เจ้าของ: Dissayarin
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] หมอเทพ 380cc เหนือกล้ามเนื้อ 04/05/56 : ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ของเราทำมาแล้วค่ะเมื่อวันที่ 16 มิุถุยายน 375cc วันนี้ครบ 8 วัน ยังไม่ได้ตัดไหมเลยเพราะก่อนกลับ ตจว เข้าไปหาหมอแต่พยาบาลบอกว่าแผลยังไม่แห้งเลย เราก็เลยบอกว่างั้นไม่ต้องตัดเลยได้ไหมรอจนครบ 10 วันไปเลย พยาบาทก็บอกว่าดีค่ะ...ของคุณยกแขนได้สุดตอนไหนคะ ตอนนี้เราไม่กล้ายกมากกลัวแผลฉีก แต่ยกได้ระดับไหล่และพยายามนั่งยกขึ้นเพิ่มเรื่อยๆทีละนิดค่ะ อย่างงี้เป็นไรไหมคะ กลัวเป็นผังผืดด้วยค่ะ นมยังตึงๆอยู่ อยากให้ขนาดลดลงอีกสักนิด เราว่ามันใหญ่ไปนิด...
83#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-18 21:13:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dissayarin เมื่อ 2013-6-18 21:15
ต้นฉบับโพสต์โดย sixdegrees เมื่อ 2013-6-18 13:53
หูววว บินไปกลับ ลงทุนม๊ากกก จะพยายามทำตามนะคะ > ...

ที่จริงเคยตั้งใจว่าจะตัดไหมที่เชียงใหม่นี่ล่ะค่ะ แต่ตอนนั้นคืออยากให้ที่คลินิคได้เห็นเต้านมเราว่ามันโอเคมั๊ย มีโอกาสเกิดพังผืดหรือเปล่า ก็เลยตัดสินใจบินไปกทม.ค่ะ หลังจากนั้นก็บินไปอีกตอนที่มีนัดฉีดยาป้องกันคีรอยด์ และมีนัดอีกทีเดือนหน้าก็คิดว่าจะไปค่ะ หลังจากนั้นคงไม่ไปแล้วค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย sixdegrees เมื่อ 2013-6-18 13:35
กลับมาตัดไหม ที่เชียงใหม่รึเปล่าเอ่ย ที่ไหนเจ้า ...

หูววว บินไปกลับ ลงทุนม๊ากกก จะพยายามทำตามนะคะ ><
กลับมาตัดไหม ที่เชียงใหม่รึเปล่าเอ่ย ที่ไหนเจ้า

แสดงความคิดเห็น

บินไปตัดไหมที่คลินิกเลยค่ะ  โพสต์ 2013-6-18 13:43
80#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-18 13:14:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jubjang33 เมื่อ 2013-6-18 12:43
จขกท หายไปเลย อิอิ

เค้าไม่ได้หายไปไหนน๊าาาาา เพิ่งอัพเดทกระทู้เมื่อเช้านี้เองจร้าาาา
จขกท หายไปเลย อิอิ
78#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-18 06:53:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

สวัสดีค่ะ

มาอัพเดทความเปลี่นนแปลงของหน้าอกนะคะ ผื่นที่หน้าอกหายไปเกือบหมดแล้ว...ดีใจมว้าาากกกกค่ะ อิอิ!!! จขกท. นวดนมก่อนอาบน้ำวันละ 2 ครั้งๆละประมาณ 3-5 นาทีค่ะ

ขอบคุณที่ติดตามชมกันนะคะ

77#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-13 19:57:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย teerachang เมื่อ 2013-6-12 22:00
แผลสวยดีค่ะ ของหนูยังมีเจ็บๆ ที่แผลอยุ่เลย ปูดด้วย
...

โชคดีที่ไม่เป็นแผลนูนจ้ะ รอยดำที่เห็นจะจางไปตามเวลาพี่ไม่ซีเรียสเลย อิอิ!
ที่จริงพี่ก็นวดน้อยมากเหมือนน้องอ่ะค่ะ วันละไม่ถึง 5 นาที บางวันถ้ารู้สึกเจ็บนิดๆก็ไม่นวดค่ะ ที่เจ็บเพราะพี่ต้องอุ้มลูกอ่ะค่ะมันเลยไม่หายอักเสบสักที พี่คิดเอาเองว่าที่นมมันคล้อยอย่างที่เห็นก็เพราะหน้าอกของเก่ามันหย่อนคล้อยอยู่แล้วจากการให้นมลูกมานานติดต่อกันถึง 2 ปีครึ่งอ่ะจ้ะ ถ้าน้องจะนวดมากขึ้น พี่คิดว่านวดเช้า-เย็น คราวละ 5-10 นาทีน่าจะกำลังดีค่ะ เพราะคุณป้าพยาบาลที่คลินิคเคยบอกพี่ว่าการที่เรานวดนานและแรงเกินไปก็จะทำให้นมอักเสบโดยไม่จำเป็นค่ะ เอาแค่ดันให้ซิลิโคนเคลื่อนที่ได้ ไม่โดนพังผืดยึดอยู่กับที่เป็นใช้ได้ค่ะ
นมจะแตกใส่หน้ามั้ยเนี๊ยะอิอิ ใหย่เว่อร์เลย

ขอบคุณจ้าาาา ถ่ายรูปออกมาแล้วดูใหญ่กว่าของจริงด้วยค่ะ อิอิ!  โพสต์ 2013-6-16 12:27
ของคุนไงค๊ะอกชิดสวยดีจัง  โพสต์ 2013-6-14 09:51
555! คู่ไหนคะ?  โพสต์ 2013-6-13 19:39
ต้นฉบับโพสต์โดย Dissayarin เมื่อ 2013-6-9 20:06
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dissayarin เมื่อ 2013-6-9 20:08

แผลสวยดีค่ะ ของหนูยังมีเจ็บๆ ที่แผลอยุ่เลย ปูดด้วย

หนูสูง 158 นน 43 ค่ะ หมอใส่ให้ 375
หนูนวดน้อยมากค่ะ วันนึงไม่ถึง 5 นาทีเลย สงสัยต้องนวดบ่อยขึ้นละ จะได้คล้อยๆ เหมือนของพี่
74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-11 07:05:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dissayarin เมื่อ 2013-6-11 07:09

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dissayarin เมื่อ 2013-6-11 07:08

ต้นฉบับโพสต์โดย kate_1983 เมื่อ 2013-6-11 00:15
ขอบคุณมากๆเลยนะคะสำหรับข้อมูลดีๆ รู้สึกโล่งไปเยอะ ...

เพื่อนชายของ จขกท. ก็บอกว่าขนาดนี้พอแล้ว ใหญ่มากก็ใช่ว่าจะสวย ใหญ่เกินจะดูน่ากลัวสำหรับเขาด้วยซ้ำ ส่วนตัวคิดว่านิยามความสวยมันแตกต่างกันไปตามรสนิยมของแต่ละคนค่ะ ความสวยที่แท้จริงเป็นนามธรรม เอาอะไรเป็นมาตรฐานมาวัดว่าสวยก็บอกไม่ได้ค่ะ

อาทิตย์นี้โชคดีนะคะ ขอให้นมสวยสมใจตามนิยามของตัวคุณเองและคนสนิทใกล้ตัวค่ะ

ต้นฉบับโพสต์โดย Dissayarin เมื่อ 2013-6-10 19:25
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dissayarin เมื่อ 2013-6-10 20:59

แก้ไขครั ...

ขอบคุณมากๆเลยนะคะสำหรับข้อมูลดีๆ รู้สึกโล่งไปเยอะเลยค่ะ อยากทำเร็วๆจังค่ะ ตอนแรกคิดว่าอยากได้ใหญ่ๆ แต่คุยกับแฟน แฟนบอกว่าอย่าใหญ่มาก เค้าไม่ชอบ (มีด้วยเหรอผู้ชายไม่ชอบใหญ่ๆ อิอิ) ยังงัยทำแล้วจะเข้ามาอัฟเดตให้ดูค่ะ  

จะรอชมนะคะ  โพสต์ 2013-6-11 03:18
72#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-10 19:25:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dissayarin เมื่อ 2013-6-10 20:59

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dissayarin เมื่อ 2013-6-10 19:32

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dissayarin เมื่อ 2013-6-10 19:29

ต้นฉบับโพสต์โดย kate_1983 เมื่อ 2013-6-10 18:05
สวยมากค่ะ เรากำลังจะไปทำกับหมอเทพเหมือนกันวันอาทิต ...

