ดู: 36788|ตอบกลับ: 45
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก หมอไพศาล บางแค ไพศาลคลินิกเวชกรรมบางแค

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย padzeeiew เมื่อ 2013-5-2 02:33

หลังจากที่เราได้ดูรีวิวของเพื่อนๆชาวดั้งโด่งมาเป็นเวลาร่วม2ปีได้ เราก็ได้ฤกษ์ทำซะที5555555
อีกไม่กี่วันข้างหน้าก็จะถึงวันของเราแล้วค่ะ   แล้วจะมาเขียนรีวิวให้อย่างละเอียดเลยนะคะ

ปล.คลินิกคุณหมอไพศาล เวชกรรมบางแค ตรงข้ามรพ.เกษมราษฎ์ บางแคนะคะ
     ไม่ใช่!หมอไพศาล ไบโอ ที่เป็นข่าว หมอชื่อเหมือนกันเลยทำให้คนอื่นเข้าใจผิดเยอะมาก
     เรื่องของหมอไพศาลไบโอส่งผลกระทบมาถึงคุณหมอไพศาล ของเราด้วยเลย แย่มากกก

รอวันทำค่ะ ขอกำลังใจด้วยนะคะ  
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-24 21:56:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย gufgiftzy เมื่อ 2013-10-16 09:10
อยากเห็นรีวิวค่ะเป็นคนมีดั้งเหมือนกันแต่ปีกจมูกใหญ ...

ยังไงก็ยินดีด้วยนะคะที่ได้เจอหมอมีจรรญาบรรณมีการไม่ให้ทำด้วย55 เราว่าหมอทำเนียนดีนะคะ ลองดูๆ ก่อนทำเราปีกใหญ่นิดนึงคือ มีฐานจมูกอ่าจ้า จมูกสิงโตแต่ปีกไม่ใหญ่มาก   ทำเสร็จแล้ว 5เดือนได้ ถามเพื่อนเก่า เพื่อนบอกว่าปีกดูเล็กลงนะ ไรงิแต่หน้าเราไม่เปลี่ยนมากค่ะเพราะมีดั้งนิดนึงอยู่แล้ว อิอิ ถ้าไม่บอกเพื่อนว่าทำมันก็ไม่พูดถึงจมูกเราเลยว่าไปทำไรมารึป่าว
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-3 21:40:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย EykiiZz_ เมื่อ 2013-5-31 17:52
เดินทางไปคลีนิกยังไงอ่าคับ

ไม่ทราบว่าขับรถมาเองป่าวคะ ถ้าขับมาเอง จากทางเดอะมอลล์บางแคก็ตรงไปอีกนิดนึง คลินิกจะอยู่ฝั่งตรงข้ามกับ รพ เกษมราษเลยค่ะเยื้องๆกัน คลินิกสีชมพูหวานแหว๋วค่ะ สังเกตง่ายๆ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-8 22:21:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Katoon1991 เมื่อ 2013-5-8 13:02
Sawanya'Toon เฟสเราจ้า ช่วยส่งรุปสวยๆมาให้ดูหน่อยน้า ...

ได้เลยจ้าคนสวยยย จัดไป
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-7 21:04:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย วิริยา เมื่อ 2013-5-7 19:16
อยากเห็นจ้า เราจองคิวไว้วันจันทร์ที่13พ.คนี้ แต่กลัว ...

ได้เลยค่า ยินดี
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 15:17:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย padzeeiew เมื่อ 2013-5-6 15:22

