ดู: 20601|ตอบกลับ: 52
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกกับคุณหมอบุญถิ่น เวิร์ค!!!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pilin01 เมื่อ 2013-7-11 01:49

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pilin01 เมื่อ 2013-7-11 01:48

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pilin01 เมื่อ 2013-7-11 01:45

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pilin01 เมื่อ 2013-7-11 01:44

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pilin01 เมื่อ 2013-7-11 01:43

สวัสดีค่ะ คงไม่ต้องบรรยายอะไรมาก เกี่ยวกับคุณหมอบุญถิ่น หลายท่าน คงทราบกันดีอยู่แล้ว

ในด้านชื่อเสียง การทำศัลยกรรมจมูกของคุณหมอ ในราคา เพียง 5000 บาท

หลังจากที่พลอยได้โทรนัดคุณหมอ เริ่มทำจมูกในวันจันทร์ ที่ 20 พ.ค. 56 ได้เวลานัดเป็น 15.30 น.

พลอยไปถึงที่คลีนิคก่อนเวลานัดครึ่งชั่วโมง ไปถึงที่เคาท์เตอร์ประชาสัมพันธ์ บอกว่าได้นัดคุณหมอไว้เวลานี้ๆ

พยาบาลก็เลยขอดูบัตรประชาชน และให้บัตรผู้ป่วย ถามๆ ต่างๆนานา ทั่วไป ว่า

"เคยทำมาหรือยังค่ะ เคยฉีด เคยเสริมมาหรือป่าวค่ะ" พลอยก็ตอบ ว่าไม่เคยค่ะ ไม่ทำอะไรทั้งสิ้น

ต้องบอกว่าเป็นการศัลยกรรม ครั้งที่สอง ของชีวิต ศัลยกรรมแรก  คือการจัดฟันค่ะ

พยาบาลเลยให้พลอยขึ้นไปคุยกับคุณหมอ เพื่อวัดขนาดจมูกที่จะทำ

คุณหมอก็ใจดีนะค่ะ ไม่ได้ดุมาก บางทีน้ำเสียงอาจจะทำให้หลายคนคิดว่าเค้าดุ แต่ตามจริงไม่ดุเลย

คุณหมอเริ่มจาก ถามว่า เราอยากเน้นส่วนไหนเป็นพิเศษ หัว กลาง หรือปลาย เราก็เลยบอกไปว่า ทั้งแท่งค่ะ

เพราะพื้นจมูกเดิมเป็นคนไม่มีจมูก เอ้ย!!! ไม่มีดั้ง !!!

คุณหมอก็จัดให้ค่ะ คุณหมอนำกระดาษ มาทาบที่จมูกแล้วก็วัด คุณหมอบอกว่า ให้เปรียบกระดาษ

เป็นทรงจมูกของคุณ ผมจะเลื่อนขึ้นเรื่อยๆ แล้วถ้าคุณพอใจให้บอกว่าพอ คุณหมอก็เลื่อนกระดาษขึ้นเรื่อยๆ แล้วถามตลอด

ว่าพอไหมครับ โด่งพอหรือยัง พลอยใจจิงแล้วอยากให้โด่งมากๆ แต่ธรรมชาติ แต่เหมือนคุณหมอ จะดูจากรูปหน้าแล้ว

ว่าหน้าเราเป็นคนหน้าเล็ก ถ้าจมูกใหญ่ก็แปลกๆ เลยตามใจคุณหมอ เลยค่ะ

เคยดูรีวิวของคุณหมอมาคน ที่เห็นจะถูกใจ ก็เป็น คุณหมอบุญถิ่นเนี่ยละค่ะ จากนั้น

พยาบาลให้ไปทานข้าวก่อน แล้วรอเข้าตรวจผ่าตัด อีกประมาณ ชั่วโมง

เวลาผ่านไป .. พยาบาลก็เรียกให้ ไปล้างหน้า .. (ก่อนมาทำจมูก ขอร้องอย่าแต่งหน้าเลยค่ะ เสียเวลาล้างมากๆ)

ดีนะที่ทามาแค่กันแดด ก็เลยจนเกลี้ยง พยาบาลทำความสะอาดรูจมูกของเรา เรียบร้อย เก็บผม

เวลานี้ก็เตรียมใจ ค่ะ รอเข้ารับการผ่าตัด ><

ได้เวลาแล้ว เข้าห้องผ่าตัด หลับตา แล้วเหมือนโดนจับมัด ล็อกแขนขา และศรีษะ ให้อยู่นิ่งๆ

