ดู: 2460|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] ฉีดฟิลเลอร์จมูกมา 2 ปีกว่า แล้วมันโปร่งๆ พองๆขึ้น ทำยังไงดีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เริ่มจาก อยากสวย ไปฉีดฟิลเลอร์กับหมอกระเป๋า (อายจุง) ณ ตอนนั้น อยากสวยและมันถูกดีเลยทำ
ซื้อยี่ห้อ อควาเดิม 2cc ไปเดิมมา 2 ครั้ง ในปริมาน 2cc นะค่ะ  คือครั้งแรกฉีดไม่หมด 2cc ครั้งที่ 2 เยไปเติมให้หมดค่ะ
หลังจากฉีดแล้ว ลองจับๆดูจะเป็นคลื่นๆตรงที่ฉีด แต่ก้อคิดว่า ถ้าไม่จับก้อไม่รู้ดูปกติดีก้อช่างมันเถอะ
ช่วงแรกก้อยังแอบสังเกตุอยู่นะค่ะว่า ช่วงใกล้ๆระหว่างหัวคิ้วมันมีปันาอะไรมั้ย แต่ก้อคิดว่ามันยังไม่เข้าที่มั้ง
หลังจากนั้นก้อไม่ได้ไปสังเกตุอะไรมันมากมาย เวลาถ่ายรูปจะให้แอพเป็นส่วนใหญ่ รูปเรยออกมาเนียนสวย ไม่มีปันญาอะไร
แต่พอจำเป็นต้องถ่ายรูปไม่ใช้แอพ ถึงได้เห็นความเปลี่ยนแปลงที่ดูจะชัดเจนขึ้น ช่วงระหว่างคิ้ว มันดูปวดๆ โปร่งๆ พองๆ ออกมาจนเหนได้ชัดเจนมาก (จิตตกเลยคะ) ลองมานึกย้อนๆกลับไป ก่อนฉีดเค้าบอกว่า ฟิลลเลอร์จะอยู่ได้ประมาน 8-12 เดือน จะค่อยสลายไปเอง
แต่ีนี่ 2 ปีกว่าแล้วนะ ทำไมยังจับดูเป็นคลื่นๆเหมือนเดิมเลยล่ะ มันไม่สลายไปเลยหรือ? แล้วช่วงระหว่างที่มันโปร่งๆออกมานั้นที่เราสังเกตุตั้งแต่แรกๆ มันก้อเริ่มมีความผิดปกติให้เราเห็นแล้ว

ถ้าเราจะต้องขูดมันออก ต้องเจ็บตัวแล้ว เราก้อจะเสริมซิลิโคนไปเลยดีกว่า
แบบนี้ควรจะทำกับคุณหมอที่ไหนดีค่ะ ราคาประมานเท่าไร ต้องรอคิวนานมั้ย ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

(ยอมรับว่า จิตตกสุดๆค่ะ ส่องกระจกดูตลอดเวลา เพราะตอนนี้ไม่มั่นใจเลย)

ไปพบแพทย์เถอะครับ น่ากลัว สู้ๆครับ
ลองปรึกษาพี่น้ำวุ้นดูนะคะ พี่เค้าเคยฟิลเล่อแตกค่ะ แต่ตอนนี้พี่เค้าเอาออกไปหมดแล้ว
อันนี้เฟสพี่น้ำวุ้นค่ะ

https://www.facebook.com/namwoon.pinyaphat?hc_location=stream
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-2 22:20:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย strangers เมื่อ 2013-10-2 17:15
ไปพบแพทย์เถอะครับ น่ากลัว สู้ๆครับ

ขอบคุนนะค่ะ แต่อยากให้แนะนำว่า หมอไหนที่รับขูดฟิลเลอร์และเสริมด้วยค่ะ เพราะโทไปถามหลายๆที่ไม่รับเลยคะ

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-2 22:20:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aewjo เมื่อ 2013-10-2 20:10
ลองปรึกษาพี่น้ำวุ้นดูนะคะ พี่เค้าเคยฟิลเล่อแตกค่ะ แ ...

ขอบคุนค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย oopareryoo เมื่อ 2013-10-2 22:20
ขอบคุนนะค่ะ แต่อยากให้แนะนำว่า หมอไหนที่รับขูดฟิลเ ...

เพื่อนไปขูดกับหมอสำรวยมาครับ ท่านเก่งนะครับ ขูดและเสริมเลย

แสดงความคิดเห็น

ที่ไหนหรอคะ แล้วราคาเท่าไรจร๊ะ ขูดแล้วเสริมใหม่เลย  โพสต์ 2013-10-7 16:34
ขูดออกเถอะค่ะ ฟิลเล่อร์ที่สลายได้ไม่มีจริงหรอกค่ะ ยังคงเหลือตกค้างใต้ชั้นผิวหนังเรานั่นแหละค่ะ แค่ไม่เป็นรูปร่างเดิมที่แข็ง ปูด นูน ป่อง เหมือนตอนฉีดใหม่ๆ แต่เพราะเราไม่เคยเปิดชั้นผิวหนังออกมาดูจึงไม่เห็นภาพที่ชัดเจน จนต่อเมื่อคุณหมอเปิดชั้นผิวหนังออกมาเพื่อขูดนั่นหละค่ะ จึงจะเห็นเต็มๆ ว่ายังอยู่ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

มีที่ทำแนะนำมั้ยค่ะ ขอราคาด้วยจ้า ถ้าขูดออกแล้วเสริมใหม่เรย  โพสต์ 2013-10-7 16:35
ต้นฉบับโพสต์โดย oopareryoo เมื่อ 2013-10-2 22:20
ขอบคุนนะค่ะ แต่อยากให้แนะนำว่า หมอไหนที่รับขูดฟิลเ ...

ถ้าตอบตามส่วนตัวนะครับ ผมกำลัเก็บเงินไปแก้กับคุณหมอเฉลิมครับ

ด้วยเหตุผลชอบทรงของคุณหมอครับ ยังไงเป็นกำลังใจให้นะครับ ผมก็ฉีดฟิลเลอร์เหมือนกัน

แต่ไม่มีอาการอย่างเจ้าของกระทู้ สู้ๆครับ ทุกปัญหามีทางออก *-*
ต้นฉบับโพสต์โดย strangers เมื่อ 2013-10-3 08:46
เพื่อนไปขูดกับหมอสำรวยมาครับ ท่านเก่งนะครับ ขูดและ ...

ราคาเพื่อนทำ จำไม่ผิดอยู่ที่ 16000 บาท พร้อมเสริมนะครับ

ยังไงควรไปให้คุณหมอท่านดูจะดีกว่าครับ ลองปรึกษาหลายๆที่ ครับ
เราก็ฉีดฟิลเลอร์มา  ช่วงระหว่างตาดูเป็นคลื่นผิดทรง พอนานๆไปจมูกจะดูโตๆ คิดผิดมากเลยที่ไปฉีด เพราะมันสลายไม่หมดจริงๆ ตอนนี้ก็หาที่ขูดและเสริมใหม่เหมือนกันจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้