ขอบคุณนะคะ

ตื่นเต้นด้วยคนค่ะ ขอให้ได้นมสวยสมใจนะคะ ยังมีคนไข้ของหมอเทพอีกหลายคนที่นมสวยกว่าของ จขกท. มากเลยค่ะ หมอเทพฝีมือดีจริงๆ ตอนหมอถามว่าอยากได้หน้าอกแบบไหน จขกท. ตอบหมอว่าอยากได้ชิดๆ sexy-sexy ค่ะ หมอก็แค่พยักหน้าและให้มาแบบที่เห็นอ่ะค่ะ ถ้าถามว่า..ระหว่างความเจ็บของแผลผ่าคลอดลูกกับแผลทำนมมันต่างกันไหม จขกท. ขอตอบว่า เนื่องจากตำแหน่งแผลผ่าตัดต่างกัน ความเจ็บปวดเลยไม่เท่ากันค่ะ แผลผ่าคลอดอยู่ในส่วนของกล้ามเนื้อที่มีการหดเกร็งเวลาที่เราต้องลุก/ยืน/เดิน/นั่ง/นอน มันก็เลยค่อนข้างเจ็บ และเจ็บนานเพราะมันต้องเคลื่อนไหวตลอด แต่แผลผ่าตัดใต้รักแร้จากการทำนมถ้าเราไม่ยกแขนมันก็แทบจะไม่เจ็บเลยค่ะ...อันนี้คือประสบการณ์ตรงส่วนตัวของ จขกท. นะคะ แต่ที่เคยเขียนว่าเจ็บที่สุดคือช่วง 3 วันแรกนั้น ที่จริงแล้วน่าจะบอกว่ารู้สึกแน่น อึดอัด ที่บริเวณหน้าอกจึงจะถูกค่ะ อาการเจ็บก็พอมีบ้างจากแผลภายในที่หมอผ่าเพื่อใส่ซิลิโคนค่ะ ซึ่งจะเจ็บเฉพาะเวลาเราเกร็งตัวลุกจากที่นอนหากอยู่ในท่านอนราบเท่านั้นค่ะ  แต่ถ้าเรากึ่งนอนกึ่งนั่งพิงหมอนสูงไว้ เวลาลุกจากเตียงก็แค่เสียวแปลบๆเท่านั้นไม่เรียกว่าเจ็บสำหรับ จขกท. ค่ะ

สำหรับแผลผ่าตัดใต้รักแร้ เมื่อเริ่มยกแขนได้แล้วก็มีเจ็บแบบแผลตึงอ่ะค่ะ แต่ถ้าเทียบกับแผลผ่าคลอดแล้ว..แผลผ่าทำนมเจ็บน้อยกว่ามากค่ะ แต่ต้องบอกไว้ก่อนว่าระดับความอดทนต่อความเจ็บปวดของแต่ละคนนั้นไม่เท่ากัน และความสามารถในการฟื้นตัวของร่างกายหลังการผ่าตัดก็ไม่เท่ากันด้วยค่ะ  ดังนั้นถึงคนอื่นจะบอกว่าไม่เจ็บมาก แต่สำหรับเราอาจจะกลายเป็นเจ็บมากก็ได้...ใช่มั๊ยคะ. สำหรับ จขกท. ทรมานจนแอบท้อก็แค่ช่วง 6-8 ชม. แรกหลังผ่าตัด ไม่ใช่เพราะความเจ็บปวดแต่เป็นเพราะฤทธิ์ยาเบลอที่ทำให้คลื่นใส้เวียนหัวจนลุกขึ้นจากเตียงเดินไปไหนไม่ได้เลย อาเจียนไป 2-3 รอบ ทั้งๆที่ได้ผ่าคิวแรกตอนประมาณ 08:45 แต่เดินออกจากคลีนิคได้ตอน 6 โมงเย็นอ่ะค่ะ ทรมานมากเพราะหิวด้วยแต่ก็กินอะไรไม่ได้เพราะยิ่งกินจะยิ่งอาเจียนหนักขึ้น หมอเทพเห็นสภาพก็เลยสั่งพยาบาลให้ๆ น้ำเกลือต่ออีกขวดใหญ่ๆ เพราะตอนนั้นหิวจนมือสั่นแล้วแต่ยังอาเจียนไม่เลิก แล้วก็มึนหัวลุกเดินไม่ตรงทางเลยค่ะ ตรงข้ามกับตอนนอนอยู่ยนเตียงผ่าตัด เพราะพอได้ยาก็หลับเป็นตายไม่รู้เรื่องและไม่รู้สึกอะไรเลยทั้งสิ้น ตื่นมาอีกทีก็นอนอยู่บนเตียงพักฟื้นใกล้ๆ กับน้องคนที่ได้ผ่าคิวที่ 3-4 แล้วอ่ะค่ะ

ทำใจให้สบายนะคะ ไม่มีอะไรน่ากลัวเลย โดยเฉพาะเราเคยผ่านการผ่าตัดคลอดมาแล้ว แค่ผ่าตัดทำนมคราวนี้มันสบายมากค่ะ

สวยมากค่ะ เรากำลังจะไปทำกับหมอเทพเหมือนกันวันอาทิตย์ที่ 16 นี้ ตื่นเต้นมากๆๆๆ อยากได้แบบนี้จัง....

