ดู: 62970|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] รีวิวทำตา2ชั้นที่หมอเส มาสเตอร์พีซคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย namfona เมื่อ 2013-7-7 03:24

หวัดดีเพื่อนชาวดั้งโด่งทุกคน ชื่อฝนนะคะ เพิ่งจะได้ฤกษ์รีวิวตาซะหน่อยทำมาสักพักแล้วค่ะ

จะบอกว่าหาอยู่นานว่าจะทำที่ไหนด้วยความที่เราทำงานที่ต้องแต่งหน้า เลยไม่อยากพักฟื้น

ก็พอดิบพอดีมีน้องที่รู้จักแนะนำให้ดูไอจีหมอเส มาสเตอร์พีซคลินิก
@doctorsae_masterpiece(พอดูปุ๊ป! หมอหล่ออะ ชั้นจะไปทำที่นี่55555)
ก็นั่งรถมาเลยจร้าา ไม่ได้อยู่กทม.ด้วยไง กะทำแล้วนั่งรถ(ทัวร์)กลับเลย ทรหดมั้ยล่ะ5555

ตอนเราทำมีโปรลด50%เป็นโปรไอจีของที่คลินิกพอดี เลยได้ทำในราคา25000จาก50000นะ
ที่ฝนทำเป็นแบบเทคนิคที่หมอเรียกว่าเซเลปอายส์ คือใช้เลเซอร์เปิดแผล1มม. แล้วหมอจะใช้กล้องส่องลงไปเย็บกำหนด
ดึงกล้ามเนื้อชั้นตา ขนตาก็จะงอนขึ้นด้วย มันเริสสตรงเน้555 ฝนต้องการชั้นตาสูงเพราะเราแต่งหน้าทุกวัน ขนตาแน่น55555

ตอนเราทำเราทำเป็นโปรรูปคู่สแตนดี้คุณหมอเส แล้วลงไอจีอ่ะ  รูปนี้จิ๊กมาจากไอจีหมอนะ5555

ก่อนทำหมอจะซักละเอียดนิดนึงนะว่าคาแรกเตอร์เราเป็นแบบไหนควรทำชั้นประมาณไหน แล้วก็จำลองให้ดู
ชั้นสูงชั้นกลางชั้นเล็กก็แล้วแต่ความชอบนะจบ!

ก่อนทำจร้าาา

เป็นคนตาลึก

หลังทำเสร็จทันที เปรียบเทียบให้ดูเลย เริสคร้าา
ตุ่ยๆยาชาอยู่บ้าง แต่ไม่บวมไม่ช้ำ หมอมือเบา เจ็บตอนฉีดยาชาแค่นั้นอ่ะ
บวม เขียว ช้ำ ขึ้นอยู่กับคนนะคะ(หมอเสบอกมา) แต่90%ของคนไข้ ไม่เป็นจ้ะ

ถ่ายตอนนั่งรถทัวร์กลับ555

วันที่สามแต่งหน้าเลย555 ก็ต้องทำงานอ่ะ
ชอบมากๆ

และ1อาทิตย์จร้าา ขนตาสะพรึงมาก5555
ชั้นตาสูงๆแต่งหน้าแล้วเป๊ะมากๆ

สรุปชอบมากค่ะ เพื่อนหลายคนตามไปทำเพียบอ่ะ55555
เป็นผู้หญิงอย่าหยุดสวย นะคะ

ถ้าใครสนใจก็ไปถามในแฟนเพจคลินิกได้ค่ะ
ไม่นานเค้าเพ่งมีกิจกรรมลุ้นคนทำตาฟรี! ตอนชั้นทำทำไมไม่มีฟระ5555
www.facebook.com/masterpiececlinicbeauty
www.masterpiececlinic.com

แสดงความคิดเห็น

ฝากแฟนเพจเนียนๆแบบนี้ระวังจะโดนเข้าใจว่าเป็นเจ้าหน้าที่คลีนิกรีวิว  โพสต์ 2013-7-7 04:52
สวยคะ :-) คุณมารีวิว แต่แต่งหน้าจัดเต็มด้วยขนตาปลอมอลังการ..ก็เลยไม่เห็นฝีมือของคุณหมอที่คุณบอกว่าช่วยดึงขนตาของคุณให้งอนขึ้นมากแค่ไหน..เสียดายคะ อยากเห็นฝีมือคุณหมอ..
..
บางอย่างไม่ต้องจ่ายแพง 50,000 หรือ 25,000 ..ถ้าได้เทคนิคเดียวกัน แต่โอเค คิดว่าเป็นค่าบรรยายกาศสถานที่,ค่าฝีมือคุณหมอที่แต่ละท่านตั้งค่าวิชาชีพที่ไม่เท่ากัน..

