ดู: 20237|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกแบบฉีดไขมัน คุณหมอชลธิศ ธีรพรการแพทย์ แบบธรรมชาติ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคะเพื่อนๆชาวดั้งโด่ง ขอแนะนำตัวคะ ชื่อกิ่งรักคะ ตอนนี้ทำงานเป็นแอร์คะ กิ่งก็เป็นคนหนึ่งที่อยากสวยอยากทำตา อยากทำจมูก เพราะเป็นคนจมูกไม่ได้รูปสักเท่าไหร่ หน้าเลยดูไม่มีมิติไม่ค่อยเด่น เลยอยากหาจุดเด่นให้กับตัวเองคะ แต่อยากได้แบบธรรมชาติมากคะ กิ่งเลยหาข้อมูลว่ามีวิธีไหนบ้างที่ไม่ต้องแก้ และไม่เป็นอัตราย ปลอดภัยที่สุด และไม่ต้องพักนานๆ เพราะงานก็ลานานไม่ได้คะ เลยมาเจอเทคนิคเสริมจมูกแบบไขมันของคุณหมอชลธิศคะ เลยตัดสินใจทำเพราะคิดว่าเป็นวิธีที่ปลอดภัยที่สุด คุณหมอจะดูดไขมันจากหน้าท้อง เอามาเติมจมูกให้ได้รูปสวยแบบธรรมชาติ ในการทำก็ไม่เจ็บคะเป็นการฉีดเข้าไปไม่ใช้การผ่าตัด การบวมช้ำก็น้อยมากคะ ไปทำงานได้เลย เพราะช้ำน้อย และก็ไม่ต้องพักนานๆ เหมือนการผ้าตัดด้วย หลังทำออกมาก็พอใจมากเพราะเปลี่ยนเป็นคนละคนเลย วันนี้มีรูปมาให้ชมด้วยคะ นี้ก็เป็นทางเลือกหนึ่งถ้าเพื่อนๆ คนไหนอยากทำเทคนิคดีๆ หรือกำลังอยากทำจมูก นี้ก็เป็นทางเลือกหนึ่งคะกับการฉีดไขมันโดยคุณหมอชลธิศ   

ก่อนทำคะ

หลังทำ วันแรกๆ

หลังทำ 7 วัน จ้าา

จมูกดูสวยโด่งกำลังดีเลยครับ อยากทราบค่าใช้จ่ายด้วยครับ
ทำตาและจมูกเท่าไหร่คะ   สวยค่า  หน้าดูหวานขึ้นและมีมิติจ้า
สวยขึ้นคร้า ว่าจะไปทำกับคุนหมอเหมือนกันแต่จะใส่ซิลิโคนค่ะ เพราะได้ยินมาเยอะเหมือนกันว่าแบบฉีดไขมันพออยู่ไปเด่วมันยุบเหมือนเดิมค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจิงแค่ไหนนะค่ะเพราะแค่ได้ยินมา
ทำมาเท่าไรครับบ  สวยมากๆๆๆ
ตอบให้นะคะ
หลายๆคนชอบบอกว่าการทำจมูกกับไขมันจะยุบหมด
จิงๆแล้วไม่หมดนะคะ อาจจะยุบมากสุดคือ 50% ค่ะ
เหตุผลอะไรที่ต้องเสริมจมูกด้วยไขมันมีอยู่หลายกรณี
1 เหมาะสำหรับคนทีืมีเนื้อจมูกน้อยค่ะ เพราะถ้าเนื้อน้อยแล้วมาเสริมกับซิลิโคน
ก้อจะเกิดการทะลุได้ซึ่งตรงนี้ลืมคิดกัน 2 เสริมไขมันเพื่อแก้ไข
คนไข้ในรายที่เสริมจมูกมาด้วยซิลิโคนแล้วทะลุมามันเป็นการ
รักษาเนื้อ เพื่อเสริมใหม่ บางที่ใช้การถอดพัก3-6 เดือน เนื้อจมูก
ก้อจะเกิดพังผืด ยากในการทำครั้งต่อไป และการเสริมด้วยไขมัน
ก้อยังใช้รักษาคนที่จมูกเบี้ยวได้ด้วย
ทำไมมีแต่คนสนใจว่าใส่ไขมันแล้วยุบ แต่ทำไมใส่ซิลิโคนแล้วทะลุ
ถึงไม่กลัว ทั้งๆที่มันทำให้เนื้อฉีกขาด
ทำมาเท่าไหร่ค่ะ เจ็บมัย
สวยมากค่ะ อออยก็จะไปทำวันที่ 10 ต.ค.นี้ค่ะ โทรจองกับพี่บีไว้ แต่ของออยเป็นแบบใส่ซีลี่อ่ะค่ะ ตื่นเต้น
วันก่อนเจอบนเครื่องบิน สวย จุง ค่ะ
เราไปทำมาเหมือนกันค่ะ  ขอทำแบบไขมัน  สุดท้ายพอไปถีงคลีนิค หมอและ บรรดาพยาบาลเจ้าหน้าที่ในคลีนิค  กล่อมให้ทำแบบซิลิโคลน
บอกไม่มีทางทะลุแน่นอน  แล้วให้จับตัวอย่าง พนักงานที่เคาท์เตอร์  รุมเราใหญ่เลย  สุดท้ายเราเลยได้เออ ออ ตามน้ำ   
ยอมรับว่าหมอแผลไม่ช้ำค่ะ   แต่ ของเรา สันโอเค  แต่ปลายบานมาก  ทรงสวยไม่เสร็จยังไงไม่ทราบ จะสวยก็ไม่สวยก็พอถูไถได้  แถมดันปลายเบี้ยวค่ะ

