เจ้าของ: gva
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ศัลยกรรมทำให้สวย

[คัดลอกลิงก์]
ขอบคุณค่ะ มีประโยชน์มากๆ หายไวๆนะคะ
152#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-31 00:07:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kjung เมื่อ 2013-12-26 22:45
มีประโยชน์มากๆค่ะ อ่านแล้วใจเต้นตุบๆ ณ จุดนั้นสภาพจ ...

เศร้าด้วยคนค่ะ เข้้าใจค่ะว่ารู้สึกยังไง ผ่านมาหมดแล้วค่ะ ตอนนี้ก็ซึมต่อไปเพราะรอยคล้ำ ดูน่าเกลียดมากค่ะ เหมือนอดหลับอดนอน ไม่มีสง่าราศีเอาเสียเลย
153#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-31 00:12:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Neunga เมื่อ 2013-12-30 22:22
ขอบคุณค่ะ มีประโยชน์มากๆ หายไวๆนะคะ  ...

ขอบคุณมากค่ะ
เห็นพี่ไปตอบในกระทู้แอบสงสัย ว่าเกิดอะไรขึ้นเลย หาอ่านกระทู้ของพี่ดูค่ะ
หนูชักเริ่มกลัวๆเพราะ จะไปแก้จมูกใหม่พอดี ตอนนี้กำลังศึกษาข้อมูลของคุณหมอหลายๆท่าน
จะเอาออกก็กลัวไม่มีดั้ง จะแก้ก็กลัวมีปัญหาอีก
พี่เก่งมากนะคะ สุดยอดจริงๆ นับถือเลย   
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่า
ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆ มีประโยชน์มากมาย
155#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-5 21:34:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sasi_mi เมื่อ 2014-1-4 20:45
เห็นพี่ไปตอบในกระทู้แอบสงสัย ว่าเกิดอะไรขึ้นเลย หาอ ...

ขอบคุณค่ะ เลือกหมอดีๆนะคะ จะได้ไม่เละเหมือนพี่ ไม่อยากให้ใครเป็นอีก มันจิตกต มันเศร้า มันซึม
ทุเรศหน้าตาตัวเอง แถมทำอะไรก็ไม่ได้ด้วย นี่แหล่ะค่ะ ที่น่าเจ็บใจที่สุด

วิธีการป้องกันที่ดีที่สุดคือ อย่าให้มันเกิด
ต้นฉบับโพสต์โดย gva เมื่อ 2014-1-5 21:34
ขอบคุณค่ะ เลือกหมอดีๆนะคะ จะได้ไม่เละเหมือนพี่ ไม่ ...

ตอนนี้ก็กำลังเคร่งเครียดกับการศึกษา หาข้อมูล
แต่กำลังคิดว่า จำเป็นต้องถอดออกเพื่อพักจมูกไหม
หรือว่า ถอกออกแล้วเสริมใหม่ได้เลย
157#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-9 00:10:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sasi_mi เมื่อ 2014-1-8 17:47
ตอนนี้ก็กำลังเคร่งเครียดกับการศึกษา หาข้อมูล
แต่กำ ...

ถ้าเจอหมอดีๆ มือเบาๆ ถอดออกแล้วเสริมใหม่ได้เลยค่ะ แต่จะหายช้านิดนึง ต้องเลือกหมอดีๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย gva เมื่อ 2014-1-9 00:10
ถ้าเจอหมอดีๆ มือเบาๆ ถอดออกแล้วเสริมใหม่ได้เลยค่ะ  ...

ขอบคุณค่า
ตอนนี้จมูกหายเชิดรั้งรึยังคะ หรือว่ายังเชิดรั้งเหมือนเดิม
คุนเจ้าของกระทู้ยังเป็นอย่างไรบ้างคะ ตอนนี้ อยากดูรูปปัจบันค่ะ สวยไหมเอ่ยยย วางแผนจะทำจากกระดูกหูเหมือนกันค่าาา
เป็นกำลังใจให้พี่ครับ ขอให้สวยๆครับๆ
ได้ความรู้ดีครับ อยากได้หน้าเก่า คืนมาเหมือนกัน
163#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-25 00:30:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Piaw เมื่อ 2014-1-13 21:12
ตอนนี้จมูกหายเชิดรั้งรึยังคะ หรือว่ายังเชิดรั้งเหม ...

ค่อยยังชั่วแล้วค่ะ
164#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-25 00:30:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bunnydodoy เมื่อ 2014-1-22 06:05
คุนเจ้าของกระทู้ยังเป็นอย่างไรบ้างคะ ตอนนี้ อยากดูร ...