เราเคยผ่าคลอดมาด้วยค่ะ ระหว่างผ่าคลอดกับผ่าทำหน้าอก หลังผ่าเจ็บเหมือนกันไหมคะ...
อกชิดดีจังแถมใหญ่ด้วย

เขินเลย ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2013-6-10 11:54
สวยๆ

ขอบคุณมากค๊าาาา..  โพสต์ 2013-6-9 21:03
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-9 20:06:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dissayarin เมื่อ 2013-6-9 20:08
ต้นฉบับโพสต์โดย teerachang เมื่อ 2013-6-9 10:56
งงกับวิธีลงรูปอยู่พักนึงเลยค่ะ
พอถ่ายรูปแล้วยังดู ...

โอ้โห...นี่น้องได้มากี่ccนะ ดูมันตู้มมากๆ คงเพราะน้องผอมกว่าพี่ด้วยล่ะมันเลยดูม-ดูมจัง พี่ก็เห็นด้วยนะว่าตอนที่มันยังบวมอยู่เวลาใส่เสื้อผ้าแล้วดูเหมือนคนอวบระยะสุดท้าย 555!! ตอนนี้พี่ก็นวดนมตามที่พยาบาลสอนมาแต่ไม่ได้นวดมากมายอะไรจ้ะ วันละไม่เกิน 5 นาที ดันขึ้นกับดันเข้าเท่านั้นเองแต่ใส่บราไร้โครงรักษาทรงตลอดทั้งกลางวัน/กลางคืนจ้ะ

แผลใต้รักแร้+นมของพี่ก็ตามที่เห็นในภาพเลยจ้ะ

ต้นฉบับโพสต์โดย Dissayarin เมื่อ 2013-5-29 11:24
ไปด้านล่างเลยจ้ะ จะเจอกรอบว่างๆที่ใช้แสดงความคิดเ ...

งงกับวิธีลงรูปอยู่พักนึงเลยค่ะ
พอถ่ายรูปแล้วยังดูกลมๆ อยุ่เลย. ตอนนี้มันหดลงเยอะเลยค่ะ
แต่ว่าก็ดีแล้ว ใหญ่ๆ แล้วใส่เสื้อก็ดูไม่สวยเท่าไหร่ ดูอ้วนด้วย
ของพี่เป็นไงบ้างแล้วคะ แผลเป็นยังไงบ้าง
66#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-6 07:01:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Biwny เมื่อ 2013-6-5 21:51
โชคดีจังเรยค่ะครีมใช้ทุกตัวเรยค่ะนีเวียก็ใช้แต่่เ ...

ยินดีค่ะ คุณแม่ครีมสู้ๆ จขกท.เข้าใจค่ะว่าชีวิตแม่ลูกอ่อนเป็นยังไง เมื่อไหร่หาเวลาที่เหมาะสมได้ค่อยไปทำสวยนะคะ
หน้าอกชิดสวยมากค่ะ

ขอบคุณจ้าาาาา!  โพสต์ 2013-6-6 07:02
ต้นฉบับโพสต์โดย Dissayarin เมื่อ 2013-6-5 05:43
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dissayarin เมื่อ 2013-6-5 05:53

โชคดีจังเรยค่ะครีมใช้ทุกตัวเรยค่ะนีเวียก็ใช้แต่่เอาไม่อยู่ตอนเดือนที่8 คงเพราะลูกแฝดท้องเรยใหญ่มั้ง ตอนนี้ไม่ได้ให้กินนมแม่แร้วค่ะ กินนมชงแทนพอลูกไม่ดูดน้ำนมก็ไม่ไหลเรย อยากไปทำจังเรยค่ะเพราะรุ้สึกว่านมจะเสียทรงไปมากเรย รอเวลาอยุ่ค่ะไม่มีคนเลี้ยงแทนไปไหนไม่ได้เรย ขอบคุนจขกท มากเรยนะค่ะที่แนะนำออกนอกเรื่องไปนิส
63#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-5 05:43:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dissayarin เมื่อ 2013-6-5 05:53
ต้นฉบับโพสต์โดย Biwny เมื่อ 2013-6-4 23:14
สวยมากเรยท้องเนียนด้วยดูไม่รุ้เรยว่ามีลูกแร้วมีเคล ...

