ดู: 14499|ตอบกลับ: 30

[เสริมหน้าอก] 15/8/56 หมอเทพ 380CC. Allergan รีวิวละเอียดนะคะ เหนือกล้ามเนื้อ ผ่า30กค.56

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FairyBeaza' เมื่อ 2013-8-15 23:12

ขอเล่าแชร์ประสบการณ์นะคะ พยายามเก็บรายละเอียดมาบอกเพื่อนๆที่กำลังหรืออยากจะไปทำให้มากที่สุด เพราะก่อนเราจะไปทำก็หาข้อมูลจากรุ่นๆพี่ที่ทำมาก่อนในเวปนี้ ตามอ่านเอาค่ะ ดูรูปและหาความรู้จากหลายๆคนที่มารีวิว จึงคิดว่าการแชร์รีวิวของเรารอบนี้พอจะมีข้อมูลมาให้คนอื่นๆบ้าง:)) (อย่าพึ่งรำคาญกันก่อนล่ะ)
มีรูปแนบมาค่ะ แต่ของเราไม่รู้หน้าอกห่างหรือปล่าว แต่ตอนนอนหงายมันห่างกว่านี้เยอะค่ะ
ทำออกมาไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ นมเดิมเรานิปมันหันออกไปข้างๆค่ะ ตามรูปBEFORE พอทำมาก็ชี้ไปข้างๆมาก ไม่อยู่เซ็นเตอร์ แต่ก็ดีใจที่มันดูมๆขึ้นกว่าเดิม (ถ่ายรูปเอียงนิดๆ และนมไม่ค่อยเท่ากันด้วยค่ะ)
แนะนำติชม และบอกกล่าววิธีดูแลได้นะคะ ว่าลักษณะที่ทำมานี้ควรปรับตรงไหนอีก ความสูงต่ำของแต่ละข้าง วิธีนวดเพราะก็ยังใหม่มากแค่สองอาทิตย์กว่าๆ
b.jpg 1.jpg หลังผ่า1วัน ตรงกลางหน้าอกคือช้ำมากเลยค่ะ 4.jpg ครบ4วันนัดคลายผ้าหัวนมเลยหุบเข้ามา แน่นน้อยลงค่ะ 7.jpg 14.jpg 17.jpg
(เรื่องที่มาเล่าหากซ้ำขอโทษด้วยนะคะ แต่เป็นการอัพเดตเรื่องของเวลาพึ่งทำเมื่อสิ้น กค.56 ว่ามีอะไรที่เปลี่ยนแปลงในคลีนิคหรือเหมือนเดิม)
ได้เลือกหมอเทพ ประตูน้ำโพลีคลีนิคค่ะ เนื่องจากขึ้นชื่อด้านขนาด(ให้CC.ค่อนข้างมาก) ฝีมือ  ราคา ที่สำคัญ การดูแลหลังการขายในกรณีที่เกิดปัญหาหมอรับผิดชอบ คืออ่านจากหลายๆกระทู้ หมอตามดูแลและรับผิดชอบค่ะ (สำหรับผู้ที่มีปัญหา) เพราะถ้ามีปัญหาหลังจากทำแล้วเราต้องมานั่งกังวล ทุกข์ใจ นั่นคือเรื่องใหญ่กว่า เช่นเรื่องแผลอักเสบหรือเต้านมอักเสบหลังจากที่ควรจะหายแล้วๆเป็นหนักอีก การวางซิลิโคนไม่เท่ากันแบบเห็นได้ชัดมากๆ เรื่องของพังผืดที่เป็นหนัก จึงชื้นใจในจุดนี้ว่าเราจะไม่โดนทิ้งหลังผ่าตัดเสร็จค่ะ (อันนี้ความเห็นส่วนตัว แต่ตั้งกะหลังผ่ายังไม่ได้เจอหมอเลยนะคะ เพราะไม่มีปัญหาอะไร เจอแต่เจ้าหน้าที่ตอนนัดตรวจหรือตัดไหมค่ะ) แต่เราก็ต้องดูแลตัวเองให้ดีด้วยค่ะ / และการดูแลหลังผ่า ช่วงตัดไหม ทำแผล ไม่มีค่าใช้จ่ายค่ะ ไปๆทำแผลๆหรือตัดไหม อยู่คลีนิคไม่เกินสิบนาที เจ้าหน้าที่จัดการให้ เสร็จรอนัดใหม่ครั้งหน้า แล้วกลับบ้านเลยค่ะ ไม่ต้องมีควักเพิ่ม (บางที่ตัดไหมจ่ายอีกนะคะ) อย่างที่บอก สี่หมื่นห้าราคาเดียวจริงๆค่ะ  (อิอิสวยประหยัด) แต่เรื่องฉีดยาแผลคีลอยย์นี่ต้องจ่ายเพิ่มหรือเปล่าอันนี้ต้องถามพี่ๆที่ไปฉีดมาแล้ว เพราะตอนนี้แผลกำลังตกสะเก็ดค่ะ รอนัดตรวจหลังแผลหายตกสะเก็ดอีกที เลยยังไม่ได้ฉีดค่ะ ไม่ทราบว่าจ่ายเพิ่มหรือเปล่า
อีกเรื่องหนึ่งไม่พูดไม่ได้ คลีนิคขึ้นชื่อด้านคิวเยอะค่ะ หมอก็ไม่ได้ทำแค่หน้าอกอย่างเดียว ฉะนั้น ลูกค้าจะเยอะๆมากๆค่ะ และเจ้าหน้าที่ที่คลีนิคมีทั้งสาวและมีอายุ คือทุกคนจะดูยุ่งๆค่ะ หน้าตาอาจไม่ยิ้มแย้มรับแขกแบบเนิบนาบ บางคนอาจโดนพูดห้วนๆหรือโดนดุค่ะ แต่ถ้าเราเตรียมใจพร้อมรับมือไปก็รับได้ค่ะ ไม่มีปัญหา ที่เจอมาหลายๆคน ตอนที่เราไปล้างแผล ตัดไหม รีบหรือห้วนๆก็จริง แต่พี่เค้าก็ดูใจดีนะคะ ถามไรก็ตอบเรา แต่ดูรีบๆจริงๆค่ะ ทำแผลนี่โอยยยกันเลยทีเดียว อันนี้ต้องเตรียมใจนิดนึงค่ะ ก็ไม่ได้เลวร้ายมาก ขอให้งานออกมาเป๊ะ และเป็นที่พอใจสำหรับดูมดูมคู่ใหม่ก็พอค่ะ สำหรับเราไม่มีปัญหาเลยจุดนี้ เข้าใจเรื่องเค้าเจอคนมากๆๆทั้งวันก็พอค่ะ งานเค้าเยอะ
บางจุดที่ขอคอมเม้นต์หน่อยสำหรับที่นี่ เพื่อนที่ทำวันเดียวกะเราและเราเจอ คือ หลังผ่ายังไม่ได้เจอหมอเลยนะคะ เจ้าหน้าที่เค้าดูแต่แผลให้เรา ส่วนเรื่องขนาดของเต้า หรือความผิดปกติอะไรอันนี้ต้องสังเกตุเอง คือถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็คงไม่ได้เจอหมออ่ะคะ การนัดหลังผ่าตัดคือเจอแต่เจ้าหน้าที่แป๊ปๆ แล้วเค้าก็รีบกัน มีอะไรคำถามให้เตรียมไปก่อน แล้วถามเจ้าหน้าที่ตอนเค้านัดเราได้เลย เพราะจะไม่มีการแนะนำอะไรมาก ต้องสรรหาถามเอาเอง เราก็มาหาข้อมูลในเวปแหละค่ะ ถ้าสงสัยหรือถามเรื่องขนาดถามเค้าได้ แต่เค้าจะไม่ตรวจให้เราหลังทำอะไรมากมายค่ะ จุดนี้เตรียมใจนิดนึง (แต่เราไม่มีปัญหาอะไร ดูแลตัวเองมากๆสังเกตุตัวเองมากๆ และหาความรู้จากคนที่เค้าทำมาแล้วเอาค่ะ)
มีภาคต่อนะคะ ไว้โพสใหม่ค่ะ ตัวอักษรจำกัด ยังไม่ได้เล่าตอนเริ่มทำเลยค่ะ

