12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: Dissayarin
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] หมอเทพ 380cc เหนือกล้ามเนื้อ 04/05/56 : ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-23 05:23:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย teerachang เมื่อ 2013-5-22 22:20
จริงๆ หมอนัดดูแผลตั้งแต่วันที่ 21 แล้วค่ะ แต่พอดีไม่ ...

พี่ไม่มีอาการชาใดๆที่นม แต่เป็นที่แผลผ่าตัดใต้รักแร้ซึ่งเป็นเรื่องปรกติ เพราะเส้นประสาทที่ถูกตัดกำลังเชื่อมตัวกัน พี่เคยรู้สึกแบบเดียวกันตอนมีแผลผ่าคลอดลูกจ้ะ ตอนนี้พี่ยกแขนสุดได้ปรกติแล้ว คิดไปเองว่าหน้าอกยุบบวมเรียบร้อยและขนาดปัจจุบันคือขนาดหน้าอกจริง แต่เมื่อวานไปอ่านเจอที่คุณมิ้ลค์เขียนไว้ ถ้าพี่จำไม่ผิดรู้สึกว่าต้องรอ 3 เดือนถึงจะได้เห็นขนาดจริง

นอกนั้นพี่ก็มีแค่ผดผื่นที่หน้าอกอ่ะจ้ะ แต่สังเกตุว่ามันกำลังเริ่มแห้งแล้ว

พี่ก็ยังไม่เริ่มนวดหรือบีบนมเลยนะ ทำตามที่พยาบาลบอกทุกอย่าง ขอให้น้องมีนมสวยสมใจนะจ๊ะ

โชคดีค่ะ...
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-21 22:31:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย teerachang เมื่อ 2013-5-21 22:15
ขอโทษที่ตอบช้าค่ะ ไม่ค่อยได้เข้ามาช่วงนี้
ของหนูก็ ...

สวัสดีจ้ะคุณน้อง

ดีใจด้วยที่น้องไม่มีผื่นเหมือนพี่ คันแผลแต่ต้องไม่เกานะ ตกสะเก็ดแล้วเริ่มทายา mederma รึยังจ๊ะ  หน้าอกยุบบวมดีแล้วรึยัง พี่่มีนัดที่คลินิควันที่ 27 ของน้องนัดวันไหนคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-21 20:29:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dissayarin เมื่อ 2013-5-21 22:45

สวัสดีค่ะทุกคน

จขกท. กลับมาอัพเดทความเปลี่ยนแปลงของหน้าอก ณ วันนี้ 17 วันหลังผ่าตัดค่ะ แผลใต้รักแร้ตกสะเก็ดจนเกือบหมดแล้ว โชคดีที่ไม่เกิดแผลเป็นนูนแม้จะไม้ได้ฉีดและทายาใดๆเลย แต่ก็มีรอยดำซึ่งจะค่อยๆจางไปตามเวลาค่ะ  จขกท.รู้สึกว่าหน้าอกไม่มีอาการอักเสบแล้วเพราะไม่รู้สึกตึงหรือเจ็บเลยค่ะ จึงคิดว่าขนาดหน้าอก ณ ปัจจุบันน่าจะเป็นขนาดที่ควรจะเป็นแล้ว ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะว่าจะลดลงไปกว่านี้อีกมั๊ย คงต้องรบกวนขอความคิดเห็นจากผู้มีประสบการณ์ด้วยนะคะ  สำหรับผดผื่นที่หน้าอกก็ดูเหมือนจะแห้งบ้างแล้วแต่ก็มีลามไปที่บริเวณไหล่บ้างเล็กน้อย ตอนนี้เพิ่งเริ่มใช้ครีม betamethasone-n ค่ะ และจะไปซื้อสบู่มาดามเฮงมาใช้ตามที่คุณมิ้ลค์แนะนำ เพราะเคยใช้เมื่อนานมาแล้วก็ได้ผลดีค่ะ อยากให้ผื่นจางไวไว หน้าอกจะได้สวยไร้ที่ติเสียที

ตอนนี้จขกท.ไม่มีสายวัดเลยไม่รู้ว่าขนาดรอบอกจริงๆเท่าไหร่ ก็ไม่ได้ใหญ่ตู้มๆนะคะแค่ sexy พอดีตัวอย่างที่หมอเทพพูดไว้ก่อนจะประทานนมคู่นี้มาให้ค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำชมนะคะ มันเป็นกำลังใจที่ทำให้จขกท.รู้สึกเบิกบานใจทุกครั้งที่กลับมาอ่านค่ะ

ผู้หญิงอย่าหยุดสวย เพราะกระเทยจะสวยกว่าค่ะ   

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-19 05:56:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dissayarin เมื่อ 2013-5-19 06:00
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2013-5-18 15:51
นมสวยชิดมากค่ะ ช่วง1-2เดือนเสี่ยงอกแฝดนะคะ อย่าดันน ...

