ดู: 4947|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูก หมออรรถพรครับ ครั้งเดียว ถือว่าประสบความสำเร็จ เข้าปีที่สามครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dextercomart เมื่อ 2013-6-16 21:56

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dextercomart เมื่อ 2013-6-16 21:54

ใครที่เคยเห็นรีวิวผมในยูสเดิม dextermonster อันนั้นก็เป็นรีวิวจมูกครับ แต่พอดีผมลืมพาสเวิร์ด แถมลืมเมลอันเก่า เลยไม่ได้อัพรูป
ใหม่ๆ ให้ได้ดูกัน ตอนนี้เข้าปีที่สามครับ ถือว่าคุ้มค่ากับการทำศัลยกรรม ตามจุดประสงค์ที่ตั้งใจไว้ คือโด่ง เป็นธรรมชาติ ได้ทรงสวยตามที่ต้องการ

อนุญาติเอารีวิวมาให้ดูใหม่อีกรอบ

อันนี้ก่อนที่จะทำจมูกครับ ปกติโชคดีที่เป็นคนโครงสร้างจมูกดีอยู่แล้ว แต่เวลายิ้มจมูกจะดูบานๆ สั้นจะจมูก จะเป็นทรงหักมุมหน่อย แต่ก็ถือว่าเป็นคนมีดั้ง แต่เหตุผลที่ทำคือ ผมอยากได้ทรงจมูกที่ได้รูปกว่าเดิม อยากให้สันตรง แล้วโด่งกว่าเดิม ตอนนั้นก็คิดๆทรงไว้ ผมชอบทรงของ ธีร์ ดาราพระรองช่องเจ็ด กับอีกคนเป็นดาราฮ่องกงลูกครึ่งครับ หลังจากนั้นก้ตัดสินใจไปทำเลย

รูปนี้หลังทำวันที่สี่ ก็มีอาการบวมๆทั่วไป มีอาการช้ำบ้าง ตอนนั้นแทบไม่ออกจากห้อง แต่ก็ปฏิบัติตามหมออย่างเคร่งครัดเลย ทั้งการกิน การดูแลระวังจมูก

อันนี้อยากบอกกับคนที่ทำจมูก ทุกคนเลยนะครับ ว่า เรื่องการดูแลมีส่วนสำคัญมาก ว่าสุดท้ายทำออกมาจะเบี้ยวหรือไม่เบี้ยว การกิน การนอน การทำความสะอาด ปฏิบัติอย่างเคร่งครัด อย่าเชื่อ คำแนะนำบางอย่างมาก อย่างเช่น คูลแพก ผมก็ซื้อไว้นะก่อนทำ แต่ทำไปทำมา หมอแนะนำว่าอย่าใช้ เพราะมันหนักเราเอามาประคบ จะทำให้เบี้ยวเอียงได้ เลยไม่ได้ใช้เลยครับ ก็จะมีประคบ ร้อนเย็นบ้าง โดยการใช้ผ้าขนหนู เบาๆ ชุบน้ำแล้วบิด อย่างเช่นประคบเย็นก็จุ่มน้ำเย็น แล้วค่อยๆประคบครับ ขยันทำหน่อย นอกนั้นก็ทานยาตามหมอสั่ง

หลังจากหายบวม ความบวมจะค่อยๆหายไป เหลือไว้แต่รอยช้ำ ม่วงบ้างเขียวบ้าง อันนี้ พอดีผมมีญาติผู้ใหญ่รู้เรื่องสมุนไพร ตอนนั้น เค้าก็เอาน้ำบัวบกบ้าง น้ำมันมะพร้าสกัดเย็นมาให้กิน เอ้อออออ มันดีขึ้นแฮะ ประมานสามสี่วัน รอยชั่วร้ายม่วงๆเหล่านั้น ค่อยหายไป กลายเป็น สีเหลืองเหมือนทาขมิ้น นั่นเป็นสัญญาณว่า มันไกล้จะหายแล้ว ตอนนั้นจำได้ว่า กินน้ำบัวบกแทบจะแทนน้ำเลย ถ้าไปซื้อบอกขอน้ำตาลน้อยหรือไม่ใสเลย หรือบอกเอาแบบเข้มข้น ใครขยันหน่อยซื้อมาคั้นเองเลย ยิ่งดี

การนอนผมใช้วิธีการเอาหมอนมาล็อคช่วงคอ แล้วก็นั่งนอน ทรมานแต่ทนหน่อย ทำให้เป็นวินัย อย่าเพิ่งออกกำลังกายหนักๆ หักโหม หรือ ทำให้เกิดการกระแทก พยายามกินของที่มีประโยชน์ พักผ่อนเยอะๆ ครับ

ดูแลจมูกไปเรื่อยๆครับ หมั่นทำความสะอาดแผลข้างใน รวมถึงระมัดระวัง ช่วงนั้นเหมือนเป็นโรคหวาดระแวงอ่อนๆ ใครห้ามโดนเกินหนึ่งฟุตเลย 55 พยายามเล่นตัวหวงจมูกสักนิด อย่าให้ใครมาโยกมาจับเล่น ในรูปก็ผ่านไปหกเดือน รูปอื่นๆจริงๆมีที่ถ่ายไว้เยอะครับ แต่คอมโดนไวรัสเอาไปล้าง หายหมด 6 เดือน มันเริ่มเข้ารูปหน้าผมตอนแรกที่คมๆอยู่แล้ว คิ้วตา มาได้จมูกใหม่ นี่ยิ่งคมคายไปกว่าเดิม 55เหมือนมีเชื้อลูกครึ่งแขกขาวนิดๆ (เค้าว่ากันอย่างนั้นนะ)

