ดู: 41433|ตอบกลับ: 53
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิวก่อนหลังและปัญหาเสริมจมูกกับคุณหมอปิติเลอลักษณ์ 1เดือน6 วันค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวดั้งโด่ง วันนี้กุ๊กขอมารีวิวการทำจมูกให้ดูกันนะคะ อ่านเขียนยาวไปซักหน่อยแต่เราอยากเล่าประสบการณ์ครั้งแรกให้ทุกคนฟังนะคะ

ไปทำมาเมื่อวันที่ 31 มีนาคม 2556 จองคิวไว้กะหมอปิติเลอลักษณ์  ที่เลือกหมอปิติก็เพราะว่า ไปเห็นรีวิวก่อนคนนึงในดั้งโด่งไปทำจมูกกับหมอปิติแล้วเราชอบมากเป็นทรงที่เราอยากทำเลย  ตอนแรกจองคิวไว้ที่เวิลด์ชามมิ่งด้วยเห็นว่าฝีมือคุณหมอ ยุทธพงษ์ ทำแล้วสวยมากเหมือนกันค่ะเห็นพริตตี้หลายๆคนทำแล้วดูสวยดูโด่งมากแต่กลัวตอนฉีดยาชาอยากโดนวางยาสลบมากกว่า แล้วพอได้คุยกับเพื่อนที่ทำที่เลอลักษณ์เราก็เกิดอาการเปลี่ยนใจขึ้นมาแต่คนนั้นทำกับหมอกิตติศักดิ์ทำออกมาก็สวยค่ะ   เราก็เลยจองคิวไว้เลยแล้วกันวันที่เราไปทำเป็นวันอาทิตย์คนน้อยหน่อย ไปถึงประมาณ 11 โมง ได้ทำจริงๆประมาณเที่ยงๆ รอนั่นรอนี่ รอจ่ายเงิน แต่ก็ยังถือว่าเร็วนะ  เมื่อเปรียบเทียบ กับวันหลังๆที่เราไป ตัดไหม ไปรอตรวจ มันรอนานมากวันนั้นแต่ละคนรอไม่ต่ำกว่า 2 ชั่วโมง มีคนโวยวายเยอะมาก ทำงานไม่ค่อยเป็นระบบกันซักเท่าไหร่