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-15 22:30:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
-ถึงคิวเดินเข้าห้อง ขึ้นเตียงแล้วปลดเสื้อคลุมลงไปกองไว้ครึ่งเอวท่อนล่างลงไป นอนบนเตียงเป็นท่าพระเยซูตรึงไม้กางเขนเลยค่ะ โดนรวบห่อขา มัดแขนกับแผ่นไม้ ราดและเช็ดเบตาดีนชุ่มทั่วหน้าอก ระหว่างนั้นตรงข้อมือก็โดนหาเส้น ตีๆแขนและเจาะเหมือนเจาะน้ำเกลือ แล้วโดนฉีดน่าจะเป็นยาเบลอค่ะ แสบจากปลายเข็มตรงข้อมือขึ้นมาแขนเลยค่ะ จากนั้นคุณป้าที่ฉีดให้บอกว่าถ้าง่วงก็หลับไปเลยนะ สักพักหลับไปค่ะ  เริ่มออกฤทธิ์แล้ว เหมือเราขึ้นไปนั่งรถไฟเลื่อน ไปช้าๆเรื่อยๆ ภาพอยู่ในหัวเหมือนฝัน เข้าไปในดงเหมือนเรื่องอวตารค่ะ มันจะสีเขียวๆม่วงๆฟ้าๆเรืองแสง บรรยากาศให้ในเรื่องอวตารค่ะ แต่ภาพไม่ได้สวยขนาดนั้นนะคะ ภาพในสมองเราจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆพอสุดอันนี้ ก็จะไปเริ่มดงใหม่ ไปเรื่อยๆๆค่ะ บางช่วงก็ได้ยินเสียงเจ้าหน้าที่คุยกันก็มีนะคะ แต่เหมือนเราหลับฝันอยู่ค่ะ อยู่ในภวังค์ ไม่เจ็บไม่ปวด แต่มีรู้สึกตัวบางช็อต เคยผ่าตัดมาแล้วค่ะ ยาสลบคือเราหลับไปเลย ไม่ฝันค่ะ มาโดนยาเบลอรอบนี้เหมือนนอนฝันค่ะ ไม่หลับสนิทแบบไม่รู้สึกตัว หนุกดีค่ะ อารมณ์และบรรยากาศแปลกๆน่าจะเหมือนคนอัพยา มึนเมาฝันไปเรื่อยค่ะไม่รู้ตัว พอเหมือนจะตื่นตอนโดนยัดซิลิโคน ข้างสุดท้ายมั้งคะ เรารู้สึกตัวแล้วร้อง โอ๊ย โอ๊ย เบาๆสองครั้ง และก็รู้สึกว่ามีคนมาคุยด้วยกับเราค่ะ ไม่เป็นไรนะ จะเสร็จแล้ว ไม่มีอะไร เราก็เชื่อค่ะ นอนปล่อยตัวต่อ สักพักก็คงเย็บๆ เก็บงาน แต่ไม่สนใจค่ะฝัน ไม่รู้เรื่องแค่ได้ยิน เสร็จเรียบร้อยปุ๊บเราโดนเปลี่ยนเตียงแล้วเข็นไปห้องรวมพักฟื้นค่ะ มาที่ห้องพักฟื้นเหมือนฤทธิ์ยาจะหมดพอดี ได้ขวดน้ำเกลือและสายติดมาหนึ่งกระปุกที่เจาะรอบแรกค่ะ เริ่มตื่นและรู้สึกตัว แต่ก็ยังมีเพลียและเบลอๆค่ะ คนเยอะดีจิง เกือบสิบคนได้นอนเรียงๆกันเลยค่ะ แต่ด้วยความที่ยังเพลียเจ้าหน้าที่บอกว่านอนต่อก็ได้ค่ะ ก่อนหลับแอบมองนาฬิกา สิบเอ็ดโมงแล้วค่ะ สติแรกก่อนหลับแอบยกมือที่อยู่ข้างลำตัวใต้ผ้าห่ม คลำๆน้องนมคู่ใหม่ค่ะ เบาๆที่สุด  และไม่ลืมเช็คความห่างของระยะนมด้วย ห่างหนึ่งนิ้วมือเราวาง สักนิ้วชี้วางได้ค่ะกว้างกว่านิ้วเล็กน้อย ก็โอเคล่ะนอนต่อค่ะเพลียๆและตึงๆหน้าอกมากตอนนี้คือแน่นแล้ว เต็มไปด้วยผ้าที่พันล็อคหน้าอกคู่ใหม่เราไว้ค่ะ  สักบ่ายสองเราก็ตื่นมีเจ้าหน้าที่มาถามได้นัดญาติมารับมั้ยคะ ก็ตอบไปว่าได้นัดไว้ให้มารับช่วงบ่ายค่ะ พี่เค้าถามได้ทิ้งเบอร์ญาติไว้ที่เคาเตอร์มั้ย (ตอนก่อนเปลี่ยนชุดจะผ่าให้เบอร์ญาติไว้ข้างล่างก็ดีค่ะ บางทีพี่เค้าก็จะถามเลย ถ้ามารอด้วยกันตั้งแต่เช้าก็กลัวเขาจะเบื่อ เรามาเองแล้วให้เค้ามารอรับเราช่วงบ่ายดีกว่าค่ะ) ได้ให้เบอร์ที่เคาเตอร์ไว้ค่ะ เจ้าหน้าชั้นบนจึงโทรประสานกับชั้นล่างว่าให้โทรแจ้งไปว่าให้มารับเราได้แล้ว แฟนเราก็กำลังเดินทางมาจะถึงพอดีค่ะ สักพักก่อนบ่ายสามมีเจ้าหน้าที่ประคองเราเดินลงบันไดจากชั้นสาม ไปชั้นล่างสุด เค้าจะถือขวดน้ำเกลือให้เราค่ะ แล้วเราถือกระป๋องระบายเลือดหรือน้ำเหลืองที่ออกมาจากสายเดรนค่ะ สายเดรนจะอยู่ที่รักแร้เราสองข้างคงใส่ตอนเราผ่าตัดค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-15 22:29:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FairyBeaza' เมื่อ 2013-8-15 23:00