อันนี้ปีนึงครับ ผ่านมาหนึ่งปี มันก็เข้ารูปดี ทรงดูเป็นธรรมชาติ ไม่ขึ้นมาจนถึงระหว่างคิ้ว แถมปีกจมูกก็ไม่ต้องตัด เพราะเหมือนมันดึงไปหน่อย เลยดูไม่บานเหมือนเมื่อก่อน 55

ปัจุบันครับ จะเข้าปีที่สาม ด้านข้างครับ

อันนี้มุมตรงครับ

20120702085644_185057721556.jpg (51.06 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

แสดงความคิดเห็น

จมูกสวยเลยครับ  โพสต์ 2013-6-17 01:44
แจ่มมมม

ขอบคุณครับ  โพสต์ 2013-6-18 01:19
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-16 21:57:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปัจจุบันนี้ โอเคกับจมูกมากครับ ทำครั้งนี้ถือว่าประสบความสำเร็จ คงไม่อยากได้ทรงใหม่แล้ว หรือคิดจะทำใหม่

ทริคดีๆครับ อันนี้เอามาแบ่งปัน สำหรับการทำความสะอาดเวลาล้างหน้า เวลาล้างหน้า พยาล้างโดยรวมตรงหน้าก่อนครับ เบาๆมือ แล้วมาเน้น ที่หลังอย่างเบามือตรงจมูก เวลาเช็ดหน้าพยายามใช้ผ้าขนหนูซับเบาๆ ครับ
สำหรับคนที่เป็นสิวอักเสบ เม็ดใหญ่ๆที่ไม่ใช่สิวเสี้ยน แนะนำว่าหมั่นเขี้ยแค่ไหนก็อย่าไปบีบไปแกะมันครับ ปล่อยไว้จนสุก หรือบางครั้งจะยุบไปเอง หรือถ้าเป็นหัวที่มีหนอง แนะนำที่ซับสิวครับ ตามวัสสันมีขาย ของยี่ห้อ  Nexcare แผ่นซับสิวสามเอ็ม ราคาประมาน ร้อยนิดๆ หรือเก้าสิบกว่าๆนี่แหละครับ
แต่ถ้าหากเป็นสิวเสี้ยน แนะนำ clear nose มันจะเป็นตัวลอกสิวเสี้ยน ทำไมถึงแนะนำยี่ห้อนี้ ผมว่า มันดีกว่าไอแผ่นๆที่ขายกล่องหกสิบกว่า ห้าสิบกว่านะ แต่แนะนำว่าเวลาลอกออกค่อยๆนะครับ  

แพกเกจหน้าตาเป็นอย่านี้ครับ วัสสันมีขาย ครับ

อ่ออีกอย่าง ผมว่าการทำศัลยกรรมก็เหมือน ซื้อหวย เสี่ยงโชค ไงหมั่นทำบุญเยอะๆครับ  ^^
ดูดีมากเลยค่ะ

ขอบคุณครับ  โพสต์ 2013-6-18 01:19
เลือกซิลิโคนราคาเท่าไหร่หรอคับ

9000ครับตอนแรกอยากทำ12000แต่หมอแนะนำถ้าอยากได้โด่งทรงจมูกผู้ชาย9000จะดีกว่า  โพสต์ 2013-6-18 01:17
ดูดีมากกกครับ

กำ ตอบกลับผิดคน 55 ขอบคุณครับ  โพสต์ 2013-6-18 01:18
9000ครับตอนแรกอยากทำ12000แต่หมอแนะนำถ้าอยากได้โด่งทรงจมูกผู้ชาย9000จะดีกว่า  โพสต์ 2013-6-17 18:33
เป๊ะ เลยอ่ะครับ....อยากได้จมูกแบบนี้จัง

ขอบคุณครับ  โพสต์ 2013-6-18 01:18
ซิลิโคนแข็งมากมั้ยคับ
ดูดีมากครับ
ทำมาเท่าไรค๊าบบพี่ ผมหาข้อมูลของท่านหมออรรถพรอยู่ครับ
สวยหล่อ เหมือนแขกขาวจิงค้ะ
ขอบคุณนะค่าสำหรับวิธีแนะนำหลังทำ
ตอนนี้กำลังศึกษาหาข้อมูลอยู่เลยค่ะ ^^
ชอบปลายแบบนี้จังคับ  ทำหมอไหนคับผม
ถือว่าเป็น 1 ใน 100 ที่ทำกับหมออรรถพร แล้วไม่มีปัญหาคับ โขคดีจริงๆๆๆ
ผมเคยทำมาครั้งนึง กับคุณหมอ ทำออกมา ดีนะครับ แต่พอดีไปแก้มาใหม่ เนื่องจากมันโด่งไป 555+ รอแก้หมออรรถพร เชื้อในฝีมือคัรบ
ดูดีขึ้นคะ จมูกใหม่รับงานใหม่ เก๋ๆ
โอ้โห อยากกินเลย ฮ่าๆ
จมูกสวยดีครับ
โชคดีนะครับที่เป็นหนึ่งในหลายรายที่ทำแล้วโอเค ผมทำมา ทั้งเบี้ยว แก้แล้ว ก็มาทะลุ..... ถือว่าคุณโชคดีมากเลยนะครับ ......
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้