ดู: 26779|ตอบกลับ: 43
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] ตัดปีก ร้อยไหม แพทย์สมชาย

[คัดลอกลิงก์]
เมื่อก่อนเป็นคนอ้วน ดำ วันๆเล่นแต่กีฬา ไม่ใส่ใจเรื่องผิวหรือหน้าตาเลย จนช่วงเข้ามหาวิทยาลัย เริ่มจะรู้สึกว่า เห้ย!! สาระร่าง สาระรูปมันสาระเ..ว นะนั้น 555 หลังจากที่มองไปในสภาพแวดล้อมของคณะ เลยเป็นจุดเริ่มต้นที่คิดจะลดน้ำหนักเป็นอันดับแรก แต่ปั่นไม่ได้ลดด้วยการใช้ยานะ ปั่นออกกำลังกาย หลังจากนั้นปัญหาเรื่องต่อมาที่ต้องแก้ไขคือ สภาพผิวที่อักเสบ มีสิวหัวดำ สิวอักเสบ สิวอุดตัน รอยเหี่ยวย่น เนื่องจากอยู่กับกลางแจ้งมาตลอดและไม่มีการบำรุงอะไรเลย ดังนั้นใช้เวลาปรับตรงจุดนี้นานพอสมควร ทั้งทานอาหารเสริม บำรุงผิวต่างๆนาๆ จนมาคิดที่จะ ศัลยกรรม สิ่งแรกที่ทำคือ การใช้สารFiller และ Botox เพื่อปรับรูปหน้า เพิ่มๆลดๆ ก็ว่ากันไป  (รูปหลังลดน้ำหนักแล้ว ก่อนเริ่มต้นศัลยกรรม)
แก้มตอบ จมูกบาน คางสั้น หน้าเหี่ยว แก้มห้อย จมูกแบน
แต่ครั้งแรกไปกับทำหมอกระเป๋า ผลออกมาคือ"ซ้ำ เขียว สุดๆ
หลังจากหายเขียวก็ออกมาเป็นแบบนี้ แต่ยังไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่
จนเพื่อนๆพี่ๆที่คณะที่ปั่นเรียน แนะนำให้ไปหาหมอที่ คลินิก แพทย์สมชาย พอไปสิ่งแรกที่หมอนกแนะนำทำคือผิวหน้า รักษาประมาณ6เดือนก็ออกมาในสภาพนี้คราฟ
จนมาถึงขั้นเริ่มทำด้วยการลงมีดครั้งแรกนั้นคือ จมูก พี่หมอใจดีมากมาย บอกว่าจมูกปั่นใหญ่ บาน เดียวจะเสกใหม่ให้ 555 ตอนแรกกลัวเจ็บมากๆ แต่ตอนทำไม่เจ็บเท่าการฉีดยาชา หุหุหุ
หลังจากจมูกพักผ่อนได้ระยะผลออกมาแบบนี้คราฟ
แต่ผ่านไปเกือบ1ปีเต็มๆ ก็ แวะเวียนไปฉีดBotoxเลื่อยๆ จนพี่หมอบอกว่าพี่หมอได้ไหมตัวใหม่มา เดียวพี่หมอทำให้ ถามว่าความจริงจะมาคุยเรื่องทำตา2ชั้น แต่ได้ของฟรีมีหรือจะไม่ตกลง เวลานั้นไม่กลัวเจ็บเลยจ๊ะ 555 ขึ้นเตียงพร้อม แต่!!!ยาชามันมาอีกแล้ว ฉีดอัดที่จมูก ดาวนับล้านดวงมันมาทันที น้ำตาดั่งน้ำตก เลือดดั่งพายุเข้า เจ็บม๊ากกกก แต่ท่องในใจฟรีๆๆๆ เลยทำต่อ พี่หมอบรรจงร้อยไหมที่ปลายจมูกอย่างช้าๆ พี่หมอบอกว่า จะทำให้สันจมูกดูสูงขึ้น ปลายเชิ่ดๆ มีหยดน้ำ ดูธรรมชาติ จะสวยทันที อั๊ยย๊ะ ตั้งหน้าตั้งตารอดูผลงาน และแล้ว เสร็จสิ้นผลออกมาแบบนี้คราฟ
หลังทำเสร็จ ขึ้นวันที่2 บวมละจ้า อัดลดบวม แก้แพ้ แก้ปวด ฆ่าเชื้อ เป็นว่าเล่น
วันที่3 บวมก่า วันที่4 เริ่มยุบ สังเกตุได้เลยว่ายาวขึ้นจริงๆ แต่แอบเอาอุปกรณ์มาช่วยนิดหน่อย แหะๆ
และแล้วเมื่อผ่านไปได้ซัก1เดือน จมูกก็เริ่มเข้าที่ ลองดูแล้วเม้นบอกปั่นหน่อยนะคราฟว่าโอเคไหม แต่ตัวปั่นเองชอบอยู่ สุดท้ายยังอยากทำตา2ชั้นอยู่ แต่รูปต่อไปนี้ปั่นคิดว่ามันคงเป็นคำตอบว่า พี่หมอทำให้ตัวปั่นเอง เป็นได้ทั้ง2อย่างเลยทีเดียว 5555 ฮ่าๆนะคราฟ