เริ่มเลยนะคะ
-เมื่อวันที่ 30กค.56  ได้ไปที่คลีนิคหมอเทพ(ประตูน้ำโพลีคลีนิคค่ะ) ถึงก่อนแปดโมงเช้าที่คลีนิคเปิด ก็มีคนมายืนรอ 6-7 คนแล้ว
-เข้าไปคลีนิค เจ้าหน้าที่ถามใครทำหน้าอกยื่นบัตรประชาชนค่ะ เซ็นยินยอมผ่าตัด และชำระเงิน 45,000.-   
-ได้เสื้อเขียวๆชุดคลุมผ่าตัดมาให้เปลี่ยน บางคนเป็นชุดนอนผ่าหน้าลายการ์ตูน เหลือแค่กางเกงในตัวเดียวและชุดคลุมค่ะเปลี่ยนเสร็จรอที่ห้องให้หมอเทพมาตรวจ
-ระหว่างรอเจ้าหน้าที่ผู้หญิงมา เอาเมจิกมาเขียนหน้าอก ชื่ออักษรย่อ+นามสกุลอักษรย่อ ถ่ายรูปเปลือยหน้าอกครึ่งตัว แช๊ะ!
-ห้องเป็นห้องกั้นไว้สามล็อค  หมอก็ไล่คุยกับคนไข้ไปเรื่อยๆ ถามไม่พ้นเรื่อง อยากได้ขนาดเท่าไหร่? ทำอาชีพอะไร? อันนี้น่าจะโดนกันทุกคน ส่วนเรื่องทำเหนือหรือใต้กล้ามเนื้อ ผ่าตัดทางไหน หรือคำถามจิปาถะ อันนี้เตรียมไปดีๆนะคะ จำให้แม่นและชิงถามหมอ เพราะเราจะลืมไปเลยค่ะ ด้วยความที่หมอชวนคุยเรื่องอาชีพ และดูหมอรีบๆค่ะ บางทีอาจไม่ชวนคุย ถามจะเอาเท่าไหร่ หมอให้เท่านี้ กับเท่านี้ เราตอบกลับไป หมอมาบีบๆดูเนื้อนม เอาเมจิกเขียนเลขCC.ให้เสร็จก็จากไปเลยค่ะ
-ของเราหมอถามทำอาชีพอะไร เราบอกทำงานออฟฟิศค่ะ ไซส์ไหนก็ได้แต่ขอไม่ถึง 500 นะคะ หนูกลัวบึ้มไปค่ะ หนูยังไม่มั่นใจพอ หมอวัดฐานแล้วบอก 350 พอใจมั้ย? เราเลยขอใหญ่กว่านี้ได้มั้ยคะ (เพราะกลัวเล็กกลัวยุบอีกค่ะ สูง160 หนัก 47 เป็นคนไหล่กว้างค่ะเลยขอเพิ่ม) หมอตอบ ได้ๆ 380 400 เลยก็ได้ ฐานได้  งั้นขอ 380 ค่ะหมอ (ในใจคิด เอาแบบพอมีใส่เสื้อผ้าเดรสสวยๆแบบชาวบ้านเค้าก็พอ) ตอนนั้นยังไม่โลภค่ะ พอตอนนี้เริ่มยุบก็มาเสียดายนิดหน่อย แต่ก็ถือว่าโอเคค่ะ เป็นที่น่าพอใจกว่าแต่ก่อนเยอะ
-หลักจากนั้นเจ้าหน้าที่ให้ไปรอชั้นสาม ก่อนหน้านี้ก็เข้าห้องน้ำทำธุระส่วนตัว ล้างเท้าให้เรียบร้อยนะคะ ระหว่างรอคิวผ่าตัด ห้องน้ำชั้นสามมีค่ะ ตรงที่เรารอเลย
-มาลอตคนกลุ่มแรกเลย มีหกคนค่ะทำหน้าอก สองคนก่อนหน้าเข้าไปแล้วค่ะ ห้องผ่าน่าจะมีสองห้องเห็นเรียกคิวเดินเข้าห้องสลับสองห้องไปมา แต่ระหว่างห้อง หมอเดินไปมาได้ค่ะ นั่งรอกันสี่คนเม้าส์มอยกันค่ะ เราคิวสุดท้ายค่ะคนที่หก ได้เข้าผ่าน่าจะประมาณสิบโมง
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-15 22:30:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FairyBeaza' เมื่อ 2013-8-15 23:08