รีวิวเพิ่ม สามวันแล้วค่ะ

วันนี้เราจะมารีวิวเพิ่มนะคะ หลังจากที่เราไปเสริมจมูกมา ตั้งแต่เย็นวันที่3พ.ค.วันนี้วันทีุ่6แล้ว ก็สามวันแล้วนะคะ หมอบอกให้แกะพลาสเตอร์หรือเฝือกจมูกออกได้แล้ว แต่เราชอบทำอะไรปราณีตค่ะกลัวเบี้ยวกลัวเอียงเลยขอแกะพรุ่งนี้ หน้าเราก็เน่าตามสภาพสามวันที่ผ่านมาเราก็เช็ดเบาๆนิดเดียวเองค่ะ แปรงฟันก็เบามาก บางทีเรากลัวไม่สะอาดเราใช้เจลล้างมือที่ไม่ต้องล้างน้ำอีกที เอามาทาๆหน้าด้วย  ซึ่งเป็นวิธีที่ผิดป่าวไม่รู้ อย่าทำตามเราละกันนะ  จะบอกว่าวันแรกเลยที่กลับจากคลินิก พอกลับมาบ้านเราก็นอนพักเลยเพราะปวดหน่อยๆ แล้วตื่นมาีอีกทีก็ตอนสามทุ่มครึ่ง เราดูกระจกรู้สึกว่าหน้าดูยาวขึ้นเลย  ดูอะไรๆมันเข้ารูปมากขึ้นอ่ะ แม่ยังบอกเลยหน้าดูยาวดีเหมือนเกาหลี กิกิ แต่ตอนนั้นก็รู้แล้วหละว่า พรุ่งนี้จะต้องเป็นอวตารแน่ฮ่าๆ จากนั้นวันเข้าวันที่ 4พ.ค.วันแรกบวมขึ้นเลยค่ะ แต่บวมแค่นิดเดียวจะมีรอยช้ำนิดนึงตรงร่องระหว่างแก้มกับตา ข้างจมูกนะคะ ไม่เป็นอวตารอ่ะ แต่ก็ไม่ผิดปกติไม่แปลกใจอะไรค่ะเพราะจากที่ดูรีวิวมาหมอไพศาลทำบวมช้ำน้อยอยู่แล้ว คุณหมอมือเบาดีมาก วันที่5พ.ค.ก็บวมนิดหน่อยแต่ค่อยๆลดลงแล้วค่ะ วันนี้ก็ไม่ค่อยได้สังเกตอะไรมาก ใช้ชีวิตตามปกติ แต่หน้าเราจะไม่เหมือนตอนแรกที่เพิ่งทำมานะ ตอนนี้บวมแบบหน้าไม่ยาวแล้วค่ะ แล้วก็ถึงปัจจุบันค่ะวันนี้ วันที่6พ.ค. ก็สามวันแล้วตามที่เขียนไว้ข้างต้นค่ะ วันนี้อาการบวมก็เริ่มหายแล้ว ที่ช้ำๆตรงร่องจากม่วงๆก็กลายเป็นเหลืองแล้วค่ะ แล้วก็รู้สึกว่าจมูกเรากำลังเริ่มรัดตัวแล้วค่ะ ดีใจมากอยากให้หายเร็วๆ พรุ่งนี้เราคงแกะพลาสเตอร์กำบังจมูกออกแล้วล่ะนะ  จริงๆหมอไพศาลใช้ซิลิโคนแบบมีขาทำให้นะคะ ซิลิโคนมีขาเสี่ยงต่อการเอียงการเบี้ยวน้อยอยู่แล้ว แต่เรากลัวค่ะแปะเฝือกไว้ก่อน เพราะเราไม่ได้รีบร้อนออกไปไหนค่ะอยู่แต่บ้านก็แปะไว้ไม่เสียหาย เราเป็นพวกติดเยอะค่ะเรื่องมาก5555555555 ยิ่งเรื่องการนอนนี่เราใส่ใจมาก เพราะปกติเป็นคนชอบนอนตะแคงนะคะ นอนหงายไม่หลับเลยนอนไม่ได้ ก็ต้องซื้อหมอนตัวยู มาล็อคคอไว้แต่ขอบอกลำบากมากค่ะ ไม่ถนัดเลย แต่เพื่อความสวยเราทนได้5555555555 ดั้งนั้นลักษณะการนอนของเราคือเอาหมอนมาซ้อนสองใบ เอาใบที่อยู่ด้านบน เลื่อนไปทางหัวนอนหน่อยนึงและก็ค่อยเอาหมอนตัวยูมาล็อคคอแล้วก็นอน แม่บอกว่านี่แกทำจมูกหรือเป็นมะเร็งสภาพเหมือนคนเป็นมะเร็งระยะสุดท้าย   เพราะมีทั้งที่คูลเจล โปะไว้และก็ที่ปิดปากอะไรเยอะแยะไปหมด เราแคร์เรื่องเอียงอย่างเดียวตอนนี้ ตอนแรกคิดอยู่ว่าจะหายทันสิ้นเดือนไหมเพราะจะเปิดเทอมแล้ว แต่ตอนนี้ไม่ห่วงเรื่องเวลาแล้วค่ะ เพราะ3วันที่ผ่านมาทุกวันมีการเปลี่ยนแปลงที่รวดเร็วมาก เย้ จะสวยแล้ววว  ฝากเป็นกำลังใจให้เค้าต่อไปด้วยนะคะ

