เจ้าของ: gva
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ศัลยกรรมทำให้สวย

[คัดลอกลิงก์]
126#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-20 19:59:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PoonFah เมื่อ 2013-10-20 03:54
จริงๆถ้าไปเจอคุณหมอก่อนราคาจะไม่แพงขนาดนี้เลยแต่จ ...

ขอบคุณมากนะคะ ตอนนี้รอทำใจให้ได้ก่อนค่ะ อนาคตค่อยคิดอีกทีเนอะ

เพิ่มเนื้อหา (2013-10-23 18:09):
ขอบคุณมากๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น

แต่ดีอย่างว่า อ. สุวิทย์รับเคสทำแค่วันละ ไม่เกิน 2คน เท่านั้น  โพสต์ 2013-10-21 20:57
เป็นกำลังใจให้นะคะ เราก็ได้คิวแก้ มค 57 กับ อ.สุวิทย์ ไม่รู้จะเป็นไงเลย  โพสต์ 2013-10-21 20:54
คะเคสแบบนี้คงต้องพักยาวเลยคะ ค่อยตัดสินใจอีกทีก็ได้คะ  โพสต์ 2013-10-21 04:36
ขอบคุณที่มาแบ่งประสบการณ์ กันนะคะ ขอให้ผลบุญส่งไปให้พี่หายไวๆ ด้วยค่ะ กลับมาสวยและน่ารักเหมือนเดิมน้าา อดทนหน่อยนะคะ เดี๋ยวก็หายแล้ว พอเราอ่านแล้ว เราอยากถอดซิลิโคนออกมั่งเลยอะค่ะ ทำมาได้ 10วัน ถ้าเอาออก จะเกิดรอยบุ๋ม หรือจมูกแฟบมั้ยอะคะ?
แต่ของเราไม่ได้ เสริมอน่างเดียวอะค่ะ มีตัดปีกด้วย ถอดออกมาจะเปนไรไหมคะ?
128#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-31 16:42:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ALIAL เมื่อ 2013-10-31 14:46
ขอบคุณที่มาแบ่งประสบการณ์ กันนะคะ ขอให้ผลบุญส่งไปให ...

ขอบคุณมากค่ะ พี่ว่าเพิ่งทำได้แค่สิบวันถอดออกจมูกคงจะคืนสู่สภาพเดิมค่ะ

มี link ของหมอเกมส์เขียนเอาไว้ ลองอ่านดูนะคะ

http://gamesbbclinic.blogspot.ch/2012/03/before-after-1-7-2-3-3-7-4-5-1-1-1.html
ต้นฉบับโพสต์โดย gva เมื่อ 2013-10-31 16:42
ขอบคุณมากค่ะ พี่ว่าเพิ่งทำได้แค่สิบวันถอดออกจมูกค ...

ขอบคุนมากค่า^^
เป็นประสบการณ์ที่อ่านแล้วดีมากครับ เป็นกำลังใจให้ครับ หายไวๆ พี่เข้มแข็งมากจริงๆ
131#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-2 20:48:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sprayzi เมื่อ 2013-11-1 09:50
เป็นประสบการณ์ที่อ่านแล้วดีมากครับ เป็นกำลังใจให้ค ...

ขอบคุณครับ
อ่านเรื่องราวของคุณพี่ตั้งเเต่ต้นจนจบเลยครับ ผมนับถือพี่มากๆ พี่เป็นคนที่อดทนเเละไม่ท้อเลย ขอให้หายเร็วๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ ^^
เป็นกำลังใจให้นะคะ
134#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-4 19:18:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jayxiaogu เมื่อ 2013-11-3 19:40
อ่านเรื่องราวของคุณพี่ตั้งเเต่ต้นจนจบเลยครับ ผมนับ ...

