ดู: 21177|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[สักคิ้ว/ปาก/หัวนม] อยากไปสักคิ้ว วันนี้ ใครมีที่ไหนแนะนำไหมค่ะ รังสิตได้ยิ่งดีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากได้แบบธรรมชาติ แบบเหมือนเราเขียนคิ้ว
หรือถ้าจะเป็นแบบสามมิติ ก็ไม่เอาเป็นเส้นใหญ่ๆ  เห็นของเพื่อนทำมาน่ากลัวอะค่ะ เป็นขีดๆที่คิ้วเลย

อยากทำคิ้ว พร้อมกับอินเนอร์ ตา บน นะคะ

ขอประสบการณ์ตรงจากคนที่เห็นคิ้วจริงของคนที่ทำมาแล้วสวย  กับคนที่ทำมาเองแล้วสวยค๊า
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-4 20:58:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Beji เมื่อ 2013-6-4 21:07

ปล. สรุปว่า หยุดเชียร์ร้านนี้ชั่วคราว คิ้วไม่เป็นดั่งที่คาดหวัง
เราคงผิดเองแหละ เหอๆ ตัวเราเองไม่ขอพูดถึง ยังไม่อยาดราม่า  

พรุ่งนี้นัดพี่เขา  เราจะไปแก้ เสียค่าแก้ 1000 พี่เขาลดให้จาก 2000 เพราะเราบอกไม่มีตังแล้ว แค่ค่ารถไปหาพี่เค้าก็ยังจะไม่มี
พรุ่งนี้ว่าจะไปตัดผมตัวเองขาย แล้วไปแก้คิ้วซะ  55555  

ใจจริงอยากลบออกเลย  แต่ไม่รู้ทำที่ไหนได้ แล้วไม่มีตังละอะ TT

แล้วถ้าเป็นอย่างไรแล้วจะมาอัพเดทให้อีกทีจ้า  

ไม่แน่นะ  เราอาจจะมีกระทู้ดราม่าคิ้วอีก หลังจากที่ดราม่าเรื่องปากไปแล้ว 55555555555555
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-7 00:57:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย preeyaphat เมื่อ 2013-5-6 22:02
ทำที่เดอะมอลล์สาขาไหนอะ รีวิวให้ดูด้วยนะไปทำแล้วอ ...

อยู่ลาดพร้าว 102 อะ เบอร์โทร 082-9749469 ชื่อพี่อะไรซักอย่างจำไม่ได้  
บอกว่ารู้มาจากมิ้นในดั้งโด่งก็ได้นะ เค้าให้ราคาชาวดั้งโด่ง 2500
ราคาเค้าลดจากราคาลดอีกที 5000 ปกติ 8500 ลดเว่อร์ไปปะ 5555  
ต้นฉบับโพสต์โดย Beji เมื่อ 2013-5-5 21:19
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Beji เมื่อ 2013-5-5 23:47

ไปทำมาละ แถวเ ...

ทำที่เดอะมอลล์สาขาไหนอะ รีวิวให้ดูด้วยนะไปทำแล้วออกมาเป็นไงบ้าง เพราะจะไปทำอยู่เหมือนกันจะได้เอามาเปรียบเทียบดูว่าของเพื่อนเรากับของเธอ แบบไหนสวยกว่ากัน แล้วกี่วันมันจะลอกหมดอะ
ต้นฉบับโพสต์โดย padzeeiew เมื่อ 2013-5-5 15:13
ซีคอน สาขาไหนหรอคะ

ซีคอนสาขาศรีนครินทร์
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-5 21:19:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Beji เมื่อ 2013-5-5 23:47

ไปทำมาละ แถวเดอะมอล  เห็นช่วงนี้ลดราคาจาก 8500 เหลือ 5000
เราบอกพี่เขาไว้ว่าถ้าทำสวยนะ จะมารีวิวบอกเพื่อนในดั้งโด่ง
ถ้าบอกจากมิ้นในดั้งโด่ง เค้าก็จะลดให้อีกนะ เราขอราคาลดให้เพื่อนในดั้งโด่ง เพราะคนจากดั้งโด่งคงไปทำเยอะอยู่
ส่วนตัวเราก็กะจะไปเรียนกับพี่เขาด้วย จะได้ขอส่วนลดค่าเรียนด้วย 5555 มีผลประโยชน์ร่วมกันทั้งสิ้น 5555

ตอนนี้รอมันลอกก่อน ถึงจะรู้ว่าสวยจริงไหม  แต่อินเนอร์ขอบตาบนอะสวย  เราชอบมว๊ากกกก  
แต่คิ้วยังเข้มอยู่เลยยังไม่กล้าพูดว่ามันจะเป๊ะอย่างที่เราคิด 100%

ส่วนสีเขาใช้สีนาโนจากเมกา หัวเข็มเล็กๆ

ตอนทำ เรื่องมากนะเราอะ  คิ้วไม่เป๊ะ  เราไม่ยอมนะ   ก็คอยเติมจุดเล็กน้อย  
ดีที่แม่ค้าเป็นคนไม่ขี้เหวี่ยง เนื่องด้วยราคาที่ไม่แพงเป็นช่วงโปร เราก็แอบเกรงใจ
แต่ว่าเราจะตามใจแม่ค้าหมดไม่ได้นะ เราต้องดูว่าเราโอเคไหม ถ้าเราไม่โอ  ต้องบอกแม่ค้าทันที

