบ 1 เดือน แล้วผมจะมารีวิวนะครับ ^_^"

งานนี้รีวิวด้วยใจจริงๆนะครับ น่าจะเป็นความรู้แก่คนที่เข้ามาชมนะครับ ไม่มีใครเป็นสปอนเซอร์ทั้งนั้นครับ

สำหรับการเตรียมตัวเบื้องต้นก่อนทำศัลยกรรมตา มีไม่เยอะครับ
คือ งดวิตามินและอาหารเสริม อย่างน้อย 1 สัปดาห์ครับ แล้วก็ทำใจให้สงบครับ อย่าเครียด
และยิ้มรอความสวยได้เลยครับ

คุณหมอฝากบอกมาว่า ถ้าไปทำศัลยกรรมหรือรักษาหน้า
เพียงบอกว่า รู้จักคลินิคมาจากผม คุณหมอจะมีส่วนลดค่าศัลยกรรมและมีบริการพิเศษแถมให้นะครับ
ลองเข้าไปคุยกับหมอก่อนก็ได้ ^_^" ตอนนี้ผมกับหมอซี้กันไปแล้ว
ผมนับถือเป็นพี่สาวไปแล้วครับ 555555+ เพราะหมอเฟรนลี่และน่ารักมากๆครับ

คลินิคอยู่แถวๆ Terminal21 สุขุมวิท 21 ครับ
ยังไงทัก Line มามอยกันได้นะครับ ^_^ : kruptitee

สุดท้ายนี้ ผมเจอรูปภาพนึงของเว็บโดดเด่นครับ เป็นรูปที่ดีมากๆ
เค้าว่าไว้ว่า...

ครับ การศัลยกรรมเป็นแค่การพัฒนาบุคลิกภาพภายนอกเท่านั้น
แต่เมื่อเรามีบุคลิกภาพภายนอกที่ดีแล้ว ก็อย่าเป็น ข้างนอกสุกใส ข้างในเป็นโพรงนะครับ
ข้างในของเรายังเป็นคนเดิมอยู่ เราแค่ไปเพิ่มความมั่นใจ สิ่งเดียวที่ห้ามเปลี่ยนคือ เป็นคนดีครับ

คำนินทาของคนอื่นจะเป็นเช่นไรอย่าไปสนใจครับ
ขอแค่เราทำแล้วเรามีความมั่นใจมากขึ้น เราดูดีขึ้น ก็พอแล้วครับ

อันนินทากาเลเหมือนเทน้ำ ไม่ชอกช้ำเหมือนเอามีดมากรีดหิน
แม้องค์พระปฏิมายังราคิน คนเดินดินหรือจะสิ้นคนนินทา (สุนทรภู่)

สวัสดีครับ ^_^"
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะคะ
อ่านจนจบเลยคะ คุณบรรยายได้ดีมากคะ
ขอให้้สวยๆ แผลหายเร็วๆนะคะ
รอติดตามผลงานคะ
ปูเสื่อรอชมเลยจ้า
รอชมจมูกค่าาาาาาา
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-18 06:21:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย meedaw เมื่อ 2013-11-17 04:37
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะคะ
อ่านจนจบเลยคะ คุณบรรยายได ...

ขอบคุณมากๆนะครับ ^_^"
รอติดตามตอนต่อไปด้วยนะครับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-19 20:17:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย arits เมื่อ 2013-11-17 11:11
ปูเสื่อรอชมเลยจ้า

ขอบคุณครับบบบ ^_^"
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-19 20:18:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pumpui เมื่อ 2013-11-17 14:38
รอชมจมูกค่าาาาาาา

อิอิ รอจมูกเข้าที่อีกแปปนึงนะครับ ตอนนี้ยังเบี้ยวอยู่หน่อยๆ บวมอีกนิดๆ ต้องนวดทุกวันๆ ^_^"
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-19 20:18:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย 1664639171 เมื่อ 2013-11-17 14:49
รอชมคับ ^^

ขอบคุณที่ติดตามนะครับ
หลับตาให้ดูหน่อยได้มั้ยอยากเหนแผล
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-21 10:42:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dekdeeja เมื่อ 2013-11-19 22:17
หลับตาให้ดูหน่อยได้มั้ยอยากเหนแผล

เดี๋ยวถ่ายมาลงให้ดูนะครับ ^_^"
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-22 22:41:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อตอนเย็นหลังเลิกเรียน ผมเข้าไปหาคุณหมอมาครับ หมอฝากประชาสัมพันธ์ลงกระทู้ที่ผมตั้งด้วย อิจฉามากๆ มาแจกอะไรตอนที่เราทำเสร็จแล้วนะ!!! T_T" 55555+ ใครสนใจทำตาสองชั้นฟรี เข้าไปที่ Facebook ของทางคลินิกเลยนะครับ สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมกับทางคลินิกนะครับ ผมก็ไม่ทราบแน่ชัดครับ
v
v
v

ร่วมฉลองปีใหม่กับ Charismma Clinic
ลุ้นสวย ตาแบ๊วฟรี! กับหมอปูเป้ ที่ Charismma Clinic

เพียงโพสต์รูปของคุณ รูปภาพของท่านใดมีจำนวนคนกด Like มากที่สุด รับไปเลย ศัลยกรรมตาสองชั้นด้วยเทคนิคเกาหลี ฟรี! จำนวน 1 ท่าน มูลค่า 25,000 บาท

ร่วมสนุกได้ตั้งแต่วันนี้ ถึง 15 ธันวาคม 2556
ประกาศผล ภายในวันที่ 20 ธันวาคม 2556
โพสต์ก่อน ลุ้นสวยได้ก่อน มาสวยรับปีใหม่กันนะคะ

ร่วมลุ้นสวยและอ่านกติกาที่ลิงค์นี้เลยค่ะ : https://www.facebook.com/events/539179409507355/?ref=22
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้