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-6 14:22:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย zeesweet เมื่อ 2013-5-6 12:40
อยากเห็นจมูกเทอมากเลยจร้า เราทำวันที่10นี้แล้ว ยังไง ...

ได้เลยจ้า ยินดีๆ ปรึกษาเราได้นะคะ ตัวเราเองก่อนทำก็สงสัยอะไรเยอะมาก
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-5 12:56:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย lovetobecute เมื่อ 2013-5-5 11:43
อยากเห็นทรงจังเลย บวมมากเปล่าจ้าตอนนี้  ยังงัยก็หาย ...

วันนี้วันที่สอง เริ่มยุบแล้วค่า ทิ้งเฟสไว้เดี๋ยวเค้าส่งรูปไปให้ดูนะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-4 23:01:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย groynarag เมื่อ 2013-5-4 19:23
Groy Minarag เฟสเราจร้าอยากเหนจุงเบยคงสวยแน่ ...

pm pai laew na
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-4 18:04:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย groynarag เมื่อ 2013-5-4 16:08
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย groynarag เมื่อ 2013-5-4 16:11

ใจจร้า เรา ...

ขอบคุณนะคะ เค้าอายุ18 จ้า เซ็นรับรองตัวเองได้ 17อาจต้องให้ผู้ปกครองมาเซ็นมั๊ง
ลองโทรถามทางคลินิกอีกทีนะ เราทำตัวธรรมดาอ่ะจ้า 8200  
ถ้าอยากดูรูปทิ้งเฟสไว้น๊าเดี๋ยวเราส่งให้ทางเฟส
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-4 11:05:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย lovetobecute เมื่อ 2013-5-4 01:45
เอามารีวิวด้วยนะจ้า รอนานเปล่า เวลาจองอะจ้า  ...

ไม่นานนะคะ ส่วนใหญ่จองวันนี้พรุ่งนี้ทำ
โทรไปจองก็ได้ค่า แล้วเราจะมารีวิวเรื่อยๆน๊า
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-4 02:41:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย lovetobecute เมื่อ 2013-5-4 01:45
เอามารีวิวด้วยนะจ้า รอนานเปล่า เวลาจองอะจ้า  ...

ส่วนใหญ่ก็ไม่นานนะคะจองวันนี้พรุ่งนี้ทำเล้ยยย แล้วจะมารีวิวเรื่อยๆนะคะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-4 02:24:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย padzeeiew เมื่อ 2013-5-4 02:37