ขอบคุณมากครับ
135#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-4 19:19:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Tikkung เมื่อ 2013-11-3 23:43
เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณค่ะ
เคสของเราเป็นไบโอ (เคยได้ยินมั๊ย) มัน นรกกว่า ฉีดซิลิโคลเหลว ซะอีก ฉีดมา 7-8 ปี อาการผิดปกติเริ่ม ถามหา บวม ฝุดๆ ยังกะ โชเล่ (ดาราตลก) แต่ได้ความกรุณา จากคุณหมอพิชัย หมอคนที่ 1 ที่ ขูดออกให้ จะบอกว่าเรา ตะเวน หาหมอมากมายไม่มีใครทำให้ รพ.ไหนๆ ก็ไม่ยอมรับแก้ ได้ คุณหมอพิชิต  นี่แหละ ท่านเมตตามาก เห็นเรา ปุ๊บ แก ก็ส่ายหน้าตอนแรกเรานึกว่าจะไม่ทำให้ก็ถอดใจบอกไม่เป็นไรค่ะ ได้ฟังคำปฎิเสธ มานับครั้งไม่ถ้วน แต่ คุณหมอใจบุญมากแก บอกถ้าหมอไม่ทำให้ คุณจะใช้ ชีวิตยุยังไงในสังคม พูดปุ๊บ เหมือน ขึ้นสวรรค์ ทั้งเป็น (เรารอคอยหา หมอที่จะทำให้มาเป็นปี จนถอดใจ) สุดท้ายนัดขูดไบโอ เมื่อ 5 ธค.55 เอาออกอย่างเดียวไม่เสริม หมอบอกเสริมไม่ได้ บางมาก เราก็ตกลง เราก็พอใจในการขูดครั้งนี้มาก แต่ผลที่ตามมาคือผิวไม่เรียบ เป็นขุลขละ มองด้วยตา ชัดสีผิวคล้ำ รักษาไม่หาย เราก็ทำใจรักษาตัวไปตามวันเวลา รอให้เนื้อเยื่อมันดีขึ้นระดับนึง ประมาณ 11 เดือน เราเริ่มหาหมอที่ จะเสริมให้เราเพราะผิวขุลขละ เราอยากให้เรียบขึ้น (มันเป็นปัญหาเพราะเจอใครๆก็ชอบถาม)เหนื่อยจะตอบ //พอดีรู้จักกับ หมอดู(เป็นหมอดูนะค่ะ) ท่าน นึง ชื่อคุณหมอต๊อกแต๊ก(กำลังดังในโซเชียว) หมอต๊อก น่ารักมากอะ ไปดูดวงกะนาง นางบอกเรามีเรื่องกลุ้มใจ 1 เรื่อง เรื่องบนใบหน้า เราเมคอัพไปพอสมควรไม่น่าเดาได้ เราเลยบอกเรากลุ้มใจเรื่องจมูก ก็ เล่าให้นางฟัง ทุกอย่าง นางไม่รอช้า หยิบโทรศัพท์ ต่อสาย การตลาด ที่ รพ.ยันฮี แจ้งให้ ช่วยหาหมอที่จะรับเคส เรา (เราเคยโทรไป ทางรพ.ยันฮี ไม่รับเคสไบโอ) สรุป รอ ประมาณ 5นาที ได้คำตอบ คุณหมอที่รับเคส เรา ก็ คือ คุณหมอพีชญ์ คนที่ เอาซิลิโคน คุณออก อยากบอกว่าคุณหมอใจดีมาก ตอนแรกมองภาพว่าต้องดุเพราะหมอที่เจอๆ มา ออกแนวโหดๆ ตอนนี้ ทำการแก้ไขได้ 4 วันแล้ว ผลออกมาเป็นทีพอใจแต่ต้องรอดูตอนยุบบวมอีกครั้ง ทำเคส ขูดไบโอ+เสริมซิลิโคน+เสริมปลายจมูกด้วยกระดูกหลังหู......

