ดู: 20623|ตอบกลับ: 52
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกกับคุณหมอบุญถิ่น เวิร์ค!!!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pilin01 เมื่อ 2013-7-11 01:49

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pilin01 เมื่อ 2013-7-11 01:48

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pilin01 เมื่อ 2013-7-11 01:45

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pilin01 เมื่อ 2013-7-11 01:44

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pilin01 เมื่อ 2013-7-11 01:43

สวัสดีค่ะ คงไม่ต้องบรรยายอะไรมาก เกี่ยวกับคุณหมอบุญถิ่น หลายท่าน คงทราบกันดีอยู่แล้ว

ในด้านชื่อเสียง การทำศัลยกรรมจมูกของคุณหมอ ในราคา เพียง 5000 บาท

หลังจากที่พลอยได้โทรนัดคุณหมอ เริ่มทำจมูกในวันจันทร์ ที่ 20 พ.ค. 56 ได้เวลานัดเป็น 15.30 น.

พลอยไปถึงที่คลีนิคก่อนเวลานัดครึ่งชั่วโมง ไปถึงที่เคาท์เตอร์ประชาสัมพันธ์ บอกว่าได้นัดคุณหมอไว้เวลานี้ๆ

พยาบาลก็เลยขอดูบัตรประชาชน และให้บัตรผู้ป่วย ถามๆ ต่างๆนานา ทั่วไป ว่า

"เคยทำมาหรือยังค่ะ เคยฉีด เคยเสริมมาหรือป่าวค่ะ" พลอยก็ตอบ ว่าไม่เคยค่ะ ไม่ทำอะไรทั้งสิ้น

ต้องบอกว่าเป็นการศัลยกรรม ครั้งที่สอง ของชีวิต ศัลยกรรมแรก  คือการจัดฟันค่ะ

พยาบาลเลยให้พลอยขึ้นไปคุยกับคุณหมอ เพื่อวัดขนาดจมูกที่จะทำ

คุณหมอก็ใจดีนะค่ะ ไม่ได้ดุมาก บางทีน้ำเสียงอาจจะทำให้หลายคนคิดว่าเค้าดุ แต่ตามจริงไม่ดุเลย

คุณหมอเริ่มจาก ถามว่า เราอยากเน้นส่วนไหนเป็นพิเศษ หัว กลาง หรือปลาย เราก็เลยบอกไปว่า ทั้งแท่งค่ะ

เพราะพื้นจมูกเดิมเป็นคนไม่มีจมูก เอ้ย!!! ไม่มีดั้ง !!!

คุณหมอก็จัดให้ค่ะ คุณหมอนำกระดาษ มาทาบที่จมูกแล้วก็วัด คุณหมอบอกว่า ให้เปรียบกระดาษ

เป็นทรงจมูกของคุณ ผมจะเลื่อนขึ้นเรื่อยๆ แล้วถ้าคุณพอใจให้บอกว่าพอ คุณหมอก็เลื่อนกระดาษขึ้นเรื่อยๆ แล้วถามตลอด

ว่าพอไหมครับ โด่งพอหรือยัง พลอยใจจิงแล้วอยากให้โด่งมากๆ แต่ธรรมชาติ แต่เหมือนคุณหมอ จะดูจากรูปหน้าแล้ว

ว่าหน้าเราเป็นคนหน้าเล็ก ถ้าจมูกใหญ่ก็แปลกๆ เลยตามใจคุณหมอ เลยค่ะ

เคยดูรีวิวของคุณหมอมาคน ที่เห็นจะถูกใจ ก็เป็น คุณหมอบุญถิ่นเนี่ยละค่ะ จากนั้น

พยาบาลให้ไปทานข้าวก่อน แล้วรอเข้าตรวจผ่าตัด อีกประมาณ ชั่วโมง

เวลาผ่านไป .. พยาบาลก็เรียกให้ ไปล้างหน้า .. (ก่อนมาทำจมูก ขอร้องอย่าแต่งหน้าเลยค่ะ เสียเวลาล้างมากๆ)

