ดู: 3242|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ตาสองชั้นหมอจำนงค์ +เข้ามาอ่าน...ด่วนนนน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ชีสเค้ก เมื่อ 2013-11-16 15:10

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาวดั้งโด่งทุกคน วันนี้ชีสเค้กจะมาขอรีวิว ไปทำตาสองชั้นมาค่ะ
ก่อนที่จะทำ ได้หาข้อมูลเกี่ยวกับการทำตาสองชั้น มาเป้นระยะเวลาสักพัก หาข้อมูลมาหลายที่ค่ะ แต่ที่เลือก หมอจำนงค์เพราะดูรีวิว ฝีมือหมอถือว่าโอเค ราคาไม่เเพง ใครสนใจลองเข้าไปดูรีวิวในเฟสบุ๊คได้น่ะค่ะ ติดต่อที่พี่อ้อค่ะ 087-504416 ชื่อเฟส พี่อ้อศัลยกรรมรังสิตหมอจำนงค์
ราคาที่ทำตาสองชั้นมาคือ ราคา 10000 บาทถ้วน พึ่งขึ้นราคาเมื่อเดือนพฤศจิกายนนี้เอง
ได้คิวที่ 6 ไปถึงตั้งแต่ 9.30 ได้ทำตอน 22.00 เสร็จตอน 22.45 อีก หลับไปสี่รอบ หมอเข้ามาตอนบ่ายโมง...อย่างว่าน่ะค่ะ หมอคนเดียวทำงานละเอียด ก็ต้องรอนานเป็นธรรมดา
ส่วนทางไปคลีนิค ที่เฟสบุ๊คมีแผนที่ค่ะ โทรสอบถามพี่อ้อได้ถ้าไปไม่ถูก
ในความคิดส่วนตัวของชีสเค้ก หมอฝีมือค่ะทำสวย หุหุหุ ชีสเค้กติดใจว่าหยุดยาวๆจะไปทำปากด้วย ขอเก็บตังค์เสียหน่อย
ก่อนที่จะเข้าห้องผ่าตัด คุณหมอจะเรียกเข้าไปคุยก่อนน่ะค่ะ ดูหนังตาของเราก่อน ถามอายุเท่าไหร่ ต่ำกว่า 18 หมอไม่รับค่ะ พอคุยกับหมดเสร็จก็มานั่งรอที่ด้านล่าง ระหว่างที่นั่งรอสัมผัสได้คนไข้...มีคนมาทำปากเยอะมากกกก เท่าที่สังเกตน่ะค่ะ
ระยะเวลาพักฟื้น 1-2 วันแรก บวมแต่ไม่มากค่ะ ประคบเย็นแล้วก็นอนหมอนสูง ห้ามกินอาหารจำนวกของดอง ไข่ อาหารสเเลง ห้ามโดนน้ำ
3 วันถัดไปจนถึงวันที่ 6 ให้ประคบเย็น กินยาให้หมด บางคนอาจจะเเพ้ยาโดยมีเม็ดผื่นที่บริเวณหน้าและหน้าอก กินน้ำเยอะๆน่ะค่ะ จากนั้นวันที่ 7หมอนัดตัดไหม
สรุป ถือว่าพอใถ้าทำออกมา สวยค่ะ  ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ ทำออกมา ชั้นตาไม่น่าจะเท่ากันเพราะหมอบอกว่า หนังตาข้างนึงตก แก้ให้แล้ว แต่ถ้าอีกข้างนึงตกด้วย ก้อต้องมาดูว่าตกเยอะหรือเปล่า แต่ตอนนี้ออกมา ดูจากรูปน่ะค่ะ
เริ่มการรีวิว เลยน่ะค่ะ
ก่อนทำค่ะ ด้วยความที่ว่าเป็นคนที่ตาไม่เท่ากัน ตาซ้ายจะตก เขียนอาลายเนอร์ยากกกกมาก การที่ไปทำครั้งนี้ คุณหมอบอกว่า ไม่ได้เป็นการทำตาสองชั้นอย่างเดียว เป็นการแก้ไขชั้นตาที่ไม่เท่ากันไปในตัวด้วย

หลังจากทำตา เมื่อวัน เสาร์ที่ 9/11/2556
ตอนนี้ทำมาได้ 1 อาทิตย์แล้วค่ะ
วันนี้ 16/11/2556 นัดตัดไหมตอนเย็นค่ะ

เย็นนี้ตัดไหมเดี๋ยวจะเข้ามารีวิวให้ชมน่ะค่ะ
ใครที่มีข้อสงสัย ลองเข้าไปหาข้อมูล ในเพจเฟสบุ๊คน่ะค่ะ
ถ้าเพื่อนๆคนไหนมีปัญหาเกี่ยวกับหนังตาที่ไม่เท่ากัน หรือ เป็นคนหนังตกตก ข้างเดียวตั้งแต่กำเนิด ต้องหาข้อมูลดีๆน่ะค่ะก่อนไปทำ เพราะชีสเค้ก ถ้าไม่ตัดสินใจไปทำ ก็จะไม่ทราบเลยว่าตัวเองเป็นคนหนังตาตกข้างเดียว เป็นความโชคดีของชีสเค้กไปที่ งานออกมาแล้วชั้นตาไม่ต่างกันมาก ขอบคุณค่ะ
ตาไม่เท่ากัน ทำมาแล้วก้อไม่เท่ากัน แบบนี้หมอแก้ได้ไหมครับ
เราก้อไปทำกับคถณหมอจำนงค์เหมือนกัน ได้คิววันที่ 4 พ.ย. ที่ผ่านมา หมอก้อบอกว่าชั้นตาเราไม่เท่ากัน โดยตาขวาจะมีไขมันมากกว่าตาซ้าน สรุปคือหมอตัดเอาไขมันทางขวาไปมาก ตอนนี้ตาขวาเราเลยปลิ้นเห็นชั้นตาด้านใน ต้องทำไงดี เพราะตาเรามันปลิ้นข้างนึง ส่วนตาซ้านอ่ะ โอเคเลย
คุณนิโคลา ตอนนี้โอเคขึ้นยังคะ
สวยมากค่ะ ^0^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้