ดู: 44028|ตอบกลับ: 57
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] แก้คางมาใหม่ กับหมอ พิสุทธิ์

[คัดลอกลิงก์]
           เราแก้คางมาใหม่กับหมอพิสุทธิ  เดิมทำคางมา กับหมอท่านอื่น โดยทนเบี้ยวมา3 เดือน  เพราะอยากให้แน่ใจว่าเบี้ยจริงๆ ไม่ใช้เพราะบวม เลยรอเวลามาตั้ง 3 เดือน  สรุปเบี้ยวจริงๆ หมอท่านเดิมก็จะแก้ให้น่ะ  แต่เรา ก็คิดทบทวนทุกวัน จากการที่ถามหมอ เพราะหมอท่านเดิม จะแก้ให้โดย ผ่าตัดที่แผลเดิม (ใต้คาง) แล้วขยับซิลีให้ใหม่  เดิม เป็นชิลีแบบสำเร็จ ไซส์ S  ซึ่ง เราต้องการคางแหลมเล็กๆ ไม่ต้องการให้หน้ายาว ถ้าแก้กับหมอเดิม ก็ได้ยาวเหมือนเดิม ถ้าจะให้หมอเอาออก  แล้วเราทำใหม่ ก็ต้องเจ็บตัวเท่ากับ 3 รอบ (ของเก่า, เอาออก , ทำใหม่) เรากลัวเจ็บ เพราะคางอันล่าสุด เจ็บตอนฉีดยาชามาก  และตอนหมอเหลาะ มันรู้สึกหน้ากลัว  จึงสรุป ยอมเสียเงิน ทำกับหมอที่ใหม่ดีกว่า ขอเจ็บรอบสุดท้ายและ (หรือเปล่า ^^) จึงมาสรุปที่หมอ พิสุทธิ  
             ที่เราสร้างกระทู้นี้มาเพราะ กะทู้ในการทำคางมีน้อยมาก   จรึงอยากมาแนะนำ และขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆ

พอเราสรุปได้เราโทรหาพี่สรณ์ ก่อนเลย ขอนัดวันที 19 /07/56  พี่สรณ์บอกปกติหมอไม่เข้าวันศุกร์ แต่เดียวพี่สรณ์ คุยกับหมอให้  พี่เค้าโทรกลับมา บอกว่า คุณOK  จึงนัดทำวันที่ 19 เลย   ให้ดูรูปก่อนทำคาง และหลังจากทำคางกับหมอคนเก่า
หายไวๆนะคะ จะติดตามเรื่อยๆน้าาา
อยากทราบเหมือนกันค่ะ ว่าราคาเท่าไหร่ ใช้สิลิโคนของอะไร แบบแขงหรือสำเร็จรูปคะ เราเคยไปทำคางมากับหมอคมกริช สุขุมวิช22 เพราะเห็นมีรีวิวบ้าง แต่ก้อไม่เยอะมาก แล้วช่วงนั้นรีบตัดสินใจเพราะจะกลับต่างประเทศ แต่เป็นการตัดสินใจที่ผิดมาก พอบินกลับต่างประเทศ ยังไม่ถึงเดือนคางอักเสบ ข้างล่างมีหนองปู้ดๆย้อยลงมา ต้องเสียค่าตั๋วกลับไทยมาหาหมอ พอมาถึงพนักงานก้อดุ ว่าทำไร ทำไมไม่รีบมาหาหมอ ทำไมไม่ดูแลให้ดี บลาๆ พอเข้าไปคุยกับหมอก้อให้รีบเอาออกเลย ขอบอกว่าตอนเอาออกหลอนจนเราไม่กล้าจะทำศัลยกรรมอีกเลย เพราะหมอรีบมาก ฉีดยานอนหลับปุ๊ป ฉีดยาชาปั๊ป แล้วก้อผ่าเลย ไม่รอให้เราหลับ ไม่รอให้ยาชาออกลิด ตอนทำเราก้อร้องออกมาเพราะมันเจ็บ หมอบอก อย่าร้อง นอนนิ่งๆ แล้วทำเสดไม่มีนัดมาดูอาการอะไรทั้งสิ้น มีแต่อีพนักงานที่ดุเราไป บอกแค่ว่าจะเสริมใหม่ให้โทรมานัด มีค่ายาค่าสิลิโคน 9000 เพิ่ม ..........
ขอบายเหอะ หมอคมกริช ไม่เอาอีกแล้ว เหมือนโยนเงิน 18000 ทิ้งไป แถมต้องให้หมอที่ไม่เหมาะกับการเป็นหมอมาผ่าเหงือกให้เจ็บเล่นๆอีก
ไม่ทราบว่าที่แรก ทำที่ไหนคร่ะ   
ราคาเท่าไหร่คะ เสริมคาง และเสริมจมูก
Sirikarnda ตอบกลับเมื่อ 2015-5-7 00:31
เราแก้คางกับหมอพิสุทมาได้2อาทิตย์ รู้สึกว่าเบี้ยวแต ...

