12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: Tetomorn
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ตัดสินใจผิดครั้งเดียว อาจเสียใจไปตลอดชีวิต

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย Tetomorn เมื่อ 2013-10-27 18:51
ผมเอาออกมาวันนี้ อยากรู้วิธีการดูแลรักษาหน่อยครับ ...

อย่าทานของแสดงน่ะค่ะ ของหมักดอง เหล้าเบียร์ บุหรี่ซักเดือนค่ะ

ดูแลตัวเองดีๆค่ะ รอหลังจากนี้หกเดือนค่อยทาที่เสริมไหมค่ะ อย่าท้อค่ะ

เป้นกำลังใจให้ค่ะ ระหว่างนี้ก็ดูแลตัวเอง หาหมอดีๆ ดูรีวิวเรื่อยๆ ค่อยตัดสินใจใหม่ค่ะ
หมอท่านนี้ชุ่ยมากครับ  ขอบอก  มีแต่ข่าวเสียๆหายๆ
ใช่ค่ะ ถูกต้อง นี่อยู่เชียงใหม่แท้ๆ ยังเมินคลินิกนี้เลยค่ะ ไม่เคยย่างกลายเข้าไปใกล้ เพราะหมอศัลยกรรมแถวเชียงใหม่เขาเม้าท์กันจะตายกับคลินิกนี้ หายไวๆนะค่ะ เจ้าของกระทู้
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-27 20:22:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Girl_lov_Star เมื่อ 2013-10-27 19:01
อย่าทานของแสดงน่ะค่ะ ของหมักดอง เหล้าเบียร์ บุหรี่ ...

ขอบคุณครับ แล้วแผลโดนน้ำได้หรือยัง ต้องประคบด้วยไหม

แสดงความคิดเห็น

ประคบซัก3วันช่วยหยุดเลือด แผลก็อย่าโดนซัก3-5วันค่ะ  โพสต์ 2013-10-27 21:22
ต้นฉบับโพสต์โดย Tetomorn เมื่อ 2013-10-27 18:51
ผมเอาออกมาวันนี้ อยากรู้วิธีการดูแลรักษาหน่อยครับ ...

จมูกบุ๋มแผลจะไม่มีวันหายคับ มีแต่ตื้นขึ้นระดับนึง เพราะถูกพังพืดดึงตรงปลาย มีหมอท่านนึงเค้าใช้ตัวแต้มสิว(ที่หมอตามร้านสิวใช้ไม้จิ้มฟันจิ้มอ่ะคับ)คอยจี้ให้เรื่อยๆอ่ะคับ ผิวหนังจะถูกกระตุ้นเรื่อยๆ จากการเป็นสะเก็ดและแผลจะค่อยๆตื้นในที่สุด ส่วนถ้าจะทำใหม่ทิ้งไปเรยคับ 6 เดือน ทนยาวๆไปเรยด้วยความทรมานบวกโดนคนอื่นล้อบ้าง 555

ปล. ตอนนี้ทามใหม่แล้ว ใช้กระดูกหลังหูมาช่วยและไม่ทำให้ยาวและสูงมากคับ
หายไวๆ สู้ๆนะ
เหมือนกว่าจะบวมและเบี้ยวด้วยนะคะ
ปล ขอให้หายไวไวแล้วทำใหม่กับคุณหมอใจดี ๆ นะคะ
ว่าแล้วเชียว นึกว่าหมอท่านไหน  ผมก็เจอมากับตัว  โดนตะคอกบนเตียงผ่าเลย  น้ำตาแทบเล็ด
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้