ได้อ่านเคส ของคุณ gva แล้ว รู้สึกคล้ายๆกัน ตรงที่ มันมีช่วงที่ ต้องอดทน รอ มันทรมาน แต่เราเห็นคุณมีความร่าเริงไม่ท้อ เราจะเอาเป็นแบบอย่าง อ่านแล้วรู้สึกมีพลัง ขอบคุณที่แชร์ ประสบการณ์ ขอให้หายไวๆ และ ครั้งหน้าเจอหมอเก่งๆ และขอให้ออกมาสวยสมที่รอคอย ค่ะ
อ่านตั้งแต่ต้นจนคอมเมนท์สุดท้าย
ก่อนอื่นต้องขอแสดงความเสียใจก่อนนะครับ ที่คุณพี่เจอเหตุการณ์นี้
และก็ขอให้กำลังใจนะครับ  เด๋วมันจะดีขึ้นตามลำดับ ซึ่งต้องอาศัยเวลาเป็นตัวช่วย

จากที่ผมไล่อ่านมาทั้งหมดนะครับ แอบแปลกใจนะ ที่คุณหมอที่คุณพี่ปรึกษามาเนี่ย
ไม่ได้มองหาสาเหตุของอาการ บวมอย่างรุนแรงของคุณพี่เลย และยังมองข้ามรายละเอียดบางอย่างไปด้วย

เท่าที่อ่านข้อมูลที่คุณพี่เล่าไว้ ผมมองว่า  มีปัจจัยนึงที่ส่งผลต่ออาการดังกล่าว นั่นก็คือ วิตามินเสริมต่างๆ
ที่คุนพี่กินอยู๋ทุกวัน ซึ่ง ไม่วง่าจะเป็น วิตซี วิตอี อีฟนิ่งพิมโรส  บลาๆๆๆ
ไอ้เจ้าวิตมินพวกนี้นี่แหละครับ  เป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้คุณพี่มีอาการ บวมช้ำ  เลือดคั่งมากกว่าคนอื่นๆ
ถึงแม้ว่าจะหยุดทาน ก่อนผ่าไป 10 กว่าวัน  แต่วิตามินพวกนี้ มันจะตกค้างอยู่ในร่างกายเป็นเวลานานครับ
โดยเฉพาะพวก วิตอี วิตเอ พวกนี้เนี่ย ตกค้างนานๆๆๆ เลยล่ะครับ   หยุด 10 วัน ไม่พอหรอก  แล้วยิ่งถ้าทานติดต่อ
กันมาหลายๆปีแล้วด้วย  ยิ่งตกค้าง ฝังลึกครับ..  โดยวิตซี ส่งผลให้เส้นเลือดฝอยขนยายตัวมากกว่าปกติ เลือดอาจจะออกมาก และหยุดช้ากว่าปกติ   วิตอี อีฟนิ่งพริมโรส  จะทำให้ช้ำ เขียว และเลือดแข็งตัวช้า  วิตเอ รบกวนการสร้างคอลลเจน และเนื้อเยื่อผิวหนัง ทำให้แผลสมานตัวช้าลง เป็นต้น
แล้่วหลังจากผ่ามาแล้ว คุณพี่กลับไปกินวิตตามันเหล่านี้รึปล่าว ในช่วงระหว่างรักษาตัว หลังผ่า..

หมอบางท่านไม่เชื่อว่าวิตตามินเหล่านี้ จะมีผลอะไร ไม่น่าจะส่งผลอะไร
แต่ใน"บางคน" มันอาจจะส่งผลอย่างรุนแรงก็ได้ เพราะร่างกายคนเราไม่ีเหมือนกัน
หมอที่ดี ไม่ควรมองข้ามปัจจัยเล็กๆเหล่านี้

