ดู: 1301|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

Review เลเซอร์ขนรักแร้ถาวร

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะสาวๆที่ผ่านเข้ามาในกระทู้นี้ วันนี้เจนจะมารีวิวการทำเลเซอร์ขนรักแร้ หรือเรียกให้สุภาพก็คือขนใต้วงแขนค่ะ กำจัดขนถาวรกันไปเลย ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า พื้นฐานขนรักแร้ของเจนมีน้อยมากถ้าเทียบกับสาวๆคนอื่นที่เคยเห็น  แต่ว่าไม่ใช่ว่าไม่มีเลยนะคะ ก็มีถ้ามองใกล้ๆ แถมขนสองข้างไม่เท่ากัน ข้างขวาจะมีเยอะกว่าข้างซ้าย -*- แต่ที่มันน้อยเพราะเจนไม่ค่อยได้ถอนค่ะ(เลี้ยงไว้ทำไม) จะถอนเฉพาะเวลาออกงานจริงๆงานสำคัญ หรือ งานออกหน้ากล้อง นอกนั้นไม่ถอน ฮ่าๆๆๆ เปรียบเทียบ การทำเลเซอร์ขน กับ การแว๊กซ์ แตกต่างกันตรงที่การทำเลเซอร์จะเป็นการผลัดเปลี่ยนขนให้อ่อนลงเรื่อยๆ แต่ว่าก็ต้องมาทำหลายรอบเพื่อให้เลเซอร์ค่อยๆผลัดให้ขนอ่อนลงไปเรื่อยๆจนหายไป ซึ่งไม่เหมือนกับการแว๊กซ์ที่ทำปุ๊บหายปั๊บ แต่มีตอ ที่ทำให้วงแขนไม่เรียบเนียน แต่การเลเซอร์นั้นไม่มีตอแน่นอน ทำให้ วงแขนเรียบเนียน รูขุมขนกระชับด้วย

อ่อ ลืมบอกว่าการเตรียมตัวก่อนทำเลเซอร์ ไม่มีอะไรมากเลยค่ะ ไม่ต้องถอน ไม่ต้องแว๊กซ์ เลี้ยงน้องขนไว้เลยให้คุณหมอดูว่ามีเยอะขนาดไหน ต้องใช้พลังงานเลเซอร์เท่าไหร่หลังจากนั้นก่อนเลเซอร์พยาบาลจะมาเล็มออกให้เอง หลังจากนั้นก็ประคบเย็นเพื่อให้ผิวใต้วงแขนชา จะได้ไม่รู้สึกเจ็บเวลาเลเซอร์

พอพร้อมอยู่บนเตียงแล้ว เริ่มตื่นเต้นและกลัวเจ็บค่ะ คุณหมอก็เริ่มยิงเลเซอร์เป็นชอตแรก โดยใช้พลังงานเบาๆก่อนโดยจะถามว่าเจ็บมั้ย ทนได้มั้ย เพื่อเช็คว่าพลังงานพอมั้ย แต่จะบอกว่าไม่รู้สึกไรเลย พอทำไปนานๆก็เริ่มรู้สึกจี๊ดๆ นิดๆ หรือเพราะหายชาไม่รู้ พร้อมกับมีกลิ่นไหม้ตามมา ซึ่งคุณหมอบอกว่าเป็นกลิ่นขนไหม้ แอบสะใจเล็กๆ ว่าไหม้ไปเลยพวกแก อิอิ ส่วนความเจ็บก็อยู่ในระดับที่ทนได้แน่นอน พอเสร็จแล้วก็ประคบเย็นแล้วก็กลับบ้านได้เลยค่ะ

ผลหลังทำเลเซอร์ขนรักแร้ถาวร ครั้งที่ 1
สังเกตุว่า น้องขนก็ยังเหมือนเดิม ไม่ได้หายไป ไม่ได้ขึ้นเพิ่ม แอบสงสัยนิดหน่อยกลัวไม่ได้ผล อีกอาทิตย์นึงรีบไปทำเพิ่มอีก ตามในรูปครั้งแรกถ่ายที่คลีนิคไฟส้มมากอาจดูไม่ชัดเท่าไหร่ เทียบกับครั้งสองกลับมาถ่ายที่บ้านแบบโหมด Macro ชัดสุดๆ

ผลหลังทำเลเซอร์ขนรักแร้ถาวร ครั้งที่ 2
บอกคุณหมอว่ามันเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น คราวนี้คุณหมอเพิ่มพลังงานให้แรงขึ้น เจ็บกว่าเดิม กลิ่นไหม้ชัดขึ้น แต่สะใจมาก ผลที่ได้ ขนเริ่มหายไปบ้าง จับๆถูๆเบาๆ น้องขนก็หลุดออกมาเอง จนวันนี้ผ่านมา 3 อาทิตย์หลังจากทำไปครั้งที่ 2 กรี๊ดมาก คือมันเริ่มได้ผลแล้วหละ แล้วรวมๆน้องขนหายไป 70% ได้เลย เรียกได้ว่าทำครั้งที่ 2 ได้ผลเร็วมาก ขนไม่ขึ้นเพิ่มเลย ความเรียบเนียนเริ่มมา ขนไหนที่ร่วงไปแล้วก็หายไปเลย ไม่โผล่กลับมาอีกแล้ว บางจุดที่มีขนอยู่ก็เป็นขนอ่อนมากมาก บางมาก คิดว่ารอโดนเลเซอร์อีกสักครั้งก็หน้าจะหลุดหายไปได้

ผลสรุป ถือว่าพอใจมากเลยค่ะ ตอนแรกกลัวแค่เจ็บอย่างเดียว แต่ตอนนี้บอกได้เลยว่าใครที่กลัวเจ็บ ไม่เจ็บเลยอย่างที่คิดนะ ถอน แว๊กซ์ เจ็บกว่าเยอะและคุ้มค่ากับการลงทุนมาก ถ้าใครมีปัญหาขนรักแร้แล้วต้อง ถอนแว๊กซ์บ่อยๆควรทำอย่างยิ่ง เก็บเงินหน่อยแต่คุ้มค่าในระยะยาวค่ะ แลกกับขนที่หายไปแบบถาวร ไม่ต้องกังวลใจกับมันเป็นประจำ แถมได้วงแขนที่เรียบเนียนอีกด้วย ใส่ชุดสายเดี่ยวแขนกุดอะไรก็มั่นใจค่ะ ลืมอีกข้อคือคุณหมอบอกว่าเรื่องกลิ่นก็จะหายไปอีกด้วย คุ้มจริงๆที่คิดมาทำนะคะ ส่วนตัวคิดว่าอาทิตย์หน้าจะไปเลเซอร์ซ้ำเป็นครั้งที่ 3 ทำไปเรื่อยๆจนกว่าน้องขนจะหายไป 100% ถึงจะหยุดทำค่ะไม่น่าเกินอีก 3 ครั้ง ขนน่าจะหายไปหมดและผิวเรียบเนียนขึ้นค่ะ ขอบคุณทุกคนที่ติดตามอ่านจนจบนะคะ :)

ติดตาม Review แบบละเอียดได้ที่ http://www.janenipa.com/2013/09/medical-clinic.html นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้