ดู: 13688|ตอบกลับ: 90
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปากบาง] รีวิวปากกระจับ หมอจำนงค์ 11/11/56

[คัดลอกลิงก์]
เข้าเรื่องเลยเนาะ

เราคิดอยากทำมานานเป็นปีละ แต่พึ่งทำใจได้
ตอนแรกจะทำกะหมอภู แต่ไกลไป แพงด้วย คิวยาว
เลยได้ที่หมอจำนงค์ เพราะบ้านเราอยู่รังสิต
โทรจองคิวปลายเดือน ก.ย. ได้เดือน พ.ย.
ไปถึงซัก 11 โมง เราได้คิวที่4 แต่คิวที่2
ออกไปข้างนอกกลับมาไม่ทัน และคิวที่ 3 ยกเลิก
หมอไม่ทำให้เพราะปากเค้าบางอยู่แล้ว
เราเลยมาเปนคิวที่ 2 แทน นอนรอหมอบนเขียง
ประมาณครึ่งชั่วโมง หมอมาถึงก็วาดๆปาก
ชวนคุยๆ บอกก่อนว่าเราอะไม่ตื่นเต้นนะ
เพราะเคยทำงานในคลีนิกเสริมความงามมาก่อน
เลยคุ้นเคยกับบรรยากาศแบบนี้ แต่ระทึกฉีด
ยาชาเนี่ยแหละ เจ็บปวดสมคำร่ำลือ
ขนาดเคยโดนฉีดมาแล้วตอนดัดฟันนะ

แล้วคุณหมอก็ลงมือทำ ตอนทำอะไม่เจ็บหรอก
แต่มันทรมารตรงที่หายใจไม่ได้เนี่ยแหละ
กลิ่นใหม้มันทำเอาหายใจไม่ได้เลย ลองหายใจ
ทางปากก็ขมคอ เลยอาศัยจังหวะที่หมอยก
เครื่องมือขึ้น ก็หายใจตอนนั้นแหละ แต่ตอนไหน
ที่คุณหมอยิงยาว แทบตายเหมือนกัน ทรมานมาก
แล้ววินาทีอันแสนโหดร้ายก็ผ่านไป ตอนทำคุณหมอ
ให้ส่งเสียงได้ หากไม่ไหว เราเลยใช้สิทนั้น
ไปหนึ่งครั้ง บอกคุณหมอ"ขอหายใจแปปค่ะ"
และแล้วก็เสด โล่งเลย ตอนเย็บแผลก็ชิลๆ
จากนั้นก็กลับบ้านได้ ไม่มีอะไรกมากละคะ

ตอนแรกกะอั้นไว้ รอสะสมรูปแล้วรีวิวทีเดียวเลย
แต่อดใจไม่ไหว เลยขอซักหน่อย เดี๋ยวจะทยอยลงรูปเรื่อยๆ

91#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-25 23:06:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย gva เมื่อ 2013-12-25 22:50
ดูสวยดีกว่าตอนก่อนทำนะคะ โดยส่วนตัวคิดว่าหมอคงไม่อ ...

ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ
ตอนนี้ต้องการที่สุดเลย

เราเข้าใจหมอค่ะ เพราะปากเราเจ่อมาก
ครั้นจะเอาออกเยอะ มันจะน่าเกลียด
มากกว่าสวย เราก็ไม่อยากได้บาง
แค่ หวังว่ามันจะดูเปนทรงบ้าง
เห็นคนอื่นเค้าเปนทรงสวยกัน
แต่ของเราไม่เป็นทรงเลย
ก็ไม่เป็นไรค่ะ ทำใจซะแล้ว
ตอนนี้กังวลเรื่องความตึงของปาก
กับเรื่อง เนื้อในปากมากที่สุดค่ะ
ดูสวยดีกว่าตอนก่อนทำนะคะ โดยส่วนตัวคิดว่าหมอคงไม่อยากตัดเนื้อปากออกเยอะเพราะอาจทำให้หุบปากไม่ลง เป็นรูโหว่ๆ เคยเห็นเพื่อนบางคนมารีวิวไว้น่ะค่ะ