แก้ฟิลเล่อเหมือกันเลยค่ะคุณหมอคิดไป5หมื่น นี่เข้า4เดือนแล้วยังเบี้ยวอยู่เลหมอบอกยังบวม
ทำกะคุณหมอพิสุทเหมือนค่ะ ทำมาจะ4เดือนแล้วแต่ยังเบี้ยวอยุ่
พรุ้งนี้จะไปทำคางกับคุณหมอเหมือนกันค่ะ เดินทางจากเชียงใหม่ ไป กลับ จะไหวใหมน๊ะ ..
ทำกับหมอพิสุทมาเหมือนกันคะ ตอนแรกก็จิตตกแต่พอเข้าที่แล้วเป้ะมากคะ
เราแก้คางกับหมอพิสุทมาได้2อาทิตย์ รู้สึกว่าเบี้ยวแต่หมอบอกยังบวมยุ ซึ่งหมอคิดราคา6หมื่น เพราะเคยฉีดฟิลเลอร์มา
ทำคางกับคุณหมอพิสุทธิมาเหมือนกันค่ะ โดยส่วนตัวชอบคุณหมอมากใจดี ไม่มีเหวี่ยงเลย ดูแลติดตามคนไข้ตลอด^^
จองคิวนานไหมคะหมอพิสุท
คุณหมอพิสุทธิ์ท่านน่ารักมากๆ ค่ะ เราเองก็ทำคางมามีปัญหา ได้ไปปรึกษากับคุณหมอพิสุทธิ์ค่ะ คุณหมอไม่รังเกียจที่จะรับฟังและช่วยเหลือเลยค่ะ และยังคอยให้กำลังใจเราซึ่งกำลังจิตตกมาก เครียด เสียใจสุดๆ เราซาบซึ้งในน้ำใจที่คุณหมอมีให้กับคนๆ นึงซึ่งไม่ได้มีผลประโยชน์อะไรให้คุณหมอเลย ไม่ใช่คนไข้ของคุณหมอซะหน่อย
จากนี้ไปจะฝากให้คุณหมอพิสุทธิ์ดูแลความสวยงามคนเดียวแล้วค่ะ คุณหมอในดวงใจจริงๆ ค่ะ มีจรรยาบรรณ เข้าใจ เอาใจใส่ดูแล และเห็นใจคนไข้เหมือนคนในครอบครัว ขอบคุณคุณหมอมากๆ นะคะ (ซึ้ง)
อยากแก้เหมือนกัน
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-29 18:17:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ladyinlove เมื่อ 2014-6-27 23:34
สวยจริงๆค่ะ เรากำลังจะทำแอบมาดู จขกท  ...

ขอบคุณค่ะ
สวยจริงๆค่ะ เรากำลังจะทำแอบมาดู จขกท
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-8 19:10:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนแรกเบี้ยว. แล้วก็เลยมาแก้กับหมอพิสุทธิ์. ปัจจุบันไม่เบี้ยวแล้วค่ะ
สรุปเบี้ยวมั๊ยคะเหนรูปแรกๆพิมว่าเบี้ยว
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-17 01:07:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nanny_Jeeranan เมื่อ 2014-4-8 16:45
ไม่ทราบว่าหมอพิสุท เป็นหมอท่านเดียวกันกับ ราษร์บูรณ ...

ใช้ค่ะ
ไม่ทราบว่าหมอพิสุท เป็นหมอท่านเดียวกันกับ ราษร์บูรณะ และ สะพานควาย รึเปล่าค่ะ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-31 10:58:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย viivii เมื่อ 2014-3-30 18:52
ใช่คุณหมอพิสุทธิ์ที่มีคลีนิคแถวสะพานควายหรือเปล่าค ...

ใช้ค่ะ  
ใช่คุณหมอพิสุทธิ์ที่มีคลีนิคแถวสะพานควายหรือเปล่าคะ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-29 21:23:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
up รูปคาง7-8เดือนแล้วน่ะ  รูปก่อนและหลังทำ8เดือนจ้า
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-3-27 17:48:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ♥…T๏n…♥ เมื่อ 2013-11-6 00:45
คางสวยเหมาะกับรูปใบหน้ามากครับ ฝีมือหมอเยี่ยมจริงๆ
...

ทำปากบางมาค่ะ. ทำกะหมอจำนงค์ค่ะ
อยากทำกะหมอพิสุทบ้าง
คางสวยเหมาะกับรูปใบหน้ามากครับ ฝีมือหมอเยี่ยมจริงๆ

ปล.จขกท ทำปากบางมาหรือเปล่าครับ ถ้าทำ อยากสอบถามว่าทำที่ไหนมาครับ ตอบทาง Inbox ก็ได้ครับ
ตอนนี้เป็นไงบ้างครับ. ตอนนี้ผมเสริม มา5 วันแล้วครับ. รู้สึกแปลบๆ เย็นๆ ที่คาง. ไม่รู้แผลจะประสานกัน หรือเป็นอะไร
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้