กลับมาพูดถึงวันที่ไปทำ    เข้าห้องผ่าตัดนั่งรอซักพัก ประมาณ 10 นาที คุณหมอก็มาคุยกับเรา เราเอารูปให้เค้าดูแบบที่เราต้องการหมอบอกในแบบหน้าเค้ายาวนะ ( คือเราเป็นคนหน้าใหญ่อ่ะ อ้วน ) แล้วเราก็บอกคุณหมอว่าขอโด่งๆเลยนะคะ ( เพราะเราเห็นหลายคนที่ทำที่เลอลักษณ์บอกว่าเอาธรรมชาติก็ธรรมชาติเกินไป )  คุณหมอก็ลองดึงจมูกเราดูหมอบอกว่าของหนูโด่งมากไม่ได้นะคะตาจะดึงออกเพราะตรงสันหว่างตาหนูมันหักลงไปเลยแล้วเนื้อจมูกน้อย เราก็เลยบอกไปว่า ไม่เป็นไรค่ะขอให้มันดูโด่งหน่อยแล้วกัน เสร็จแล้วคุณหมอก็ทำการถ่ายรูปฉีดยาสลบ แล้วเราก็ตื่นมาแบบงงๆว่าเอะเรายังไม่หลับอีกหรอนี่  ยาสลบใช้ไม่ได้ผลกับเราเลยหรือ แต่พอเราเอามือมาจับจมูกเอ๊ะทำไมมันบวมๆ ลองกัดปากดูทำไมปากมันชาๆ  เค้าทำให้เราเสร็จแล้วหรอไม่รู้เรื่องเลย  ซักพักผู้ช่วยเดินเข้ามา เราขอส่องกระจกดูหน่อย ผู้ช่วยเลยบอกอุ๊ย อย่าเลยมันยังไม่หน้าดูคุณหมอยังไม่ได้ลงมือทำเลย ไอเราก็อ้าวยังไม่ได้ทำหรอคะไอที่บวมๆขึ้นมาอ่ะบวมฉีดยาชา (เราก็คิดในใจจะฉีดยาสลบหนูทำมายย ทำไมต้องมาทำตอนหนูตื่นด้วยแอบกลัวมากๆTT_TT) ซักพักคุณหมอก็เข้ามาอีกส่วนมากเลอลักษณ์คุณหมอจะทำหลายๆเคสพร้อมๆกันเดินวนไปมานะ   คุณหมอเข้ามาเสร็จปุ๊ป เค้าก็มาตัดมางัดมาแงะ โอ๊ยซื้ดดดดดดดด เสียวมาก เวลาที่ได้ยินเสียง เนื้อ เอ็น กระดูก กำลังโดนแซะมันดังก้องอยู่ในหัวสมอง แต่ไม่เจ็บนะแต่เสียวเวอร์ แล้วมันลุ้นๆจนตัวเกร็งไปหมด เสร็จแล้วหมอก็เย็บแล้วก็ชวนเราคุยด้วย  ถามเรียนที่ไหน บ้านอยู่แถวไหน คุณหมอน่ารักค่ะพูดเพราะ เป็นคนนิ่มๆสุภาพ หลังจากทำเสร็จยังไม่พ้นโีรงพยาบาลเลย  ยาชาสิ้นฤทธิ์ซะละ ที่แรกที่เราเจ็บคือตรงที่ตัดปีกจมูกค่ะ ปวดมากกลับบ้านไปปวดสุดบริเวณปีกจมูกกับเหนือปากค่ะ ต้องประคบน้ำแข็งไว้บ่อยๆ ของเราบวมมากๆตามรูปเลยมีหลายปัญหาด้วยนะ แต่ก็ไม่ได้โทษหมอค่ะ โทษร่างกายเราเอง  หายบวมช้ามาก 6 วันละยังเหมือนเดิม โทรถามทาง รพ ส่งรูปให้เค้าดูในไลน์เค้าบอกปกติดีไม่เป็นไร   ดีนะที่เราตัดปีกจมูกด้วยถึงได้กลับไปตัดไหมถึงรู้ว่าเลือดคลั่ง เดี๋ยวดูในรูปนะคะ

เราเจอปัญหาเลือดคลั่งค่ะ  เราก็สงสัยอยู่ทำไมปลายจมูกเรากระตุกแล้วคันมากกก จมูกกระตุกเหมือนตากระตุกนั่นแหละค่ะแต่กระตุกแรงมากลำคาณมากจนนอนไม่ได้ การรักษาเคยเขียนไว้แล้วนะคะ ที่ลิงค์นี้http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=65601

ขอติเตียนซักนิดนะคะสำหรับโรงพยาบาลเลอลักษณ์
1 พนักงานข้างล่าง กับในห้องผ่าตัด ในใบที่เขียนแนะนำการดูแล พูดไม่ค่อยเหมือนกันซักคนเลยนะคะ
2 ทำงานไม่ค่อยเป็นระบบค่ะช้ามาก ทำไมไม่นัดมาเป็นคนๆเป็นเวลาไปเลยคะ มีพี่คนนึงมาผ่าตัดหน้าท้องเค้างดน้ำงดอาหารมาแล้ว    6  ชั่วโมงแล้วเค้ามานั่งรอ งดไป 9 ชั่วโมงเค้ายังไม่ได้เริ่มทำเลยค่ะ ทรมาณแทน

ประทับใจที่สุดคือคุณหมอค่ะ

เดี๋ยวจะลงรูปให้ดูนะคะ ขอโทษนะคะถ้ารูปใหญ่ไป ^^

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

แสดงความคิดเห็น

ทำแล้วเปลี่ยนไปเลยสวขึ้นมากจริงๆ  โพสต์ 2013-5-23 17:00

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-13 14:00:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kooknaaon เมื่อ 2013-5-13 14:03

