ดู: 1876|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] คุณหมอแนะนำให้แก้ไขจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหู !!!!!!

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้จมูกมีปัญหาคะ ปัญหาคือจมูกเบี้ยวแล้วตอนนี้ก็อักเสบด้วยเป็นรอยช้ำเขียวๆที่สันจมูก(รอยช้ำอ่ะเกิดจากเราไปดัดมันเองแหละ) แต่ไออาการเบี้ยวอ่ะเป็นมาตั้งแต่ทำออกมาแร้ว(มีเพิ่ลที่เคยทำบอกว่าของเค้าก็เบี้ยว แต่เค้าดัดเอาเองก็เรยกลับมาตรง เค้าเรยบอกเราให้ลองดัดซิ !!! ตอนนั้นทำมาได้ประมาณ1 เดือนอ่ะ ก็เรยดัด ดัดโดยเอานิ้วโป้งอ่ะดันปลายจมูกไปอีกข้างเพื่อให้มันตรง  เพราะของเราอ่ะมันเบี้ยวที่ปลายแต่สันตรงแร้ว  แต่พอดัดได้วันเดียวเท่านั้นแหละคะ  ตื่นมาก็พบกับจมูกที่บวม  และต่อมาก็มีรอยช้ำที่สัน เจ็บจมูกมากคะ ปวด ตุบๆ เรย  แต่ก็รีบหายาแก้อักเสบกับยาแก้ปวดมากินดักไว้  แต่ปัจจุบันผลสรุปก็คือ อักเสบอยู่ดีคะ เพราะมีน้ำเหลืองไหลออกมาจากรูจมูกทางด้านขวา  แต่ อาการเจ็บลดลงแร้ว)   แต่อีกปัญหาที่มีมาพร้อมๆกับจมูกที่เบี้ยวก็คือปลายจมูกที่บางและดูเหมือนจะทะลุออกมา  ช่วงปลายจมูกที่เป็นรูปหยดน้ำเกิดการบีบตัวของหนังปลายจมูก ปลายจมูกที่มีทรงหยดน้ำตอนนี้เห็นชัดมากคะ  เป็นลูกกลมๆติดอยู่ที่ปลายเรย เครียดมากคะ  เรยเข้าปรึกษาคุณหมออีกท่านหนึ่ง  * ที่ไม่เข้าปรึกษา คุณหมอท่านที่เราทำมาเพราะเราแก้มา2รอบแร้วคะ รอบแรกโด่งมากเรยเอียงปลายจมูกใสๆ  หมอนัดให้กลับไปแก้ พอแก้รอบ2 ก็เป็นอย่างที่บอกคะเอียงอีก   ขนาดรอบ2ที่แก้มาเนี่ยเตี้ยลงแร้วนะคะ  แต่คงไม่กลับไปเพราะรู้สึกว่า2ครั้งที่ไปเนี่ยก็มากพอแร้วคะ  เราเป็นคน ตจว แร้วต้องเทียวไปแก้ ที่ กทม. ไม่ไหวจิงๆ อ่ะคะเหนื่อยมากค่าใช้จ่ายก็เยอะ จึงได้ปรึกษาคุณหมออีกท่านนึงที่อยู่ใกล้กับมหาวิทยาลัยที่เราเรียน คุณหมอก็แนะนำให้แก้ปลายจมูกบางด้วยกระดูกอ่อนหลังหู และพักจมูกที่ทำมาแร้วโดยการถอดซีลีโคนออกและพักเป็นเวลา3เดือน  แต่ตอนนี้ปัญหาคือ เราไม่รู้จริงๆว่าการแก้ไขปลายจมูกบางด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหูจะช่วยได้จริงหรือป่าว แร้วจะมีผลข้างเคียงอะไรตามมาอีกมั้ย  คือเราไม่อยากไปแก้ รอบ4 แร้วอ่ะ    เรยอยากศึกษาข้อมูลจากคนที่เคยมีประสบการณ์ก่อน ยังไงคนที่เคยทำจมูกกับกระดูกอ่อนหลังใบหูก็ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ว่าควรทำรึป่าว???????
เราก้อไปทำจมูกด้วยกระดูกหลังหูเหมือนกัน แต่ศึกษาข้อมูลยุ่ว มีหมอที่จะทำด้วยแล้วในใจแต่ยังไม่ได้เข้าไปพบหมอเลยหาเวลาไปยุ่ว เราว่ามันชัวร์กว่านะ เพราะเรายังไม่เคยทำจมูกเลย กะทำทีก้อขอแบบไม่ต้องแก้ไขอะไรแล้ว
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-29 19:35:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่อคะ   แร้วจะทำวันไหนอ่ะ  ถ้าทำแร้วผลลัพธ์เป็นไงบอกมั้งนะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-29 19:38:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย gungmangkorn เมื่อ 2013-7-29 18:55
เราก้อไปทำจมูกด้วยกระดูกหลังหูเหมือนกัน แต่ศึกษาข้ ...

อ่อคะ   แร้วจะทำวันไหนอ่ะ  ถ้าทำแร้วผลลัพธ์เป็นไงบอกมั้งนะ
หมอที่แก้ราคา70,000ใช่ใหมถ้าใช่ขอโด่งหน่อยนะ
พอดีตอนไปปรึกษาคนที่ทำไปแล้วมาตรวจ เขาก้อทำด้วยกระดูกหลังหู โด่งสวยดีสวยมากด้วย แต่อีกคนบอกว่าเสริมแค่สันปลายไม่ใส่ เรายังถามเลยมาเสริมเหรอ เหมือนตอนดั้งเก่าที่เรายังไม่เสริมเลย เราเลยลังเลอยู่เหมือนกันเพราะแกบอกจะไม่ทำให้เราโด่งมาก แอบกลัวอ่ะ ทำทั้งทีเนอะ แพงด้วย
ต้นฉบับโพสต์โดย kwww เมื่อ 2013-7-29 19:38
อ่อคะ   แร้วจะทำวันไหนอ่ะ  ถ้าทำแร้วผลลัพธ์เป็นไงบอ ...

เราคงทำประมาณเดือนหน้าอ่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-30 15:51:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย กัน222 เมื่อ 2013-7-29 20:22
พอดีตอนไปปรึกษาคนที่ทำไปแล้วมาตรวจ เขาก้อทำด้วยกระ ...

ใช่คะ  ทำทั้งที ที่กังวลเนี่ยเพราะ คุณหมอบอกจะใส่แค่ที่ปลายจมูกที่บางๆให้ สันไม่ใส่  แต่ในใจอยาได้โด่งๆ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-30 15:53:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย กัน222 เมื่อ 2013-7-29 20:18
หมอที่แก้ราคา70,000ใช่ใหมถ้าใช่ขอโด่งหน่อยนะ ...

ราคาคุณหมอ บอกประมาณ1หมื่นกว่าอ่ะคะ  แต่ไงก็จะพยายามขอคุณหมอโด่งๆเหมือนกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้