ดู: 42077|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] หลังทำจมูก กี่วันถึงจะล้างหน้าได้ครับ ใช้อะไรเช็ดหน้ากัน กลัวสิวขึ้นอ่ะครับ

[คัดลอกลิงก์]
อยากถามผู้ช่ำชอง เอ้ย! ผู้มีประสบการณ์ที่ทำจมูกมาแล้ว
1. ระหว่างหลังจากทำจมูก ล้างหน้ากันหรือเปล่า กี่วันถึงจะโดนน้ำได้
2. ใช้อะไรเช็ดหน้าเพื่อป้องกันสิวขึ้นดีครับ ใช้น้ำเกลือเช็ดอย่างเดียวได้หรือเปล่า มันจะคุมสิวได้มั้ย

ขอบคุณมากๆครับผม
ใช้โทนเนอร์เช็ดเบาๆค่ะ หน้าจะได้สะอาด ไม่มันด้วยค่ะ
24 ชั่วโมง แรกห้ามล้างหน้า   หลังจากนั้นล้างหน้าได้แต่เว้นตรงจมุก

ใช้โฟมล้างหน้า
ล้างเหอะคับ 4 วันนี้ไม่ล้างหน้า สุดยอดเลย

ผมล้างตั่งแต่วันที่ 2 แต่เว้นที่จมุก   ล้างแบบเบาๆ
โห เช้าวันที่2 ก็ล้างแล้วครับ ขนาดผมหน้าแห้ง ไม่ล้างวันเดียวนี่หมองเลยคับ แบบว่าหน้าบวมแล้วหน้ายังหมองอีก ไม่ไหวเลยทีเดียว ^^
ล้างตั้งแต่วันแรกเลยค่ะ ตอนนี้ทำมาได้ 4 วันได้
ไม่ไหวๆ เห็นหน้าตัวเองมันๆแล้วทนไม่ได้อ่ะค่ะ
แต่ใช้สำลีเช็ดหน้าเอาอ่ะคะ
ผมไม่ล้างเป็นอาทิตย์ ฮ่าๆๆ  ไปซื้อเซตาฟิล ที่วัตสันน่ะครับ ขวดละไม่เกิน 200  หรอก  เอามาบีบใส่สำลีแล้วเช็ดหน้าครับ  สะอาดเหมือนล้างหน้า  ไม้แพ้ สิวไม่ขึ้น หน้าไม่คล้ำด้วยครับ  เซตาฟิล   น่ะครับ หรือไม่ก็ใช้โทนเนอร์เช็ดได้ครับ ฉีดๆๆใส่สำลีแล้วก็เช็ดหน้า แหะๆๆ
แนะนำใช้โทนเนอร์เหมือนกันคับ อย่าพึ่งล้างเลย
จะถามคนทั้งที ดูคำพูดที่ถาม  อ่ะน่ะ
ของเราผ่านมา 4 วันเเล้วค่ะ ยังไม่กล้าล้างเเต่ใช้ทิชชู่เปียกเช็ด ตามด้วยโทนเนอร์ กันสิว กลางวันทากันเเดดรอบๆหน้า
สิวไม่ขึ้นค่ะ
เราไม่ล้างมา 7 วัน กลัว ใช้สำลีชุบน้ำเกลือเช็ดอย่างเดียวเลย พอวันที่ 8 เริ่มไม่ไหวล่ะ สิวเหมือนจะมา เลยต้องล้าง แต่พยายามมากกลัวโดนจมูก ล้างแค่ข้างๆๆๆแก้มเองค่ะ พอตัดไหมปุ๊ป โล่งเลยค่ะ ล้างเมามัน แต่ก็ต้องระวังหน่อยยยยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้