เจ้าของ: wanted13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] บวม+ช้ำสุดๆ T T หมอกิตติชัย

[คัดลอกลิงก์]
เป็นกำลังใจให้หายไวๆนะคะ
หมอกิตติชัยไม่แกนใหญ่ค่ะ หมอเหลาแกนเล็ก เราสัมผัสและคุยกับหมอแล้วค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้หายไวๆดีขึ้นในเร็ววันนะคะ ถ้าไปแก้หมออื่นคงไม่เป็นอย่างนี้เนอะ หมอคงมือหนักจริงๆ เพราะหลายเคสแล้ว  
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-28 12:32:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกๆคนมาก เรานัดเจอหมออีกที วันศุกร์นี้ค่ะ^^
วันศุกร์นี้คุณหมอหยุดนิค่ะ  เราก็จะเข้าพบคุณหมอวันเสาร์นี้ค่ะ

เอาในช่วยนะค่ะ  แต่ของเราจะถอดอย่างเดียวไม่ไหวแล้ว
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-31 12:47:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ้าว ทำไมพี่พยาบาลบอกเราว่า หมอเข้าวันศุกร์ สงสัยต้องโทรไปเช็คซะละ  ขอบคุณมากนะคะ
อู้ว ช้ำมากค่ะ น่าเห็นใจ หายไวๆนะค่ะ อย่างที่พี่ข้างบนบอก ถ้าถอดได้ก็ถอดนะค่ะ สู้ๆนะค่ะ
ของเรา ทำรอบแรกเลือดคั่ง ดูดเลือกครั่งแรกได้ 4 CC ครั้งที่ 2 ได้ 5 CC

หมอเลยถอดล้างและเปลี่ยนซิลิโคนให้  

ผ่านไป 3 วันหลังผ่าตัด น้ำเหลืองเริ่มไหล ไหลมาเรื่อยๆ แต่อาการก็เริ่มดีขึ้น

น้ำเหลืองเริ่มน้อยลง แต่ก็ยังมีซึมๆ  จนคบ 1 เดือนแล้ว

จะไปพบคุณหมอเสาร์นี้เอาออกให้มันจบ

เจ็บอีกรอบสามแน่ ขนาดล้างยังเจ็บเลย ไม่ได้ฉีดยาชาตรงหัวตา ทำสดๆ T..T
ต้นฉบับโพสต์โดย piyawan1991 เมื่อ 2013-10-31 19:47
ของเรา ทำรอบแรกเลือดคั่ง ดูดเลือกครั่งแรกได้ 4 CC ครั้ ...

หายไวไวน่ะค่ะ เจ็บรอบนี้ก้อจะจบแล้วค่ะ สู้ๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย ohohlove เมื่อ 2013-10-31 20:58
หายไวไวน่ะค่ะ เจ็บรอบนี้ก้อจะจบแล้วค่ะ สู้ๆ ...

ขอบคุณมากๆค่ะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ หายไวๆนะค่ะ
ของเราทำกับหมอพีระ psc clinic แถวประชาชื่นค่ะเคสแก้ไขบวมแค่สามวันเองค่ะวันที่สี่เริ่มยุบไม่มีชำ้เลยหมอมือเบามากค่ะ  ของเพื่อนกัอเพิ่งไปทำมาไม่ช้ำไม่เขียวเหมือนกัน วันที่สี่ก้อเริ่มยุบแล้วค่ะ อยากให้ลองไปปรึกษาคุนหมอดูอะค่ะ หมอทำแบบธรรมชาติไม่โด่งเวอร์ หมอใจดี สุภาพมากค่ะ
ของเราทำกับหมอพีระ psc clinic แถวประชาชื่นค่ะเคสแก้ไขบวมแค่สามวันเองค่ะวันที่สี่เริ่มยุบไม่มีชำ้เลยหมอมือเบามากค่ะ  ของเพื่อนกัอเพิ่งไปทำมาไม่ช้ำไม่เขียวเหมือนกัน วันที่สี่ก้อเริ่มยุบแล้วค่ะ อยากให้ลองไปปรึกษาคุนหมอดูอะค่ะ หมอทำแบบธรรมชาติไม่โด่งเวอร์ หมอใจดี สุภาพมากค่ะ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-31 22:45:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanted13 เมื่อ 2013-10-31 22:46

ตอนนี้เราก็ดีขึ้นนะคะ ตามลำดับ พรุ่งนี้ไปพบหมอ หวังว่าจะไม่โดนถอด 55
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pim14 เมื่อ 2013-11-1 00:00

ใจเย็นนะคะ ของเราก็เป็นแบบนี้คะ  เราช้ำมากกกกแถม เลือดคลั่งในตาด้วยคะ 2 อาทิตย์แรกคือจิตตกมากคะ โทหาพยาบาลทุกวัน เราช้ำอย่างในรูปเลยคะ พอผ่านไป 1 เดือน เห็นคนอื่นๆที่ทำพร้อมกันกับเรา แต่คนละหมอ เขาหายกันหมดแล้ว แต่ของเรายังบวมอยู่ แถมไม่โด่ง ไม่ถูกใจเลยสักนิดก็ว่าได้คะ ไม่แต่คนบอกว่าให้ไปแก้ให้เอาออกบ้าง เราก็คิดว่าครบ 3 เดือนเมื่อไหร่จะไปแก้ พอเข้าเดือนที่ 3 (ตอนนี้) เท่านั้นแหละคะ มีแต่คนบอกว่าสวยมากกกกก เราก็คิดว่ามันโอเคมากเลยคะ มันเรียว มันโอเค มันโด่งสะใจ เราคิดว่าที่มันช้ำมากเป็นเพราะหมอกดซิลิโคนหรือเปล่าไม่แน่ใจนะคะ เรากระทบจมูกบ่อยมาก (นอนกับน้อง) โดนฟาดดั้งไปหลายที แต่มันก็ไม่เบี้ยว เราว่ามันมีผลตรงนี้ด้วย ยังไงเอาใจช่วยนะคะ พยาบาลกินน้ำมะพร้าวเยอะๆ หลังอาหาร 3 เวลาเลยก็ได้คะ กินแทนน้ำเลยยิ่งดี