อีกประเด็นคือ น่าจะมาจากตัวหมอเอง ที่ประมาทหรือพลาดขั้นตอนบางอย่างไป หรือเทคนิคที่ใช้มีจุดบกพร่อง
จึงทำให้มีภาวะแทรกซ้อนหลังผ่าที่ค่อนข้างรุนแรง  และส่งผลต่อสภาพจิตใจคนไข้
อย่างเช่น หลังจากผ่าตัดเสร็จทุกอย่าง หลังเย็บแผล หรือ ก่อนเย็บแผล
ขั้นตอนการรีดเลือด หรือ ลดภาวะเลือดคั่งในโพรงแผลที่ทำการเสริม หมอบางท่าน
จะทำการกด รีด บีบ บริเวณสันจมูก ไล่ลงมาถึงปลาย ซึ่งขั้นตอนนี้จะเห็นเลือด ไหลออกมากจากแผลผ่า
ขั้นตอนนี้แพทย์หลายท่าน บอกว่ามันช่วยลดอาการบวมและเลือดคั่งได้
ซึ่ง หมอที่ำให้คุณพี่อาจจะ รีบๆๆ แล้วไม่ได้ทำให้  ก็เป็นได้ หรือตัวหมอเองไม่เชื่อว่าทำแบบนั้นจะช่วยได้

ปัจจัยเหล่านี้ที่ผมกล่าวไป อาจจะ เป็นสาเหตุของภาวะแทรกซ้อนของคุณพี่ได้

อีกอย่างนึง ผมดูแล้วนะ หมอ รพ. นี้เป็นอะไร เอะอะก็โทษคนไข้ เพื่อปัดความรับผิดชอบ
ปัญญา..นมากกกกกที่บอกว่า บวมเพราะประคบเย็นไม่ดี  นอนตะแคงจมูกเลยเอียง  บลาๆๆๆ
เนี่ยยย  หมอดีดีที่ไหนเค้าทำกัน  มันไม่เกี่ยวกันเลย

อาการบวมหลังผ่ามันหลีกเลี่ยงไม่ได้หรอก  มันเป็นขั้นตอนการรักษาอาการบาดเจ็บของร่างกายมนุษย์
ต่อให้ประคบตลอด 24 ชม. หรือกินยาลดบวม กินสมุนไพร ยาเทพอะไร มันก็ต้องบวม
แต่....มันไม่ควรเกิน 7 วัน  เต็มที่คือ 5 วันในร่างกายคนปกติ

ผมเองผ่านการแก้ไขจมูก 3 รอบ คาง 2 รอบ  ตัดปีกอีก 1 รอบ
ผมไม่เคยประคบร้อนเย็น ณ จุดใดใดเลย
ผมบวมๆ ม่วงนิดๆ แค่ 5 วัน  และไม่มีการใช้ตัวช่วยใดใด นอกจากยาที่หมอให้
คือ แก้อักเสบ  ลดบวม และแก้แพ้  3 ตัวเท่านั้น
และผมก็นอน หัวสูงตั้งแต่วันผ่าเสร็จเลย ไม่ได้นั่งหลับด้วย และอาจจะตะแคงบ้างเวลาหลับแล้วเผลอ
จมูกผมก็ไม่เคยเอียงซักรอบ   ที่แก้เพราะเบื่อทรง 555+

ที่เขียนมายืดยาวนะครับ ก็เพื่อจะช่วยคลายข้อสงสัยบางอย่างและเห็นจุดบกพร่องบางอย่าง
ที่คุนหมอแต่ละท่านไม่เหนใส่ใจคุณพี่เลย
มันผ่านไปแล้วเนาะ  เอาเป็นว่า  ครั้งหน้ามันต้องดีกว่านี้ครับ สู้ๆๆๆน้าาาาค้าบบบ

เห็นด้วยกับความคิดเห็นนี้อย่างยิ่งค่ะ เรามาเพิ่งมาอ่านเจอค่ะแต่ะสะดุดตรงวิตามินแต่ละอย่างที่พี่เจ้าของโพสท์ทานล้วนแต่จะทำให้เลือดคั่งทั้งนั้นเลยค่ะ หยุด 10 วันไม่พอแน่ๆ ค่ะ  โพสต์ 2014-12-10 02:02
เอาใจช่วย ขอให้หายเร็วๆ นะคะ  กำลังจะเสริมจมูกแล้ว กะจะขึ้นเครื่อง พอดีเลยค่ะ ขอบคุณที่แชร์ ประสบการณ์นะคะ
139#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-19 23:43:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Tan52 เมื่อ 2013-11-5 16:11
เคสของเราเป็นไบโอ (เคยได้ยินมั๊ย) มัน นรกกว่า ฉีดซิลิ ...

