เจ้าของ: gva
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ศัลยกรรมทำให้สวย

[คัดลอกลิงก์]
201#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-16 17:52:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
sanitnarm ตอบกลับเมื่อ 2015-3-16 15:02
บอกเลย อ่านเรื่องของคุณ สนุกมาก แล้วแต่ดวงคนจริงๆ เร ...

PDMS คืออะไรคะ
ขอบคุณค่ะที่อ่านจนจบ
ตอนนี้จมูกหายบุ๋มหรือยังคะ
ขอบคุณมากเลยนะคะที่มารีวิวให้อ่าน เป็นประโยชน์มากๆเลยค่ะ เราอ่านจนจบ คุณเข้มแข็งมากๆ ตอนนี้คงสวยเหมือนเดิมแล้วใช้ไหมคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย milin7744 เมื่อ 2015-3-18 14:20

ขอบคุณนะคะที่มารีวิวประสบการณ์ เราก็เคยเสริมจมูกที่ยันฮีกับหมอกรีชาติค่ะ หมดพูดน้อยมาก
ตอนผ่าตัดก่อนลืมตาเรารู้ว่าหมอกดจมูกเราหนักมากมาทางซ้าย ตอนออกมานอนพักฟื้นดูกระจกเห็นรูจมูกไม่เท่ากันก็ถามพยาบาลว่าทำไมรูไม่เท่ากัน แต่เขาบอกว่าเพราะผ่าตัดข้างนี้มันเลยไม่เท่า กลับบ้านไปดูกระจกทุกวัน จนวันตัดไหม ก้บอกพยาบาลอีกว่ารูจมูกไม่เท่ากัน พยาบาลบอกเหมือนเดิม และบอกรอแผลหายมันก็เท่ากัน พอไปให้หมอดู บอกหมอว่ารูไม่เท่ากัน จมูกมันเอียงๆ หมอบอกว่าจะแก้ไขก็เสียเวลา เลยทำการดัดจมูกให้เราโคตเจ็บ!!!! เจ็บมาก น้ำตาไหลเลย แต่!!!!!..ไม่ตรงค่ะ หมอก็บอกให้ไปดัดัต่อที่บ้าน (นึกในใจ ขนาดหมอดัดแรงขนาดนี้ยังไม่ตรงเลย แล้วหนูดัดจะตรงหรอ) ทำกันได้ บวมและช้ำเป็นเดือน หลังจากนั้นหน้าเขียวอีก 2 เดือนกว่าจะหาย จนถึงวันนี้ 4 ปี กว่าเอียงเหมือนเดิม ตอนนี้ก็หาที่แก้ใหม่อยู่ค่ะ เซ็งมาตลอดเวลาคนอื่นทักจมูก
204#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-18 17:31:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
milin7744 ตอบกลับเมื่อ 2015-3-18 14:18
ขอบคุณนะคะที่มารีวิวประสบการณ์ เราก็เคยเสริมจมูกที ...

นั่นน่ะสิคะ
เหมือนจะทำรีบๆลวกๆเพราะรับคนไข้เยอะแต่ละวัน
จะไม่เหยียบเข้าไปอีก รพ นี้
บอกเพื่อนๆทุกคนไม่ให้ไปด้วยแหล่ะค่ะ
ไม่อยากให้เขาจะไปเจอเหมือนเรา
ทุกวันนี้รอยดำรอบตาก็ไม่หายเกือบ 18 เดือนแล้วค่ะ
205#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-18 17:33:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
lady_nicha ตอบกลับเมื่อ 2015-3-17 05:16
ขอบคุณมากเลยนะคะที่มารีวิวให้อ่าน เป็นประโยชน์มากๆ ...