ตื่นเต้นมาก ผู้ช่วยทำการ ฉีดยาชาที่บริเวณจมูก น่าจะ 4 จุด ตรงนี้พลอยพยายามตั้งใจนับ แต่เจ็บมาก

ขอบอกเลยว่า การทำจมูก ไม่เจ็บเลยค่ะ เจ็บแค่ตอนฉีดไอเจ้ายาชาเนี่ยละ พอได้ที่

ก็ได้ยินเหมือนเสียงคุณหมอ นั่งเหลาดินสอ อยู่ข้างๆ (เหลาซิลิโคน) แล้วก็มาทาบที่บนใบหน้าเราเรื่อยๆ

คราวนี้ก็เริ่ม จับยัดๆ ได้ยินเสียง ครืดๆๆ.. โอ๊ย เสียวมาก จิงๆ แต่ไม่เจ็บค่ะ แต่หัวต้องนิ่งๆนะตอนนี้

เดี๋ยวจมูกเบี้ยว .. ไม่เกิน 15 นาที การผ่าตัดก็เสร็จสิ้น น้ำตาแทบร่วง .. รับยา และก็กลับบ้านได้ตามปกติค่ะ

ปฏิบัติตามที่คุณหมอสั่งอย่างเคร่งครัด ว่าไม่ต้องหาอะไรมาประคบ .. อันนี้ รู้สึกที่อื่นเค้าจะประคบกัน

แต่ที่นี่เค้าบอกว่า ยิ่งประคบ ยิ่งเขียว ยิ่งช้ำ ก็เลยไม่ได้ประคบค่ะ หน้าพลอยก็ไม่เขียวมาก

เรามาดูภาพกันดีกว่า !!!!!

มาดูก่อนทำ หลังทำ กันก่อนเลยดีกว่า

รูปก่อนทำ ดั้งไม่มี ฮือๆ

ก่อนทำ อันนี้แต่งหน้าค่ะ ไฮไลท์ดั้งเท่าไหรก็ไม่ขึ้น

ผ่านไป 1 วัน

หลังจากนั้นก็ไม่ได้ถ่ายรูปเลยค่ะ เป็นไข้ด้วย สงสัยล้า มาถ่ายอีกที ก็ครบ 7 วันแล้ว
ก่อนไปตัดไหม

ตัดไหมแล้วคร่าาา มาแล้วๆ ..

1 เดือนแล้วคร่าาาาา

และรูปสุดท้าย ปัจจุบัน ค่ะ

ขอบคุณที่ติดตามชมรีวิวกันค่ะ .. มีอะไรสงสัย โพสต์ถามพลอย
หรือ ตามมาถามใน FB ได้น้าา ส่งข้อความมาบอกนิดนึงค่ะ ว่ามาจาก ดั้งโด่ง

FB : https://www.facebook.com/makura.ploy

สวยค่ะดูเปงะรรมชาติด้วยค่ะ
เป็นธรรมาติเข้ากับหน้าดีคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-11 11:05:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากเลยค่ะ
เป็นธรรมชาติดี
เข้าหน้าครับ
สวยขึ้นเยอะเลย ^^ ธธรมชาติมากๆ
สวยจังเลยคะ่
สวยมากเลย ว่าจะไปทำเหมือนกันยังกลัวอยู่เลยค่ะ   
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-11 20:47:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hammer152 เมื่อ 2013-7-11 15:01
สวยมากเลย ว่าจะไปทำเหมือนกันยังกลัวอยู่เลยค่ะ    ...

รีบตัดสินใจเลยค่ะ อาจจะขึ้นก็ได้น้าาาา 5000 เอง

แสดงความคิดเห็น

นัดกับหมอไว้ดือนต่อเดือนใช่หรือเปล่าคะ อยากไปเหมือนกัน 5,000.-(รวมค่ายา)  โพสต์ 2013-7-12 13:42
สวยมากๆๆค่ะ ดูดีมากๆๆค่ะ คุณพลอยเล่าได้ดีมากเลยค่ะ สามารถเห็นภาพเลยค่ะ
เราเป็นคนที่กลัวเข็มฉีดยาม๊ากกกกกกก! อยากทำค่ะเพราะไม่มีดั้งเลยค่ะ
ขอบคุณมากๆๆๆน่ะค่ะที่แชร์รายละเอียดค่ะ
นัดหมอนี่เดือนต่เดือนหรือเปล่าคะ
อยากไปทำเหมือนกัน
5,000.-นี้รวมค่ายาหรือเปล่า
หรือค่ายาต่างหาก
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-12 16:04:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย KIKUJA เมื่อ 2013-7-12 13:45
นัดหมอนี่เดือนต่เดือนหรือเปล่าคะ
อยากไปทำเหมือนกัน
...

