ดู: 13237|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] รีวิวภาพก่อน-หลัง ตัดปีกจมูก โดย นพ.จักกภาส มโนนุกูล Siam Laser Clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ นู๋ มิกกี้ คนเดิมเองน่ะค่ะ ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกๆกำลังใจที่ส่งมอบให้ ในรีวิว ผ่าตัดปีกจมูก่อนหน้านี้น่ะค่ะ
สำหรัับวันนี้ มิกกี้ ก้อ ได้นำเอาภาพ ก่อน และหลังการผ่าตัด วันที่1 วันที่2  มาฝากน่ะคะ

สำหรับภาพนี้น่ะค่ะคือภาพ ก่อนและหลังทำ วันที่1  ซึ่งอาการวันแรก ก็คือ ยังช้าๆ กับยาชา ที่หมอฉีดให้ยังไม่รู้สึกเจ็บอะไร เท่ารัยแต่พอไป ประมาน สอง ถึง สามชั่วโมง เราจะรู้สึก ตึงๆ บริเวณแผล ของเราซึ่งก้อไม่ได้เจ็บมากเท่ารัย เพราะมิกกี้ เชื่อว่า ถ้าเราอยากสวยเราก้อต้องทนชิมิค่ะ

ขอสรุป โดยรวมว่า วันแรกของการผ่าตัด ผ่านไปด้วยดี ค่ะ ไม่เจ็บแผลมากเท่ารัย อาจจะรู้สึกตึงที่แผลเล็กน้อยเป็นธรรมดา และที่สำคัญ ถ้ามีเลือดไหล ออกมา หรือ ซึมๆออกมา อย่าตกใจน่ะค่ะ เพราะมานเป็นเรื่องธรรมดา ของการตัดปีกจมูก สำหรับวิธีการรักษามิกกี้ ขอแนะนำ ใช้คัทเตอรบัท จุ่มน้ำอุ่น เช็ดบริเวณที่มีเลือด ออก เพื่อเป็นการฆ่าเชื้อโรคไปในตัวได้ด้วย

สำหรับ ภาพนี้เป็นการเปรียบเทียบการเปลี่ยนแปลงของวันที่ หนึ่ง และ วันที่สอง อาจจะไม่ต่างกันมากเท่ารัยน่ะค่ะ เพราะ มานพึงผ่านไปสองวัน แผลมันยังไม่หยุบดีเท่าไร แต่สิ่งที่เปลี่ยนแปลงไปอย่างชัดเจนก้อคือ ไม่ค่อยมีเลือดซึม ออกมาเหมือนวันแรกนะคะ วันที่สองแผลจ่าเริ่ม ตึง หาย กว่าวันแรกเยอะ ซึ่งถือว่าใกล้แห้งแล้ว
  สุดท้ายนี้นะคะ ขอฝากเพื่อนๆทุกคน ที่มีความฝันอยากทำศัลยกรรม ทุกคนนะคะ การทำศัลยกรรมไม่ใช่เรื่องน่ากลัว หรือ อันตราย เพียงแค่เรารู้จักวิธีรักษา เพียงแค่นี้เราก้อสามารถอยู่กับมันได้อย่างปลอดภัยแร้วค่ะ
  ครั้ง ต่อไปอย่าลืมติดตาม นะมิกกี้จ่าทยอยอัพเดทนะคะ ให้กับเพื่อนๆที่สนจัย น มีคำถาม ปรึกษา อารัย เรามาแชร์ กันได้น่ะค่ะ บะบ๊ายย

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-6 21:42:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย พิจิกกา เมื่อ 2013-8-6 14:56
หายไวๆนะค่ะ และมารีวิวให้ชมอีกนะคร้า ...