ถ้าไม่ชอบใจ เราว่าลองปรึกษาหมอ ตัดออกอีกได้ไหมคะ? ตัดออกทีละนิดจนพอใจ ดีกว่าตัดออกเยอะทีเดียวนะคะ เพราะเนื้อตัดออกแล้วงอกไม่ได้แล้วนะคะ นี่ยังมีเนื้อเหลือพอที่จะตัดออกได้เนอะ อย่างเพิ่งนอยด์เลยนะ สวยแล้วค่ะ
89#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-25 22:27:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้ค่ะ ก่อนหน้าเลือกภาพตอนยังไม่ระบุเวลา

88#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-25 22:24:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดือนครึ่งแล้วค่ะ ความกังวล ความเครียด
ความเซ็งต่างๆ ยังคงอยู่ครบ
ไม่ได้มีการเปลี่ยนแปลงอะไรที่ทำให้
รู้สึกดีขึ้นมาบ้างเลย มีแต่คำถาม ความกลุ้มใจ
ที่ได้แต่ปลอบใจตัวเองไปวันๆ
ว่ารอให้ครบสามเดือน ทุกอย่างคงเข้าที่
คงดีขึ้นแน่ๆ ...
ถ้าสามเดือนแล้วยังไม่มีอะไรดีขึ้น
คงต้องพิจารณาเรื่องการทำปากอีกรอบ
กับหมอคนใหม่
ที่เปนอยู่ทุกวันนี้ ส่วนนึงเราโทษตัวเองนะคะ
ว่าเราอาจจะดูแล ใส่ใจปากไม่ดีพอ
เพราะพี่อ้อก็บอกแล้ว ว่าหมอเค้าก็
ตัดเย็บอย่างดีตามปกติ แต่ถ้าเราดูแลไม่ดี
แล้วปากมีปัญหา นั่นก็เปนที่เรา
จัไปโทษหมอไม่ได้

ก็ได้แต่ก้มหน้ารับความขมขื่นต่อไปค่ะ
จะสวยทั้งที นี่มันยากเนอะ

87#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-25 22:02:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย gornny เมื่อ 2013-12-19 15:09
เซ็งเลยนะคะ เจอแบบนี้

ตะเองเค้ามีเรื่องรบกวนถามหน่อยจ้ะ
คือเครียดๆเซ็งไแล้วอะ ไม่รู้จะถามใครดี

- นี่ก็เดือนครึ่งแล้ว ปากยีงตึงๆอยู่เลย
เค้านวดปากวันละครั้ง ทุกวัน
ของ ตัวเองนานมั้ยคะ กว่าจะหายตึง

-ตอนนวดปาก เค้าสัมผัสได้เลยว่า
เนื้อในปากมันแหว่งไป คือมันบุ๋มๆลงไปอะคะ
อันเนี้ยกังวลมาก

เรื่องบางคงเลิกหวังล่ะะคะ
ถ้าจะถามพี่อ้อ แกก็คงบอกว่าไม่เปนไรอยู่ดี
แต่ เรากังวล เลยไรู้จะทำไงดี

ถ้าไงรบกวนแนะนำหน่อยนะคะ
86#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-19 23:33:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังทำก็ดูเปนทรงสวยดี
แต่วันนี้ทรงหายไปไหนหมด
?????????????????

85#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-19 15:09:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Patcharee555 เมื่อ 2013-12-11 23:09
ตะเองหมอเค้าทำให้บางเฉยๆเค้าก้อไปทำกะหมอมา
ทรงเค้า ...

เซ็งเลยนะคะ เจอแบบนี้

แสดงความคิดเห็น

คนรุ้จักก้อทักเราแบบนี้ล่ะ เหมือนเดิม โอ้ย มันเจ็บจุงเบย  โพสต์ 2013-12-20 01:33
84#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-19 15:08:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าถามว่าถูกใจมั้ย ตอบเลยว่า...."ไม่"
ค่อนข้างผิดหวังด้วยซ้ำ เล็กลงก็จริง
แต่ไม่เป็นทรงเลย เปลี่ยนไปน้อยมาก
เพื่อนยังทักว่าเหมือนเดิม
ตอนแรกก็ไม่ได้กะให้บางมากอยู่แล้ว
แค่อยากได้เปนทรง เราก็พลาดเองด้วย
ที่ตอนทำไม่ได้ย้ำหมอ เพราะเชื่อใจในฝีมือ
และเชื่อว่าหมอคงพิจารณาดีแล้วให้เหมาะสม
เลยไม่ได้เน้นอะไรว่าอยากได้แบบไหน

สรุป คือ ผิดหวัง ....