-เดินมาถึงชั้นล่างสุดก็กลับไปห้องเดิมที่เราคุยกับคุณหมอ ถ้าเราเลือดหยุดไหลแล้ว จะมีเจ้าหน้าที่มาดึงสายเดรนออกจากรักแร้ให้เราทั้งสองข้างค่ะ ก็ยาวอยู่พอประมาณนะคะ แต่ไม่รู้สึกเจ็บเลยเหมือนชาๆอยู่ มีความรู้สึกว่าสายถูกดึงออกแต่ไม่เจ็บมากค่ะ จากนั้นที่หลังข้อมือก็ถอดเข็มกระปุกน้ำเกลือออกแล้วปิดก็อตให้เราค่ะ เจ้าหน้าที่ก็ช่วยเราใส่เสื้อกางเกง ออกมาหน้าเคาเตอร์แฟนมานั่งรอรับแล้วค่ะ แล้วก็กลับบ้านโดยมีแฟนประคองไปค่ะ หลังออกมาจากคลีนิคสักพักเราเหมือนอยากจะอ้วกค่ะ คงเพราะฤทธิ์ยา เหมือนคนแฮ๊งค์ค่ะ แต่ไม่ได้อ้วก  บางคนที่เราเจอตอนห้องพักฟื้นก็อ้วกแล้วค่ะ แต่เราโชคดีหน่อยไม่อ้วกเลยค่ะ
-ส่วนเรื่องก่อนผ่าตัด ก็งดพวกวิตามินก่อนการผ่าตัด น้ำส้มคั้น หรืออาหารพวกที่มีวิตามินซีนี่งดไปก่อนวันผ่าสองสามวันได้เลยค่ะ วิตามินทำให้เลือดแข็งตัวช้าค่ะ ถ้าเราทานเลือดเราจะหยุดไหลช้า บางคนงดวิตามมินที่กินเสริมงดก่อนเป็นเดือนเลยค่ะ อันนี้หาข้อมูลได้เยอะค่ะ หลายๆคนจะระบุระยะเวลาได้เป๊ะกว่านี้ ลองถามรุ่นพี่ๆดูนะคะคนที่ทำก่อนเรา
เตรียมหมอนเผื่อนอนสูงใบใหญ่ๆ หรือหลายๆใบก็ได้ค่ะ  เตรียมเสื้อที่ติดกระดุมหรือผ่าด้านหน้าไว้สักสี่ห้าตัว เพราะเราจะยกแขนใส่เสื้อยืดไม่ได้ เตรียมซื้อยาทาแผลหลังแผลตกสะเก็ด เราซื้อเมเดอม่า มาไว้ค่ะ
-หลังผ่าตัดเราซื้อยาจีนมาต้มดื่มค่ะ ชื่อเหลงเอี๊ยง เซิซได้ในกูเกิลค่ะ ทานร่วมกับยาแผนปัจจุบันได้ เหมาะสำหรับคนผ่าตัดใหญ่ค่ะ ช่วยได้เรื่องพวกช้ำ อักเสบ อาการหลังผ่า ทำให้ภายในฟื้นตัวได้เร็วค่ะ จะได้ไม่ทรมานหลายวัน ตั้งกะวันผ่าตัดรวมวันพักฟื้นเราหยุดแค่ 5 วันเองค่ะ วันที่หกต้องไปทำงานแล้ว แข็งแรงฝุดๆ ต้องอดทนค่ะ ลากว่านี้ไม่ได้แล้ว เรื่องพักฟื้นและเรื่องนวดต้องใส่ใจดูแลตัวเองดีๆนะคะ เอาใจช่วยสำหรับสาวๆที่กำลังจะได้น้องนมคู่ใหม่ทุกคน หรือคนที่หาข้อมูลอยู่ สวยและใหญ่จากเดิมดีค่ะ ฟิน ดีใจๆไม่ผิดหวัง เราลูกหนึ่งนะคะถึงได้ไปทำ มันหย่อนยานและเล็กลงมากค่ะ
-ที่สำคัญคนข้างตัว(หรือบางคนให้คุณแม่ ญาติพี่น้อง) ดูแลเราหลังผ่า  ต้องขอบคุณคุณแฟนคนข้างๆเรา ที่ช่วยเราตอนเราป่วย พักฟื้น ดูแลเราดีมากๆเลยค่ะ อาหารการกิน ช่วยใส่เสื้อ พยุงตอนเอนนอน ช่วยดันหลังตอนลุก ช่วยดูแลล้างแผลสังเกตุแผลให้เรา งานบ้านทุกอย่างหลังผ่างดหมดเลยค่ะ เค้าทำ ก่อนผ่าก็เคลียร์บ้านเคลียร์ห้อง ซักผ้าให้เรียบร้อยก่อนนะคะ เพราะเราจะทำอะไรไม่ได้ พักฟื้นกันไปซักห้าวันอาทิตย์หนึ่งเลย แม่เราก็รับรู้และเข้าใจไม่ว่าอะไรที่เราอยากทำหน้าอกและดูแลเราเหมือนกันในงานที่เราทำไม่ได้ อาการเข้าอาทิตย์ที่สองก็จะดีขึ้นแล้วค่ะ ไม่ปวดแปล๊บๆที่หน้าอกบ่อยเหมือนอาทิตย์แรกแล้ว แต่ก็ยังมีอยู่บ้าง  แผลก็สมานดีขึ้นแล้ว ณตอนนี้ 17 วันแล้ว โดยรวมโอเคค่ะ รอดูอาการกันต่อไปเรื่อยๆ
สรุปก็ประมาณนี้นะคะ ร่วมแชร์ประสบการณ์ค่า^^
-FairyBeaza’-