ทุกวันนี้รอยดำรอบตาก็ไม่หายค่ะ
กระดูกอ่อนตรงเพดานจมูกข้างซ้ายก็หย่อนลงมา
ชุ่ย สุดๆ
เป็นกำลังใจให้คะ ขอให้หายเร็วๆๆนะคะ คิดอยากเปลี่ยนดั้งใหม่ ให้ความรู้ดีมากคะ
ขอบคุณมากๆนะค่ะที่มารีวิวให้ความรู้  เป็นประโยชน์มากๆเลยค่ะ  เพราะตอนนี้กำลังคิดอยากจะไปถอดออก ทำมาแล้ว เมื่อ 10 ปีที่แล้ว
แต่ไม่ได้มีปัญหาข้างเคียงอะไรนะค่ะ พออายุมากขึ้นอะไรๆก็เปลี่ยน เวลาถ่ายรูปด้านข้างจะเป็นสันให้เห็นแบบชัดเจนมาก แต่ถ้ามองตรงตัวจริงๆแทบจะมองไม่ออกเลยว่าทำมาเพราะทำแบบธรรมชาติ

อยากทราบว่าถอดออกมาแล้วดั้งยุบกว่าเดิม หรือ เสียทรงไหมค่ะ ( หมายถึงจมูกเดิมที่เรามีแต่เดิมอ่ะค่ะ  ) เพราะเคยอ่านเจอว่าจมูกจะไม่เหมือนเดิม ของพี่ถอดออกแล้วกลับมาเป็นเหมือนเดิมที่เคยมีไหมค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
ขอบคุณมากๆนะค่ะที่มารีวิวให้ความรู้  เป็นประโยชน์มากๆเลยค่ะ  เพราะตอนนี้กำลังคิดอยากจะไปถอดออก ทำมาแล้ว เมื่อ 10 ปีที่แล้ว
แต่ไม่ได้มีปัญหาข้างเคียงอะไรนะค่ะ พออายุมากขึ้นอะไรๆก็เปลี่ยน เวลาถ่ายรูปด้านข้างจะเป็นสันให้เห็นแบบชัดเจนมาก แต่ถ้ามองตรงตัวจริงๆแทบจะมองไม่ออกเลยว่าทำมาเพราะทำแบบธรรมชาติ

อยากทราบว่าถอดออกมาแล้วดั้งยุบกว่าเดิม หรือ เสียทรงไหมค่ะ ( หมายถึงจมูกเดิมที่เรามีแต่เดิมอ่ะค่ะ  ) เพราะเคยอ่านเจอว่าจมูกจะไม่เหมือนเดิม ของพี่ถอดออกแล้วกลับมาเป็นเหมือนเดิมที่เคยมีไหมค่ะ

ตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ อยากเอาออกเหมือนกัน พี่มารีวิวอีกนะคะอยากเห็นรูปปัจจุบัน
210#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-25 19:50:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Ely.jai ตอบกลับเมื่อ 2015-3-19 14:21
เป็นกำลังใจให้คะ ขอให้หายเร็วๆๆนะคะ คิดอยากเปลี่ยนดั้งใหม่ ให้ความรู้ดีมากคะ

211#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-25 19:52:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Manoka ตอบกลับเมื่อ 2015-5-12 23:35
ขอบคุณมากๆนะค่ะที่มารีวิวให้ความรู้  เป็นประโยชน์มา ...

กระดูกกร่อนลงค่ะ ไม่เท่ากันด้วย เป็นผลมาจากซิลิโคนวางทับนานเกินไป
ปลายเชิดนิดนึงค่ะ แต่พอรับไหว
212#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-25 19:52:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
omorawan ตอบกลับเมื่อ 2015-5-21 14:47
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ อยากเอาออกเหมือนกัน พี่มารีวิวอีกนะคะอยากเห็นรูปปัจจุบัน

รอรวบรวมรูปนะคะ เดี๋ยวมารีวิว รูปปัจจุบันให้ดูค่ะ
ฮือๆๆเสริมมาได้จะครบปีใช้กระดูกหูอ่อนเติมปลายคิดว่าจะรอดก็ยังไม่รอดเลยค่ะ หน้าตาก็ช้ำมากๆแต่ไม่ขนาดเจ้าของเรื่องนะคะ
แต่สรุปตอนนี้ก็ปลายแดงๆและมีติ่งดันๆออกในรูจมูกเจ็บแปล๊บๆ กำลังจะบินไปเอาออกเหมือนกันค่ะ เบื่อมากๆไกลหมอเหมือนกันเลยค่ะทรมานจริงๆชีวิตคนต่างแดน สู้ๆไปด้วยกันนะคะ
214#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-29 17:00:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nipaka ตอบกลับเมื่อ 2015-5-29 05:15
ฮือๆๆเสริมมาได้จะครบปีใช้กระดูกหูอ่อนเติมปลายคิดว่ ...

