ดู: 6737|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เสริมจมูกแล้วหรอ? เลอลักษณ์หมอกิตติศักดิ์

[คัดลอกลิงก์]
   ก่อนอีกต้องบอกก่อนว่าเราเป็นคนมีดั้งอยุ่แล้วและเนื้อจมูกเยอะคะ แต่เราไม่ชอบช่วงกระดูกกลางจมุกมันใหญ่และตรงสันดั้งมันไม่เรียบเท่ากันอะคะจะหยึกหยักเวลาไลดั้งไม่สวยเลย เราเลยตัดสิ้นใจไปทำจมุกที่ 'เลอลักษณ์' กับ 'หมอกิตติศักดิ์' เราเสริมซิลิโคนอเมกานะ ได้คิววันที่20กันยายน  เราก็นั่งรอสักพักก็มีพยาบาลมาเรียกชื่อ เราก้เข้าห้องผ่าตัดพยาบาลก็ให้เรานอนรอหมอห่มผ้าให้เรียบร้อย ในห้องมีมีพยาบาลและบุรุษพยาบาลประมาน4-5คนนั่งเชียร์วอลเล่กันเสียงดังอย่างสนุกสนาน เราก็ไม่ได้คิดอะไรนอนรอหมอประมาน20นาทีหมอกิตติศักดิ์ก็เดินเข้ามา พยาบาลก็รีบลุกมามัดมือมัดเท้าเราทันที จากนั้นก้ฉีดยาสลบแล้วเราก็หลับไป รุ้สึกตัวอีกทีได้ยินเสียงเชียร์วอลเล่วิพากวิจารกันใหญ่คะและหมอยังทำไม่เสร็จ ดุไปทำไปดุไปเย็บไปเราก็คิดในใจ ชิวเน้อออแล้วจมูกฉันจะออกมาเป็นยังไงเนี้ย- -" พอทำเสร็จเราก็ไปส่องกระจกบวมนิดหน่อยคะตรงระหว่างคิ้วที่โดนฉีดยาชา นอกนั้นไม่ต่างอะไรจากเดิมมากนัก เดินออกมาหาเพื่อน เพื่อนเราพุดว่า 'นี่มึงทำละหรอ?' เราก็แบบหมอเค้าเชียร์วอลเล่เพลินลืมใส่ซิลิโคนให้ปะว้าา มันทรงเดิมเลยอะคะแค่บวมขึ้นแล้วตรงดั้งสันจมูกมันก็ยังหยึกหยักเหมือนตอนก่อนทำเลยคะไม่ได้เรียบสม่ำเสมอขึ้นเลยไม่รุ้ว่าเราไปทำเพืออะไร ทั้งเสียเงินทั้งเจ็บตัว เราเครียดมากเลยคะ เลยอยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ นี่เบอร์เราคะ0894897909มีอะไรแนะนำโทรมาหาเราได้ตลอด เรานอยด์มากก ไปดูรุปกันเลยยยT^T

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
เราว่ารอยุบก่อนดีกว่าค่ะซัก1เดือนเพราะดูแร้วหน้ายังบวมอยุ่ค่ะ
คือเจ้าของกระทู้เป็นคนมีฮัม ถ้าจะให้เรียบไปเลยต้องเหลาฮัมก่อนเสริมค่ะ แต่คุณหมอน่าจะแนะนำก่อนเสริมนะค่ะ เพราะถ้าเสริมเลยฮัมก้อจะยังอยุ่ค่ะจะปรับไปตามสิริโคน
แต่สงสารน้องจัง ที่ว่าเค้าดูทีวีกันระหว่างทำงานเนี่ยนะ งานแบบนี้ต้องใช้สมาธิ ถึงจะชำนาญแล้วก็เถอะ มันก็ให้ความรู้สึกว่าไม่ใส่ใจคนไข้เท่าไหร่ เป็นเราคงรำคาญแย่เลย เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน ตอนไปทำฟัน หมอเอาแต่ดูทีวี แล้วก็คุย เรายกมือขึ้น เบรคเลยว่า คุณหมอคะ ขอความกรุณาปิดทีวีด้วยค่ะ แล้วก็กรุณาเก็บงานให้เสร็จได้ไหมคะ เพราะว่าเรามีธุระต้องไปที่อื่นอีก