มาอัพเดตตตค่ะอิอิ
รูปแรก ก่อนทำหลังทำไม่แต่งหน้าค่ะ

รูปที่2 ก่อนทำหลังทำแต่งหน้าค่ะ

รูปเรื่อยๆ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

น่ารักขึ้นมากเลยค่ะ ตาโตๆจมูกโด่ง เหมือนตุ๊กตาเลย  โพสต์ 2013-5-24 17:48
จมูกสวยมากเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2013-5-7 13:58
สวยขึ้นมากเลยคะ  เราเองเพิ่งทำมาเมื่อวันที่ 3 พ.ค.  ตอนนี้สภาพหน้าบวม ๆไม่เป็นทรง แต่เห็นพัฒนาการของตัวเองก้โล่งอก เดี๋ยวก็สวย ลงรูปบ่อย ๆนะคะ

ขอบคุณ คะ  โพสต์ 2013-5-7 14:33
ขอบคุณมากค่ะ ขอให้หายเร็วๆ สวยเร็วๆนะคะ  โพสต์ 2013-5-7 13:59
สวยเลยค่ะ  ทำออกมาแล้วน่ารักเชียว

ขอบคุณค่ะ ^^  โพสต์ 2013-5-7 18:22
จองหมอปิติไว้เหมือนกันค่ะ. หวังว่าคงออกมาสวยแบบนี้นะคะ. อิอิ สวยมากเลยยยยย

ขอให้ออกมาสวยออกมาดีค่ะ จะได้ทำครั้งเดียวจบ ไม่ต้องแก้บ่อยๆ  โพสต์ 2013-5-7 18:16
ทำแร้วสวยน่ารักขึ้นมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2013-5-8 01:08
ทำแล้วสวยขึ้นและเข้ากับหน้าตามากคะ

ตอนแรกแอบนอยหลายๆอย่างเลยค่ะ ว่าจะไม่เข้ากะหน้าตา  โพสต์ 2013-5-8 01:07
น่าเปลี่ยนสวยเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2013-5-8 01:07
ดูดีขึ้นเลยค่ะหน้าดูยาวขึ้น
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-8 01:07:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย padzeeiew เมื่อ 2013-5-7 23:13
ดูดีขึ้นเลยค่ะหน้าดูยาวขึ้น

ค่ะแต่ก่อนจมูกแบนบานหน้าก็กลมบานไปด้วย
ต้นฉบับโพสต์โดย kooknaaon เมื่อ 2013-5-8 01:07
ค่ะแต่ก่อนจมูกแบนบานหน้าก็กลมบานไปด้วย ...

5555555 ตอนนี้ก็สวยแล้วค่ะ เริ่ด
เข้ากะหน้ามากเลยจ้า

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2013-5-11 21:26
สวยเลยค่ะ ธรรมชาติดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2013-5-11 21:26
สวยมากเลยค่ะ  อยากทำมั้ง แต่ยังลังเลอยู่  สิริโคนอะไร ราคา เท่าไหร่คะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-11 21:25:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย viewsway เมื่อ 2013-5-11 15:45
สวยมากเลยค่ะ  อยากทำมั้ง แต่ยังลังเลอยู่  สิริโคนอะไ ...

เราเอาซิลิโคนญี่ปุ่นค่ะ 7900  เพราะเราตัดปีกด้วยอีก 7900 แล้วเราก็อยากได้โด่งๆด้วยเลยเอาญี่ปุ่น เพราะซิลิญี่ปุ่นมันแข็ง แล้วและก็ใหญ่กว่าซิลิโคนอันอื่น  
ถ้าอเมริกา 10900
ถ้าเกาหลี  20000 มั้งคะลองโทรสอบถามทางโรงพยาบาลดู
ราคานี้คือทำกับหมอคนอื่นที่ไม่ใช่หมอกิตติศักดิ์นะคะ
แผลตัดปีกกี่วันถึงจะหายคะ เพิ่งตัดมาเมื่อวานตอนสามทุ่ม ที่เลอลักษณ์เหมือนกันค่ะ
ตอนนี้ยังปวดอยู่ ปวดมากด้วยค่ะ
หน้าเปลี่ยนไปเลย น่ารัก ฝุดๆๆ

ขอบคุณค่ะ ^^  โพสต์ 2013-5-13 14:05
สวยขึ้นเหมือนคนละคนเลย.....เจ็บแต่คุ้มนะ

ใช่ค่ะยังโชคดีที่รอดวิกฤติมาได้  โพสต์ 2013-5-13 14:06
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-13 13:34:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nipa17 เมื่อ 2013-5-11 23:56
แผลตัดปีกกี่วันถึงจะหายคะ เพิ่งตัดมาเมื่อวานตอนสาม ...