ดีนะที่ทามาแค่กันแดด ก็เลยจนเกลี้ยง พยาบาลทำความสะอาดรูจมูกของเรา เรียบร้อย เก็บผม

เวลานี้ก็เตรียมใจ ค่ะ รอเข้ารับการผ่าตัด ><

ได้เวลาแล้ว เข้าห้องผ่าตัด หลับตา แล้วเหมือนโดนจับมัด ล็อกแขนขา และศรีษะ ให้อยู่นิ่งๆ

ตื่นเต้นมาก ผู้ช่วยทำการ ฉีดยาชาที่บริเวณจมูก น่าจะ 4 จุด ตรงนี้พลอยพยายามตั้งใจนับ แต่เจ็บมาก

ขอบอกเลยว่า การทำจมูก ไม่เจ็บเลยค่ะ เจ็บแค่ตอนฉีดไอเจ้ายาชาเนี่ยละ พอได้ที่

ก็ได้ยินเหมือนเสียงคุณหมอ นั่งเหลาดินสอ อยู่ข้างๆ (เหลาซิลิโคน) แล้วก็มาทาบที่บนใบหน้าเราเรื่อยๆ

คราวนี้ก็เริ่ม จับยัดๆ ได้ยินเสียง ครืดๆๆ.. โอ๊ย เสียวมาก จิงๆ แต่ไม่เจ็บค่ะ แต่หัวต้องนิ่งๆนะตอนนี้

เดี๋ยวจมูกเบี้ยว .. ไม่เกิน 15 นาที การผ่าตัดก็เสร็จสิ้น น้ำตาแทบร่วง .. รับยา และก็กลับบ้านได้ตามปกติค่ะ

ปฏิบัติตามที่คุณหมอสั่งอย่างเคร่งครัด ว่าไม่ต้องหาอะไรมาประคบ .. อันนี้ รู้สึกที่อื่นเค้าจะประคบกัน

แต่ที่นี่เค้าบอกว่า ยิ่งประคบ ยิ่งเขียว ยิ่งช้ำ ก็เลยไม่ได้ประคบค่ะ หน้าพลอยก็ไม่เขียวมาก

เรามาดูภาพกันดีกว่า !!!!!

มาดูก่อนทำ หลังทำ กันก่อนเลยดีกว่า

รูปก่อนทำ ดั้งไม่มี ฮือๆ

ก่อนทำ อันนี้แต่งหน้าค่ะ ไฮไลท์ดั้งเท่าไหรก็ไม่ขึ้น

ผ่านไป 1 วัน

หลังจากนั้นก็ไม่ได้ถ่ายรูปเลยค่ะ เป็นไข้ด้วย สงสัยล้า มาถ่ายอีกที ก็ครบ 7 วันแล้ว
ก่อนไปตัดไหม

ตัดไหมแล้วคร่าาา มาแล้วๆ ..

1 เดือนแล้วคร่าาาาา

และรูปสุดท้าย ปัจจุบัน ค่ะ

ขอบคุณที่ติดตามชมรีวิวกันค่ะ .. มีอะไรสงสัย โพสต์ถามพลอย
หรือ ตามมาถามใน FB ได้น้าา ส่งข้อความมาบอกนิดนึงค่ะ ว่ามาจาก ดั้งโด่ง

FB : https://www.facebook.com/makura.ploy

ทำออกมาสวยค่ะ
ขอเบอร์ติดต่อ คลินิกหน่อยได้มั้ยค่ะ
สวยมากๆๆเลย
ขอโทษนะคะ ซิลิโคนที่ใช้ของอะไรเหรอคะ?
สวยเป็นธรรมชาติเหมือนมีแต่เกิดเลยนะคะ
ทรงสวยมากเลยค่ะ เข้ากับหน้ามากๆๆอ่ะ ชอบๆๆๆ
บอกคุณหมอเอาความสูงระดับไหนคะ
เราจะทำเดือนหน้านี้เหมือนกันค่ะ
โด่งมาก
โด่ง
ธรรมชาติ
สวยค่ะ ดูธรรมชาติมากๆๆๆ
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-13 00:00:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย yamjar เมื่อ 2014-11-3 06:01
สวยมากเลยคร้าาาาา

ขอบคุณนะค่ะ
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-12 23:59:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ขี้เมา เมื่อ 2013-9-10 18:34
ตอนนี้ราคาเท่าไรบ้างค่ะ คือตอนนี้ตัดสินจัยยุ ค่ะ
{:1_ ...