ขอบคุณมากค่ะที่เข้ามาแชร์ประสบการณ์ บางอย่างต้องอดทนและให้เวลาเป็นตัวช่วยค่ะ ท้อแท้แต่ไม่เคยสิ้นหวัง ยินดีด้วยนะคะที่เจอหมอพิชญ์ หมอใจดีมาก ตอบทุกคำถาม วาดรูปประกอบการอธิบาย ไม่เคยทำหน้าเบื่อหรือรำคาญเหมือนกิตติชัย ขอให้หายไวๆนะคะ
140#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-19 23:49:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gva เมื่อ 2013-11-19 23:53
ต้นฉบับโพสต์โดย absolutearm เมื่อ 2013-11-8 01:56
อ่านตั้งแต่ต้นจนคอมเมนท์สุดท้าย
ก่อนอื่นต้องขอแสดง ...

ขอบคุณน้องมากนะครับ พี่เห็นด้วยกับคุณน้องเรื่องวิตามินเสริม เอารูปและยี่ห้อให้ดูด้วย  พี่บอกหมอแล้วว่ากินตัวนั้นตัวนี้เพราะรักษาสิวฮอร์โมน แล้วย้ำด้วยว่าหยุดมาได้สิบกว่าวัน จะเป็นอะไรไหม หมอยืนยันว่าไม่เป็นๆ ไม่บวมไม่ช้ำ หมอรับรองเต็มที่ แล้วถ้าไม่เชื่อหมอจะให้ไปเชื่อแมวที่ไหน ในที่สุดผลที่ออกมาก็เป็นอย่างที่คุณน้องได้ใช้ความพยายามอ่านจนจบ จนถึงวันนี้ รอยดำรอยช้ำยังไม่หาย ยังเจ็บจมูกอยู่ แผลนูนในจมูก และกระดูกอ่อนที่หย่อนลงมาก็ยังไม่กระเด้งกลับคืนสู่สภาพเดิม พรุ่งนี้นัดหมอผิวหนังดูว่าจะทำอะไรได้บ้าง แต่ยังไงๆก็คิดว่าหมอไม่ยอมยิงเลเซอร์แน่ๆ ให้คอยต่อไป ร่างกายจะจัดการเอง 3 เดือนแล้วครับตั้งแต่วันนี้จนถึงวันนี้ ยังไม่มีอะไรดีขึ้นเลย บางทีอยากเอาหนังหน้ากลับไปให้หมอดูผลงาน แต่ก็ไม่อยากจะเสียเวลาเพราะยังไงหมอก็คงไม่ได้รู้สึกอะไร จรรยาบรรณมันหดหายหลังจากเดินออกจากรั้วมหาลัยแล้วนี่  ลืมบอกครับว่า หลังจากผ่าได้สองเดือนพี่ถึงกลับมากินครับเพราะสิวบุก
141#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-19 23:51:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย น้ำพัช เมื่อ 2013-11-16 08:22
เอาใจช่วย ขอให้หายเร็วๆ นะคะ  กำลังจะเสริมจมูกแล้ว ก ...

โอ้ อย่าเพิ่งขึ้นนะคะ เพราะถ้าเจอแอร์อี่ที่โหดร้าย จะโดนไล่ลงเครื่องค่ะ

แอบขอเข้าข้างแอร์นิดนึงค่า แต่ความกดอากาศในเครื่องบินเนี่ยสามารถทำให้เลือดไหลเป็นน้ำพุได้นะคะ ที่ต้องปฏิเสธผู้โดยสารก็เพื่อความปลอดภัยของผู้โดยสารนะคะ อย่าว่าใจร้ายเลยค่ะ :'(  โพสต์ 2014-12-10 02:10
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ทุกอย่างมันมีทางแก้มีทางออกค่ะ
พี่เก่งมากๆ ทั้งอดทนอีก นับถือจริงๆ
สู้ๆค่ะ ติดตามอยู่เป็นกำลังใจให้ค่ะ
143#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-12 02:34:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Btbitey เมื่อ 2013-12-11 21:03
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ทุกอย่างมันมีทางแก้มีทางออกค่ะ
...