ของเราหายช้าเหมือนกันค่ะไม่ต้องซีเรียสขนาดแผลหายแล้วตัดไหมแล้บางทียังรู้สึกเจ็บแปลบๆเลยต้องใช้ขี้ผึ้งหลอดเล็กๆสีฟ้าที่เค้าให้มาทาแล้วถึงหาย   
ล้างแผลเช็ดคราบเลือดให้สะอาดด้วยคัตเติ้ลบัตชุบน้ำเกลือแล้วก็เอาเบนตาดีนแต้ม พยายามเช็ดคราบเลือดออกให้หมดเจ็บหน่อยแต่ก็ทนเอาค่อยๆทำอย่างเบามือ  เวลาไปตัดไหมจะได้ไม่เจ็บ ของเราไม่ยอมทำความสะอาดเพราะกลัวนั่นกลัวนี่สุดท้ายโดนผู้ช่วยด่าค่ะและตอนตัดไหมก็เจ็บมากๆ เพราะคราบเลือดเกาะเยอะ
สวยขึ้นมากมายค่ะ

ตอบแล้วนะคะเรื่องแผลตัดปีกขอให้แผลหายเร็วๆสวยไวๆ นะคะ  โพสต์ 2013-5-13 15:25
ขอถามอีกนิดค่ะแผลตัดปีก เป็นแผลเป็นนูนมั๊ยคะ ของเราวันนี้ 3 วัน
ข้างซ้ายดูเหมือนจะนูนเลยค่ะ กลัวจัง
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-13 21:22:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nipa17 เมื่อ 2013-5-13 17:09
ขอถามอีกนิดค่ะแผลตัดปีก เป็นแผลเป็นนูนมั๊ยคะ ของเรา ...

นูนค่ะนูนข้างซ้ายเหมือนกันเลยอ่ะมันเหมือนข้างนึงที่มันนูนหมอเค้าเย็บไม่ค่อยดี  ของเราหายแล้วก็ยังเป็นนูนๆอยู่แต่ว่าถ้าคนอื่นมองไม่มามองใกล้ๆจริงๆเค้าก็จะไม่เห็น รักษาไปเรื่อยค่ะ ตัดไหมแล้วแผลตกสะเก็ตสะเก็ดหลุดหมดแล้วค่อยเอายาทาแผลเป็นมาทาค่ะมันจะได้ไม่นูนขึ้นอีกและก็ไม่ดำ มันต้องใช้เวลาหน่อยอ่าของแบบนี้ทายาไปเรื่อยๆเลย
ว้าวววว สวยมากเลยจ้า แต่เห้นน้ำตาไหลด้วย เจ็บมากแน่ๆ เลย
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-23 12:00:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kooknaaon เมื่อ 2013-5-23 12:11
ต้นฉบับโพสต์โดย NB22 เมื่อ 2013-5-22 23:45
ว้าวววว สวยมากเลยจ้า แต่เห้นน้ำตาไหลด้วย เจ็บมากแน่ ...

รูปที่น้ำตาไหลในห้องผ่าตัดเพราะว่าไปให้คุณหมอแก้ปัญหาเลือดคลั่งให้ค่ะคุณหมอถอดล้างให้ใหม่เค้าฉีดยาสลบให้แต่ไม่ได้ฉีดยาชา คงเจ็บแต่ไม่รู้ตัวฟื้นยาสลบมาร้องไห้ก็เห็นตัวเองร้องไห้ขี้มูกโป่ง
ตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่รู้555
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้