ดู: 12663|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ใครเสริมจมูก แรกๆ แล้ว ตาลึก ตาโบ๋ มั้ง ช่วยบอกหน่ายย

[คัดลอกลิงก์]
เสริมจมูก มาได้ 7 วัน รู้สึก ตาลึก ดำ โป๋ ด้วย ซิลิโคน อยู่ตรงหัวตา กังวล มากค่ะ
เป็นกันทุกคนน่ะค่ะเราว่า แรกๆพึ่งเสริมตามันจะดูคล้ำๆ อีกอย่างเจ้าของกระทู้พึ่งเสริมมาได้แค่7วันเอง
ยังไม่ชินหน้าด้วย เราก็พึ่งแก้มาได้พอๆกะคุณ รู้สึกเหมือนกานค่ะ ครั้งก่อนๆก็รู้สึกแต่เดี๋ยวผ่านไปซักเดือน
รอยคล้ำก้จะหายจมูกกก็ยุบ มันจะดูโอเคขึ้นมากเลยค่ะ ยิ่งเข้าสามเดือนจมูกยุบสนิทก็ดูตาไม่ลึกล่ะค่ะ
เราจะ2อาทิตย์ยังไม่หายดำคล้ำ ม่วงปี๋เลยค่ะ คอนซีลเลอร์กลบอย่างเดียวเลยค่ะตอนนี้ ส่วนซิริโคนเราก็อยู่ตรงหัวตาเหมือนกัน ไม่รุ้เกี่ยวไหมว่ามันเลยช้ำมาก แต่เดี๋ยวก็หายจ้า ^^
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kiging เมื่อ 2013-10-9 16:50

เราก็โดนทักว่าตาลึกดำเหมือนแขกเลยในช่วงแรกๆ ตอนนี้เกือบ 3 เดือนแล้ว ตาก็ดูคล้ำน้อยลง ส่วนตาลึกมั้ยก็ยังรู้สึกว่าลึกนะ อาจเพราะเดิมๆมันมีแนวโน้ม
ขอ เราก้อเป็นนะ  จากหน้า แบบ หวานๆ กลายเปนคมๆๆ ตอนนี้ไม่ชินหน้าเลย อยากเอาออกมากๆๆ
เป็นครับ  รอไปสักพักก็จะดีขึ้น   แต่หลังเสริมมา ขอบตามันคล้ำไม่หาย มีวิธีแก้ไหมครับพี่ๆ  คือก่อนทำขอบตาหรือใต้ตาไม่มีดำ หรือคล้ำเลย  แต่พอเสริมคล้ำมาก ผ่านไปนานๆ ก็จางลงเยอะ ตอนนี้เหมือนขอบตาคนปกติที่มีคล้ำเล็กน้อย  แต่ว่าแต่ก่อนผมไม่มีเลย   อยากทราบว่ามีใครมีวิธีแก้ไหม  นี้ผ่านมาเป็น ปีกว่าๆได้ล่ะมั่งครับ  ทาครีมบ้างก็เหมือนเดิม

แสดงความคิดเห็น

ทาครีมนีเวียสำหรับทาตานะของเราดีขึ้นเยอะ  โพสต์ 2014-6-3 23:09
ผมก็เป็นครับ ตอนเสริมมาแรก ทั้งลึก ทั้ง โบ๋ แต่พอผ่านไปซัก 6 เดือนทุกอย่างก็จะเข้าที่เองคร๊าฟ.
ผมไปเสริมมาได้14วันแล้วหน้าดูดุขึ้นเพราะว่าตาดูลึก มันจะกลับมาเหมือนเดิมมั้ยครับ
2-3เดือนหน้าก้อกลับเปนปกติ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้