ดู: 4240|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ช่วยดูให้ทีค่ะ กังวลมาก สิว หรือ อะไรคะ??!!

[คัดลอกลิงก์]

ตามรุปเลยค่ะ อาจดูไม่ค่อยชัดต้องขอโทษด้วยนะคะ เจ็บแต่ตรงที่เป็นสิวแดงๆน่ะค่ะ ตรงกลางเป็นจุดสีขาว เล็ก มากกกก แล้วก็ยังไม่สามารถสะกิดออกได้ค่ะ
ส่วนบริเวณปลายจมูก หรือสิลิโคลนตรงอื่น จับแล้วไม่เจ็บค่ะ

เสริมมาได้ 3 อาทิตย์ ค่ะ แล้วมันก็ไม่ได้อยู่ตรงปลายจมูกนะคะ เขยิบขึ้นมาหน่อย แล้วก็เอียงมาทางซ้ายน่ะค่ะ ไม่ได้อยู่ตรงกลาง
เป็นมาวันนี้วันที่ 3 แล้วค่ะ กังวลจังเลย

ใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยนะคะ.  ขอบคุณค่ะ
อาการแพ้หรือเปล่าคับ หรือร่างกายขับสิ่งแปลกปลอม
คือเราเอาซิลิโคลนเข้าไปคือสิ่งแปลกปลอมอยู่แล้ว
เป็นปกติที่ร่างกายขับสิ่งแปลกปลอมออกมา
ซื้อยาแก้แพ้พดผื่นมาทาดูคับ อาจดีขึ้น
เพราะตอนนี้ใช้อะไรแรงๆไม่ได้มาก ตรงจุดนั้น
และที่สำคัญอย่ากินขอแสลงนะคับจะดีมาก
เอิ่ม..... แอบตกใจ ของผมหมอย้ำเลยนะว่าถ้าแดงมากกว่าเดิมเรื่อยๆเมื่อไหร่ให้รีบมาพบหมอครับ
ตอนนี้ไม่ควรทำอะไร เอง แนะนำพบคุณหมอดีกว่าเพื่อความสะบายใจ
เผื่อเป็นแค่สิว ถ้าเรามัวพะวงนั่นนู่นนี่ จะจิตตกจริงๆ
อาจจตะไม่ได้ร้ายแรงแบบที่คิดก็ได้ครับ ลองไปหาคุณหมอก่อนคับ ^^"
เหมือนเป็นสิวนะคะ เพราะเหนือจุดนั้นขึ้นไป ก็มีขึ้นอีก ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ จะได้กินยาได้ถูกต้อง เข้าใจเลยค่ะ ว่าต้องเครียดมาก อย่ากังวลนะคะ เด๋วจะอักเสบมากขึ้น หายเร็วๆนะคะ
เราเห็นด้วยกะคอมเม้นท์ด้านบนนะจ๊ะ อย่างไรก็ดีถ้าไม่สบายใจก็ไปพบคุณหมอให้ท่านตรวจดูดีกว่านะคะ จะได้สบายใจขึ้นนะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-16 20:32:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย TlezTk เมื่อ 2013-6-15 12:12
อาการแพ้หรือเปล่าคับ หรือร่างกายขับสิ่งแปลกปลอม
คือ ...

ไปหาหมอมาแล้วค่ะ กังวลมาก หมอบอกว่าเป็นสิวค่ะ ให้ยาแก้อักเสบมากิน
แต่ก็ยังแอบกังวลอยุ่ค่ะ เพราะไม่เคยเป็นสิวแบบนี้ค่ะ
ขอบคุณนะคะ ^^
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-16 20:32:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย TlezTk เมื่อ 2013-6-15 12:12
คือ ...

ไปหาหมอมาแล้วค่ะ กังวลมาก หมอบอกว่าเป็นสิวค่ะ ให้ยาแก้อักเสบมากิน
แต่ก็ยังแอบกังวลอยุ่ค่ะ เพราะไม่เคยเป็นสิวแบบนี้ค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-16 20:33:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mono-tone เมื่อ 2013-6-15 13:02
เอิ่ม..... แอบตกใจ ของผมหมอย้ำเลยนะว่าถ้าแดงมากกว่าเด ...

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-16 20:33:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย monthanew เมื่อ 2013-6-15 22:03
เหมือนเป็นสิวนะคะ เพราะเหนือจุดนั้นขึ้นไป ก็มีขึ้นอ ...

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-16 20:33:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lillylilly เมื่อ 2013-6-15 22:29
เราเห็นด้วยกะคอมเม้นท์ด้านบนนะจ๊ะ อย่างไรก็ดีถ้าไม ...

พี่เองก็ไม่เคยเป็นสิวผดเม็ดเล็กๆ แต่พอทำจมูกมา สิวผดจะขึ้นมานิดหน่อย พอแต้มยาไปก็แห้งแล้ว จะเป็นสลับกัน ปลายจมูกบ้าง ข้างแก้ม หน้าผาก แต่หายค่ะ ถ้าดูแลเรื่องความสะอาดให้ดี ^-^
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-17 00:05:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย monthanew เมื่อ 2013-6-16 23:59
พี่เองก็ไม่เคยเป็นสิวผดเม็ดเล็กๆ แต่พอทำจมูกมา สิวผ ...

ปกตินู๋จะมีสิวผด แล้วก็สิวหิน(สิวข้าวสาร) อยู่น่ะค่ะ
ทีนี้ อิอันนี้มันดันบวมแดงรอบๆ นูนๆ ดูแล้วน่ากลัวจังค่ะ
หมดก็บอกห้ามกดค่ะ เดี๋ยวมันเกิดการติดเชื้อได้
เปผ้นเหมือนกัน ทำมาได้4วันเอง เครียด จิตตกเลยค่ะ วันนี้จะไปพบคุณหมออยู่
ตอนเราทำจมูก สิวขึ้นเยอะมากค่ะ บางทีอาจจะเป็นสิว แต่ถ้ารอไปแล้วไม่ยุบไม่หาย รีบหาหมอดีกว่าค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้