สวัสดีค่ะคุณมิ้ลค์

ขอบคุณมากนะคะสำหรับคำแนะนำ. ช่วงนี้ยังไม่ได้นวดอะไรเลยค่ะเพราะพยาบาลบอกว่าอย่าเพิ่งนวด ไม่ได้ทำอะไรกับนมเลย ไม่ว่าจะดันเข้าหรือดันออกข้าง ตั้งแต่ทำนมมาก็นอนหงายอย่างเดียวมาตลอดเลยค่ะ

จขกท. จะมีช่องอกชัดเจนมากเมื่อนอนหงายหรือกางแขนออกไปด้านข้างลำตัว สามารถวางนิ้ว 2 นิ้วลงไประหว่างอกได้สบายๆ นมจะไม่ได้ชิดติดกันเหมือนที่เห็นในภาพค่ะ  ลักษณะนี้คุณมิ้ลค์คิดว่ายังมีโอกาสเสี่ยงที่จะเกิดนมแฝดได้อยู่อีกมั๊ยคะ

ตอนนี้สิ่งที่ทำให้ จขกท. รำคาญใจที่สุดมีแค่เรื่องผดผื่นที่หน้าอกค่ะ หมอบอกว่าไม่ต้องไปทำอะไรกับมันเดี๋ยวจะหายไปเอง แต่ความที่เป็นผู้หญิงอ่ะน่ะคะก็อดไม่ได้ที่อยากจะหาวิธีดูแลให้มันหายเร็วขึ้น ก็ใช้สำลีชุบน้ำเกลือผสมแอลกอฮอลล์เช็ดหลังอาบน้ำตามด้วยคาราไมล์ค่ะ แต่ได้ยินมาว่ามีคนเคยใช้ครีมเบตาเมทาโซน เอ็น ซึ่งเป็นครีมที่มีส่วนผสมของสตีรอยด์ทาแล้วหาย แต่เป็นที่ทราบกันโดยทั่วไปว่าไม่ควรใช้ยาที่มีสตีรอยด์ติดต่อกันนานเกิน 5-7วัน เพราะอาจได้รับอาการแทรกซ้อนที่ไม่พึงประสงค์ได้อีกมากมายถ้าบริเวณที่ทายาเป็นแผลเปิด เนื่องจากตัวยาจะดูดซึมเข้าสู่กระแสเลือดได้ จขกท. ได้ศึกษาหาข้อมูลเพิ่มเติมพบว่าสมุนไพรไทยอย่าง 'ใบพลู' ที่คนโบราณใช้กินกับหมาก มีฤทธิ์ฆ่าเชื้อได้เทียบเท่ายาที่มีส่วนผสมของสตีรอยด์ ทั้งยังไม่มีพิษใดๆ และปัจจุบันองค์การเภสัชกรรมร่วมกับเอกชนได้ทำการสกัดน้ำมันจากใบพลูเขียวออกมาในรูปแบบเจล ใช้ชื่อผลิตภัณฑ์ "พลูจีนอล (Plugenol)" ออกมาวางขายตามร้านขายยาทั่วไป จขกท. คิดว่าวันนี้จะออกไปซื้อมาลองใช้ทาผื่นที่หน้าอกดูค่ะ ไม่ทราบว่าคุณมิ้ลค์มีความคิดเห็นอย่างไรบ้างคะ หรือคุณมิ้ลค์มีวิธีอื่นในการดูแลรักษาบ้างมั๊ยคะ. จขกท.รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะคุณมิ้ลค์
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-16 21:09:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dissayarin เมื่อ 2013-5-16 21:10

สวัสดีค่ะ....