384424_511794345552146_2004594397_n.jpg (50 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 32)

559209_500523920012522_608950152_n.jpg (48.31 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 19)

เป๊ะมากเลยจร้า
ดูดีมากเลยค่ะ
พี่ร้อยไหม ที่จมูกกี่เส้นครับ อิอิ จมูกสวยมากกกก
หล่อเริส ไปเลยค่ะ สุดยอด
ดูดีเลยทีเดียวครับผม
สนใจ ตัดปีกจมูกครับ
ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้ทำศัลยกรรมแต่ละอย่างกับหมอที่ไหนบ้างครับ
ขอลิสเป็นข้อๆได้ไหมครับผม

เป๊ะเลย คราฟฟฟฟฟ ผมต้องทำให้ได้ อย่างคุณ
พี่ปั่นค๊าาาาา ^^ คือน้องได้ไปเสริมจมูกที่ยันฮีมา แล้วปีกใหญ่มาก ที่่คลินิกหมอสมชายราคาเท่าไหร่คะ

แล้วเจ็บมากไหม ?? ผู้หญิงก็ใช้บริการได้ใช่ไหมคะ ???
พี่ปั่นขอเฟสพี่หน่อยดิคับ ผมอยากจะปรึกษาหน่อยคับ
กำลังจะไปตัดบ้าง อิอิ
สนจจะไปตัดกัยหมอนกเหมือนกันคะ><รอยแผลเหนชัดไหมคะถ้าไม่แต่งหน้า
พาหนูไปทำหน่อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
พี่ครับตัดปีกจมูกที่ไหนนะครับขอรายละเอียดหน่อยครับราคาเท่าไหร่อะไรยังไงสนใจมากเลยครับผม
ต้นฉบับโพสต์โดย leotigers เมื่อ 2013-7-16 11:44
หน้าเหียก นิเหี้ยเนี่ยพูดเลย นิสัยก็เหี้ย เคยเจอในไ ...

ใครหรอพี่
พี่หล่อสวยมาก แถมอธิบายเยอะ ตลก น่ารักมากจ่ะ ขอบคุณนะค่ะ ใช้เวลากี่ปีค่ะที่เปลี่ยนจากดำเป็นขาว
เปนคนหน้ามันสิวเยอะไม่หายสักทีหน้าเปนหลุมหมดแล้วตอนนี้จะเลข3แล้ว ทำไงดี
เนื้อสัตว์ลดแล้ว (ยังแต่ของทะเลมีส่วนไหมค่ะ)
หน้าเหียก นิเหี้ยเนี่ยพูดเลย นิสัยก็เหี้ย เคยเจอในไลบอกว่าตัวเองเปนคนทำงานสมาคมเกี่ยวกับตรวจเอดส์ไรซักอย่างบอกเครียดมากจะลาออกเพราะไม่มีเคส เราก็อุตส่าช่วยหาเคสไปให้แต่ไม่รู้ไปพูดอีท่าไหนเพือ่นเราไม่ตกลงเรายังว่าเพื่อนเลยว่าทำไมไม่ช่วยคนทำดีเกียวกับสังคมทั้งๆที่มันคือการเล่นละครเพือ่โกหกคนจากสมาคมใหญ่ที่จะมาตรวจเพราะมันไม่มีเคสให้เค้าตรวจ พอหลังจากนั้นก็ไม่ได้คุยจนวันนึงทักไปแล้วเราก็เหนว่าไม่ได้เปนเพือ่นจะลบเพราะอยากเกบเฉพาะเพือ่นไว้ มันก็พูดว่าน่าจะลบไปตั้งนานละไม่รู้ตัวแล้วก็ด่าเราต่างๆนาๆนาทีนั้นคิดว่าไม่น่าช่วยคนเหี้ยแบบนี้เลย ไปซื้อข้าวเลี้ยงหมาจรจัดยังดีก่าอีกคนระยำแบบนี้ แล้วขอบอกว่าหน้าเหียกมากไม่ต้องโชวหรอก จิงๆคลินิคน่าจะทำเปนเคสผิดพลาดนะจมูกบวมยังกะนาเนีย พูดเลย

