ดู: 5410|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เสริมจมูก หมอปิติ 2ก.ค(ประมาณ4วันละจ้่า)

[คัดลอกลิงก์]
ทำกะคุณหมอปิติ วันที่2ก.ค คะ 10.30( เราโทรนัด1ก.ค)

เราไปกะพี่อิกคน ไปทำเหมือนกันคะ
โทรนัดวันเดียวได้เลย รุ่งขึ้นไปทำ วันที่1 ก.ค เลยต้องรีบเตรียมของที่จะต้องใช้ สำหรับดูแล อย่างพวก หมอนรอง ลำลีปั้นหู(ไว้เช็ดในจมูกช่วงวันที่4 ของการทำที่เริ่มเช็ดได้)ยาใบบัวบก ของVistra (298บาท)น้ำใบบัวบก2ขวด อิอิ กินตอนเช้าก่อนไปหาคุณหมอ1 ขวด และอิกขวด ไว้หลังทำเสร็จ และอิกสิ่งที่สำคัญคือ คูลแพค 197 บาทมั่ง เราซื้อมา อันเดียวอ่า (ที่คลินิค /โรงพยาบาลจะขายแพงเราเลยซื้อเตรียมไว้ ที่นั้นน่าจะขาย300/อัน)
มาถึงโรงพยาบาล จากกล้าๆก็เริ่มกลัว เพราะไม่เคยฝ่าตัดอะไรมาเลยอ่า
****ขอพูดถึง พนักงาน ที่นั้นเหมือนกะกระทู้อื่นๆว่าไว้เลย ไม่ค่อยดูแล ไม่ค่อยยิ้มเอาซะเลย จนไม่อยากจะทำละ แต่ไหนๆก็มา เพราะเค้าบอกว่าหมอพูดดี ก็พูดดีนะคะคุณหมอปิติ เพราะคุณหมอบางคนอ่าชอบเชียร์ขาย ประมาณว่าทำเลยๆ หรือเราพูดอะไรก็ได้ๆหมด เลยรู้สึกว่าคุณหมอจริงใจดีคะ เพราะคุณหมอจะอธิบาย ดูเป็นกลางๆดีอ่า คุยกะคุณหมอแค่นิดหน่อยบอกขอเอา โด่งแบบธรรมชาติดีกว่าคะ(และขอหยดน้ำนิดนึงคะ) กลัวรั้งที่หัวตา กะปวดหัว/ปวดตา เพราะพี่อิกคนที่ทำจากคลินิคอื่นเค้ามาแก้ บอกว่าโด่งไป(โด่งจริงๆ)มาเอาออก เพราะมันปวดตา พี่เค้าทำมา1ปีละ เราเลยไม่อยากเอาสูงมาก กลัวเหมือนกัน (อยากเสียตังรอบเดียวอ่า)
ของเราเลือก ซิลิโคนแบบ อเมริกาคะ (12,900+ค่าทำประวัติ150=13,050)
พอถึงเวลาขึ้นเขียง หลังจากที่ล้างหน้า และเปลี่ยนชุดละ คุณหมอก็มัดมือทั้ง2ข้างเตียงและฉีดยาสลบ บอกให้เรากลืนน้ำลายเราก็กลืน พอกลืนครั้งที่3ก็สลบไม่รู้ตัวละ สักพักหมอก็บอกว่าตื่นหรือยัง เราเลยรุ้สึกตัวขึ้นมา คุณหมอก็กะลังเอาซิลิโคนใส่และเย็บ เมื่อเสร็จก็ให้เราออกมารอพี่เค้าข้างนอกคะ ความรู้สึกกะลังมึนง่วงๆคะ 10-15 นาที ยาเริ่มหมดฤทธิ์ เราก็กินพาราไว้เลย เพราะเค้าบอกให้กินหลังทำเสร็จคะ ก็จะมีอาการปวดๆหัวหน่อยๆกะจมูกนิดๆไม่มากคะ เราก็รีบกลับห้อง เผื่อเอาคูลแพค ประคบก็ช่วยได้เยอะคะ มันรุ้สึกผ่อนคลาย และเราก็นอนพักผ่อน นอนหัวสูง (1-2ชม.)ตื่นขึ้นมาหน้าก็เริ่มบวมคะ ทีนี้555
48 ชม.หลังการทำจะบวมมากๆเลย หน้ามันมาก ล้างไม่ได้ แต่ใช้กระดาษซับหน้ามันนี้ละช่วย สุดๆละ555
ถึงวันที่ต้องแกะพลาสเตอร์(วันที่3ของการทำ) การบวมก็ลดลงคะ ส่วนตัวเราประคบตลอดเรื่อยๆวันนึงๆก็ 6-7รอบเลย(กลัวช้ำนาน และบวมนาน555) ประคบบ่อยๆ ของแสลงก็มีหลายอย่าง เราเลยซื้อโจ๊กหมู มาตุ่น กะ กินสาหร่าย(ช่วยลดบวมได้คะ)พอถึงวันที่5 ก.ค ตาออกเหลืองละคะ จนถึง 6ก.ค ก็เหลืองๆยุ แต่อาการบวมลดลงนิดหน่อยคะ ไว้จะมาอัพเดตเรื่อยๆนะคะ บ๊ายบาย

