ดู: 74811|ตอบกลับ: 129
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จมูกใหม่ by.หมอปิติ เลอลักษณ์ ^^

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย katekanya เมื่อ 2013-10-11 12:13

ต้องบอกก่อนนะคะว่าเป็นคนชอบดูรีวิวการศัลยกรรมจมูกมากเพราะตั้งใจไว้ว่าอยากทำอยู่เเล้ว หวังว่ารีวิวนี้คงเป็นประโยชน์ให้เพื่อนๆชาวดั้งโด่งได้นะคะ แต่ต้องบอกก่อนนะคะว่าหมอคนเดียวกันอาจจะทำคนหนึ่งสวยคนหนึ่งไม่สวย เพราะฉนั้นการลงทุนคือความเสี่ยงค่ะ
...ซีลิโคนญี่ปุ่นเกรดA(เรารู้สึกว่ามันนิ่มกว่าอเมริกาอีก) ราคา 7900 บาท รวมค่ายานอนหลับเเละค่ายาอื่นๆเป็นเงินทั้งหมด 9050 บาทค่ะ

แบบที่เอาไปให้หมอดูค่ะ

รูปก่อนทำค่ะ

หลังทำเสร็จใหม่ๆ

วันที่ 1

วันที่ 2

วันที่ 3

...ไม่ค่อยช้ำเลยค่ะบวมนิดหน่อย กินน้ำมะพร้าว น้ำใบบัวบก น้ำเปล่าเยอะๆ กินยาตามหมอสั่งค่ะ ^^...

**ไว้จะมาอัพเดทเรื่อยๆนะคะ ^^

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-23 10:57:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย khunnan-napat เมื่อ 2013-12-21 02:11
จองคิวไว้กับคุณหมอปิติเหมือนกันเลยค่ะ แต่กว่าจะทำก ...

โหอีกนานเหมือนกันะคะเนี่ย แต่ยังไงก็ขอให้ออกมาสวยๆนะคะเป็นกำลังใจให้ ^^
ค่าเสียหายเท่าไหร่คะพี่ จองคิวนานไหม จมูกทรงสวยมากๆเลยค่ะ
สวยมากเลยค่า ชอบๆๆ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-13 21:18:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Preamzee เมื่อ 2013-10-13 20:42
ดูเปลี่ยนไปเลยค่ะ สวยขึ้น. วันที่15นี้เราก็จะไปทำกับ ...

ไม่เป็นไรค่ะยินดีตอบทุกคำถาม ^^ ขอบคุณนะคะสำหรับคำชมรู้สึกดีมากๆเลย

...เราจะแนะนำให้นะคะว่าคุณหมอกิติศักดิ์เขาขึ้นชื่อว่าเป็นมือ 1 ของโรงบาลเลอลักษณ์คนทำเยอะมาก อย่างวันที่เราไปทำเราทำกับคุณหมอปิติ เราได้คิวที่ 10 แต่คนที่เขามาพร้อมเราเเต่เขาทำกับคุณหมอกิติศักดิ์กลับได้คิวที่ 21 คือคุณหมอคนทำเยอะมากค่ะ แต่ส่วนตัวหลังจากที่สิงอยู่ในเว็บนี้มาเกือบ 2 ปีได้ก็ชอบคุณหมอหลายคนนะคะ แต่!! กลัวเรื่องฉีดยาชามากที่สุดเลยยย เเต่ก็ดันมารู้ว่าที่เลอลักษณ์เขามีวางยาสลบเราก็เลยตัดสินใจศึกษาที่นี่จริงจัง ดูอยู่นานสรุปว่าชอบทรงของคุณหมอปิติ เพราะเราค่อยข้างจมูกชมพู่เเล้วเราเห็นรีวิวที่ไปทำกับคุณหมอปิติก็ชมพู่มากกว่าเราเยอะเเต่ก็ยังทำออกมาเเล้วสวยมาก เราก็เลยเลือกหมอปิติค่ะ

