ดู: 1987|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ว่าด้วยเรื่องแผล

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด Girly เมื่อ 2009-6-12 06:37

พอดีอยากรู้ว่า ถ้าตัดปีกจมูกเนี่ยอะค่ะ แผลเห็นเห็นชัดประมาณกี่วันหรอคะ

แล้วถ้าไม่ตัดปีก แต่เสริมอย่างเดียว ปีกจมูกจะดูเล็กลงรึป่าวอะคะ

เสริมอย่างเดียวแล้วไม่ตัดปีกนี่ เวลาที่บวมจะลดน้อยลงด้วยรึป่าวคะ?

ช่วยตอบด้วยนะคะ พอดีจะไปทำศุกร์หน้าแล้ว แต่ยังตัดสินใจไม่ได้

ขอบคุณมากๆค่ะ

ปล.พอดีแอบกังวลถ้าเพื่อนมาถามน่ะค่ะ จะมีวิธีไหนบอกว่าทำจมูกมาแบบไม่น่าเกลียดมั๊ยคะ

หรือที่คล้ายๆบอกว่าหกล้มมาอะค่ะ
เสริมอย่างเดียว ไม่ตัดปีก ก็ดูปีกเล็กลงระดับหนึ่ง เพราะจะยกปีกขึ้นคับ

ถ้าเสริมร่วมกับตัดปีก เวลาบวมก็ไม่ต่างกันมากเท่าไหร่คับ 5-7 วันก็สามารถออกข้างนอกได้

ยุบบวม และหายดีในระดับหนึ่ง สามารถใช้การแต่งหน้า ช่วยได้คับ

ความกังวลจะลดลงได้ครับ ถ้าบอกความจิงว่าทำจมูกมาคับ
ช่ายแล้วค่ะบอกความจริงไปเลยว่าทำจมูกมา
จริงๆแล้วไม่ใช่เรื่องน่าอายนะคะ
จริงๆแล้วเรื่องนี้ไม่น่าจะกังวลนะคะ
ช่ายแร้น ตามรีบนบอกค้า
555 ถ้าเสริมจมูกไม่ทำไห้ขนาดปีกจมูกลดลงหรอกนะคะ
เสริมก็ส่วนเสริม
ลดขนาดปีกจมูกก็เป็นอีกส่วนหนึ่งคะ
ถ้าคนไหนที่มีขนาดปีกจมูกใหญ่แล้วไปเสริมจมูกอย่างเดียว  ปีกจมูกก็ใหญ่เหมือนเดิมคะ
ทางที่ดีต้องเสริมจมูกและลดขนาดปีกจมูกด้วยจะดีกว่าคะ
:)เพื่อนของเราไปทำจมูกที่คลินิกแห่งหนึ่งกับหมอชื่อ คุณหมออภิชาญมาคะ
ทำมาแล้ว.....หลังจากที่ทำไปแล้วประมาณ1-2 อาทิตย์ก็ยุบลงแล้ว
แล้วก็ดูเหมือนว่าไม่ได้ทำมาเลยนะ
สนใจก็ลองมาสอบถามรายละเอียดได้นะคะ
ที่คลินิก เฟิร์สแคร์ ยู่แถวๆๆหลังห้างเสรี เซ็นเตอร์นะคะ
โทติดต่อนะ 02-7482526 จ้า
555 ถ้าเสริมจมูกไม่ทำไห้ขนาดปีกจมูกลดลงหรอกนะคะ
เสริมก็ส่วนเสริม
ลดขนาดปีกจมูกก็เป็นอีกส่วนหนึ่งคะ
ถ้าค ...
ต้นฉบับโพสโดย partong เมื่อ 2009-6-12 12:19

ผมก็ไม่ได้ว่ามันเล็กลงหรอกนะคับ แต่ที่บอกคือ ดูเล็กลงเพราะเสริมแล้วยกปลายขึ้นคับ ทำให้เวลามองมันก็จะมีมิติขึ้นครับ

