ดู: 2454|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว เสริมจมูก ฉีดเสริมดั้ง ทรงธรรมชาติค๊า

[คัดลอกลิงก์]

ฉีดเสริมจมูก เสริมดั้ง กับเอเมดคลินิกจ้า สวยจนน้ำตาไหลT__T ขอมาเล่าประสบการณ์สร้างมิติบนใบหน้า ตาลตัดสินใจฉีดเสริมดั้งโด่ง เพราะอยากสวยเด้งแบบไม่ง้อไฮไลท์แล้วจ้า เสียทรัพย์จ่ายฟิลเลอร์ เสริมจมูก ไป 2ซีซี ให้คุณหมอดูทรงที่เหมาะกะหน้าเลยค่ะแต่บอกไว้ก่อนอย่าให้มันออกมาเว่ออเกินเหตุก็พอ ฟิลเลอร์พระเอกของงานนี้มี2ยี่ห้อคือ restylane และ จูวีเดิม ค่ะ ฟังๆ+หาข้อมูลอ่านเองสรรพคุณหลักของ2ตัวนี้ที่แน่ๆเลยคือผ่าน อย. ไว้ใจได้หายห่วงเหมือนกันทำแล้วไม่ต้องหวาดผวากับกระแสด้านลบเสริมจมูก ที่กำลังมาแรงตอนนี้ค่ะ

ได้ยินแว้บๆว่าจูวีเดิมมียาชาด้วย เห็นรีวิวrestyrane มาเยอะแล้วขอลองจูวีเดิมบ้างละกัน แหวกกระแส555 ผลออกมาไม่ผิดหวังค่ะพอใจมว๊ากกกกก ฟินเว่อๆๆๆๆ ดูจากภาพได้เลยค่ะ ดีใจจนน้ำตาไหล ชั้นมีดั้งแว้วว ความรู้สึกมโนไปเองก่อนทำว่ามันคงไม่เจ็บมากคงเหมือนโบท็อกซ์ (ตาลเคยฉีดหน้าเรียว ลดกรามมาค่ะ) แถมมียาชาผสมด้วยคงจะชิลล์ๆ เอาเข้าเข้าจริงตอนจิ้มไม่เจ็บมาก แต่ตอนดันฟิลเลอร์นี่ อื้อหืมมมอย่าให้ร้องค่ะ จี๊ดมากเลยอ่ะดีนะเวลาฉีดมันไม่นานมาก น้ำตาไหลไม่รู้ตัวเลยค่ะ

ตอนโบท็อกซ์ไม่เจ็บเลยแถมหน้าเรียวเก๋สมใจคนอยากสวย สุดท้ายภารกิจเสริมจมูก คราวนี้ก็ผ่านพ้นไปด้วยดีค่ะ ซับน้ำตาแล้วออกมาไม่มีไรเกิดขึ้น บอกตัวเองพอแค่นี้มี เสริมดั้งโด่งแล้ว หน้าเรียวแล้ว ตังหมดแล้ว5555 ต้องพอแล้วจ้า ลบเหลี่ยมออกจมูกโด่งเนียนๆไม่มีรอยแผล นอกนั้นเดี๋ยวใช้ตัวช่วยจากเจ้โมเมพาเพลินเติมแต่งกลบๆตบๆเอาค่ะ เพื่อนๆติชมได้เลยจ้าา

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ผ่าน อย.เพื่อฉีดริ้วรอยตื้นๆ เช่นตีนกา รอยย่นครับ ไม่ได้ผลิตมาเพื่อวัตถุประสงค์ในการฉีดขึ้นรูปในลักษณะแบบนี้

ผมว่าบาปกรรมอ่ะ คนดูแล้วหลงไปฉีดตาม ฉีดจมูกนี่ out ไปแล้วนะครับ

ขอความรู้ที่ถูกต้องเรื่องการใช้ filler ผิดประเภทได้ที่ สมาคมศัลยแพทย์ตกแต่งแห่งประเทศไทย
อาคารเฉลิมพระบารมี 50 ปี (ชั้น 9)
เลขที่ 2 ซอยศูนย์วิจัย ถ. เพชรบุรีตัดใหม่ กรุงเทพ 10320
โทร 0-2716-6214 โทรสาร 0-2716-6966
Email: info@plasticsurgery.or.th