ลองดู กระทู้เรานะคะ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=75881
บอกตามตรงนะค่ะ เลือดคั่งค่ะ ถ้าไม่เอาออกระวังจะติดเชื้อนะค่ะ
เป็นห่วงค่ะ เพราะ ตอนที่เราไปทำมาอาการช้ำเป็นอยู่แค่อาทิตย์เดียวเองค่ะหลังจากนั้นก็หายช้ำ
อาการเลือดคั่งไม่ได้ขึ้นอยู่กับการประคบเย็นหรอกค่ะเพราะเราทำมาก็ไม่ได้ประคบเย็นอะไรเลยนอกจากทานยาตามที่คุณหมอสั่งเท่านั้นและพยายามนอนหมอนสูงๆๆ อาการเลือดคั่งช้ำมากๆแบบนี้เกิดจากคุณหมอ
ยัดสิริโคนเข้าไปแบบไม่ระวังค่ะ อาจเกิดจากมือหนัก เลยทำให้เส้นเลือดฝอยแตกจึงทำให้เกิดอาการแบบนี้ค่ะ
เราไม่ได้เป็นหมอนะอิอิ  ที่เรารู้เพราะว่าเราศึกษามาหมดแล้ว  อิอิอิ

สู้ๆนะค่ะ อย่าไปเสียดายเงินที่เสียไป ค่ะ เรายังมีโอกาศทำกะหมออื่นได้
ตอนนี้ก็รักษาตัวเองให้ดีดีนะค่ะ พี่เป็นกำลังใจให้
ดีขึ้นรึยังคะ
ของเราก็เป็นแต่ไม่มากขนาดนี้ค่า หมอบอกว่าไม่ต้องประคบด้วยเรางงมากเลย
ของพี่ก่อพึงเอาออก ได้ //22วัน นะคะ  เปงกำลังใจไห้นะคะ แก้ มันช้ำ น้อ ของพี่ก่อช้ำ ของหายเรว คงเพราะพี่ไม่เสริมต่อมั่ง คะ แต่ก่อนอย เพราะกัว นั้นนี้ เข้ามาถาม ได้นะคะ
ตอนนี้เจ้าของกระทู้เป็นยังบ้างค่ะ  หายหรือยัง สู้ๆ นะคะ
หมอเสริม หรือหมอเอาสิริโคนทุบหน้าค่ะ โทดน่ะคะะ โหดมาก เราทำสองครั้ง(ที่อื่นน่ะ) ไม่เขียวไม่ซ้ำเลยค่ะ ขนาดบวม 2-3 วันเรายังจิตตกแล้ว นี่แบบโอ้โห่!!! หมอท_รุนแรงไปไหม ควรปรับปรุงคนไข้ออกมาแบบนี้ มีจรรยาบรรณบ้างสิ เจอเราคงได้ตบหมอแน่เลย โนมาก ไม่ควรให้แตะหน้าค่ะ หมอศัลยกรรมแบบนี้ ถ้าทำเคสที่หนักกว่าจมูกไม่ต้องได้นอน ไอซียู เหรอค่ะ แต่คุณผิดตรงที่เลือกหมอไว้เเล้ว แต่ต้องทำกับหมอคนอื่น ที่ไม่ได้ศึกษาข้อมูลมา อย่ากลัวว่าจะสวยไม่ทัน ไม่มีเวลาอย่างนั้น เรื่องแบบนี้ละเอียดอ่อนน่ะค่ะ บ้างคนต้องจองคิวข้ามปีเข้ายังรอได้ค่ะ  ผิดที่คุณเร่งรีบเกินไป เสียเงิน เสียเวลาต้องมารักษาตัว เสียความรู้สึก ควรไตร่ตรองก่อนทำน่ะค่ะ ตอนนี้ควรรีบแก้ไขเถอะค่ะ ยังงัยก็หายเร็วๆน่ะค่ะ
วันที่3คะกับคุณหมอสมบูรณ์. ยันฮี

image.jpg (356.92 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ข้อมูลของคุณหมอสมบูรณ์คะ

image.jpg (393.91 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ตอนนี้เป็นยังไงบ้างค่ะ อัพเดทข่าวให้ทราบบ้างนะค่ะ
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-19 17:27:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทนะคะ ไม่ค่อยได้เข้ามาเลย เพราะจิตตก อยากอยู่ห่างจากบอรืดเกี่ยวกับศัลยกรรมสักพัก ตอนนี้ก็ดีขึ้นค่ะ ยังบวมอยู่นิดหน่อย ขอบตาคล้ำมากๆ แต่ดูเหมือนจะเบี้ยว คงหาที่อื่นแก้ค่ะ หมอก็รับผิดชอบนะคะ จะแก้ให้ฟรี แต่เราคงไม่ไหวอะคะ เพราะเสี่ยงจะต้องหน้าบวมอีก ตอนนี้กำลังคิดว่าจะเเก้ที่อื่น หรือถอดออกเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้