ดู: 11320|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

Filler จมูก Dermalax นี่ OK ไหมครับ รบกวนช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยนะครับ

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนสอบถามครับ อยากฉีด Filler ที่จมูก
ตั้งใจจะฉีด Dermalax implant plus แต่ไม่รู้ว่ามันจะโอเคไหม ใครเคยมีประสบการณ์ ของแชร์หน่อยนะครับ
อย่าฉีดครับ

ถ้าเชื่อสมาคมศัลยแพทย์แห่งประเทศไทยนะครับ เค้าออกมาเตือนไม่ให้ฉีดไม่ว่าจะเป็น filler จากสวรรค์หรือนรกชนิดใดก็ตาม

ให้เลือกเฃื่อระหว่างหมอศัลยกรรม หรือหมอโรคผิวหนัง

หมอเหมือนกันนี่หล่ะครับ
ฉีด ฟิลเลอ ไม่ค่อยได้ผลนะ ลองมาแล้ว เพราะ ฟิลเลอร มันเหลว แต่จมูกแข็ง พอฉีดไปแล้ว มันก็ไหลไปอยู่ในที่อ่อนๆ แถมว่าจะเสริมก็เสริมไม่ได้ ต้องเอาพวกนี้ออกก่อน
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-14 20:23:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โดยส่วนตัวไม่คิดจะเสริม อ่ะครับ กลัว
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-14 21:59:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ
filler dermalax มีคนอวดอ้างสรรพคุณว่า เป็น ไฮยา(เหมือนพวก restylane juvederm)ซึ่ง+ยาชาด้วยเวลาฉีดแล้วจะปั้นง่ายเพราะคนไข้ไม่เจ็บ.  แต่ยังไม่ได้ขึ้นทะเบียน อย ค่ะ. ซึงไม่รู้ว่าเป็นไฮยาหรือป่าวอย่าเสี่ยงเลยนะค่ะ กลัวมันสลายไม่หมด
filler restylane ถ้าราคาต่ำกว่า 7,000 บาทไม่มีค่ะ คลินิกดีๆฉีดเป็นหมื่นเพราะทุนมาจาก บริษัท 6,400 บาทค่ะ
juvederm ราคาต่ำกว่า 7,500 บาท ไม่มีค่ะ ต้นทุน 7,500 บาท
นี่คือราคาทุนลริษัทที่พอทราบมาค่ะ
restylane juvederm ที่โฆษณากัน cc ละ 2,000-5,000 ปลอมชัวร์. ล้านเปอร์เซ็นต์ค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-25 20:11:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ
เห็นด้วยที่ว่า ราคาต่ำกว่า 5000 ของปลอมชัวร์ ที่สำคัญนะนอกจากเลือกที่ดีแล้ว เราว่าการ design ให้เข้ากับหน้าเราก็
เป็นสิ่งสำคัญมากนะ ให้คำแนะนำดี ตักเตือนถ้าไม่เหมาะกับหน้า ลองคุยกับหมอเค้าดู จูนตรง รับรอง สวยแน่นอนเลยอะ
เพราะเพื่อนเราก็ไปมาหลายที่ พอเจอที่ใช่จูนตรง ลงตัว สวยเลย
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-7 21:56:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้