ขอบคุณมากๆค่ะ เดี๋ยวพี่จะมาแวะอัพรูปให้ดูนะคะ ผ่านมาสามเดือนแล้วค่ะ
พี่อึดมากเลยอ่า .. มีเวลา 2 สัปดาห์แต่พี่ เจออะไรมาเยอะแยะเลย ทั้งการเสริมถอดน้องซีลิ การเดินทาง แถมโดนไล่ลงเครื่องอีก สุดๆอ่ะ ขอให้พี่ หายเร็วๆนะค่ะ อาการบวมยุบเร็วๆ อัพเดตเรื่อยๆนะค่ะ
145#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-13 18:19:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย moomiIndy เมื่อ 2013-12-12 16:16
พี่อึดมากเลยอ่า .. มีเวลา 2 สัปดาห์แต่พี่ เจออะไรมาเยอ ...

ค่ะ คุณน้อง ขอบคุณมากนะคะ เดี๋ยวพี่จะแวะมาอัพรูปให้ดูนะคะ เผื่อเพื่อนๆอยากไปถอดออกแต่กลัวจะจมูกจะเสียทรงหรือไม่กลับมาเป็นทรงเดิม จะได้ดูๆเอาไว้ก่อนทำค่ะ ช่วยตัดสินใจได้ดีถ้ามีตัวอย่างหลายๆเคสน่ะค่ะ
เอาใจช่วยให้หาย เร็วนะๆคร้าา. โดยส่วนตัว เสริมจมูกมาแล้ว  สามครั้ง ครั้งแรกที่ ยันฮี กับหมอกรีชาติ. แต่ว่าจมูกเบี้ยวคะ หมอคุยกับเราเเค่สองคำ เอง ครับ. ครับ. แล้วก้อ ได้ผ่าเลย พอสี่เดือน สังเกตุว่ามันเบี้ยว ก้อเลยติดต่อหมอคนเดิม เพราะอยู่ในประกันแก้ภายใน 6 เดือนคะ ไปถึงก้อติดต่อหมอ. แต่จำไม่ได้ล่ะคะ ว่าได้คุยกับคุณหมอหรือป่าว .... แต่คุณหมอก้อแก้ให้คะ ...  แต่ก้อเบี้ยวเหมือนเดิม และคุณหมอได้ฝากรอยมีค  ไว้ดูต่างหน้า ที่ปลายจมูกด้วย เฮ้อ !! ทนเป็นคนจมูกเบี้ยวตั้งหลายปี.  สุดท้ายก้อไปแก้ใหม่ กับคลีนิค สมเพชรเชียงใหม่. กับหมอมงคล คุณหมอแก ก้อน่ารักนะคะ. คุยปรึกษาดีคะ สมัยที่แกยังไม่ดัง คุณหมอให้ถอดซิลีโคนทิ้งไว้ เดือนนึง พอเดือนนึงปุ๊บ เราก้อไปผ่าเสริมใส่ใหม่คะ คุณหมอบอกว่า ต้องผ่าเเบบโอเพ่นข้างหน้า สะไตล์เกาหลี ถึงจะหายเบี้ยว. ราคา 8,000 ค่าซิลิโคน อีก. 18,000 ค่าถอดเท่าไหร่ จำราคาไม่ได้เเเล้วคะ ... เราก้อตกลงคะ. จะได้หายเบี้ยว >>>>ขั้นตอนการทำก้อแบบทั่วไปที่หมอเค้ากันล่ะคะ ฉีดยาชา ทาเบทาดีน ทั่วหน้าเหลือง ยิ่งกว่าผีตองเหลืองซะอีก มิหน้ำซ้ำระหว่างที่ทำ ยาชาหมอฤทธิ์ ทำเเบบสดๆ เจ็บมากกกกก เวลาที่หมอตะไบกระดูกที่จมูกอ่ะคะ. มันครืดๆๆ. ปวดไปถึงสมองเลย น้ำตาก้อไหล ขอหมอแกฉีดยาให้เพิ่มอีก แต่คุณหมอบอกว่า ฉีคไม่ได้แล้วครับ ( ไม่รู้ว่ากลัวเปลืองหรืออย่างไร. )  ภาวนาให้เสร็จเร็วๆ พอคุณหมอบอกว่า เสร็จแล้วครับ !! ค่อยใจชื้นขึ้นมา ))).  ...  จากวันนั้นจนถึงวันนี้ จมูกก้อเอียงคะ นิดหน่อย แล้วก้อปลายจะทะลุด้วยคะ แล้วก้อสันจมูกเป็นสันเขื่อนเลย ปลายก้อแหลมคะ. โดยส่วนตัว ไม่ชอบคะ. เมื่อวานโทรนัดกับ หมอมนัส เมโก๊ะ จะไปแก้กับท่าน ราคาแก้เริ่มต้น. 80,000 - 200,000 เห็นหลายวิว จากหมอมนัส สวยดีคะ. ธรรมชาติ จะไปแก้เดือนกุมภาคะ หวังว่าคงจะจบที่หมอมนัสเป็นสุดท้าย :: ขอให้เจ้าของกรทู้หายเร็วๆนะคะ ดิฉันอ่านหน้าแรกจนจบเลย ขอบคุณที่เเชร์กันอ่าน
147#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-14 23:03:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย มะก๊วย เมื่อ 2013-12-14 02:10
เอาใจช่วยให้หาย เร็วนะๆคร้าา. โดยส่วนตัว เสริมจมูกมา ...

