ดู: 6218|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ใครเป็นเเบบนี้บ้างค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
หลังทำนมได้ประมานเดือนสองเดือน มันเป็นเเบบที่เหนในรุปอ่ะค่ะ ควรทำไงดีค่ะ เเร้วมันจะหายไหม

image.jpg (84.18 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

image.jpg (94.75 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

คุณ bearnoi ทำที่ไหนคะเรื่องรอยแตก อยากสอบถาม คืออยากทำค่ะ รอยแตกตอนนี้จากแดงๆ เลเซอมาสองครั้งหลายเป็นสีขาวๆแล้ว รบหวนตอบกลับทีค่ะ
bearnoi ตอบกลับเมื่อ 2013-6-5 12:29
เราเป็นแตกลายคะที่หน้าอกทั้งๆที่ไม่ได้ทำหน้าอกเลย   ...

ทำที่ไหนคะ
โบกนีเวียครีมไปนะคะ ตลับสน้ำเงินค่ะ
แบบนี้เรียกว่านมแตก โอกาศหายมันน้อยค่ะ
ฝ้ายก็เป็นตอนท้อง คลอดน้องใหม่ๆ
เป็นรอยแตกเนื้อแดงๆเลยค่ะ จากแดงมาสีม่วง
ตอนนี้ลูกโตก็เป็นแค่เส้นขาวๆค่ะ
ถ้าช่วงอากาศเย็นหรือผิวแห้งจะคัน
และกลับมาเป็นเหมือนสีม่วงใหม่ค่ะ
เราต้องโบกครีมทุกวัน สีจะจางลงค่ะ
แต่ถ้าจะให้เส้นหายสนิท ต้องใชเวลามากค่ะ
และอาจไม่หายนะคะ
โบกนีเวียครีมนะคะ ตลับสีน้ำเงิน รอยแตกมันไม่หายสนิทหรอกค่ะ แต่รอยสีแดงๆ มันจะจางลงๆๆ จนเป็นแค่เส้นขาวๆค่ะ แบบนี้คือนมมันแตก ยังไงโอกาศหายน้ยอค่ะ เรารักษาให้มันดีขึ้นนะคะ ฝ้ายก็แตก แตกตอนท้องค่ะ พอลุกโต จากแตกเป็นเนื้อแดงๆ ก็เป็นแค่เส้นสีขาวค่ะ ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย bearnoi เมื่อ 2013-6-5 12:29
เราเป็นแตกลายคะที่หน้าอกทั้งๆที่ไม่ได้ทำหน้าอกเลย   ...

ราคายังไงคะ
เราเป็นแตกลายคะที่หน้าอกทั้งๆที่ไม่ได้ทำหน้าอกเลย  เป็นตั้งแต่วัยรุ่นแล้ว เครียดมากๆคะ ใช้ครีมไรก็ไม่ดีขึ้นเลย...แต่ตอนนี้เรามีวิธีรักษาแล้วคะ  คุณหมอที่รุ้จักกัน เค้าแนะนำให้ใช้เครื่องมือกระตุ้นคอลลาเจนที่ใต้ผิวหนังคะ ตอนแรกเราไม่เชื่อ แต่ก็หาทางมาทุกวิธีแล้ว ก็เลยขอลองอีกสักตั้ง ...ตัดสินใจไม่ผิดเลยคะ เพราะรอยแตกลายหายไปมากกว่า60% ขนาดเล็กลงมาก  เราได้รับคำแนะนำมาจากคุณหมออีกว่า ... ถ้ารอยแตกลายเป็นเส้นสีขาว จะรักษายากแล้วคะ..... แต่แบบที่จขกทเป็น ยังเป็นสีแดงอยุ่เลย...หายได้แน่นอนคะ  เราก็เป็นที่น่อง ที่สะโพกคะ เพิ่งแตก เป็นสีแดงๆแบบนี้เหมือนกัน!!!!  ผิวเราไม่ยืดหยุ่นอะ เรามักจะชอบสังเกตเห็น เราก็เข้าไปทำที่คลินิกเลยคะ ... ไม่อยากปล่อยเวลาให้แตกลายเป็น สีขาวอีก  เรานอยด์เรื่องแตกลายมากกกกๆ  เครื่องเป็นลักษณะนวดๆที่ผิวบริเวณที่เป็นคะ ไม่เจ็บ ไม่ใช่เลเซอร์ ไม่ใช่แฟร๊กเซลราคาแพงเลย  เป็นเครื่องนวดกระแสไฟฟ้าคะ แต่คุณหมอมีสูตรเจลที่ช่วยเรื่องแตกลายโดยเฉพาะ  คุณแม่หลังคลอดก็ไปทำมาหลายคน เห็นว่าช่วยได้มากจริงๆ แต่ต้องทำหลายครั้งหน่อยคะ เอาใจช่วยจขกท.นะคะ   
อยากใช้ เรตินเอ ค่ะ ลองดู แต่ทาบางๆนะคะ บางๆก่อนนอนทุกคืน รอยแบบนี้มันแตกใหม่ๆ มีโอกาสหายเยอะ เรตินเอ จะช่วยผลัดเซลลผิวออก ได้ดีค่ะ
ใช้นีเวียครีมสิค่ะ ที่เป้นตลับสีน้ำเงิน เราเคยเป้นตอนนี้หายนะ แต่จะหายรึป่าวอาจขึ้นอยุ่กับสภาพผิวของแต่ละคน
บางทีคนไข้ ลายอยู่แล้ว..พอไปทำอีกอาจเกิดรอยชัดขึ้นกว่าเดิม ก็ได้นะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-25 05:22:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะ ขอบคุนค่ะ เเร้วใช้ครีมไรอ่ะค่ะ ถึงจะหายไม่เเตกถาวรอ่ะค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-25 05:22:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะ ขอบคุนค่ะ เเร้วใช้ครีมไรอ่ะค่ะ ถึงจะหายไม่เเตกถาวรอ่ะค่ะ
ทาครีมเยอะๆ
ผิวแตกอะคะ คล้ายๆกับคนท้องเวลาที่ท้องใหญ่ขึ้นมันก็จะแตกลายอะคะ เราก็เปน
เป็นเหมือนกัน เพราะว่าผิวเราบางค่ะก็เหมือนแตกลายทั่วไป
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้