คุณหมอจำนงค์ คลอง 2 ก็ใช้เทคนิคเลเซอร์กรีดแล้วเย็บแบบที่คุณทำมาคะ แต่คุณหมอท่านกรีดยาวกว่า 1 มม. ด้วยเหตุผลว่า..
ถ้ากรีดสั้นมาก..อย่างที่คุณทำมาเรียกว่า เจาะจุด..โอกาสหลุด โอกาสหนังตาตก โอกาสกลับมาเป็นตาชั้นเดียวมีสูงมากเมื่อแก่ตัวลง

ตา 2 ชั้น 8,000 บาท แต่ถ้ามีตัดหนังตาส่วนเกินและไขมันสะสมด้วย 10,000บาท..
ข้อเสียคือ,คิวยาว ,รอนาน,ไปเช้าได้ทำคิวแรกบางทีเที่ยงบางทีบ่าย เพราะคุณหมอเลิกงานใกล้เที่ยงคืน..ใครไปทำที่นี่เตรียมใจเรื่องการรอคะ..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย warunee09 เมื่อ 2013-7-7 06:27

สวยมากค่ะ    เราก็ได้คิวคุณหมอ จำนงค์ วันที่ 16 นี้ค่ะ  ตอนนี้ คิว ว่าง ค่อนข้างเยอะค่ะ     กะว่าจะพยายามไปเป็น คิวแรก  เพราะกะว่าทำเสร็จนั่งรถกลับบ้านเหมือนกัน  6-7 ชม  ค่ะ  
สวยมากเลยค่ะคุณพี่ เริ่ด 10 10 10
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-7-7 03:47
สวยคะ :-) คุณมารีวิว แต่แต่งหน้าจัดเต็มด้วยขนตาปลอมอล ...

ช่ายค่ะเราศิษย์หมอจำนงค์ ขนตาเด้งในราคา 8000 ภูมิใจๆๆ
ทำจมุกที่นี่ด้วยปะคะ สวยดีนะ
สวยค่ะ ขนตาสวยมาก
ของหมอเสเท่าที่เห็นคนทำมาคือตอนหลังทำทันทีน่ะค่ะ จะอารมณ์เหมือนตาบวมตุ่ยๆเหมือนเพิ่งตื่นนอนหรือร้องไห้ไรเงี้ย แต่คุณหมอจำนงค์ทำสวยนะคะแต่ติดที่ว่ามันจะมีรอยช้ำเขียวอะดิ เลยลังเลเลยอ่า แต่ใจเทไปให้ทางหมอเสเพราะไม่ค่อยรุ้ว่าไปทำมาฮี่ๆ
สวยครับ ธรรมชาติมาก
สวยค่ะอยากทำหมอเสเหมือนกัน อยากรู้ว่าราคาสองหมื่่นห้าเราจะได้มาอย่างไรค่ะเพราะถ้าห้าหมื่นไม่พอแน่ๆค่ะ แต่ติดตามหมอทาง ไอจีแล้วนะ
ตอนแรกเราว่าราคาแพงนะ แต่พอทำออกมาแล้ว เออ มันคุ้มจิงๆ 555+ สวยเว่อ เป๊ะ เป๊ะจิงๆ  ปล.หมอแซ่บจิงหล่อจัง
เราทำกับหมอเสมาทำไมหน้าแก่เบ้าตาลึกไม่สงยเหมือนเจ้าของกระทู้เลย.. เศร้าร้องไห้ทุกวัน
คุณหมอหล่อ น่ากินมากกกค่ะ
17#
โพสต์ 2015-9-29 18:12:43 จากอุปกรณ์พกพา | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ชั้นตายังอยุ่มั้ยค่ะ วิธีแบบนี้ อาจจะสวยแค่ ปี สองปีนะค่ะ หลังจากนั้นชั้นตาจะหายไปเหมือนเดิม ถ้าจะทำ ไปทำแบบที่มันถาวรดีกว่าค่ะ จะได้ไม้ต้องเสียเงินซ้ำซ้อน
18#
โพสต์ 2015-9-29 18:12:45 จากอุปกรณ์พกพา | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ชั้นตายังอยุ่มั้ยค่ะ วิธีแบบนี้ อาจจะสวยแค่ ปี สองปีนะค่ะ หลังจากนั้นชั้นตาจะหายไปเหมือนเดิม ถ้าจะทำ ไปทำแบบที่มันถาวรดีกว่าค่ะ จะได้ไม้ต้องเสียเงินซ้ำซ้อน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้