ขอบคุณค่ะ ขอให้ได้จมูกสวยสมใจนะคะ ตอนนี้เข็ดขยาดหวาดกลัว ไม่กล้าทำอะไรกับหน้าตาแล้วล่ะค่ะ จมูกจะบี้จะแบนจะหักจะเชิดยังไงก็ไม่เป็นไรค่ะ ทนได้
พักสักพักแล้วลองใหม่นะคะ ก่อนทำเราก็วิตกกังวลมากค่ะ หลังทำมีความสุข แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น บางที ศัลยกรรมก็เหมือนโชค ดวง แล้วก็การหาข้อมูลนะคะ เฮ่อ ก่อนทำ เคยค้นว่า คุณหมอที่ทำจมูกมีท่านไหนบ้าง แล้วปริ้นส์มาห้าแผ่นเอสี่ แล้วก็ไล่ดูว่า ท่านไหนไม่เคยมีคนมาคอมเม้นท์ในทางไม่ค่อยโอเค สรุปแทบไม่มีค่ะ T.T

ส่วนตัวคิดว่าคุณสวยแบบมั่น ๆ นะคะ
149#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-23 20:50:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย gva เมื่อ 2013-10-11 03:32
จิตเริ่มตก วิตกกังวล ถ้าหน้าไม่กลับมาเป็นเหมือนเดิม ...

เกือบแล้วค่ะ เหลือร่องรองดำคล้ำที่ไม่ยอมหายค่ะ และยังเจ็บจมูกเหมือนเดิมค่ะ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน
มีประโยชน์มากๆค่ะ อ่านแล้วใจเต้นตุบๆ ณ จุดนั้นสภาพจิตใจคงย่ำแน่สุดๆ แต่เข้มแข็งมากๆเลยค่ะ ของเราก็กำลังมีปัญหา และที่ยิ่งเครียดเพราะงบน้อย ทางบ้านซัพพอร์ตมา ถ้าต้องได้แก้ ก็ไม่รู้จะคุยกับที่บ้านยังไงแล้ว T T อยากให้ปัญหามันผ่านไปไวๆจัง...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้