...ตอนแรกที่เข้าไปถึงห้องผ่าตัดคุณหมอจะถามก่อนค่ะว่าทีทรงจมูกที่ชอบมั้ย เเล้วถ้าทำได้หรือไม่ได้คุณหมอก็จะบอกอีกทีค่ะ แต่ถ้าทรงที่เราเอาไปเเล้วทำไม่ได้เนอะนำอย่าพยายามให้หมอทำนะคะ ไม่อย่างนั้นอาจจะออกมาไม่ดีเเน่ๆเพราะเราก็อยากจะให้ไว้ใจมือหมอมากที่สุด พอคุยเรื่องจมูกเสร็จคุณหมอก็จะเอากล้องขอหมอมาถายรูปจมูกเราเเล้วก็ให้เรานอนลงบนเตียงได้เลย เเล้วพยาบาลก็จะเอาผ้าห่มมาห่มตัวเราเเล้วก็เริ่มมันมือมัดเท้ากับเตียงเเล้วค่ะ พอมัดเสร็จพยาบาลก็จะมาฉีดยาสลบที่ข้อพับเเขนด้านขวาเเต่ต้องขอคอนเฟิร์มเลยค่ะว่าพยาบาลที่นี่มือเบาจริงๆสอดเข็มเเบบไม่รู้สึกทั้งๆที่เราคอยจ้องอยู่ตอลเวลาเพราะเรากลัว 555 พอพยาบาลฉีดเสร็จเราก็หลับเเบบไม่รู้เรื่องเลยตื่นมาก็รู้สึกว่าจมูกมันชาๆ เเต่จริงๆเเล้วคุณหมอยังไม่ได้ลงมือทำเลยค่ะฉีดเเค่ยาชาเฉยๆเรียกว่าผ่านเวลาอันโหดร้ายมาเเล้ว 555 เเล้วคุณหมอก็เข้ามาทำเเล้วก็มานั่งเหลาซีลิโคนใส่ๆเข้าๆออกๆอยู่หลายรอบ คิดในใจช้ำเยอะเเน่เลยเพราะหมอบอกว่าจมูกเรายาวมาก ทำเเล้วสวยชัวร์ พอหมอพอใจก็เริ่มเย็บค่ะ เเต่เคสของเราตอนที่หมอเย็บยาชาเริ่มหมดเเล้ว T T เราเลยรู้สึกทุฟฝีเข็มเเต่เรารู้ว่ามันเเค่ 4 เข็มเจ็บค่ะเเต่ทนได้ 555+ เเล้วพยาบาลก็เอาพลายเตอร์มาเเปะกันจมูกเคลื่อนค่ะ เท่านี้เอง กลับมาบ้านก็ทานข้าวทานยาตามหมอสั้งได้เลย ส่วนน้ำมะพร้าวกับน้ำใบบัวบกกินแทนน้ำเปล่าได้เลยค่ะ ^^

...เราเล่ายาวมากไม่รู้จะเบื่อรึป่าว เเต่ก็เป็นกำลังใจให้นะคะ ^^
รูปก่อนทำเป็นเพราะไลท์ดั้งรึป่าวค่ะ รึ มีดั้งอยู่แล้วค่ะ  เราก้อจะทำกะหมอปิติเหมือนกัน
เราอยากได้โด่งๆ ไม่รู้จะได้โด่งมาแค่ไหน
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-11 14:33:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jubzee เมื่อ 2013-10-11 13:00
รูปก่อนทำเป็นเพราะไลท์ดั้งรึป่าวค่ะ รึ มีดั้งอยู่แล ...

มีจมูกอยู่แล้วค่ะแล้วก็ไล้ดั้งเพิ่มด้วย^^ แต่ของเราไม่อยากได้โด่งมากกลัวมันหลอกหน้าค่ะ แต่ก็เป็นกำลังใจให้นะคะ
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะค่ะ

มาอัพรูปบ่อยๆ นะค่ะ

กำลังหาข้อมูลอยูค่ะ

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-11 20:43:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย katekanya เมื่อ 2013-10-12 12:51

[quote]ต้นฉบับโพสต์โดย patt_fino เมื่อ 2013-10-11 19:28
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะค่ะ

ยินดีค่ะ ^^

ภาพวันนี้ค่ะ วันที่ 4(แต่งหน้าด้วย) ส่วนตัวคิดว่าไม่ค่อยเปลี่ยนนะคะ แต่ดูดั้งชัดขึ้น ^^

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
สวยค่ะสวย ^_____^ ตื่นเต้นจังถ้าทำแล้วอยากทรงสวยแบบนี้จัง
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-13 10:14:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย koryar เมื่อ 2013-10-13 00:14
สวยเลยค่ะ

ขอบคุณนะคะ ^^
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-13 10:45:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย katekanya เมื่อ 2013-10-13 10:52
ต้นฉบับโพสต์โดย jubzee เมื่อ 2013-10-13 00:54
สวยค่ะสวย ^_____^ ตื่นเต้นจังถ้าทำแล้วอยากทรงสวยแบบนี้ ...

ไม่ต้องตื่นเต้นนะคะคุณหมอใจดีมาก คุณหมอจะคอยแนะนำถ้าทรงจมูกที่เราเอาไปให้ดูมันทำไม่ได้ อย่างของเ้ราหมอบอกว่าเนื้อตรงจมูกแข็งมากโด่งมากไม่ได้นะมันจะดึงตา แต่โชคดีที่เราเป็นคนมีปลายอยู่เเ้ล้ว หมอบอกว่าจมูกแบบนี้ทำยังไงก็ไม่เชิดมีแต่งุ้มลง เรานี่โล่งใจมาก เชื่อหมอเถอะค่ะเเล้วจะออกมาสวย เพื่อนเราไปทำเเล้วบอกว่าเอาโด่งๆ สรุปหลอกหน้าสุดๆ เเล้วเเต่คนชอบนะคะ ส่วนตัวชอบแบบธรรมชาติมากกว่าูููู^^ เป็นกำลังใจให้นะคะ ถ้าทำมาเเล้วอย่าลืมมาเเบงปันความสวยให้ได้ชมกันนะคะ ^^

จัดไปกับอีกหนึ่งมุม ^^

x
ยิ่งดูยิ่งสวยค่ะ :) 19 นี้เราจะไปทำ เด่วมารีวิวให้ดูจ้า ขอให้สวยแบบตัวเองก้อพอใจแย้ว อิอิ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-13 19:52:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jubzee เมื่อ 2013-10-13 19:17
ยิ่งดูยิ่งสวยค่ะ :) 19 นี้เราจะไปทำ เด่วมารีวิวให้ดูจ้ ...