5000 ค่ะ
สวยมากเลยคร้าาาาา
ตอนนี้ราคาเท่าไรบ้างค่ะ คือตอนนี้ตัดสินจัยยุ ค่ะ
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-23 11:57:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Snowvyz เมื่อ 2013-8-19 09:24
ทำไมบางคนก้อบอกว่าดี บางคนก้อบอกว่าไม่ดี
เราก้อเริ่ ...

บางทีลองนัดกับคุณหมอแล้ว เอาจมูกไปให้คุณหมอดูก่อนก็ได้นะค่ะ คุณหมอจะบอกเองค่ะ ว่า จะทำได้แค่ไหนออกมาประมาณไหน ถ้าไม่ทำคุณหมอก็ไม่ได้ว่าอะไรค่ะ ลองปรึกษาก่อนได้เนอะ ถ้าคนชอบแบบธรรมชาติมากๆ แนะนำเลย ค่ะ แต่คุณแม่พลอยเองก็ทำที่ยันฮีเหมือนกัน คุณแม่เค้าชอบโด่งๆหนะค่ะ ก็ออกมาสวยดีค่ะ แต่ขึ้นอยู่กับว่าจะได้เจอหมอคนไหน คุณแม่เคยบอกว่าเลือกคุณหมอไม่ได้ด้วย ของยันฮีอ่ะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่า ไม่ทราบว่าคุณแม่ได้ทำกับหมออะรัยค่ะ ที่ยันฮี  โพสต์ 2013-8-23 12:43
เข้าที่แล้วมากเลยคร้
ทำไมบางคนก้อบอกว่าดี บางคนก้อบอกว่าไม่ดี
เราก้อเริ่มสับสน แต่จิงๆก้ออยากทำกับหมอบุญถิ่นเหมือนกันนะค่ะ

แต่ก้อแอบกลัวว่าจะม่ายเข้ากับหน้าเรา แฮ่ๆ (คิดมาก)
แต่ส่วนมากก้อเห็นทำออกมาสวยกันทุกคนเลย ^^

แสดงความคิดเห็น

เราก็สับสนว่าจะทำกับหมอบุญถิ่่นหรือยันฮีดี :(  โพสต์ 2013-8-20 11:16
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-16 18:56:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pokosudsoi เมื่อ 2013-8-11 23:35
เราก้อทำกับหมอบุญถิ่นค่ะ  แต่แฟนหมอบอกจมูกเราเบี่ยว ...

ทำมานานหรือยังค่ะ ถ้าจมูกยังบวมอยู่ รอให้ยุบก่อนก็ได้ค่ะ บางทีอาจจะไม่เข้าทรง เรื่องของการตัดสินใจทำ แฟนคุณหมอพูดถูกค่ะ ถือว่าแจ้งชัดเจนแล้วว่าถ้าทำแล้วจมูกจะเบี้ยว เพราะพื้นฐานจมูกเดิมของคุณเอียง ขึ้นอยู่กับว่าคุณจะตัดสินใจทำหรือป่าวค่ะ ถ้าทำออกมาแล้ว เบี้ยวๆ จิงๆ อันนี้ก็คงต้องขึ้นอยู่กับอนาคตเนอะว่าจะไปแก้กับคุณหมอท่านไหนดี แต่ถ้าเบี้ยวไม่มาก ก็อาศัยแต่งหน้าช่วยได้ค่ะ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-16 18:54:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย janenyjn เมื่อ 2013-8-10 15:55
กำลังตัดสินใจไปทำเลยค่ะ อยากทราบว่าเลือกรูปทรงได้ม ...

