ดู: 1531|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] สอบถามผู้รู้เรื่องแผลของคนที่ทำปากหน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]
คือผมไปทำปากมาได้9วันแล้วครับ เรื่องบวมก็โอเคดีครับ บวมน้อยลงเรื่อยๆตามเวลา แต่แผลอ่ะครับ เหมือนไม่สมานกันซักที ตรงร่องแผลที่เหมือนรอยกรีดอ่ะครับ มันเป็นสีขาวๆคล้ายๆเป็นหนองอ่ะครับ แต่ตอนเช็ดแผลลองเอาสำลีเช็ดดูสรุปไม่ใช่หนองครับ แต่เป็นเหมือนหนังสีขาๆมากกว่า เป็นมาหลายวันแล้วครับ เลยอยากรู้ว่ามันคืออะไร แผลติดเชื้อหรือเปล่า ควรปล่อยไว้เฉยๆหรือต้องทำอะไรกับมันมั้ยครับ ส่วนไหมตอนนี้มันยาวออกมาเรื่อยๆควรตัดส่วนที่โผล่ออกมาดีไหมครับ เพราะมันแทงปาก เจ็บมากครับ แต่เคยอ่านเจอเขบอกว่า ที่โผล่ออกมาเพราะหมดตั้งใจทำให้เป็นแบบนี้เพื่อจะได้ดึงสะดวกเวลาตัดไหม รวกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ตอนนี้กังวลมาก
เราก้อเป็นค่ะ ตอนนี้ดีขึ้นแต่ก้อยังมีรอยเป็นร่องลึกอยุ่ค่ะ
ดูรีวิวที่เรามีปัญหาดูน่ะค่ะ คุณจะได้ตัดไหมวันไหนค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-15 16:44:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Girl_lov_Star เมื่อ 2013-6-13 21:06
เราก้อเป็นค่ะ ตอนนี้ดีขึ้นแต่ก้อยังมีรอยเป็นร่องลึ ...

ตอนนี้เริ่มเครียดละครับ เจอปัญหาหนักกว่าเดิม คือตอนแรกหมอนัดตัดไหมวันที่18นี้ครับ แต่เมื่อวานนั่งเรียนอยู่ดีๆแผลปากด้านบนอยู่ๆก็มีเลือดพุ่งออกมาซะงั้น พุ่งไม่หยุดเลยครับแบบว่าเสื้อนักศึกษาที่เอาไม่ได้เลยครับ เลยไปให้หมอโรงพยาบาลเย็บปิดแผลให้เลือดหยุดก่อนแล้วก็ไปหาหมอที่คลีนิคที่ไปทำอ่ะครับ แล้วหมอก็เย็บแผลใหม่ให้ การพักฟื้นก็ต้องกลับไปนับหนึ่งใหม่เลย ตอนนี้กลัวปากเบี้ยวมากเลยครับ
ทำหมอไหนมาอะคะ หายไวไว นะคร้า
เราก็มีหนังเปื่อยๆสีขาว ทำมา4วันแล้ว แอบกังวล เปนกำลังใจให้หายไวๆนะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-16 18:14:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pookpicsasa เมื่อ 2013-6-15 23:43
ทำหมอไหนมาอะคะ หายไวไว นะคร้า

ขอบคุณคร้าบ ทำกับหมอที่ดังๆในเว็บนี้แหละครับ แต่ปัญหาที่เกิดไม่เกี่ยวกับฝีมือหมอหรอกครับ อยู่ที่ผมทำตัวเองมากกว่า 5555 ตอนไปให้หมอแก้ หมอก็แก้ให้แล้วครับ หมอรับผิดชอบดีมากเลยครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-16 18:15:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย 3337 เมื่อ 2013-6-16 16:41
เราก็มีหนังเปื่อยๆสีขาว ทำมา4วันแล้ว แอบกังวล เปนกำล ...

ขอบคุณคร้าบบ
ปากตอนนี้เป็นยังไงบ้างแล้วครับ ลงรูปให้ดูได้ไหมครับ ขอบคุณมากนะครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-23 17:34:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Arm's เมื่อ 2013-6-22 22:35
ปากตอนนี้เป็นยังไงบ้างแล้วครับ ลงรูปให้ดูได้ไหมครั ...

ตอนนี้โอเคแล้วครับ ไปให้หมอแก้แล้ว วันเดียวกันกับวันที่น้องไปทำแหละครับ
แสดงว่าเราก็ไปตัดไหมวันเดียวกัน ??
อย่ากังวลเลยค่ะ หนังขาวๆที่คุณพูดถึงน่าจะเป็นแค่การพลัดเซลของผิวในการสมานรอยแผล  และที่เลือดคุณออก คุณหัวเราะหรือขยับปากมากไปหรือเปล่า  การสมานของแผลนั้นเดียวมันจะดีขึ้นเองค่ะ  เดียวมันจะกลายเป็นผิวเดียวกันแต่ต้องใช้เวลา  ทำปากเป็นอะไรที่มีรอยแผลเป็นน้อยมากหรือแทบจะมองไม่เห็นเลยด้วยซ้ำเมื่อเวลาผ่านไป ในช่วงแรกๆอาจจะเห็นรอยแผลแต่สามารถใช้ลิปมันมีสีนิดๆๆกลบได้  ถ้าเป็นหญิงจะไม่ค่อยมีปัญหาตรงนี้ทาลิปสติกกลบได้  อาการชาของปากจะค่อยๆดีขึ้น แต่นานเหมือนกันนะ ของดิฉันสามปีละเพิ่งจะหายชาและรู้สึกปกติ  ยังไงเอาใจช่วยให้หายเร็วๆนะค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-24 20:33:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Arm's เมื่อ 2013-6-24 11:09
แสดงว่าเราก็ไปตัดไหมวันเดียวกัน ??

ใช่ครับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-24 20:34:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nunutlovely เมื่อ 2013-6-24 11:43
อย่ากังวลเลยค่ะ หนังขาวๆที่คุณพูดถึงน่าจะเป็นแค่กา ...

ขอบคุณคร้าบ ตอนนี้ผ่านมาอาทิตย์กว่าๆแล้ว แผลโอเคแล้วครับ ดีขึ้นเกือบ80%แล้วครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้