หลายชั่วโมงกว่าคิ้วเราจะเสร็จ เราทำพร้อมกับอินเนอร์ (ปลื้มอินเนอร์ตาบนมากกกก) ไปทำบ่ายสองกว่าเสร็จ 6 โมงกว่า
แต่เราวาดคิ้วเราเอง เพราะเราชอบการวาดคิ้วของตัวเอง 555  แต่พี่เค้าเป็นคนสักนะ

สรุปก็คุ้มค่ากับราคาและอุปกรณ์  + ความพิถีพิถัน เขาจะคอยถามเราตลอดว่าแบบนี้โอเคไหม  
ถ้าเราทำหน้าไม่โอเค พี่เขาก็จะบอกพี่รู้เธอไม่โอเค เค้าจะออกแบบคิ้วให้เรา สวยดี  ออกนางสาวไทย แบบงามๆ
แต่เราชอบแบบเกาหลี หนาๆแล้วก็สั้นๆหน่อย ก็คอยบอกพี่เขาว่าจะเอาแบบนี้  

ตอนนี้ทรงคิ้วเป็นที่น่าพอใจ แต่ก็ไม่มากที่สุด เพราะตอนลงยาชา แล้วพี่เค้าสัก
คิ้วที่เราวาดจริงๆมันเลือนหายไปบ้าง แต่ก็โอเคเข้าเค้าโครงเดิม
ก็แต่เหลือสี ตอนนี้ดำเข้มสนิทมากกกกกกกกกก ขนาดผสมสีน้ำตาลนะ แต่รอให้มันลอก เขาบอกจะจางไป 50 %  
เราบอกจะเอาตอนหายเป็นสีเทา ไม่เอาสีน้ำตาล พี่เค้าก็เลยใส่สีดำให้  ผสมสีน้ำตาลนิดหน่อย  
เราทำแบบสไลด์มา  ไม่ได้ทำแบบ 3 มิตินะ  เพราะเราไม่ชอบแบบเป็นขีดๆ  

จากเป็นคนไปทำ แต่เเราจะกลายไปเป็นนักเรียนเค้าแล้วละ  เห็นว่าเค้าทำดี แต่ก็ไม่ถึงกับดีมากเว่อร์หรืออะไร
เพราะเราคิดว่าถ้าเราเรียนมาแล้ว เราจะทำสวยกว่าพี่เค้า เพราะเราคิดว่าตัวเองเขียนคิ้วเป๊ะกว่า ละเอียดทุกสัดส่วน 5555
เป๊ะในแบบที่เราคิดว่าธรรมชาติๆ  แบบเหลือขนคิ้ว  และต้องเท่ากัน พี่เค้าจะคิ้วออกคนไทย แบบสวยๆ เป๊ะๆ
คนส่วนใหญ่ชอบกันคิ้วเรียว ยาว แต่เราชอบมีขนคิ้วหนาๆอะ  แบบเกาหลีๆ ดูน่ารักๆ

ก็เลยจะไปเรียนกับพี่แล้วก็มาทำเองดีกว่า 55555  ยังไม่เจอสไตล์ที่ถูกใจ
ที่เราถูกใจจริงๆก็สไตล์ร้าน adeena กับอีกสองสามที่  แต่แพงไป ก็เลยจะเรียนกับพี่คนนี้แล้วไปประยุกต์เอาเทคนิคคนอื่นมาอีกที

เดี๋ยวอาทิตย์หน้าจะมารีวิวอีกทีนะค๊าา

เราพึ่งสัก3มิติ อาทิตย์แล้ว ที่ลาโมน ปิ่นเกล้าคะ สักกับ อ.เมือง 7000บาท

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากค๊าา  โพสต์ 2013-5-5 21:20
ต้นฉบับโพสต์โดย preeyaphat เมื่อ 2013-5-5 14:49
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย preeyaphat เมื่อ 2013-5-5 14:50

เห็นเพื่อ ...

ซีคอน สาขาไหนหรอคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย preeyaphat เมื่อ 2013-5-5 14:50

เห็นเพื่อน ๆ ไปสักคิ้ว 3 มิติที่ซีคอนมา ชื่อร้านซีเคร็ทเพ้นท์ คนสักชื่อคุณอองนะถ้าจำไม่ผิด ออกมาสวยทุกคนดูเป็นธรรมชาติมากเลย สวยเลยหละมองผ่าน ๆ ก็เหมือนขนคิ้วนั่นแหละ การันตี วันหลังจะเอารูปเพื่อนมาให้ดู หรือลอง search ดูก็ได้นะ สักคิ้วร้านซีเคร็ทเพ้นท์ เขามีรูปตัวอย่างคนที่ไปสักมาว่าเป็นไงบ้าง ก่อน-หลังสัก ลองเข้าไปดูนะ นี่ก็ว่าจะไปสักขี้เกียจเขียนคิ้วแล้ว แต่ไม่มีเวลาเพราะเพื่อนบอกต้องโทรไปจองคิวก่อนอะ ส่วนใหญ่วันหยุดคิวมักจะเต็ม ลองหาข้อมูลดูนะ

ขอบคุณมากค๊าา  โพสต์ 2013-5-5 21:20
bronze MBK 1500 บาทค่ะ เป็นสักธรรมดา แต่ทำมาแล้วถูกใจมาก ตอนทำบอกเค้าให้ยกหางคิ้วสูงๆค่ะเลยออกมาสูงนิดนึง

สวยค่ะ ชอบ เป็นแบบสักถาวร หรือแบบสไลด์ค่ะ  โพสต์ 2013-5-5 21:19
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้