5000 รวมทุกอย่างเลยค่ะ จ่ายทีเดียวเลย นัดคิวล่วงหน้า 3-5 วัน โชคดีหน่อย 1-2 วันก็ได้ทำแล้วค่ะ หรือจะอาศัยไปแต่เช้าก็ได้ทำเช่นกันจ้า
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-12 16:09:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mimi222 เมื่อ 2013-7-11 23:53
สวยมากๆๆค่ะ ดูดีมากๆๆค่ะ คุณพลอยเล่าได้ดีมากเลยค่ะ  ...

ขอบคุณมากๆนะค่ะ ทำเลยค่ะ พลอยว่าถ้าเราทนฉีดยาตอนฉีด
วัคซีนตอนเด็กๆได้ เหมือนมดกัดค่ะ แค่นี้ก็สวยแล้ว
จมูกสวยมากเลยค่ะ
สวยมั๊กๆๆๆเรย หน้าเปลี่ยนปัยเยอะเรย
ต้นฉบับโพสต์โดย pilin01 เมื่อ 2013-7-12 16:09
ขอบคุณมากๆนะค่ะ ทำเลยค่ะ พลอยว่าถ้าเราทนฉีดยาตอนฉี ...

ขอบคุณคุณพลอยมากๆค่ะสำหรับคำแนะนำ และตอบคำตอบเรา
ขอปรึกษาคุณพลอยน่อยน่ะค่ะ
เราเป็นคนผอมมากค่ะ หน้าตอบค่ะ ถ้าเสริมจมูกหน้าจะยิ่งตอบหรือเปล่าค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ไม่ได้ประคบเลยอะไรเลยหรอ
ในความคิดเรา ทรงมัน สั้นๆทู่ๆ  ถ้าทำที่อื่น จะแก้ไขทรง เรียวๆ ยาวๆ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-14 01:08:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mimi222 เมื่อ 2013-7-13 00:58
ขอปรึกษาคุณพลอยน่อยน่ะค่ะ
เราเป็นคนผอมมากค่ะ หน้าตอ ...

จะดูหน้ายาวมาอีกค่ะ ก็อาจจะมีส่วนทำให้ดูผอมลงนะ ตรงนี้คงต้องอาศัย แต่งหน้าช่วยเนอะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-14 01:09:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย iiifilmiii เมื่อ 2013-7-12 17:48
สวยมั๊กๆๆๆเรย หน้าเปลี่ยนปัยเยอะเรย ...

ขอบคุณมากนะค่ะ ^^
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-14 01:10:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย fonlovert เมื่อ 2013-7-13 13:48
ไม่ได้ประคบเลยอะไรเลยหรอ

พลอยไม่ได้ประคบเลยจ๊ะ ทำตามคำแนะนำจากคุณหมอ ... หน้าไม่เขียวเลยนะ ช้ำนิดหน่อย มีความรู้สึกหายบวมไวด้วยเนอะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-14 01:12:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kla2277 เมื่อ 2013-7-13 18:32
ในความคิดเรา ทรงมัน สั้นๆทู่ๆ  ถ้าทำที่อื่น จะแก้ไขท ...

ตามสไตล์คุณหมอบุญถิ่นเค้าเน้นธรรมชาติอ่ะค่ะ + กับพื้นจมูกเดิมด้วยค่ะ พอดีพลอยเป็นคนช่วงจมูกสั้น เลยทำออกมาได้แค่นี้เนอะ อนาคตอาจจะไปทำหยดน้ำ กับคุณหมอท่านอื่นค่ะ ^^
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-14 01:12:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Violy เมื่อ 2013-7-12 17:20
จมูกสวยมากเลยค่ะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย pilin01 เมื่อ 2013-7-14 01:08
จะดูหน้ายาวมาอีกค่ะ ก็อาจจะมีส่วนทำให้ดูผอมลงนะ ตร ...

ขอบคุณคุณพลอยมากๆค่ะ กังวลเรื่องหน้าตอบแหลมนี้มากๆเลยล่ะค่ะ
มีคนแนะนำให้ไปฉีดโบท๊อคค่ะ แต่ไม่เคยคิดค่ะ แต่เรื่องเสริมจมูกเป็นความฝันเลยล่ะค่ะแต่ก็กลัวค่ะ
ขอบคุณที่แนะนำและคอมเมนท์มากๆน่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้