เดี๋ยวแวะมาอัฟรูปให้ดูค่ะ ขอบคุณค่ะ
165#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-25 00:31:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maha เมื่อ 2014-1-22 22:11
เป็นกำลังใจให้พี่ครับ ขอให้สวยๆครับๆ  ...

ขอบคุณครับ
166#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-25 00:31:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ek_narin89 เมื่อ 2014-1-23 23:21
ได้ความรู้ดีครับ อยากได้หน้าเก่า คืนมาเหมือนกัน  ...

พี่ได้หน้าเดิมกลับคืนมาแล้ว ดีใตมากค่ะ แม้จะไร้ดั้งแต่สบายใจกว่าในระยะยาวค่ะ เหลือรอยคล้ำ หวังว่ามันคงจะจางหายไปบ้าง
หนูก้อเปนคะ ไปแก้มารอบสาม 3 รอยคล้ำไม่หายเลย รอรอรอ หนูเลือดคลั่งมากกกกบวมเหมือนพี่เลย
แต่หนูทนจนถึงสองเดือน ไปไห้หมอดุอีกที่หมอบอก มันผิดรูปกระดูกอ่อนไหล ต้องแก้ด่วนอีก กำๆๆตาที่คล้ำก้อยังไม่หายแถมทำซ้ำอีกเซงมากกกกลัวสุดๆๆแต่หนูแนบรูปไห้พี่ดูไม่ได้เดววันหลังหนูจะมาลงรูปไห้ดูนะคะ
อ่านจบแล้วคะ จะทำกล้าๆกลัวๆ มีผลระยะยาวแน่นอนใช่ไหมคะ มัดจำแล้วสองพัน ขายคิวต่อได้ใช่ป่าว
169#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-4 00:16:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gva เมื่อ 2014-4-4 00:33
ต้นฉบับโพสต์โดย ศวรรยา เมื่อ 2014-1-25 17:00
หนูก้อเปนคะ ไปแก้มารอบสาม 3 รอยคล้ำไม่หายเลย รอรอรอ ห ...

ของพี่ก็ยังไม่หายค่ะ จนถึงวันนี้ก็ ย่างเข้าเดือนที่ 8 แล้วอ่ะ พี่เศร้ามาก ไม่น่าเลย

ยังดีที่พี่ตัดสินใจเร็ว ได้แค่ 7 วัน ถอดอออกเลย

ไม่งั้นขืนฝืนเก็บไว้ ป่านนี้พี่คงบินไปบินมา

หมดตัวเพราะค่าตั๋วเครื่องบิน แถมจะโดนเจ้านายตะเพิดออกงานเป็นของแถมอีก

น่าเศร้าเนอะ....
170#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-4 00:30:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sujiwanpp เมื่อ 2014-4-4 00:05
อ่านจบแล้วคะ จะทำกล้าๆกลัวๆ มีผลระยะยาวแน่นอนใช่ไหม ...

ระยะยาวมีปัญหาแน่นอนค่ะ ขึ้นอยู่กับซิลิโคน เนื้อเยื่อและปฏิกิริยาการตอบสนองของร่างกายต่อซิลิโคนของแต่ละคน พี่เคยดู รายการพบแพทย์รามา หมอบอกว่า คนที่ทำศัลยกรรมจมูก ไม่เคยไม่ใครที่ทำแค่ครั้งเดียวในชีวิต บางคนทำแก้ๆ ทำแก้ๆ หลายรอบมาก

ของพี่เองทำกับอาจารย์หมอที่ศิริราชมาเกือบสิบกว่าปี จนลืมว่ามีซิลิโคนอยู่ จู่ๆก็สังเกตุเห็นว่ามันปลายตุงๆ

กลัวมีปัญหาเลยไปเอาออก แต่ดันเลือกหมอผิดเพราะไม่ให้ความกระจ่าง อยากได้เงินมากกว่า

ทีแรกพี่ตั้งใจจะถอดออกหมด หมอบอกไม่รับประกันว่าจะจมูกจะยุบมากกว่าของเดิมก่อนทำ  เลยตัดสินใจทำ ถ้าหมอบอกว่าไม่ยุบๆ (ซึ่งหมอคนที่สองที่ถอดออกให้พี่ บอกว่า ไม่ยุบ ชัวร์) พี่ก็คงไม่ทำ

เสียหูไปอีกข้าง รอยดำก็ยังไม่หาย เจ็บใจด้วย

ถ้ามันไม่ถึงกับทนไม่ได้ที่จมูกมีดั้งน้อยๆ พี่ว่าอย่าทำเลยค่ะ พี่ยังเสียใจไม่หาย ไม่น่าทำเลย

ต้นฉบับโพสต์โดย gva เมื่อ 2014-4-4 00:30
ระยะยาวมีปัญหาแน่นอนค่ะ ขึ้นอยู่กับซิลิโคน เนื้อเย ...

