ดู: 574|ตอบกลับ: 3

[เสริมจมูก] ขอคำปรึกษา

[คัดลอกลิงก์]
กะลังหาข้อมูลการเสริมจมูกค่ะ...สนใจโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ นี่เป็นรูปปัจจุบันก่อนจะไปเสริมค่ะแต่หลายคนบอกว่าต้องทำฟันก่อนแล้วคอยไปเสริมจมูกอ่ะค่ะ(เพราะฟันหน้ายื่นๆนิดๆค่ะ แต่ในใจอยากทำฟันก่อนเหมือนกัน แต่รอนานจังกว่าจะถอดเหล็กดัดฟันออกได้ถ้าทำฟันไปด้วย ทำจมูกด้วย จมูกจะเบี้ยวป่ะค่ะ กลัวเวลาดัดฟันแล้วพอรูปหน้าเราชัดขึ้นจมูกจะเบี้ยวม่ะอยากไปแก้อ่ะ ไปแก้เสียตังค์เยอะกว่าตอนทำอีก)
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-11 18:51:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด

นี่เป็นรูปของเมย์ค่ะ
โพสต์ 2013-9-12 10:06:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนแรกก็กลัวเหมือนกัน เพราะดัดฟันด้วย เลยโทรเข้าไปปรึกษาที่เลอลักณ์ เลยตัดสินใจเข้าไปทำ ตอนนี้ผ่านมา6เดือนแล้วไม่มีปัญหาค่ะเลยอยากมาแชร์ขอมูล...เห็นที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์เขามีแผนกทันตกรรมด้วยนะ ลองเข้าไปปรึกษาดูค่ะ..............
โพสต์ 2013-9-12 10:22:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
การเสริมจมูกไม่เกี่ยวกับการจัดฟันค่ะ...

"การจัดฟันไม่ได้ช่วยปรับโครง สร้างหน้า จะกรามใหญ่ คางยื่น ก็ไม่ได้ช่วยอะไร ยกเว้นว่า ก่อนการจัดฟันจะมีการถอนฟันออกไปบ้าง หรือเมื่อจัดฟันแล้วฟันเรียงตัวเป็นระเบียบมากขึ้น ทำให้บางมุมมองแล้วเหมือนกับว่าโครงสร้างหน้าเราเปลี่ยนไป และนี่ก็คือสิ่งสำคัญที่ทันตแพทย์และคนไข้จะต้องพูดคุยกันให้เข้าใจชัดเจนก่อนจะเริ่มจัดฟัน เพื่อป้องกันการเข้าใจผิดหรือจัดฟันผิดวัตถุประสงค์"
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้