คะแนน

3

โพสต์ 2013-8-15 23:54:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆๆนะคะ มีประโยชน์ มาก น้องนมสวยมากด้วยคะ ขอให้หายเร็วๆๆนะคะ อัฟ ให้ดูเรื่อยๆๆนะคะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ พยายามดูแลตัวเองไปเรื่อยๆค่ะ^^  โพสต์ 2013-8-16 01:56
โพสต์ 2013-8-16 01:05:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้านิ่ม น่าจะยานนะคะ แต่ดีกว่าเดิมเยอะค่ะ ไม่สวยมากแต่ไม่ถึงกะแย่ ดีใจด้วยคะ

ลุ้นไม่ให้ยานไปกว่านี้ค่ะ ตอนนี้หาบรามาใส่ประคองไว้แล้ว ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2013-8-16 02:02
โพสต์ 2013-8-16 01:24:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ได้อ่านละเอียดแบบนี้ก้อหายกลัวเจ็บไปนิดนึงค่ะ 555

สู้ๆๆนะคะ เจ็บพอทนได้ค่ะ เพื่อความสวย อดทนให้ผ่านพ้นไปด้วยดี :)  โพสต์ 2013-8-16 01:49
โพสต์ 2013-8-16 01:26:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บรรยายเก็บทุกชอตค่ะ ละเอียดมาก ^^
นมก็สวยนะคะ ตามพื้นฐานนมเดิมเลย ตำแหน่งก็วางดีเท่ากันสองข้าง ชิดด้วย

ขอบคุณค่ะคุณมิลค์ ลุ้นต่อตอนนวด ตอนนี้กำลังเริ่มหัดนวดเองค่ะ^^  โพสต์ 2013-8-16 02:09
โพสต์ 2013-8-16 01:27:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นมแอบมีรอยแตกจางๆ ทาครีมค่ะ สู้ๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-16 01:47:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย P-an เมื่อ 2013-8-15 23:54
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆๆนะคะ มีประโยชน์ มาก น้องนมสวย ...

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้ก็ดูอาการไปเรื่อยๆค่ะ กำลังหัดนวดนมตัวเองอยู่ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-16 01:50:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2013-8-16 01:27
นมแอบมีรอยแตกจางๆ ทาครีมค่ะ สู้ๆ

ช่ายคะ นมมีรอยแตก ขยายตัวเร็ว ไม่รู้ทาครีมจะหายรึป่าวกังวลอยู่ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-16 01:55:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2013-8-16 01:26
บรรยายเก็บทุกชอตค่ะ ละเอียดมาก ^^
นมก็สวยนะคะ ตามพื้น ...

เห็นคอมเม้นต์ข้างบนบอก ถ้านิ่มน่าจะยานนะคะ / แอบกังวลเล็กน้อย คุณมิลค์มีความเห็นว่ายังไงคะ แต่ณตอนนี้พอใจแล้วค่ะ กำลังดูแลเรื่องป้องกันพังผืด ได้ดูรีวิวและภาพประกอบท่านวดที่คุณมิลค์โพสแล้ว ต้องขอบคุณมากๆนะคะ แอบไปส่องกระทู้คุณมิลค์ตั้งกะก่อนไปทำมาแล้วค่ะ มีประโยชน์มากค่ะ:)
โพสต์ 2013-8-16 02:00:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย FairyBeaza' เมื่อ 2013-8-16 01:50
ช่ายคะ นมมีรอยแตก ขยายตัวเร็ว ไม่รู้ทาครีมจะหายรึป ...