ชมขนาดนี้จะลอยเเย้วว ขอให้สวยนะคะ ตื่นเต้นแทนเข้าใจถึงความรู้สึกวันที่จะไปทำเลยแบบนอนไม่หลับอ่ะค่ะ 555 ^^
ดูเปลี่ยนไปเลยค่ะ สวยขึ้น. วันที่15นี้เราก็จะไปทำกับคุณหมอกิติศักดิ์ เราก็ยังไมรู้ว่าจะเอาทรงไหนดี เเครียดมากเลย และทำจมูกเจ็บไหมค่ะ  และตัวเองทานใบบังบกตอนไหนค่ะก่อนทำหรือหลังทำ ขอโทดนะค่ะถามเยอะเลย
ขอบคุณนะค่ะเป็นประโยชน์กับเรามากเลย. เราหายเคลียดไปเยอะขอบคุณนะค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-13 21:47:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Preamzee เมื่อ 2013-10-13 21:34
ขอบคุณนะค่ะเป็นประโยชน์กับเรามากเลย. เราหายเคลียดไป ...

ด้วยความยินดีค่ะ ^^
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-15 21:40:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย katekanya เมื่อ 2013-10-16 01:03
ต้นฉบับโพสต์โดย katekanya เมื่อ 2013-10-13 21:47
ด้วยความยินดีค่ะ ^^

วันที่ 7 เเล้ว

x
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-17 15:35:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ 9 ค่ะ ถูกใจมาก >♡<

x
ก่อนทำก็สวยอยู่แล้ว ทำออกมาก็ยิ่งสวยค่ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-18 13:07:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย AAUMAAUM เมื่อ 2013-10-17 15:48
ค่าเสียหายเท่าไหร่คะพี่ จองคิวนานไหม จมูกทรงสวยมากๆ ...

ค่าเสียหายทั้งหมด 9050 บาทจ้า พี่เลือกเป็นซีลี่ญี่ปุ่นเกรดเอนะเพราะจับแล้วนิ่มกว่าของอเมริกาอีก คุณหมอยังพูดเลยว่าที่คนส่วนใหญ่เลือกของอเมริกาก็จะตามกระแสอ่าจ้าแบบนึกว่าดีกว่า แต่จริงๆเเล้วหมอบอกว่าญี่ปุ่นเกรดเอก็ดีเเล้วนิ่มพอดีปลายโยกได้เหมือนกัน ส่วนเรื่องจองคิวเร็วมากค่ะ 2 วันเอง ขอบคุณมากนะคะ จะพยายามอักเดทรูปแต่ละวันให้มากที่สุดจะได้เป็นประโยชน์กับคนที่อยากทำด้วย ^^
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-18 13:09:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย koryar เมื่อ 2013-10-17 16:23
ก่อนทำก็สวยอยู่แล้ว ทำออกมาก็ยิ่งสวยค่ะ ...

ขอบคุณมากนะคะ เข้ามาชมจนจะลอยไปเเว้วว 555
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-18 13:18:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ 10 แล้วจ้าา ^^

x

แสดงความคิดเห็น

ขึ้นอยู่กับน้ำเหลืองแต่ละคนค่ะ ของเรา 4 วันก็หายช้ำหายบวมเเล้ว  โพสต์ 2014-1-1 22:48
สวยมากค่ะ อย่าทราบว่าวันที่7ถ้าไม่แต่งหน้ามันบวมเหมือนสิงโตยุไหมคะ  โพสต์ 2013-12-31 14:50
ต้นฉบับโพสต์โดย katekanya เมื่อ 2013-10-18 13:07
ค่าเสียหายทั้งหมด 9050 บาทจ้า พี่เลือกเป็นซีลี่ญี่ปุ ...

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ  รูปที่พี่อัฟลงใหม่สวยมากเลย เข้ากับหน้ามาก เป๊ะเลยอ้าาา
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-18 22:22:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย AAUMAAUM เมื่อ 2013-10-18 21:25
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ  รูปที่พี่อัฟลงใหม่สวยมากเลย ...

ขอบคุณค่ะ ^^
สวยๆมากๆค่ะ ตัวเองจมูกชมพู่คล้ายเค้าเลย อยากได้ทรงแบบนี้ด้วย

พอดีเห็นมีโปรที่หน้าเว็บดั้งโด่ง 5900 โทรไปถามเป็นสิริโคนญี่ปุ่น แล้วก็มีญี่ปุ่นอีกเกรดนึงที่นิ่มขึ้นมาหน่อยราคา7900

ตัวเองทำอย่างที่2ใช่มั๊ยค่ะ พอจะมีไลน์ไม๊ค่ะ อยากทราบข้อมูลเพิ่มเติม

ขอบคุนล่วงหน้าค่า_/\_
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้