ขอบคุนนะค่ะ ติดตาม ที่ เวบนี้ได้เรยยย ค่ะ ๆ อันนี้ มิกกี้ รีวิว บ่อยๆๆ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=75103
หายเร็วๆนะคะ ตาดูกลมขึ้นนะคะ ยุบแล้วต้องโอแน่นอน
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-26 20:10:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย monthanew เมื่อ 2013-7-26 19:56
หายเร็วๆนะคะ ตาดูกลมขึ้นนะคะ ยุบแล้วต้องโอแน่นอน ...

ขอบคุนน่ะค่ะ สำหรับกำลังใจ อย่าลืมติดตามรีวิว ต่อไปเรื่อยๆๆเรยยน่ะค่ะ จ่า อัพ รูปจนกว่าจ่าตัดไหม ตอนนี้ ตื่นนเต้นนมากก
มีอารัยก้อ แชร์ แบ่งๆๆกันด้วยยน่ะคะ่
นิคมาเยี่ยมมิคกี้นะค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-26 22:59:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย salermoon999 เมื่อ 2013-7-26 22:09
นิคมาเยี่ยมมิคกี้นะค่ะ

ขอบคุนน่ะค่ะ ที่มาเยี่ยมม กำลังใจดีขึ้นเยอะเลยยยยยยยยยย
มารอชมอัพบ่อยๆนะคะ อยากไปตัดบ้างเหมือนกัน แต่จัดฟันอยู่ คิดว่าจะทำปีหน้า บางคนให้รอจัดฟันเสร็จก่อน แต่ไม่ไหว จัดฟันคงไม่ทำให้จมูกบานๆของเรายุบลงเท่าไหร่หรอก
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-30 07:53:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย q_taro เมื่อ 2013-7-29 23:26
มารอชมอัพบ่อยๆนะคะ อยากไปตัดบ้างเหมือนกัน แต่จัดฟัน ...

ได้เยยค่ะ วันนนี้ วันที่หก แร้ว ใกล้จ่าได้ตัดไหม แร้ววอ่า ฝากติดตามด้วยน่ะคะ่ อิอิ ตื่นเต้นนมากก เพราะ ทำครั้งแรก ก้อ ตัดปีกเรยยย ค่ะ
สวยมากเลยคับ

www.banrukpiew.com
มาเยี่ยม หายไวๆ จ้า ^^
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-30 23:36:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hahey เมื่อ 2013-7-30 10:28
สวยมากเลยคับ

www.banrukpiew.com

ขอบคุนค่ะ อิอิ เขินๆๆอ่าา ฝากติดตามด้วยน่ะคะ เดวทามรีวิวมาให้ดุค่ะ อิอิ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-30 23:37:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย boat03705 เมื่อ 2013-7-30 13:58
มาเยี่ยม หายไวๆ จ้า ^^

ขอบคุนนค้าา อิอิ รอดูรีวิวด้วยยน่ะคะ
ยังทำใจไปตัดไม่ได้อ่ะ แต่สวยดีค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-1 12:30:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maleenunong เมื่อ 2013-8-1 11:29
ยังทำใจไปตัดไม่ได้อ่ะ แต่สวยดีค่ะ

มิกกี้ บอกกจริงๆน่ะค่ะ การตัดไม่ได้เจ็บ หรือ น่ากลัวอย่างที่คิด เจ็บที่สุด ก้อแค่ตอน ฉีดยาชา แค่นี้แร่ะ ค่ะ เรื่องตัดปีกจมูกก้อจ่าชิวมากกก จิงๆๆน่ะคะ สู้ๆๆน่ะคะ
จะไปตัดวันที่10นี้ตื่นเต้นอ่าค่ะ ไงก้ขอให้ออกมาสวยๆนะคะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-3 15:37:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lernglar เมื่อ 2013-8-3 13:59
จะไปตัดวันที่10นี้ตื่นเต้นอ่าค่ะ ไงก้ขอให้ออกมาสวยๆ ...

ขอบคุนนน่ะค่ะ
หายไวๆนะค่ะ และมารีวิวให้ชมอีกนะคร้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้