ถ้ามันไม่หายจริงๆ อยุ่ใน กทม ก็ รพ ผิวหนังอโศกค่ะ หมอเก่ง แพงนิดหนึ่ง
โพสต์ 2013-8-16 02:00:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย FairyBeaza' เมื่อ 2013-8-16 01:50
ช่ายคะ นมมีรอยแตก ขยายตัวเร็ว ไม่รู้ทาครีมจะหายรึป ...

ถ้ามันไม่หายจริงๆ อยุ่ใน กทม ก็ รพ ผิวหนังอโศกค่ะ หมอเก่ง แพงนิดหนึ่ง
โพสต์ 2013-8-16 02:03:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย FairyBeaza' เมื่อ 2013-8-16 01:55
เห็นคอมเม้นต์ข้างบนบอก ถ้านิ่มน่าจะยานนะคะ / แอบกัง ...

ทรงนมไม่ยานค่ะ แต่ก็ไม่ควรโนบรา ใส่สปอร์ทบราพยุงนิดหนึ่ง นมทรงนี้จะยานง่ายค่ะ ไม่เหมือนคนที่เค้ามีแต่จุกนมแล้วเสริม จะยานยาก >< ถ้าเราดูแลดีถึงจุด1มันจะคล้อยทรงสวยพอดี ไม่ยานแน่นอนจ้า

ลูกหนึ่งอ่ะค่ะ ยานมาตั้งกะหลังให้นมลูก ใส่บราช่วยพยุงไว้แล้วค่ะ^^  โพสต์ 2013-8-16 02:17

คะแนน

1

โพสต์ 2013-8-16 02:03:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย FairyBeaza' เมื่อ 2013-8-16 01:55
เห็นคอมเม้นต์ข้างบนบอก ถ้านิ่มน่าจะยานนะคะ / แอบกัง ...

ทรงนมไม่ยานค่ะ แต่ก็ไม่ควรโนบรา ใส่สปอร์ทบราพยุงนิดหนึ่ง นมทรงนี้จะยานง่ายค่ะ ไม่เหมือนคนที่เค้ามีแต่จุกนมแล้วเสริม จะยานยาก >< ถ้าเราดูแลดีถึงจุด1มันจะคล้อยทรงสวยพอดี ไม่ยานแน่นอนจ้า
โพสต์ 2013-8-16 03:02:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีคะน้องใหม่ดั้งโด่งคะขออนุญาตถามความคิดเห็นกระทู้นี้หน่อยนะคะพอดีแอบอ่านกระทู้อื่นๆมาเยอะแล้วแต่ไม่กล้าถามใครคะ ถ้าเราจะไปทำหน้าอกกับหมอเทพว่างประมาณวันที่9เดือนกันยายนนี้คะเราจะโทรไปจองคิวประมาณวันไหนดีคะกลัวได้คิวก่อนหรือหลังไป. แล้วยาที่หมอเทพใช้น่ากลัวจังคะแอบสนใจหมอธีเหมือนกันคะเพราะเห็นบอกนอนโรงพยาลบาล1คืนน่าอุ่นใจดีแต่ก็ตัดสินใจไม่ถูกช่วนแนะนำหน่อยนะคะกลุ้มใจมาหลายวันแล้วเพราะเราอยู่ต่างจังหวัดคะถ้าไปหาหมอเทพต้องหาโรงแรมนอนคะฝากช่วยตอบหน่อยนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-16 03:23:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FairyBeaza' เมื่อ 2013-8-16 03:31

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FairyBeaza' เมื่อ 2013-8-16 03:26

ต้นฉบับโพสต์โดย Supapor เมื่อ 2013-8-16 03:02
สวัสดีคะน้องใหม่ดั้งโด่งคะขออนุญาตถามความคิดเห็นกร ...

