ดู: 2742|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้ที่ไหนดีค่ะ ทำจมูกมาสองปีแล้ว ตรงรูจมูกยุบตัว รูจมูกไม่เท่ากัน ดั้งหาย อย่างแ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2013-9-18 11:31:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โห...ตัวเอง   พี่ว่าเบี้ยวนะค่ะ  แต่เวลามีปัญหาแล้วหมอบอกไม่เบี้ยวเนี่ยะ ปรี๊ด..จริงๆ เคยเจอกับตัวเหมือนกัน ไม่รู้นะว่าหมอคิดยังไง แต่รู้สึกเสียใจ เพราะเวลาเราเข้าไปปรีกษา จนถึงขึ้นทำการเสิรม เพิ่มเติมแต่งนะ ที่ตัดสินใจทำเพราะเรามั่นใจและฝากความหวังไว้กับหมอแล้ว ไม่รู้ว่าหมอเค้าจะเข้าใจมากน้อยเท่าไหร่ หมอบางท่านยินดีแก้ไขข้อผิดพลาด ซึ่งเป็นเรื่องที่น่ายินดี แต่ก็อีกนั่นแหล่ะ เราต้องแฝงความเสี่ยงเข้าไปด้วย ออกมาแล้วอาจจะดีกว่าเดิม หรือแย่กว่าเก่าอันนี้ต้องทำใจเตรียมรับให้ได้ แต่บางท่าน...เวลาเกิดปัญหา อันนี้วัดจากความรู้สึกของเจ้าตัวเอง และคนรอบข้างแล้ว ว่ามันเกิดปัญหาจริง  เอียง ไม่สวย หรือหลายๆปัญหา แต่พอกลับไปหาคุณหมอแล้วบอกว่า...ม๊าย....ไม่เอียงเลย  รอก่อน มันยังไม่ยุบ เหอๆๆ  ( รอมาปีกว่า ยิ่งนาน ยิ่งเผยความเอียง ) อันนี้ก็อย่าทนเศร้าอยู่เลยค่ะ ทำใจให้เข้มแข็ง หาทางแก้ไขด้วยกำลังใจที่ดี  เน้น...ต้องสร้างกำลังใจที่ดีให้ตัวเองนะค่ะ  หาข้อมูลใหม่ หาวิธีแก้ไขใหม่ หาคำปรึกษาจากเพื่อนๆที่น่ารักที่เขาพร้อมจะให้คำแนะนำดีๆ แล้วเราก็มาตัดสินใจอีกครั้ง  เดี๋ยวก็จะดีเองค่ะ   ที่พูดนี่คือ เจอกับตัวมาทั้งสองกรณีนะค่ะ  ผ่านช่วงเวลาที่ยากลำบากมาเหมือนกัน ตอนนี้ชีวิตและจิตใจดีขึ้นค่ะ อยากมาให้กำลังใจ สู้ๆนะค่ะ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้