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-7 00:37:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่รู้จะออกมาแบบไหน อ่า ><
แสงธรรมชาติแบบนี้ดูง่ายคะ.. :-) รูปสุดท้ายเห็นเงาแกนซิลิโคนอยู่กลางเซนเตอร์ดีคะ :-) ทรงโอเคเลย สวยเข้าหน้า
รอยุบบวม..ช่วงนี้ซิลิโคนยังลอยตัว แปะเฝือกมาแต่แกะแล้ว ถ้านอนหน้าตรง,หมอนสูงได้ก็นอนไปก่อน..สวยๆคะ :-)
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-7 09:06:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-7-7 03:54
แสงธรรมชาติแบบนี้ดูง่ายคะ.. :-) รูปสุดท้ายเห็นเงาแกนซ ...

ขอบคุณ มากๆเลยคะ นุ้ยกำลังพยายามดูแลเรื่อยๆ กลัวๆอยู่ 3 เรื่องในการทำจมูก คือ การเบี้ยว การทะลุ กับการแพ้ซิลิโคนจ้า อิอิ
ตอนนี้ก็หาข้อมูลเรื่อยๆจ้า 555 ไหนๆทำแล้วก็อยากดูแล และให้อยู่กับเราไปนานๆจ้า
สวยค่ะบวมกี่วันลงรูปอีกนะค่ะ
ลงรูปอีกนะค่ะ รอชมค่ะ
มาส่งกำลังใจ และรอการอัพเดทนะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-13 01:47:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

RE: เสริมจมูก หมอปิติ 2ก.ค-9ก.ค(และภาพอื่นๆ9-12ก.ค)

ภาพ วันที่ (9ก.ค)

ภาพนี้ วันที่ (10ก.ค)คะ

ภาพนี้ วันที่ (11ก.ค)คะ

ภาพที่แต่งหน้าเช้าๆ(12ก.ค)

และภาพนี้ตอนบ่ายๆคะ

****วันที่เห็นเค้าตา2ชั้น คือเค้าติดสติ๊กเกอร์เอาคะ(เราเป็นคนตา2ชั้นหลบใน)
และ เราฉีดหน้าเรียวกะคุณหมอสมชาย 1 ครั้ง(7,000)ที่คลินิคหมอสมชายคะ ในวันที่20 มิถุนายน ก่อนทำจมูก ประมาณ12วัน เราก็ไม่รู้เราหน้าเล็กลงนิดหน่อย อาจเป็นเพราะเราทำจมูก ที่ทำให้หน้าเราดูมีมิติขึ้น และที่ฉีดด้วยอะป่าว เพราะคุณหมอบอก1-2อาทิตย์เห็นผล(แต่คุณหมอท่านอืานบอกว่าจะเห็นผลจริงๆก็ต้อง1เดือนคะ)
*****แต่สำหรับเค้าก็พอใจกะจมูกคะ เพราะไม่อยากได้โด่งมากไป เอาพอดีๆ คะ กลัวมันรั้งหัวตาและปวดหัว/ตาคะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-13 01:51:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อั้ยยะ ภาพหลังๆของเค้าไหมลงอย่างนี้เอ่ย แฮะๆ ขอโทษทีคะ มือใหม่หัดโฟส><
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-13 01:55:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Khun_ing เมื่อ 2013-7-9 00:53
มาส่งกำลังใจ และรอการอัพเดทนะคะ

มาแล้วจ้า มือใหม่หัดโฟส โฟสไม่ค่อยเป็น คริๆ ภาพท้ายๆอาจไม่เป็นระเบียบเท่าไร
ซิลิโคนอเมริกา นี่ นิ่มไหมคะ? คุณหมอมีให้เราลองจับไหมคะ?
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-13 01:59:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nongdean เมื่อ 2013-7-8 15:35
สวยค่ะบวมกี่วันลงรูปอีกนะค่ะ

ลงแล้วจ้า วันนี้ไม่บวมแล้วคะตั้งแต่10-12ก.ค หัวคิ้วลดบวมลเลงเยอะแล้วมีรอยเหลืองยุบ้าง แต่12ก.ค มีรอยจางๆมากแล้วถ้าไม่แต่งหน้าเห็นรางๆ แต่แต่งหน้าก็ไม่เห็ยเลยจ้า
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-13 02:00:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ann3-ann3 เมื่อ 2013-7-9 00:33
ลงรูปอีกนะค่ะ รอชมค่ะ

ลงแล้วจ้า^^
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-13 02:28:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เพิ่มคะ ถ่ายเมื่อกี้

x
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-13 17:47:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Goldfish01 เมื่อ 2013-7-13 01:58
ซิลิโคนอเมริกา นี่ นิ่มไหมคะ? คุณหมอมีให้เราลองจับไห ...

อเมริกาคะ นิ่ม จะมีให้ลองจับดูก่อนคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้