ทำดั้งแล้วจ้าาา

วันนี้ไปทำมาแล้วโดยมีน้องเกย์คนสนิทไปเป็นสมุนคนนึง เราไปถึงคลินิกประมาณบ่ายโมงครึ่ง  แต่จริงๆแล้วผู้ช่วยพยาบาลบอกว่ามาประมาณเที่ยง-เที่ยงครึ่งจะดีกว่า  จะได้เผื่อเวลาจองคิวด้วย สุดท้ายเราก็ไปสายอยู่ดี นิสัยเสียแก้ไม่หาย55 พอไปถึงโอ้วรู้เลย พลาดล้ะไม่น่ามาสายขนาดนี้ เพราะคลินิกคนแน่นมากก มีทั้งคนที่จองไว้กับคนที่ไม่ได้จอง บางคนปรึกษาเลยทำเลยก็มี เข้าไปก็บอกเลยนัดไว้ค่ะ ก็ไปเซนใบรับรอง..ยินยอมขึ้นเขียง   เข้าไปคุยกับคุณหมอไพศาลในห้องแล้วก็ตกลงกัน ตอนเข้าไปนี่หมอจับจมูกเราดูก่อนเลย แล้วก็บอกว่าจมูกเราเป็นแบบนี้นะอย่างนี้อย่างนั้น คือคุณหมอชำนาญมากอ่า แล้วก็เอาไอแพตมาถ่ายหน้าเรา แล้วก็อธิบายถึงทรงจมูก เราเอารูปทรงจมูกมาให้หมอดูเยอะเลย แต่หมอบอกจมูกเราจะทำไม่เหมือนใครเลยในนั้น แต่เราก็เข้าใจ เพราะก่อนหน้านี้เราก็สงสัยอยู่แล้วว่าเราจะทำเหมือนในแบบได้ไหมเพราะเราเป็นคนมีฐานจมูกอยู่แล้ว หมอชำนาญมากดูแปบเดียวรู้เลย สุดท้ายเราก็เลยบอกหมอว่างั้นขอสโลบๆแต่หมอต้องเน้นปลายให้หนูนะคะ หนูขอปลายน่ะ สั่งๆ555555 หมอก็บอก"ก็เอาเท่าที่เนื้อเราได้นะให้มันเหมาะนะ เสร็จแล้วสวยกว่าเดิมแน่นอน " เราก็ไม่กลัวอะไรแล้วเพราะวางใจกับคุณหมอคนนี้มาก  จ่ายตังเสร็จสรรพแล้วก็รับฟังการอภิปรายการรักษาตัวหลังเสริมจมูก ผู้ช่วยคนนี้คล่องมากจ่ะบอกกง แล้วก็มานั่งรอคิว ขณะรอคิวเราก็จะเห็นภาพผู้ช่วยทั้งหลายชุลมุนกันรับโทรศัพท์มั่งไรมั่ง55 พี่ที่นั่งข้างๆบอกมาแก้จมูกหรอ ป่าวเลยเราเพิ่งจะทำเลย เค้าบอกไม่น่าทำนะจมูกสวยอยู่แล้วอ่ะ ดูสิทำเราเฟลอีกและ555555 แต่ยังไงซะก็ไม่มีอะไรมาขัดขวางเราได้ฮ่ะๆๆ  และเราก็จะได้รับฟังการอภิปรายวิธีดูแลรักษาตัวหลังเสริมจมูกอีกเป็นระยะๆซ้ำๆ เพราะมีคนที่มาใหม่ยังไ่ม่ได้ฟัง ไม่ได้เบื่อนะ แต่ชอบดู คนอื่นๆที่นั่งรอก็จะหันไปดูเค้าอภิปรายทุกครั้ง เพราะเค้าคงจำไม่ค่อยได้แบบเรา555555555 เหนื่อยแทนผู้ช่วยคนนี้มากพูดทั้งวัน สนใจเค้าไม..