หรือ search หาเกี่ยวกับแถลงการณ์ของสมาคมฯ เรื่องเอา filler ไปฉีดจมูกได้ใน google นะครับ
ใช่ค่ะ ฉีดแบบนี้อันตรายน่ะค่ะ เห็นมีข่าวบอกว่าให้ฉีดได้ไม่กี่ที่เองน่ะค่ะ
สวยแปปเดียวจะทุกข์นานน่ะค่ะ ศึกษาดีๆน่ะค่ะว่าสลายได้หรือเป่า
เข็ดแล้วค่ะกับการฉีดจมูกไบโอ แต่ตอนนี้มีทั้งซิลิโคนเหลว ฟิวเลอร์ ระหวังถูกหลอกฉีด ต้องศึกษาให้ดีๆนะคะ
เดี๋ยวต้องมาหาที่รับแก้กันอีก ดิฉันเป็นคนโชคดีคนหนึ่งที่ได้แก้ไบโอกับณพลักษณ์ มีบ้างคนโดนหลอกซ้ำสองว่าจะเอาออกให้แต่กับเป็นว่าโดนยัดซิลิโคนอีกแท่ง ไม่ได้เอาออกให้เลย ทำร้ายกันได้ลงคอ
ตอนนี้ดิฉันมีความสุขมากกับจมูกใหม่รับกับใบหน้า
ลาก่อนเจ้าไบโอ ที่ทำลายผิวหนังและรูปทรงจมูกฉัน
ขอขอบคุณคุณหมอและคุณเฟรียตคู่บุญ ที่ใส่ใจคนไข้ ปรารถนาให้คนไข้พ้นทุก
ขอขอบคุณดั้งโด่งที่เปิดโอกาสให้บอกบุญในครั้งนี้ด้วยคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sutabordee เมื่อ 2013-10-1 08:54

ไม่ว่าจะเป็นไบโอหรือไฮยารูรอนิค ก็เป็นสารแปลกปลอมทั้งคู่ครับ ฉีดขึ้นรูปต้องฉีดลึกเข้าไปในผิวหนัง ซึ่งต้องเกิดพังผืดตามมา สารไบโอต่างๆ ทราบกันดีแล้วว่ามันไม่สลายและเปลี่ยนรูป แต่ที่หลอกกันอยู่คือไฮยารูรอนนิคตัวปลอดภัยและสลายตัวได้นี่ละครับคือประเด็น

มันฉีดซ้ำได้ไม่กี่ครั้งก็เพราะว่าพอยุบก็ต้องฉีดจึ่กๆๆลงไปตรงเนื้อพังผืดที่เกิดขึ้น เราไปบังคับพังผืดไม่ได้ว่าแกต้องงอกต้องเกิดเฉพาะตรงนี้ตรงนั้นนะ ห้ามไปเกิดที่อื่น บังคับไม่ได้ มันเกิดตามเนื้อเยื่อ การหมุนเวียนของเลือดตามแต่ละบุคคล ร่างกายคนเราป้องกันสารแปลกปลอมด้วยวิธีการนี้เองครับ

จะไม่พูดละนะครับ ว่าไฮยารูรอนมันสลายหมดหรือไม่หมด แต่มันคือสารที่ดูดน้ำไว้ในตัวมัน นานเข้ามันก็ดูทังน้ำทั้งเลือดเอาไว้ จะไม่พูดนะครับว่าที่มันยุบน่ะ มันสายหมดจริงหรือปล่าว แต่ที่แน่ๆคือการที่มันจะดูดของเหลวไว้ได้ ...ซึ่งมันต้องมีตัวตั้งต้น

อธิบายง่ายๆคือถ้าเป็นสารข้นแล้วดูดน้ำ สารตั้งต่นก็ตือสารข้น และก่อนที่จะเป็นสารข้น มันจะเป็นสารผงละเอียดที่ดูดน้ำจนเป็นสารข้น จะเป็น medical grade หรือ cosmetic grade