ดูรูปกันเลยค่ะ

ว้าววววว สวยเข้ากับหน้าค่ะ
82#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-12 10:35:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดูรีวิวของคนอื่นเค้าก็สวยกันนะ
แต่ทำไมของเราเป็นแบบเน้
ผิดหวังเล็กน้อยเนอะ อุส่าเชื่อใจ
แต่เอาเถอะค่ะ เอาออกน้อย
เรา ยัง มีโอกาสไปตัดออกได้อีก
แต่ทำมาบางแล้ว บางเลย แต่แรก
จะแก้ไขยากกว่านี้

ตัวเองมีรูปก่อน-หลัง
มั้ยคะ อยากเห็นความเปลี่ยนแปลง
น่ะค่ะ
ตะเองหมอเค้าทำให้บางเฉยๆเค้าก้อไปทำกะหมอมา
ทรงเค้าไม่เปนกระจับแค่มุมปากเล็กลงมาหน่อยนึง
หมอเค้าคงตัดเนื้อออกน้อย เราสามเดือนล่ะเฮ้อสองข้างไม่เท่ากันด้วย่
80#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-11 22:49:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครบเดือนแล้วค่ะ
ก็เล็กลงค่ะ แต่ไม่เป็นทรง
ผิดหวังนิดหน่อย

แสดงความคิดเห็น

ปากสวยขึ้นค่ะ สีปากเนี่ยดูชมพูขึ้นด้วย ไม่ทราบว่าทำยังไงเหรอคะ  โพสต์ 2014-3-9 22:17
79#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-7 22:41:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไหนกระจับ ไหนเปนทรง ไหน ไหน??

ตอนนี้เห็นทรงปากแล้วเพลีย
ก็ยุบลงนะ แต่ไม่เป็นทรงเลยอะ
เห้อออออออออออออ!!!!

78#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-4 19:54:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดตของ 2 วันที่ผ่านมาค่ะ ยังเหมือนเดิม
ยังทานยาลดบวมอยู่ ปากยังตึงๆ
เริ่มนวดปากแล้วค่ะ แต่บางทีก็ลืม
นึกได้ก็นวดค่ะ

77#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-4 19:48:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย menybeauty เมื่อ 2013-12-2 23:46
ขอให้หายเรวๆนะคะ เข้าใจเลย กว่าจะผ่านช่วงเวลานั้นมา ...

ตอนนี้เราทานยาลดบวมอยู่ เลยไม่ค่อยบวมแล้วค่ะ

ขอบคุณนะคะ
ขอให้หายเรวๆนะคะ เข้าใจเลย กว่าจะผ่านช่วงเวลานั้นมาได้
ของเม อีก1สัปดาห์ก้ครบสองเดือนแล้ว ติ่งกระจับยับวมนิดๆอยุืเลยคะ
75#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-2 23:25:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ ก็เหมือนเมื่อวานเลยค่ะ
เหมือนเดิม เดี๋ยวไว้ครบ 4 สัปดาห์
มาดูการเปลี่ยนแปลงกันค่ะ

ช่วง 2 สัปดาห์แรก เวลาช่างเนิ่นนานมาก
กว่าจะผ่านไปแต่ล่ะวัน แต่พอตัดไหมแล้ว
รู้สึกว่ากดดันน้อยลง เราเองก็สบายๆตัวมากขึ้น
เวลาหลังจากนั้นเลยสบายๆ ผ่านไปไว

74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-1 19:48:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย อ้อแอ้01 เมื่อ 2013-12-1 14:17
เจ็บไหมค่ะตั้งเเต่ ตอนที่ท   ยันตอนนี้ ...