สนใจตัวเองเถอะ!  แล้วเราก็รอไปเรื่อยๆ เจอพี่คนนึงเค้าพาเพื่อนมาทำก็เลยเมาส์มอยกันอย่างสนุกปาก พอจะคลายความเหงาได้บ้าง คนที่ได้คิวก่อนเราก็ขึ้นไปห้องผ่าตัดคนแล้วคนเล่า  ใจก็ แหม่..เมื่อไหร่จะถึง อีกใจก็ อย่าเพิ่งถึงเหอะตื่นเต้น555555 สักพักก็เบื่อๆเลยอยากจะออกไปเดินเล่นข้างนอก ตอนนั้นเวลาประมาณ บ่ายสามโมงได้ เลยบอกพยาบาลว่าขอออกไปทานข้าวก่อนนะคะ เพราะเคสเราน่าจะประมาณสี่โมงเย็นถึงจะได้ทำที่เราคาดเดา พยาบาลก็บอก ค่ะแล้วสักพักรีบกลับมานะคะ เราก็แจ้นเลยยยยย คือจริงๆไม่ได้หิวแต่ขี้เกียจนั่งนานๆน่ะนะ ก็ไปหาไรกินเลยกับอีเกย์ตัวเบิ้มนั่น สักพักกลับไปรอใหม่ เอิ่มกลับมาคราวนี้ คนที่ได้ทำก่อนเราคิวนึงหายไป!  งะ นางอยู่ไหน..นางขึ้นไปแล้วววววว เลยถามพี่ผชที่พานางคนนั้นมา เค้าบอกว่านางเพิ่งขึ้นไปเมื่อกี้จ่ะ เสร็จละ ใกล้ละ สักพักถึงคราพยาบาลก็เรียกไปกินยาก่อนเข้าห้องผ่าตัดชุดนึง อีกสักพัก..ก็ถึงเวลาแล้ว ขึ้นไปห้องผ่าตัดจ้าาาาเย้เห้ เวลาขึ้นไปจะมีพยาบาลนำทางคอยประคบประหงมตลอดเว นางพยาบาลคนนี้น่ารักมาก อ่อนหวานจีจี เค้าจะพาเราไปเข้าห้องน้ำก่อน เค้าก็จะให้เราแกะผมที่มัดไว้ออกและก็ครอบด้วยที่คลุมผม แล้วเค้าก็จะพาเราไปล้างหน้าก่อนเข้าห้องผ่าตัด เจลล้างหน้าสีแดงนะจ๊ะอยากจะบอกว่าขมมากอีเจลนี่ ทราบรสเพราะแอบหิว ณ ตอนนั้น แงะไม่ใช่น่ะเผลอทำเข้าปาก   แล้วก็นั่งรอหน้าห้องเลยโดยมีผู้ช่วยผู้ใจดีคนนั้นแหละยืนเฝ้าอยู่เคียงข้าง เธอคนนี้ปรนนิบัติเราทุกสิ่งเลยจริงๆ  คุณหมอเดินออกมาจากห้องผ่าตัด บอกเรารอแปบนึงนะ55 คิวก่อนเราเดินออกมาดูกระจก เห็นแล้วก็คิดว่าเดี๋ยวเราก็จะได้เดินออกมาดูกระจกแบบนี้เหมือนกัน ฮ่าาา