คุณหมอบุญถิ่น อาศัยการทำจมูก ทรงที่เข้ากับใบหน้าของคุณค่ะ และพื้นฐานจมูกของคุณด้วยค่ะ เรามีหน้าที่แค่ บอกว่าเอาโด่งมากโด่งน้อยเนอะ เรื่องของทรงจมูกส่วนใหญ่ คุณหมอจะทำแบบเราเลยค่ะ
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-16 18:53:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Ameri1991 เมื่อ 2013-8-4 23:46
อยากถามนิดนึงค่ะว่าหมอบุญถิ่นเค้ากรอจมูกด้วยมั้ยคะ ...

กรอจมูกคือยังงัยเอ่ย กรอจมูกเรา หรือกรอซิลิโคนค่ะ
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-16 18:52:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย chalrempon เมื่อ 2013-8-4 20:00
สวยมากคับเราจพไปทำ10ส.ค.นี้ละคับ

ขอบคุณค่ะ ขอให้จมูกออกมาโอเคเลยนะค่ะ
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-16 18:51:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย fonlovert เมื่อ 2013-7-17 23:23
เตงเนื้อจมูกเยอะป่ะ จมูก เราเบบตัวเองเลย อ่า เเต่เรา ...

เนื้อจมูกไม่เยอะเลยค่ะ แต่พลอยก็คุยกับคุณหมอว่า ทำเท่าที่ทำได้ค่ะ ไม่จำเป็นต้องโด่งมาก กลัวมันจะทะลุอ่ะค่ะ แต่เท่าที่ดูรีวิวมาหลายคน ก็ดูเป็นธรรมชาติดีน้า แล้วแต่เลยค่ะ ว่าเราชอบทรงจมูกของหมอบุญถิ่นหรือป่าว ถ้าชอบก็ตัดสินใจทำเลยค่ะ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-16 18:50:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sola1935 เมื่อ 2013-7-17 10:45
คุณหมอบุญถิ่นยุที่ไหนค่ะ
แล้วตรงที่เป็นไหมตรงรูจมู ...

ขอโทดนะค่ะ ที่พลอยมาตอบช้ามากๆ คลีนิคคุณหมอ อยู่ตรงข้ามห้งตั้งฮั่วเส็งบางลำภู ค่ะ
ชื่อคลีนิคว่า ไนซ์ แอนด์ เฟรซ บุญรัตน์คลินิกการแพทย์   ราคา 5000 บาทค่ะ ส่วนแผลตรงจมูก หลังจากตัดไหมไปแล้วไม่ต้องกลัวค่ะ จะเป็นรอยเย็บไหมเฉยๆ ประมาณ 10 วัน ก็แค่เอาเฮรูดอยทาแผลเป็นก็จะหายจ้า พลอยเริ่มแต่งหน้า หลังจากไปตัดไหมได้ซักพักค่ะ ก่อนหน้านั้นก็แค่ทาครีมเบาๆ  ไม่แต่งหนักมากค่ะ ประมาณ 2 เดือนก็จับบิดไปมาได้แล้ว ค่ะ
เราก้อทำกับหมอบุญถิ่นค่ะ  แต่แฟนหมอบอกจมูกเราเบี่ยวแต่หมอไม่ได้ยอกว่าอะไร  พอทำมาอาทิตย์นึงมันก้อเดียวยุบเดียวบวมอะคาะ  ตอนนร้เลยรู้สึกว่ามันเบี้ยว  จะไปถามหมอเลยหรือรอมันยุบก่อนอะค่ะ
กำลังตัดสินใจไปทำเลยค่ะ อยากทราบว่าเลือกรูปทรงได้มัียค่ะ
อยากถามนิดนึงค่ะว่าหมอบุญถิ่นเค้ากรอจมูกด้วยมั้ยคะ
สวยมากคับเราจพไปทำ10ส.ค.นี้ละคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้