ดู: 4422|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] จัดฟันเสร็จแล้วจมูกจะโด่งขึ้นมั้ย บอกหน่อยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
จัดฟันเสร็จแล้วจมูกจะโด่งขึ้นมั้ย บอกหน่อยนะคะ
แร้วของตะเองเสริมจมูกมายังเอ่ย???

อันนี้เราว่าไม่เกี่ยวนะ...คงแร้วแต่คนหรือเคสไป

เราก้อจัดฟันนะ ตอนเสริม... เสริมหมูกเสร็จไปเอาเหล็กออก ก้อไม่ได้ดูว่ามันจะโด่งขึ้น เนี่ยก้อร่ำๆว่าจะไปอัพเพิ่มอยู่นิดนุง...

มันไม่ได้ทำให้จมูกโด่งขึ้นครับ แต่มันจะทำให้โครงหน้าเราเล็กลง
เลยอาจเป็นผลพลอยได้ที่ทำให้ ดูจมูกโด่งขึ้น

แต่ก็เป็นสำหรับบางคนนะครับ เพื่อนผมจัดฟันอยู่ ตอนเอาเหล็กออกก็ดูจมูกโด่งขึ้นจริงๆ
เพราะโครงหน้าเล็กลงครับ
ถ้าเป็นดารา  จมูกโด่งขึ้นอย่างแน่นอนครับ แต่ถ้าไม่ใช่ ก็ไม่โด่งครับ
เราไม่รู้ว่ามันเพราะอะไรนะคะ แต่เรารู้สึกได้เลยนะ ว่ามันโด่งขึ้น เห็นได้ชัดเลยอ่ะ ดัดมา 1 เดือน

โครงหน้าเปลี่ยนมั้ย เล็กน้อย เพราะหน้ายาวๆ เรียวๆ อยู่แล้ว
คุณมัญจาตอบกวนมากครับ แต่ถูกต้องจิงๆๆๆ
คือ แทบไม่เกี่ยวกันเลยครับ จัดฟันไม่ทำให้จมูกโด่งขึ้นครับ
ที่บอกว่ามันดูโด่งขึ้นเป็นเพราะการดัดฟันนั้นมันทำให้โครงหน้าเราเปลี่ยนขึ้นครับ ส่วนมากจะเป็นในรายที่มีการถอนฟันออกไปครับ
จริง ๆมันไม่ได้โด่งขึ้นแต่โครงหน้าเราดูเรียวลงต่างหากครับ
ถ้าเป็นดารา  จมูกโด่งขึ้นอย่างแน่นอนครับ แต่ถ้าไม่ใช่ ก็ไม่โด่งครับ
ต้นฉบับโพสโดย tsuke เมื่อ 23/3/2010 02:11

ตอบได้โดนใจมากๆ ค่ะ อิอิ
ตอนนี้ก็จัดคะ
ถอนไป 4 ซี่
ทรมานมาก
บางคนก้อโด่ง ขึ้น แ ต่บางคนไม่เลย
ไม่เกี่ยว ...ที่ทำให้ดูเหมือนโด่งขึ้น หน้าจะมาจาก ผอมลงค่ะ เพราะ ...การดัดฟัน บางครั้งโดนดึงฟัน เปลี่ยนลวด ทำให้เจ็บปาก ปวดฟัน เลยทานได้น้อยลง และ เป็นสาเหตุให้ ผอม พอผอม แก้มก็จะยุป ทำให้ ดูเหมือนจมูกโด่งขึ้นค่ะ เพราะเคยดัด ผอมเยย แต่ตอนนี้ ล้มละ-*-
ที่บอกว่ามันดูโด่งขึ้นเป็นเพราะการดัดฟันนั้นมันทำใ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย nstar เมื่อ 2010-3-23 11:21

ตามนั้นเลยคับ ถูกต้องเลย ผมก็ดูโ่ด่ง

แต่ถ้าใครไม่มีดั้งเลย จัดยังไงก็ไม่ขึ้นคับ

คงต้องพึ่งคุณหมอแล้วหล่ะคับ
ถ้าเป็นดารา เสริมจมูกหน้าจะเปลี่ยนไปมาก ทั้ง ตา จมูก ปาก คาง

แต่คนธรรมดาอาจจะไม่เปลี่ยนนะคะ
หมายความว่าดารามีพลังพิเศษสินะ ดัดฟันหละจมูกโด่งได้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้