แสดงความคิดเห็น

ขอถามหน่อยค่ะถ้าเราไม่ได้นัดไว้เราจะเข้าไปทำเลยได้ป่าวคะ  โพสต์ 2014-1-15 13:01

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

1#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-4 02:23:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย padzeeiew เมื่อ 2013-5-4 11:03

แล้วพยาบาลจากในห้องผ่าตัดก็เปิดประตู เชิญเลยค่ะ! ถึงเวลาของเราแล้ววว  จากนั้นก็ขึ้นเตียง รอคุณหมอสักพัก ขณะที่รอเวลานั้นก็สำรวจภายห้องในไปเรื่อย ชำเลืองดูอีตัววัดชีพจร ชำเลืองมองพยาบาลสามคนในห้องผ่าตัด ที่อยู่ในชุดทำคลอด555 ชุดเขียวอ่ะนะ ในห้องเปิดเพลงMusic Box เพื่อให้เราผ่อนคลาย สบายใจนะรู้เลยยย ตอนนอนรออยู่บนเตียงคุณพยาบาลทำคลอดก็บอกจมูกจิ้มลิ้มดีนะคะ ไม่เคยฉีดใช่มั๊ย?  บอกไม่เคยค่ะ แหม่ ก่อนคุณหมอจะมาถึงคนทำคลอดทั้งสามก็ไม่รีรอจ้า เตรียมทุกสิ่งอย่างพร้อมและมายุ่งกับตัวเรา  จัดแจงท่านอนให้เสร็จนู่นนี่นั่น เอาไรมาหนีบนิ้วโป้งซ้าย ห่มผ้าไรงิ สักพักคุณหมอไพศาลก็เข้ามาแล้ววว คุณหมอก็เริ่มปฎิบัติการ ทำอะไรบ้างเราก็ไม่รู้แหละจำไม่ค่อยได้สัักพักใหญ่ๆก็โดนฉีดยาชา ก็เลยรู้ว่ายาชาที่เค้าพูดกันน่ะเป็นยังไง เจ็บนะแต่ไม่มากเท่าไหร่ เอาเป็นว่าได้อยู่  โดนเข้าไปหลายจึ๊กเหมือนกัน ตลอดเวลาที่คุณหมอจึ๊กก็พูดไปว่าเก่งมาก นิดนึงน๊า พอเข็มสุดท้ายก็นอนคิดอย่างเดียวว่า..คุณหมอคะ เอาให้ชาจริงๆค่อยทำน่ะ ไม่ใช่ไม่ชาและมาเฉือนนะ ทันใดนั้นรู้สึกเหมือนกับมีใครกำลังดึงอะไรสักอย่างอยู่ที่จมูก เห้ยยยยยย..หมอ! เย็บแล้วหรอ อะไรอ่ะ อย่าบอกนะว่าเย็บแล้ว แอบลืมตามาดู จริงบ้วยยย คุณหมอเย็บแล้วจีจีและกำลังตัดเส้นด้ายอย่างสนุกต่อไป  สิ่งที่กลัวและกังวลมาตลอดไม่ได้เกิดขึ้นจริงแต่อย่างใด พอเสร็จแล้วพยาบาลก็ถอดสิ่งที่เคยเอามายุ่งกับตัวเราออกหมดและก็เชิญออกไปได้ โดยเจอนางพยาบาลใจดีคนเดิมยืนรออยู่หน้าห้อง 55 น่ารักจัง รู้สึกราวกับว่าเธอเป็นภรรยาเรายังไงไม่รู้   เธอก็ให้เราดูกระจก และพาเราลงมาอีกชั้น ชั้นนี้สำหรับคนไข้นอนพักฟื้นหลังผ่าตัดเสร็จ แล้วเธอก็ให้เรานอนอีก โดยมีแผ่นเจลประคบด้วย สักพักใหญ่ๆเลย เธอก็ให้เรากินยาหลังผ่าตัดชุดนึง แล้วก็อธิบายหลายๆสิ่งกับเรา แล้วก็จะพาเราไปรับยา  ขณะที่เดินทุกๆก้าวเธอจะใส่ใจเราดีเยี่ยม  สุดท้ายเราก็กลับมาที่เดิม ที่ที่มีอีเกย์นั่งรอ แล้วก็ไปรับยาบัตรนัดอะไรเรียบร้อย กลับบ้านจ้าาา เย้ สังเกตุตัวเอง จมูกเข้าที่คงดูดีแน่ๆฮ่าๆ กลับไปก็นอนเลยเพราะปวดนิดนึง หลับไปเลยจะได้ไม่รู้สึก เราทำเสร็จเวลาประมาณห้าโมงสี่สิบได้มั๊ง ตื่นมาอีกทีก็สามทุ่มครึ่งลุกมาหาไรหาปลวกกินได้อย่างสบาย ก็มานั่งเล่นคอม พิมรีวิวให้อ่านกันสดๆร้อนๆเนี่ยแหละจ้า  พรุ่งนี้คงบวมละนะ จะหายทันไหมน้าา สิ้นเดือนก็เริ่มเปิดเทอมแล้ววว ภาวนาๆ ฝากเป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้