ดู: 2988|ตอบกลับ: 2

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] ร้อยไหมแล้วเป็นแผลนูนแดง แก้ไขยังไงคะ

[คัดลอกลิงก์]
ไปร้อยไหมที่หน้ามาค่ะ และ เป็นรอยนูนแดงอยู่แก้มข้างซ้าย กลางแก้มเลยค่ะ
ผ่านไปสองเดือนแล้ว ก็ยังเป็นรอยเห็นชัดมาก จิตตกมากเลยค่ะ

ทางคลีนิคที่ไปทำก็รับผิดชอบดีค่ะ  เขาบอกให้ทำเลเซอร์ CO2 ฟรี ให้ไหมละลาย
และบอกว่าไหมจะละลายไปเอง (แต่นานตามอายุของไหม)  ก็ไปทำเลเซอร์มาครั้งหนึ่งแล้วค่ะ
ผิวจะไหม้และลอกออก  เลยไม่อยากทำเลเซอร์แล้ว  มีวิธีอื่นอีกหรือเปล่าคะ รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ
ไม่อยากรอให้ไหมละลาย เพราะอีกเป็นปี ไม่ไหวค่ะ

หรือว่าทนทำเลเซอร์ต่อไป ให้ไหมละลายเลยดีคะ

มีอีกวิธีคือลงมีดที่แผล แล้วควานหาเอาเส้นไหมออกมาเลย
(ซึ่งวิธีนี้คุณหมอไม่แนะนำ เพราะถ้าควานแล้วหาไหมไม่เจอ จะเจ็บตัวฟรี และ เป็นรอยแผลที่หน้าด้วยค่ะ)  

มีวิธีอื่นอีกหรือเปล่าคะ อย่างบางคลีนิคตกแต่งแผลเย็บคีลอยย์ หรือ แผลที่เป็นไหมละลาย
เขาทำวิธีไหนกันคะ

จิตตกมากเลยตอนนี้  ใครเจอปัญหานี้ แชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-7 09:48:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผ่านไปประมาณ 4 เดือนแล้ว ก็่ค่อย ๆ หายไปเยอะแล้วค่ะ เพราะไหมจะละลาย 3-6 เดือน ก็เป็นรอยจาง ๆ แล้ว ไม่นูนมากแล้ว เหลือรอยแดง ก็จะลองไปทำ IPL ให้รอยแดงหายไปค่ะ แก้ไปเรื่อย ๆ เดี๋ยวก็หายค่ะ อาการแบบนี้เกิดจากการร้อยไหมตื้นเกินไปค่ะ

ส่วนคุณ veggi คาดว่าเกิดจากการแพ้ไหมป่าวคะ คุณหมอให้ทำอะไรบ้างคะ

พวกนี้มีทางที่เร็วที่สุดคือเอาไหมออก แต่ปัญหาคือเอาออกไม่ได้ค่ะ อยากให้ไหมโผล่ปลายออกมา จะได้ดึงออกเลย ถ้าเอาไหมออกได้ ปัญหาก็จบ

ยังไงเตือนคนที่ร้อยไหมค่ะ ถ้าร้อยแล้วเห็นท่าจะมีปัญหาให้รีบไปดึงออกแต่อาทิตย์แรกเลยค่ะ เพราะยังดึงได้ค่ะ ถ้าปล่อยไป จะดึงออกไม่ได้แล้ว แล้วจะแก้ยากค่ะ  ให้รีบไปให้หมอดึงออกถ้าเห็นมีปัญหา ไม่ต้องรอค่ะ

อยู่ดีดีก็ทำให้หน้ามีรอย น่าเบื่อจัง อาศัยเวลารอให้ไหมละลายอย่างเดียวเลยค่ะ
โพสต์ 2013-9-3 18:17:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็เป็นเหมือนกันค่ะที่จมูก นูนแดงดูเหมือนสิวอักเสบเลย เครียดๆเหมือนกันเราร้อยไหมยกจมูกค่ะ นอกจากไม่เปลี่ยนแปลงยังได้แผลกลับมาเศร้าใจ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้