ที่จริงมันตั้งต้นมาจาก sodium hyaruronate เป็นตัวตั้งหลัก
http://purebulk.com/hyaluronic-acid-powder.html
http://www.alibaba.com/product-gs/845532244/Hyaluronic_acid_powder.html?s=p
อย่างไรเสียมันตั้งต้นมาจาก sodium ชนิดหนึ่ง มันไม่มีทางสลายได้หมดเหมือนไขมันตัวเอง เพราะมันเป็นเลือด,พลามา,เซล ได้หรอกครับ เพราะมันมีคุณสมบัติในการเกาะเกี่ยว

การเสริมสวยแบบต้องฉีดต้องแทง ต้องตัดผ่า ไม่เหมือนการเดินไปเคาเตอร์เครื่องสำอางค์ ให้พวก BA ฝอยสรรพคุณจนน้ำลายแตกฟองเหมือนแฟ๊บกระเด็นมาใส่สมองของเราครับ แม้ไม่ทั้งหมดของ BA ที่ขายของเหมือนพวก 18 มงกุฏ ทาแล้วสวยเป็นสวรรค์วิมาน ถึงเราเชื่อก็แค่เสียรู้เสียเงิน แต่ถ้าเป็นเรื่องฉีด เรื่องตัด ไม่ใช่แค่เรื่องทาเฉยๆ อันนี้อันตรายครับ อันตรายต่อสุขภาพตัว และสุขภาพจิตในระยะยาว
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-2 17:33:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอิ่ม อ่อม คือขออธิบายย้ำกันอีกสักนิดนึงนะคะ ยี่ห้อของฟิลเลอร์ที่ตาลฉีดคือจูวีเดิม ผ่าน อย.แล้วค่ะ

ก่อนทำได้ศึกษามาแล้วค่ะ และตาลไม่ได้ฉีดสารไบโอนะคะ สามารถเช็คได้ค่ะ เข้าใจจริงๆว่ากระแสฟิลเลอร์มันแรงเพราะของปลอมเกลื่อน หมอตามคอนโดก็เยอะ แต่ไม่เกี่ยวกับตาลค่ะอย่างที่กล่าวย้ำว่าตาลฉีดฟิลเลอร์ของแท้ผ่านอย. ฉีดกับหมอแท้ๆที่Amedclinic ค่ะ ยังไงก็ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่เป็นห่วงมาแสดงความเห็นแลกเปลี่ยนขข้อมูลกันนะคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย feayfifi9 เมื่อ 2013-11-28 11:39

เราก็ฉีดจมูกของที่นี่ ก็ดีเลยนะค่ะ คุณหมอเก่งอ่ะปั้นๆ ขึ้นมาเป็นรูปแถมสวยด้วย ดูแล้วได้มาตราฐาน
สวยค่ะๆ ไม่ร้องนะคะ ^^ ถ้าศึกษาข้อมูลมาดีแล้วก็ถือว่าคุ้มค่ะ

คะแนน

1

ฉีดปุ๊ด โด่งปั๊บ แดงๆ ใสๆ บอกได้เลย ไม่มี ทางหายแดงค๊ะ // ขอบคุณค๊ะ //
สวยค่า คุณหมอปั้นเก่งจังดูเป็นธรรมชาติมากเลย

คะแนน

1

ราคาจูวีเดิม เท่าไหร่ค่ะ ที่คุณฉีด
สวยแล้วค่ะ ว่าแต่เจ็บมากหรอคะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-9 11:42:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนเข็มจิ้มไม่เจ็บเลยแต่พอหมอดันฟิลเลอร์เราเจ็บมากค่ะ น้ำตาร่วงเลย นี่ขนาดโปะยาชาก่อนทำแล้วนะคะ
แต่พอออกจากห้องหมอ นั่งรอรับยาก็ไม่ปวดแล้วนะมันเป็นแค่ช่วงตอนหมอบีบเท่านั้นค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้