หลังทำ 2-3 วันแรก จะปวดๆค่ะ
แต่ไม่มาก กินยาก็หาย
ของเรากินยาแก้ปวดอยู่ไม่กี่วันเอง
จน ตอนนี้ก็ไม่เจ็บแล้วค่ะ
แต่ถ้าฝืนยิ้มมากๆ
หรือไปหระแทกแผลแรงๆ
ก็เจ็บค่ะ
ถ้า อยู่เฉยๆ พูดได้ตามปกติ
ไม่เจ็บค่ะ ^^
73#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-1 19:44:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ladyinlove เมื่อ 2013-12-1 11:43
สวยจ้า

ขอบคุณจ้า
72#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-1 19:39:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หายไปหลายวัน วันนี้มาอัพรัวๆเลยค่ะ
ก็เริ่มเห็นความเปลี่ยนแปลงนิดหน่อย
ครบ สาม สัปดาห์แล้วนะคะ
ตรงกลางยุบลง แต่ยังไม่หายบวมสนิท
ติ่งจะงอยๆตรงกลางปากที่เปนกระจับ
จากตอนแรกเห็นชัด ตอนนี้ยุบเข้าไปแล้วค่ะ
ตอนนี้กินน้ำแบบยกดื่มได้แล้ว
แต่ยังมีหกอยู่บ้าง ปิดปากไม่สนิท
ปากยังชาๆอยู่บ้าง ไม่เป็นปัญหา
ในการดำเนินชีวิตค่ะ พี่อ้อบอกให้เริ่ม
นวดปากได้ตอนครบ 1 เดือน แต่เราแอบนวด
ไปตอน 2 สัปดาห์กว่าๆ ตอนนี้หยุดนวดแล้วค่ะ
ไว้รอครบเดือนค่อยนวดใหม่
ปากก้ยังตึงๆอยู่นะคะ ยิ้มได้ไม่เต็มที่
ถ้าฝืนยิ้มกว้างมากไป ก็เจ็บแผลค่ะ
พึ่งมาเริ่มทานยาลดบวมเมื่อ 2-3 วันนี้เอง
คืออยากให้มันยุบบวมตามธรรมชาติก่อน
ค่อยเสริมยาทีหลังค่ะ อันนี้แล้วแต่คนนะคะ
เดี๋ยวไว้ครบเดือนจะทำรูปเปรียบเทียบ
แต่ละ สัปดาห์ให้ดูค่ะ

เจ็บไหมค่ะตั้งเเต่ ตอนที่ท   ยันตอนนี้
69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-27 18:37:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอหยุดทานน้ำมะพร้าวก็บวม
พอกลับมากินก็ยุบลง (ของเค้าดีจริง)
เห็นเป็นกระจับนิดนึง เป็นทรงนิดหน่อย
แต่ยังไม่ยุบ ยังไม่เข้าที่ มีไตนิดๆ
ตรงมุมปาก ... ไม่รู้จะเริ่มนวดปาก
ตอนไหนดี ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ
แต่ดูๆแล้วปากเค้าคงบางไม่มาก
เพราะปากหนาๆเชิดๆ ถ้าบางเฉียบ
เหงือกโผล่แน่ๆเลย
ตอนนี้ก็ใจเย็นๆ เพราะพึ่ง สองสัปดาห์เอง

68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-27 18:28:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้มีเรื่องของน้ำ มะพร้าวมาฝากจ้ะ
เอามาแค่ส่วนนึงสั้นๆ จริงๆน้ำมะพร้าว
ประโยชน์เยอะมากกกกกกกก

..

ของเค้ากินแบบนี้ค่ะ
ซือมาแบบนี้เลย จะกินก็เฉาะแล้วดื่มเลย
เพื่อนๆคงทราบบ้างแล้วว่า
ผลไม้ต่างๆนะคะ ปลอก แกะ หรือคั้น
ออกมาจากผลแล้ว ควรทานหรือดื่ม
ให้หมดภายในครึ่งชั่วโมง
เพราะไม่งั้น คุณประโยชน์จะสูญหาย
ไปตามเวลา
แล้วอีกอย่างนะคะ ที่เค้าขายกันเป็นขวด
คือไม่มั่นใจด้วยว่าจะน้ำมะพร้าว 100% ป่าว
กินแบบนี้สบายใจสุดค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้