ผ่านไป 12 วันแล้ว หลังจากได้นมตราหมอเทพมาครอบครอง
วันนี้ขอมาแบบมีเสื้อผ้าอาภรณ์พร้อม sport bra นะคะ
สบายตัวมากแล้วค่ะ ไม่เจ็บแผลที่รักแร้เลย แต่ผดผื่นที่ร่องอกเริ่มกระจายตัวออกไปบนเนินอกแล้ว รำคาญตาแต่ไม่รู้สึกคันอะไรค่ะ

แสดงความคิดเห็น

สวยมากๆเลยค่ะ  โพสต์ 2014-8-19 15:39
ปลื้มที่ซู้ดดดด! ขอบคุณมากๆค่ะ  โพสต์ 2013-6-6 14:03
ปลื้มที่ซู้ดดดด! ขอบคุณมากๆค่ะ  โพสต์ 2013-6-6 14:03
สวยดูดีมากค่ะ  โพสต์ 2013-6-6 11:10
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-14 21:58:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด

สวัสดีค่ะ

จขกท. กลับมาอัพเดทความเปลี่ยนแปลงของหน้าอก หลังจากบินจากเชียงใหม่ไปตัดไหมที่คลินิคเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา (9 วันหลังผ่าตัด เนื่องจากจขกท.ต้องไปทำงานวันอังคาร จึงไม่สามารถรอให้ครบ 10 วันได้ค่ะ) มีนัดอีกทีอีก 2 สัปดาห์ข้างหน้าค่ะ คุณป้าพยาบาลที่ตัดไหมให้ (ไม่แน่ใจว่าเป็นภรรยาของหมอเทพรึเปล่านะคะ) ย้ำหนักหนาว่าอย่าเพิ่งนวดนมตอนนี้นะคะ กลับมาคราวหน้าดูสภาพหน้าอกอีกทีแล้วค่อยว่ากัน ที่สำคัญอย่ายกของหนักด้วยค่ะ

เชิญติดตามชมผลงานของหมอเทพ ณ ประตูน้ำโพลีคลีนิค ได้ ณ บัดนี้ 555!!!

ข้างซ้ายมีอาการอักเสบมากกว่าข้างขวาค่ะจึงยังบวมกว่านิดหน่อย  โดยรวมไม่เจ็บแล้ว รู้สึกสบายตัวปรกติดีค่ะ นมนิ่มลงเรื่อยๆ ไม่ตึงเหมือนช่วงแรกๆ อยากบอกว่ามันนิ่มมากจนแทบจะไม่แตกต่างจากนมก่อนทำศัลยกรรมเลยค่ะ. เพียงแต่ว่ามันยังดูแข็งไม่คล้อยตามธรรมชาติ แต่ก็ไม่ได้แข็งมากมายอะไร สภาพเหมือนนมคัดก่อนมีประจำเดือนอ่ะค่ะ  จขกท. มีลูกแล้ว แต่กลับรู้สึกว่านม ณ วันนี้ ยังนิ่มกว่าตอนช่วงที่นมคัดมากๆ ช่วง 7 วันหลังคลอดลูกเสียอีกค่ะ นอกจากนั้นก็มีรอยช้ำที่แผลใต้รักแร้เล็กน้อย แต่มีผื่นที่ร่องอกที่คอยกวนตากวนใจอยู่ในตอนนี้ มีแค่ในร่องอกเท่านั้นค่ะ ไม่มีขึ้นที่บริเวณอื่น เริ่มก่อตัวมาจากช่วงที่ต้องพันผ้าแล้วไม่ได้อาบน้ำนั่นแหล่ะค่ะ เห็นชัดๆว่ามีก็ตอนเข้าวันที่ 4-5 หลังผ่าตัดแล้ว เพราะมีเหงื่อออกเยอะมาก หมักหมม ก็เลยเป็นแบบนี้ค่ะ

ขอบคุณที่เข้ามาชมกระทู้นะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-11 18:41:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Dissayarin เมื่อ 2013-5-10 21:05
สวัสดีค่ะ...

จขกท. กลับมาอัพเดทความเปลี่ยนแปลงของหน้ ...

ขอบคุณกำลังใจจากคุณอ้อมนะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-10 21:05:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด

หมอเทพ 380cc เหนือกล้ามเนื้อ 04/05/56

สวัสดีค่ะ...

จขกท. กลับมาอัพเดทความเปลี่ยนแปลงของหน้าอกในวันที่ 6 หลังการผ่าตัดนะคะ พรุ่งนี้พยาบาลบอกให้แกะผ้าพันอก+ผ้าปิดแผลใต้รักแร้ออกได้แล้วค่ะ และข่าวดีที่สุดคือ...สามารถอาบน้ำทั้งตัวได้ตามปรกติเป็นครั้งแรกหลังจากวันผ่าตัดคร้าาาาา OMG!!!!