โหย ไม่ไหวอะ ขอบคุณมากๆนะคะ สำหรับคำแนะนำดีๆ ขอให้พี่กลับมาสวยเหมือนเดิม ไม่อยากทำแล้วอะคะ
172#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-4 01:44:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gva เมื่อ 2014-4-4 01:45
ต้นฉบับโพสต์โดย sujiwanpp เมื่อ 2014-4-4 00:37
โหย ไม่ไหวอะ ขอบคุณมากๆนะคะ สำหรับคำแนะนำดีๆ ขอให้พ ...

อย่าทำเลย พี่ว่าธรรมชาติก็สวยแล้วนะ ตอนนี้พี่ดั้งแบ๊น แบนค่ะ แต่มีความสุขกว่าเยอะเลย

เห็นคนอื่นเขาทำกันสวยๆ โด่งๆ ก็ดีใจไปกับเขาด้วย แล้วเขาก็จะมีช่วงชีวิตที่มีความสุขอยู่ช่วงนึง เหมือนที่พี่เคยมี แต่เมื่อเวลาผ่านไป อาจจะห้าปีสิบปี ปัญหามีแน่นอนค่ะ

พี่เคยเห็นบางคนทำมายี่สิบปีแล้วยังไม่มีปัญหาเลย แต่ถ้ามีหลังจากนั้นตอนอายุสักห้าสิบหกสิบแล้วต้องมาให้ลูกให้หลานพาไปผ่าตัดจมูกนี่ ก็คงไม่ไหวล่ะค่ะ

นอกจากการแพทย์ก้าวหน้า สามารถใช้เนื้อเยื่อของเราเพาะเองและปลูกถ่ายได้ โดยไม่เปลี่ยนรูปทรง อันนี้น่าสนใจเนอะ

ขนาดไขมันของเราเองที่ตัดมาเป็นก้อนเอาไปแปะไว้ยังละลายและเปลี่ยนรูปทรงได้

กระดูอ่อนหลังใบหู ก็ปัญหาเยอะเหมือนกัน

อยู่เฉยๆดีกว่าเนอะ

แสดงความคิดเห็น

สมเหตุสมผล สุขในช่วงเวลาหนึ่ง  โพสต์ 2014-4-5 21:33
พี่คะ อยากแนะนำหมอที่ละเอียดปราณีตให่นะคะ ชื่อคุณหมอบวรลักษณ์ค่ะ (หมอเพิ่งเปลี่ยนชื่อ ชื่อเก่าคือหมอสุวิทย์ หมอผ่าตัดที่รพ.เซ็นทรัลเยนเนอรัลค่ะ ) หมอไม่ได้เป็นหมอของรพ นะคะ เช่าห้องผ่าตัดที่นี่เฉยๆค่ะ หนูทำกับหมอ ละเอียดมาก แค่คุยก็ หนึ่งชม ขึ้นไปค่ะ แต่ไม่ใช่ทุกเคสที่หมอจะรับทำนะคะ บางคนหมอก้อไม่ทำให้ค่ะถ้าทำยากหรือจมูกมีปัญหามาก แต่ถ้าทำหมอจะละเอียดมากๆ มีวันนัดอบรมก่อนทำด้วยค่ะ และหมอทำให้แค่วันละ 1-2 คนเท่านั้นค่ะ ลองดูๆนะค้า
174#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-23 17:55:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ppinkuu เมื่อ 2014-6-21 14:12
พี่คะ อยากแนะนำหมอที่ละเอียดปราณีตให่นะคะ ชื่อคุณหม ...

ขอบคุณมากค่ะ
ขอบคุณสำหรับเรื่องราวที่ถ่ายทอดให้ฟังอย่างละเอียดค่ะ  ตั้งใจอ่านทุกตัวอักษร  พี่เขียนได้ดีมากค่ะ
เล่าเรื่องราวได้เป็นลำดับ อ่านเข้าใจง่าย  ตั้งแต่ติดตามเวปดั้งโด่งมา  ไม่เคยเห็นใครเล่าเรื่องได้ละเอียด น่าติดตาม และเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆได้มากเท่านี้เลย   พี่เป็นคนจิตใจดีค่ะ  ไม่งั้นคงไม่มาเสียเวลาเขียนอย่างละเอียด
เพื่อเป็นอุทาหรณ์เตือนใจคนอื่นๆ  ขอเอาใจช่วยให้คนดีๆแบบพี่หมดทุกข์เรื่องจมูกเสียที
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้