แสดงความคิดเห็น

พี่ใครอ่ะ พี่เจ้าของกระทู้หรอ  โพสต์ 2013-8-9 03:11
เยี่ยมเลยๆ
รบกวนถามพี่ปั่นนะคะ พี่ปั่นได้เสริมจรูกรึป่าวคะ เพราะว่าเห็นเริ่มมาก็ตัปีกเลย พอดีว่า น้องไม่อยากเสริมค่ะอยากตัดปีกอย่างเดียว ขอบคุณค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-2 12:20:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย BUPPHA เมื่อ 2013-5-2 10:29
ลดเนื้อมา เกือบ 4 วัน เช้าปุ๊บเข้าห้องน้ำปั๊บ ผักมัน ...

ท้องแบนราบใส่เสื้อผ้าไม่อึดอัด ใช่ไหมละพี่จอย หุหุหุ แถมรู้สึกได้กับระบบขับถ่ายที่ดีขึ้น หุหุหุ มื้อเที่ยงของวันนี้ ลองทานข้าวกล้องดูซิพี่จอย ข้าวกล้องช่วยทำให้ระบบการย่อยอาหารดีขึ้น แถมอิ่มไว ขึ้น เนื่องจากกากใยไฟเบอร์ของข้าว ยังมีอยู่ไม่ถูกขัดออกนั้นเอง ส่วนกับข้าว มื้อเที่ยงๆตัวปั่นเองชอบมากมาย ต้มซุปเห็ดออริจิ กับ เห็ดหอม อร่อยมากๆ!!!

แสดงความคิดเห็น

ศึกษามายิ่งก่าตอนสอบโปรเจค ซะอีก555  โพสต์ 2013-5-2 15:19
อเครค่ะ พีต้องลองทานข้าวกล้องดู (แหมรู้เยอะจิงไรจิง) อิอิ  โพสต์ 2013-5-2 14:14
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-2 10:34:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย whitechocc เมื่อ 2013-5-2 03:57
ทำกับหมออะไร สาขาไหน แล้วจองคิวนานมั้ยค้า ไปปรึกษา ...

หมอนกคราฟ สาขาบางกระปิ (เพราะห้วยขวาง หมอจะเข้าหลังตี1 คราฟ) เรื่องคิว จองไม่นานเลย เพราะปั่นเอง เป็นพวกคิดอะไรแล้วจะทำ ก็ใช้วิธี นะ นะๆๆๆๆ น๊ะ!!! นะจ๊ะ นะๆๆๆ แล้วพี่หมอก็จะรำคาญ นัดคิวทำให้ทันที5555 ส่วนเรื่องขอคำปรึกษา ปรึกษาได้เต็มที่คราฟ แต่แนะนำ พยายามอย่าคล้อยตามคำพูดมากเกินไป ทำทีละนิดไปก่อนคราฟ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-2 10:29:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย whitechocc เมื่อ 2013-5-2 03:34
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย whitechocc เมื่อ 2013-5-2 03:37

ใช่สมชายค ...

มี2สาขาคราฟ คือ ที่บางกระปิ กะ ห้วยขวาง แต่ปั่นทำกับพี่หมอนก เพราะพี่หมอสมชาย ไม่ขึ้นเครส ห้องผ่าตัดคราฟ มีแต่พี่หมอนก ท่านเดียวที่รับขึ้นเครสลงผ่่าตัดคราฟ ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย kumpan เมื่อ 2013-5-1 21:34
เย้ๆๆ ขอแสดงความยินดีด้วยนะคราฟที่ลดปริมาณเนื้อสั ...

ลดเนื้อมา เกือบ 4 วัน เช้าปุ๊บเข้าห้องน้ำปั๊บ ผักมันเจ๋งแบบนี้นี่เอง ฉันจะสู้เพื่อคนที่ฉันรักโดยที่จะไม่ลืมตัวฉันเอง !!! (วลีนี้ข้าน้อยขอคล้อยตาม มันเยี่ยมม๊ากววว)  แล้วจะมารีวิวจมูก นะจะ มีอะไรดี ๆเอามาแชร์อีกนะจะ พี่จะติดตามเธอ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้