ตอบคุณSupapor / โทรสอบถามคิวพรุ่งนี้เลยค่ะ ถ้าคิวยังไม่เกิน9กย. ก็ขอว่าเราจะเข้าไป ขอจองวันที่เก้าไว้เลยค่ะ แต่ถ้าเกินก็ต้องกรณีแบบแฟร์ค่ะ  ตอนแรกแฟร์โทรนัดคิวเหมือนกันค่ะ ได้คิว23สค. แต่เผอิญคือ ช่วงจังหวะลางานมันได้แค่30กค. หลังจากนั้นคือจะยุ่งมากๆและไม่ได้เลย เลยตัดสินใจ Walk-in เสี่ยงดวงเลยค่ะ ไปทั้งๆที่ไม่ได้นัด
แต่ยังไงต้องไปถึงเช้าๆก่อนแปดโมงเช้านะคะ ก่อนคลีนิคเปิด เพราะบางทีคนที่จองคิวไว้เค้ายังมากันไม่ครบ หรือบางคนนัดไวสละคิวไปก็มีค่ะ กำเงิน45,000ไป กายพร้อมใจพร้อมตังค์พร้อมไปโลดค่ะ แฟร์ก็ได้ทำค่ะ ส่วนหมอธีร์หรือหมอเทพ อันนี้ต้องตัดสินใจเองแล้วค่ะ ตอนแรกก็เล็งที่หมอธีร์ไว้ เจอรีวิวหมอธีร์ก่อน หลังๆเห็นรีวิวหมอเทพก็โอเคนะ  และพอดีบ้านที่อยู่คือไกลพระรามสองมาก ที่ประตูน้ำใกล้กว่าค่ะ เลยตัดสินใจเลือกหมอเทพ เพราะเราต้องมีนัดตรวจหรือตัดไหม แต่คนอยู่ต่างจังหวัดตัดไหมที่รพ.หรือคลีนิคใกล้บ้านได้ค่ะ อีกอย่างอ่านรีวิวของหมอธีร์บางคนต้องมีเจาะระบายน้ำเหลือง แต่ของหมอเทพไม่ค่อยได้ยินค่ะ เราก็ไม่ได้เจาะระบายน้ำเหลืองเพิ่ม ที่ทำมาก็พอใจค่ะ แต่เรื่องพักฟื้นรพ.นี่เห็นด้วยค่ะ หมอธีร์อยู่รพ. แต่หมอเทพพักฟื้นคลีนิคค่ะ ก่อนจะทำก็ทำบุญใส่บาตรค่ะ แฟร์เอาพวงมาลัยไว้พระพรหม เอาหมากพลูและพวงมาลัยไปไหว้ศาลตายายที่ทำงานก่อนไปทำด้วยค่ะ เพื่อความสบายใจ และอธิษฐานให้การผ่าตัดและการพักฟื้นผ่านไปได้ด้วยดี ตอบซะยาวเลย
โพสต์ 2013-8-16 08:18:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยแล้วค่ะ   หมั่นทายา ทาครีมนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอบคุณค่า:)  โพสต์ 2013-8-16 19:49
โพสต์ 2013-8-16 08:22:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะทรงนี้ สุดๆเหมือนกันค่ะ พอดีตัว อย่าลืมใส่สปอตบรานะจ๊ะ ทรงจะได้สวยกว่าเก่า ^_<

เขียนกระทู้ได้ละเอียดมากๆ อ่านเพลินเลยจร้า ^^

ของเเองจี้ ฉีดคีรอย 2 ครั้งเเล้วค่ะ หลังผ่า 2 อาทิตย์ เเละ ตอนครบ 1 เดือน  โพสต์ 2013-9-10 09:50
ตอนนี้ใส่สปอตบราตลอดเลยค่ะ ของคุณAngie กี่วันละคะ ได้ฉีดคีลอยย์มั้ยคะ  โพสต์ 2013-9-10 01:26

คะแนน

1

โพสต์ 2013-8-16 10:27:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากๆๆ ยินดีด้วย

ขอบคุณจ้าา  โพสต์ 2013-8-16 19:50
โพสต์ 2013-8-16 10:41:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หายไว ๆ นะค๊ะคุนแฟร์เล่าแบบเห็นภาพเลยค๊ะ
โพสต์ 2013-8-16 13:55:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ที่แชร์นะคะ
ได้ความรู้มากค่ะ กำลังศึกษาหาข้อมูล
อยากจะทำเหมือนกันค่ะ ขอให้นมสวยๆเริ่ดๆดั่งใจหวังนะคะ
โพสต์ 2013-8-16 15:54:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย FairyBeaza' เมื่อ 2013-8-16 03:23
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FairyBeaza' เมื่อ 2013-8-16 03:31

แก้ไขครั ...

ขอบคุณนะคะสำหรับคำตอบคุณ. FairyBeaza
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-16 19:49:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Angie009 เมื่อ 2013-8-16 08:22
สวยค่ะทรงนี้ สุดๆเหมือนกันค่ะ พอดีตัว อย่าลืมใส่สปอ ...

ขอบคุณค่า รักษาทรงไว้ค่ะตอนนี้^^

very beautyful ka  โพสต์ 2013-8-16 23:02
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้