ขอบคุณค่ะ อ่านแล้วปลื้มเลย
บอกตรงๆไม่มีกั๊กว่าจขกท.ไม่ได้ทำอะไรกับหน้าท้องเลยค่ะ แต่โชคดีที่ตอนท้องน้ำหนักตัวขึ้นมาแค่ 10 ก.ก. และไม่มีอาการแตกลายหรือรอยดำใดๆที่หน้าท้อง จำได้ว่าช่วง 2-3 เดือนสุดท้ายก่อนคลอดทาครีมนีเวียข้นๆตลับสีน้ำเงินเช้า-เย็น ทำเป็นประจำเกือบทุกวันค่ะ และหมอเคยบอกว่าเพราะน้ำหนักตัวขึ้นมาไม่มากเลยไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องผิวหน้าท้อง  จริงๆแล้วถึงจะไม่ดำแต่ย้วยเล็กน้อยตามประสาคนมีลูกแล้วอ่ะค่ะ ถ้าออกกำลังกายจะทำให้หน้าท้องดูเฟิร์มมากกว่านี้แต่ค่อนข้างขี้เกียจค่ะเลยทำบ้างไม่ทำบ้าง

ส่วนจะทำหน้าอกได้เมื่อไหร่นั้น จขกท. แนะนำว่าให้ถามตัวเองว่าตั้งใจจะให้นมลูกไปถึงเมื่อไหร่ เลิกให้นมลูกแล้วค่อยไปทำดีกว่านะคะ ไม่ใช่เพราะเสริมหน้าอกมาแล้วจะให้นมลูกไม่ได้นะคะ... ให่ได้ตามปรกติ มีน้ำนมไหลเหมือนเดิมค่ะ เพียงแต่เราจะยิ่งเจ็บปวดมากขึ้น เพราะไหนจะเจ็บนมคัดเพราะน้ำนมไหลแล้วยังจะเจ็บเพราะนมอักเสบจากการผ่าตัดอีก คงทรมานบอกไม่ถูกเลยค่ะ แล้วสุดท้ายเพราะความเจ็บปวดคูณสองอย่างที่ว่า...เราเองก็จะตัดโอกาสที่วิเศษสุดในชีวิตของลูกในการได้ดื่มนมจากอกแม่ที่มีประโยชน์และคุณค่ามหาศาลแบบที่นมผงยี่ห้อแพงๆในท้องตลาดทุกชนิดไม่สามารถทำเลียนแบบนมแม่ได้ค่ะ

จขกท. ให้นมลูกจนถึงลูกอายุ 2 ขวบ 6 เดือน หลังจากลูกหย่านมได้เกือบ 2 เดือน ก็ตัดสินใจไปทำหน้าอกกับหมอเทพค่ะ 2-3 วันที่แล้วลองบีบหัวนมดูปรากฏว่ายังมีน้ำนมไหลออกมานิดหน่อยค่ะ

ถ้าตัดสินใจจะทำแน่นอน ก็ไม่จำเป็นต้องอายหมอเลยค่ะ หมอมีจรรยาบรรณไม่วิจารณ์ร่างกายคนไข้ค่ะ และหมอเทพก็คงเคยเห็นมาทุกแบบจนชินชาไปแล้วล่ะค่ะ 555!  ถ้าอายจะอดสวยนะคะ.

62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-5 05:18:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dissayarin เมื่อ 2013-6-5 05:46

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dissayarin เมื่อ 2013-6-5 05:45

ต้นฉบับโพสต์โดย daran82 เมื่อ 2013-6-5 00:01
สวยจังเลยค่ะ เป็นธรรมชาติมาก อันนี้เหนือ หรือใต้กล ...

ขอบคุณค่ะ เหนือกล้ามเนื้อ 380cc จ้าาาา  เจ็บทนได้นะคะ เจ็บสุดแค่ 3 วันแรกค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Dissayarin เมื่อ 2013-5-29 06:21
Good morning everybody!

เงียบเหงาจังเลยจ้าาาาากระทู้นี้ จขกท.  ...

สวยจังเลยค่ะ เป็นธรรมชาติมาก อันนี้เหนือ หรือใต้กล้ามเนื้อคะ เจ็บมากมั๊ย
สวยมากเรยท้องเนียนด้วยดูไม่รุ้เรยว่ามีลูกแร้วมีเคล็ดลับทำให้ท้องเรียบเนียนมั๊ยค่ะ อยากไปทำนมมากเรยค่ะต้องรอให้ลูกกี่เดือนค่ะถึงจะไปทำได้ อิกอย่างไม่กล้าอายคุนหมอต่ะท้องดำมากเรย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้