บางคนก็พอใจในระดับหนึ่งแล้วก็ไม่ต้องตัดคับ  
อืม เราอะ ก่อนเสริมจมูกโครตบานเลยนะ

แต่พอเสริมจมูกแล้วปีกจมูกมันเล็กลงนะ เพราะจมูกมันถูกดึงขึ้นอะ

คุณ ซี 16 นี้เจอกัน ชั้นจะไปวางระเบิด
อืม เราอะ ก่อนเสริมจมูกโครตบานเลยนะ

แต่พอเสริมจมูกแล้วปีกจมูกมันเล็กลงนะ เพราะจมูกมันถูกดึงขึ้นอะ

คุณ  ...
ต้นฉบับโพสโดย Arty เมื่อ 2009-6-12 13:24

วันจันทร์ที่ 15 นะจ๊ะ คนสวย
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-13 18:57:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอถามอีกอย่างนะคะ คือ แล้วถ้าตัดปีกเนี่ยค่ะ

รอยเย็บกว่ามันจะจางนี่กี่วันหรอคะ

หรือว่าแล้วแต่เอาไหมออก??
แผลตัดปีกข้างนอก ถ้าจะให้หายสนิท ก็เป็นเดือนขึ้นไปคับ

แต่ อาทิตย์แรกก็มองไม่น่าเกลียดแล้วคับ เนียนๆได้อยู่

ถ้าตัดปีกจากข้างในก็ไม่มีแผลคับ
ซีจังเค้าตัดปีกได้เกือบ ๆ 3 เดือนล่ะคัฟ
แก้ไขล่าสุด GoldenSnith เมื่อ 2009-6-13 20:34

นู๋ฝนว่ามันน่าจะทำให้ดูเลกลงนะคะ เพราะตะหมูกถูกดึงขึ้นอ่ะคะ

แต่ในการตัดปีก สำหรับคนที่ปีกบานเยอะๆหรือ Want อยากจะตัด นะ ความคิดเหนส่วนตั๊ว ส่วนตัวนะคะ อิอิ

ปล.นู๋เปลี่ยนรุปแทนตัวไม่ได้อ่ะ เซงเป็ด

ซีจังเค้าตัดปีกได้เกือบ ๆ 3 เดือนล่ะคัฟ
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-6-13 20:25

อ่อ มะวานที่ถามนี่เอามาโพสกาทู้ นี่เอง คิคิ{:13_845:}
นู๋ฝนว่ามันน่าจะทำให้ดูเลกลงนะคะ เพราะตะหมูกถูกดึงขึ้นอ่ะคะ

แต่ในการตัดปีก สำหรับคนที่ปีกบานเยอะๆหรือ ...
ต้นฉบับโพสโดย GoldenSnith เมื่อ 2009-6-13 20:32

ช่ายคับ แนะนำสำหรับแบบบานมากๆเท่านั้นอ่า

ถ้าไม่เหลือบ่า กว่าแรง ก็เสริมดูก่อนคับ ตัดแล้วเอาคืนไม่ได้

บางคืนยังแอบเสียดายเรย บินไม่ได้แร้วอ่า

ปล.นู๋ฝนรอก่อนนะจ๊ะ ตอนนี้เวปยังไม่นิ่งเท่าไหร่ จ้า
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-17 20:03:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถามอีกอย่างนะคะ

ตอนนี้เริ่มจิตตกอีกแล้ว

กังวลเรื่องตัดปีกและเสริมพร้อมกัน

มันจะดีมั๊ยคะ หรือควรเสริมไปก่อนแล้วค่อยตัดปีก คือกลัวมันจะบวมนานอะค่ะ

เดี๋ยวจะเอารูปมาให้ดูนะคะ

ตอนนี้ยังโพสไม่เป็น แอบงงๆค่ะ
อาการบวมไม่ค่อยต่างกันหรอกคับ

เสริมอย่างเดียว กับเสริมพร้อมตัดปีก

5-7 วันก็เริ่มออกไปไหนมาไหนได้คับ

แต่แนะนำ คือให้เสริมก่อน แล้วค่อยตัดปีกคับ

จะได้รู้ว่าตอนจมูกเข้าที่แล้ว จะตัดมากน้อยแค่ไหน

หรือไม่ต้องตัดเรยคับ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-17 20:11:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด Girly เมื่อ 2009-6-17 20:42

จะไปทำ 19 นี้แล้วค่ะ แอบจิตตกบ้าง - -"

19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-17 20:17:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบไวมากค่ะ โพสรูปยังไม่เสร็จเลย ขอบคุณมากๆค่ะ
หน้าตาแบ๊วมากๆเรยคับ

เสริมออกมาน่ารักกว่าเดิมแน่นอนคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้