หมอฟันแกรีบปิดทีวี และขอโทษคนไข้ใหญ่เลย มารู้ทีหลังว่าแกเป็นหัวหน้าภาค ทันตกรรม โดนคนไข้ว่าแกเสีย selfไปเลย ขำกลิ้งไปเลยเด็กในรพมันเล่าให้ฟัง  
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-23 17:37:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอไม่พุดอะไรเลยคะมาถึงทำเลยยTT
ดูแล้วน่าจะยังไม่ยุบบวมนะคะ....แต่ดูจากรูปแล้วไม่ช้ำเลยน้า
ดูจากรูปแล้วเราว่า สวยขึ้นนะ  รูปจมูกดูยาวขึ้นตรงปลายดูโด่งได้รูปขึ้นนะ
ทรงจมูกดูเหมือนเดิมเลยนะค่ะ เสียเงินไปทำก็น่าจะใส่ใจมากกว่านี้เนอะ ทั้งหมอทั้งพยาบาล
คุณหมอไม่ใส่ใจลูกค้าเลยครับ ปกติคุณหมอจะต้องตะไบ กระดูกจะหมูกให้เท่ากันแล้วเสริม

แสดงความคิดเห็น

แต่นี่เล่นเสริมเลยจมูกก็จะเป็นคลื่นไม่สม่ำเสมิ  โพสต์ 2013-9-23 18:36
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-23 19:53:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราอยากให้มันเรียบๆเลยอะคะเสียเงินทั้งทีความแตกต่างนิดเดียวสุ้เราไม่ต้องเอาซิลิโคนไปใส่ไม่ดีกว่าหรอคะจริงไหมมTT
ใช่ค่ะที่นี่หมอไม่คุยอะไรกับเราเลย ทำมาแล้วพลาดมากตอนนี้แก้ที่ใหม่ล่ะค่ะเสียดายเงินที่ทำไปมากค่ะ
แทบไม่ต่างเลย เหมือนตะเองจะมีฮัมป์รึป่าวพอทำออกมาก็มีตามเดิม เอะหรือว่ายังไม่ยุบ รอดูก่อนนะคะ
ขอแชร์นะค่ะ ไปทำจมูกมา 2 รอบ รอบแรกกับหมอเกมส์นี้ละค่ะ ไม่ถามเลยว่าอยากได้แบบไหนไม่แนะนำเลย ไม่นัดตรวจแผลหลังผ่าตัดด้วย ผ่านมาหายปีอยากแก้ เลยไปแก้กับหมอนพรัตน์ หมอแนะนำดีมาก เพราะนัดปรึกษาก่อนค่ะ หมอบอกว่าวันผ่าให้้เอาแบบมาด้วย แต่ถ้าไม่เหมาะค่อยเอาแบบใหม่กับหมอเพราะหมอแบบเยอะ หมอใจเย็นด้วยค่ะ หน้าง่วงแค่ไหนก็ไม่เหวี่ยง ผ่าเสร็จนัดตรวจแผล 3 ครั้ง หมอนพรัตน์บอกว่าของเดิมมันเบี้ยว พอทำใหม่ต้องทำใจนะว่าจะเบี้ยวนิดหน่อย เพราะว่าของเดิมมันทำให้เนื้อตรงนั้นไม่เต็ม แต่โดงกว่าเดิมเยอะค่ะ ชอบมันถ่ายด้านข้างแล้วสวยอ่ะชอบ ยังเสียดายน่าจะเจอหมอนพรัตน์ก่อนจะได้ไม่ต้องแก้ เสียเงินหลายรอบแก้ใหม่แพงกว่าทำครั้งแรกอีกค่ะ ปล.ตอนผ่าเสร็จหมอนพรัตน์ให้ดูซิลิโคนเก่าด้วย มันไม่ได้เหลาเลยอ่ะ เหมือนเอาใส่เฉย ไม่ได้ดิสเครดิตใคร และไม่ได้เป็นหน้าม้านะค่ะ แต่เป็นประสบการณ์ตรงค่ะ
ความรู้สึกเดียวกับเจ้าของกระทู้เลยค่ะ ตอนแรกพนักงานต้อนรับคุยกับเราดีมาก แต่ทั้งหมอทั้งพยาบาลในห้องผ่าตัด ไม่สนใจคนไข้เลย เราก็ไปทำกับหมอกิตติศักดิ์เหมือนกัน เราเข้าไปนอนรอหมอในห้อง พยาบาล4-5คนก็เล่นโทรศัพท์บ้าง ดูทีวีบ้าง คือเรารำคาญนะ หนวกหู เราก็ได้แต่นอนรอหมอต่อไป พอหมอเข้ามา คุยกันไม่ถึง 2 นาที หมอถามอยากได้แบบไหน ก็บอกไปว่าโด่งๆธรรมชาติ หมอดูจมูกแล้วบอกว่ารูจมูกเราไม่เท่ากันนะ เราเลยถามหมอว่าแล้วทำออกมาจะเปนไงคะ หมอตอบว่าก็โ่ด่งขึ้นไงคะ (คิดในใจ ตอบดีค่ะ) แล้วก็ฉีดยาสลบเลยค่ะ ง่ายมาก พอตื่นมา หมอกำลังเย็บแผลเลย เย็บเสร็จก็เดินออกไปแล้วให้พยาบาลแปะพลาสเตอร์ให้ จากนั้นก็พยุงเราลุกจากเตียง