ขอให้หายไวๆนะคะ สู้ๆค่ะ
พี่ไปเอาออกกับหมอพิชญ์ เท่าไหร่ค่ะ
Mew79 ตอบกลับเมื่อ 2015-6-24 22:17
พี่ไปเอาออกกับหมอพิชญ์ เท่าไหร่ค่ะ

พี่เค้าเอาออกฟรีนะคะ แหมขนาดนี้ถ้าคิดตังก็นะ   แต่ราคาที่โทรถาม 5000 บาท
218#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-26 01:41:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Mew79 ตอบกลับเมื่อ 2015-6-24 22:17

ขอโทษค่ะ ไม่ได้เข้ามาดู
หมอพิชญ์ถอดให้ฟรีค่ะ
ถ้าคนไข้นอกเข้าไปปรึกษา ค่ารักษาอาจอยู่ที่ 5000 บาทค่ะ
219#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-26 01:41:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
omorawan ตอบกลับเมื่อ 2015-6-25 10:55
พี่เค้าเอาออกฟรีนะคะ แหมขนาดนี้ถ้าคิดตังก็นะ   แต่ราคาที่โทรถาม 5000 บาท

น่ารักจัง มาตอบแทน ขอบคุณๆๆๆ ;)
อยากเอาออกค่ะ ทำมาแล้วบางตั้งแต่แรก ทนมา 7 เดือน
ตอนนี้เหมือนกรระดูกด้านอ่อนด้านซ้ายเคลื่อนลงมา มันนูนๆ ตรงที่กั้นระหว่างรูจมูกอ่ะค่ะ เรียกไม่ถูก
กังวลมาก กลัวถอดแล้วไม่เหมือนเดิม
ขอบคุณสำหรับรีวิวคะ
ไปเอาออกมาแล้ว คลินิกที่ไปเอาออกบอกว่า คลินิกที่เราไปทำ มาแก้กับหมอบ่อยมาก
แต่คลินิกนี้กับไม่มีคนมารีวิวในด้านลบเลย ใครคิดจะทำอะไร เลือกหมอดีๆ นะคพ
เราขยาดไปเลย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย witchhazal เมื่อ 2015-7-21 21:20

สวัสดีคะ เราก็ไปทำกับคุณหมอเดียวกันกะพี่เลยคะ ทำมาได้สี่วันแล้วแต่อาการต่างกันของหนูไม่มีรอยช้ำเลือดแต่หน้าบวมทั้งหน้า......ตาก็บวมบวมอย่างกับไม่ใช่หน้าคน เหมือนตัวอ็อค orcใน the lord of the ring..... หรือ hybrid ใน The hill has eyes, chernobyl diaries ประมาณว่าถ้าใครเห็นคงนึกว่าปีศาจเลยแหละ ไม่รู้ทำไมมันบวมได้ขนาดนั้นแม้แต่แก้มยงบวมทั้งที่เราเป็นคนหน้าเล็ก และที่สำคัญมันอัดอัดมากหายใจไม่ออกเลย แต่ก็แค่สี่วันเองยังไงเราก็จะรอดูไปก่อนให้ครบสองอาทิตย์นะคะ ของเรางานแก้เหมือนกันแต่ตัดปีกด้วย......กังวลนิดๆคะกลัวว่าหน้ามันจะไม่กลับคืนสภาพปกติแล้ว แต่ตอนนี้หายห่วงแล้วคะ สี่วันเริ่มยุบบวมแล้ว และทรงดูท่าจะสวย
224#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-22 00:56:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
witchhazal ตอบกลับเมื่อ 2015-7-21 11:58
สวัสดีคะ เราก็ไปทำกับคุณหมอเดียวกันกะพี่เลยคะ ทำมาไ ...

ดีใจด้วยค่ะ
225#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-22 00:57:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
janiezpn ตอบกลับเมื่อ 2015-7-8 17:49
อยากเอาออกค่ะ ทำมาแล้วบางตั้งแต่แรก ทนมา 7 เดือน
ตอนน ...

ถ้าถอดแต่เนิ่นๆคืนสู่สภาพเดิม 90 % ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้