เราเลยไปที่คลีนิค   ขอบอกว่าก่อนทำ-หลังทำ  เจ้าหน้าที่นี่หน้ามือ  หลังมือเลยนะค่ะ  

ถ้าเป้นเคสแก้จะไม่ค่อยสนใจ    วันที่เราไปให้ดูว่าเบี้ยว ขนาดนัดหมอแล้ว  สุดท้ายต้องไปนั่งรอ

เพราะพอหมอมาถึง หมอเข้าผ่าเลย แล้วบอกมีธุระต้องไปต่อ T^T  เรานั่งรอทั้งวันค่ะ จน  เกือบ 1 ทุ่ม  กลัวรถหมด เลยกลับบ้านก่อน  เพราะเราเดินทางมาจากระยองเลย

ตอนนี้ ปลายที่เบี้ยวมันเริ่มดันเนื้อให้เห็นลางๆ แถมด้สนในจมูกเห็นเป็นขาวๆ ไม่แน่ใจว่าซิลิโคลนดันกระดูกอ่อนโผล่  หรือ ซิลิโคลนโผล่เอง

กำลังจะหาหมอแก้ค่ะ
ขอบอกว่าเราเสียดายเงินมาก  เราเก็บเงิน มา จะเป็นสิบปี  ผิดหวังค่ะ  เห็นบอกเป็นถึงนายกสมาคมศัลยแพทย์   วันที่เราไปรอให้หมอดูจมูกเบี้ยว  ทั้งคนทำตา  คนทำดั้ง มีแต่เคสแก้มารอบานเลย
ชลทิศทำตา และจมูกไม่สวย ที่ธีรพร คลีนิค มดเคสแก้จมูกที่นี้เหมือนกันคะราคา75000 (จริงราคานี้เราควรได้จมูกที่สวยแล้วนะคะ แต่ทำจมูกมามีแต่คนว่าไม่สวย คุณหมอไม่ได้แก้ไขอย่างที่รับปากไว้)มดต้องทนกับจมูกน่าเกียจเกือบ6เดือน
คุณหมอให้ใส่ไขมัน ได้จมูกทรงเหี้ยมากไขมันยุบไม่เท่ากัน บอกจะจัดทรงให้เสียแค่ค่าซิลิโคนคิดเพิ่ม10000 พอเราจะเข้าไปจัดทรงตามที่หมอรับปากไว้ บอกราคาเป็น35000 ราคาที่นี้แล้วแต่อารมณ์ คุณหมอคะ แต่รู้สึกคุณหมอไม่มีจันยาบรรณเลย คิดผิดที่แก้จมูกที่นี้ แพงมาก ใครจะทำคิดให้ดีก่อนทำนะคะ นี้คือเพื่อนร่วมชะตากรรมอันเลวร้ายกับที่นี้คะ สามารถเข้าไปอ่านโพทย์ได้คะ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=48310
นี้อีกเคสที่คุณหมอชลทิศไม่มีจันยาบรรณhttp://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=53044
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้