ความรู้สึกคือ เราเสียความรู้สึกนะ ทำไมหมอให้เวลาคุยกับเราน้อยจัง เรามันก็คนทำงาน ไม่มีเวลามานั่งแก้ซ้ำๆนะ หากมันไม่สวย

ตอนนี้ก็ผ่านมา 2 เดือนแล้ว ดูยังไงก็ไม่โด่งอย่างที่ต้องการ แค่มีขึ้นมานิดๆ ใครๆก็ทักว่า ทำมาแล้วหรอ บอกตรงๆ เสียใจนะเนี่ย ทักไรอย่างนี้ ต่อไปเราก็คงหาที่แก้ที่ใหม่อยู่ แต่ไม่รู้จะไปแก้ที่ไหน
ใช่ค่ะ คุณหมอคุยกับคนไข้นิดเดียวเอง ไม่แนะนำเลยว่าแบบนี้แบบนู้น แค่ถามว่าอยากได้แบบไหน เสร็จแล้วมัดมือฉีดยา คืองงเลย เราเพิ่งไปทำมาเหมือนกัน ยังไม่ยุบ กลัวไม่โด่งเหมือนกัน T T
ใจเย็นๆ ค่ะ พี่ว่าดูแตกต่างกับก่อนทำน่ะค่ะ รอให้แห้งสนิทก่อนน่ะค่ะ
พอเข้ารูปแร้วค่อยมาดูกันอีกทีค่ะ ถ้ารูปทรงเป็นแบบนี้ แนะนำ ฉีดตรงที่เป็นร่อง รับรอง
เป๊ะเวอร์ค่ะ เชื่อพี่
ความรู้สึกเดียวกับเจ้าของกระทู้เลยค่ะ ตอนแรกพนักงานต้อนรับคุยกับเราดีมาก แต่ทั้งหมอทั้งพยาบาลในห้องผ่าตัด ไม่สนใจคนไข้เลย เราก็ไปทำกับหมอกิตติศักดิ์เหมือนกัน เราเข้าไปนอนรอหมอในห้อง พยาบาล4-5คนก็เล่นโทรศัพท์บ้าง ดูทีวีบ้าง คือเรารำคาญนะ หนวกหู เราก็ได้แต่นอนรอหมอต่อไป พอหมอเข้ามา คุยกันไม่ถึง 2 นาที หมอถามอยากได้แบบไหน ก็บอกไปว่าโด่งๆธรรมชาติ หมอดูจมูกแล้วบอกว่ารูจมูกเราไม่เท่ากันนะ เราเลยถามหมอว่าแล้วทำออกมาจะเปนไงคะ หมอตอบว่าก็โ่ด่งขึ้นไงคะ (คิดในใจ ตอบดีค่ะ) แล้วก็ฉีดยาสลบเลยค่ะ ง่ายมาก พอตื่นมา หมอกำลังเย็บแผลเลย เย็บเสร็จก็เดินออกไปแล้วให้พยาบาลแปะพลาสเตอร์ให้ จากนั้นก็พยุงเราลุกจากเตียง

ความรู้สึกคือ เราเสียความรู้สึกนะ ทำไมหมอให้เวลาคุยกับเราน้อยจัง เรามันก็คนทำงาน ไม่มีเวลามานั่งแก้ซ้ำๆนะ หากมันไม่สวย

ตอนนี้ก็ผ่านมา 2 เดือนแล้ว ดูยังไงก็ไม่โด่งอย่างที่ต้องการ แค่มีขึ้นมานิดๆ ใครๆก็ทักว่า ทำมาแล้วหรอ บอกตรงๆ เสียใจนะเนี่ย ทักไรอย่างนี้ ต่อไปเราก็คงหาที่แก้ที่ใหม่อยู่ แต่ไม่รู้จะไปแก้ที่ไหน

เหนด้วยค่ะกะควาเหนนี้คุยคล้ายๆกัลเรยบอกรูจมูกไม่เท่ากัน แร้วก้อทำเรยแบบไม่ค่อยคอนแทคและใส่ใจเราเท่าไหร่ บริการไม่ประทับจัยเรยเสียดายที่ทำกะที่นี่จริงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้