แอบแกะผ้ามาถ่ายรูปก่อนจะแกะอย่างถาวรในวันพรุ่งนี้ค่ะ จขกท.อยู่เชียงใหม่ พยาบาลเลยบอกว่าถ้าไม่สะดวกมาคลินิคก็ให้แกะผ้าเอง แล้วก็อาบน้ำได้เลย ซับแผลให้แห้งสนิท ไม่ต้องล้างแผลใส่ยาเป็นกรณีพิเศษแต่อย่างใด แค่ดูแลให้มันแห้งไม่อับชื้นค่ะ แล้วพอครบ 10 วันหลังผ่าก็ให้มาคลินิคเพื่อตัดไหมต่อไปค่ะ

รูปหน้าอกวันที่ 6 หลังผ่าตัดค่ะ หมอเทพให้ 380cc เหนือกล้ามเนื้อค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะคุณอ้อม ตอนนี้รำคาญแผลที่รักแร้จัง ไม่สบายตัวเลยค่ะ  โพสต์ 2013-5-11 21:55
สวยค่ะ สวยจริงๆ  โพสต์ 2013-5-11 11:00
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-7 21:55:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dissayarin เมื่อ 2013-5-7 21:57
ต้นฉบับโพสต์โดย teerachang เมื่อ 2013-5-7 21:45
ของหนูออกก่อน 6 โมง เพราะแม่โทรมาตามให้ไปทำธุระ พยาบ ...

โอ้ยยย! ตายแล้วค่ะคุณน้อง โชคดีนะที่ขับรถรอดปลอดภัยมาได้ อันตรายมาก ยากลุ่มนี้ถ้าได้รับเข้าร่างกายแล้วไม่ควรขับขี่ยานพาหนะใดๆเลยค่ะ ยกเว้นยานอวกาศที่หลายๆคนฝันเอาว่าได้ขึ้นไปเหาะตีลังกาตอนขึ้นเขียงให้หมอเทพประทานนมค่ะ เอิ๊กกก!!!

วันนี้พี่ก็ไปคลายผ้ามา โชคดีไม่ได้เจอพยาบาลหน้าหักค่ะ เจอพี่คนใจดีพูดจาดี รู้สึกใจชื้นขึ้นมาหน่อยค่ะ พอคลายผ้าแล้วพี่รู้สึกหายใจเหมือนผู้เหมือนคนขึ้นมาบ้าง หลังจากที่ทนหายใจเหมือนปลาตากแดดอยู่นาน 3 วันเต็มๆค่ะ

ไหน...น้องเอานมมาประจาน เอ้ย! มาโชว์หน่อยซิคะ ถ่อมตัวเหลือเกิน พี่ก็ดูไม่รู้หรอกว่าของตัวเองจะออกมาสภาพไหน ขออย่างเดียว อย่ายาวเป็นลูกมะละกอนะคะ...พี่จะ so sad มากๆค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 14:46:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณค่ะทุกคนที่เข้ามาให้กำลังใจ จขกท.

จขกท. สูง 165cm หนัก 54kg มีลูกแล้ว 1 คน คุณหมอให้มา 380cc เหนือกล้ามเนื้อค่ะ

น้อง teerachang คะ ... ถึงพี่จะได้ผ่าคิวแรกแต่รู้ไหมว่าพี่ได้ออกจากคลินิคตอนเกือบ 6 โมงเย็นค่ะ. เพราะพี่เวียนหัวมาก อาเจียนไป 2-3 รอบ เดินไม่ตรงทางเลยค่ะ หิวจนมือสั่นเพราะอดน้ำ/อาหารมาตั้งแต่หลังเที่ยงคืน หมอเทพเห็นอาการพี่ เลยสั่งคุณพยาบาลหน้าหักว่าให้รีบให้น้ำเกลือพี่อีกขวด  พอกลับมาถึงโรงแรมอยากจะบอกว่าคืนแรกนั้นเป็นคืนที่เจ็บปวดสาหัสที่สุด แน่นหน้าอกมากเพราะผ้าพันแน่นเหลือเกินค่ะ ทุกครั้งที่หายใจพี่ก็เจ็บแปลบที่กลางอก แต่เช้าวันต่อมาพี่ก็รู้สึกดีขึ้นมากค่ะ ไม่เจ็บเวลาหายใจแล้วค่ะ แต่เจ็บที่แผลใต้รักแร้แทน ไม่มากค่ะพอทนได้ พี่บินมาจากเชียงใหม่คนเดียว ไม่มีใครช่วยดูแล จะลุก จะนอน จะกิน พี่ช่วยตัวเองทุกอย่างค่ะแต่มันก็ทำได้ไม่หนักหนาจนเกินไป  พี่เคยผ่าตัดคลอดลูกมาก่อน รู้สึกว่าแผลผ่าคลอดเจ็บกว่านี้ค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้น้องอาการดีวันดีคืนนะคะ และขอให้ได้นมสวยสมใจค่ะ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้